[Hội SH 2012 Việt Nam] Hội của những người thích và đã, đang và sẽ sở hữu + Đánh Giá

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ku_Xop2010

Xe tải
vodka với cụ này 1 chén , găm tiền chống lại bọn găm hàng , he he. e nghe nói ko riêng j hà nội , head ở phúc yên vĩnh phúc ngay cạnh nhà máy honda mà nó còn làm giá nữa cơ :(
Ở Hà Lội ko vội làm gì cụ à. Nói thật là em máu lắm rồim tiền cũng gom đủ rồi nhưng mà thà đem 1tr đi làm từ thiện còn hơn là cho bọn head. Quyết tâm ko mua cho chúng nó thèm( dù mình cũng thèm, thèm thèm lắm í)

Quyết tâmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm!

cowboy_a76

Xe tải
Các cụ chứ bình tĩnh,đừng máu vội làm gì,cụ nào cố được thì làm hẳn con 150 đi cho thích :D

ufolast

Xe đạp
Ở Hà Lội ko vội làm gì cụ à. Nói thật là em máu lắm rồim tiền cũng gom đủ rồi nhưng mà thà đem 1tr đi làm từ thiện còn hơn là cho bọn head. Quyết tâm ko mua cho chúng nó thèm( dù mình cũng thèm, thèm thèm lắm í)

Quyết tâmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm!
Chiều hôm qua em cũng đã phải đi tham khảo khoảng gần chục Head trên đường từ Hà Nội về quê (quê em Vĩnh Phúc), *** nó chứ, qua cái Head Nhung Hồng ở Phúc Yên thì nó kêu bản 125 là 70tr, nó bày đủ 5 màu luôn :)), em vào hỏi cái té liền, vòng về Vĩnh Yên, qua Head thì bảo không có, Head thì bảo là vài hôm nữa có, có 1 Head ở chỗ Dốc Láp là bán 66tr, nhưng em đang chờ ngày đẹp nên chưa lấy :D, hoan nghênh các bác găm tiền để bọn nó không găm hàng nữa :D

Klinky

Xe tải
Hội găm tiền =)), vote ý tưởng này

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
A e thành lập hội găm tiền và quảng cáo rộng rãi thậm chí lên mặt báo gửu thẳng mail đến công ty Honda cho bọn HEAD nó biết đường mà làm ăn nghiêm chỉnh. Rõ ràng trước lúc giới thiệu xe thằng Honda đã nói là sẽ ko bao giờ để tình trạng làm giá ở các đại lý sảy ra nữa và nếu phát hiện đại lý nào làm giá thì sẽ xóa sổ luôn đại lý đó cơ mà:))

Chỉnh sửa cuối:

longuy2222

Xe tăng
A e thành lập hội găm tiền và quảng cáo rộng rãi thậm chí lên mặt báo gửu thẳng mail đến công ty Honda cho bọn HEAD nó biết đường mà làm ăn nghiêm chỉnh. Rõ ràng trước lúc giới thiệu xe thằng Honda đã nói là sẽ ko bao giờ để tình trạng làm giá ở các đại lý sảy ra nữa và nếu phát hiện đại lý nào làm giá thì sẽ xóa sổ luôn đại lý đó cơ mà:))
lời nói gió bay... văn bản còn chả ăn ai nữa là :))

Vicky999

Xe hơi
Các bác cứ găm vào ngân hàng ăn lãi, tụi nó ngậm hàng thì cũng mất tiền xoay thôi. Xe mà chứ có phải vợ đâu mà cưới liền kẻo thằng khác hốt

Battery_Low

Xe tăng
chuẩn ý luôn các cụ ơi , h trước e chấp nhận đổi $ sang tiền việt cầm mấy hnay rồi , xót quá nhưng vẫn ôm bom , quyết ko mua xe giá chênh , nào chúng ta hãy cùng ôm bom cảm tử cho bọn Head vỡ mặt nhé :))

dotrongduc

Đi bộ
Xe mình cũng đang bị gằn và tiếng kêu lớn hơn.đi ko thoát máy như mấy trăm km đầu.
500km em thay dầu hãng. nhưng đi thấy khó chịu quá e lại ra cụ Sơn Shark thay dầu Motul scooter. cũng vẫn thế.
e nhớ là hãng nó thay cả dầu lap của e
ko biết cụ có bi thay dầu lap ko?

Em xin report đầy đủ ạ:
Xe e cũng 150i.
Lần 1 dầu máy + dầu lap hãng -> cúm.
Lần 2 Motul -> vẫn cúm.
xăng e toàn đi A95.
Các cụ vào phán bệnh giúp em với ạ.
Cụ cho hỏi xe của cụ bây giờ về được ban đầu khoảng bao nhiêu % rồi a ? Máy êm chưa?? còn gằn hay không ??

Chỉnh sửa cuối:

nongnocbeo

Xe hơi
Hội này đồng loạt găm hàng rồi :(. Mình đành găm tiền đợi vậy hehe.
Để đối phó với lũ head găm hàng, a e quyết găm tiền ngân hàng ăn lãi
Chúng nó càng làm giá, a e càng làm tới
Em không tin a e mình chết trước chúng nó cụ ợ

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Về vấn đề thay dầu em thấy 1 số cụ nhà mình chú tâm quá đâm ra xe cũng chưa chắc đã tốt hơn được. Theo e thấy tội gì mình phải mua dầu đắt tiền thay làm gì, cứ dầu đúng phải thông số NSX đưa ra là được. Em ví dụ dầu motul hơn 300k nhưng e chỉ cần thay dầu hơn 100k mọi thông số đều chuẩn là dc. Nhiều cụ với tâm lý cứ đắt là tốt nên hơi hiểu nhầm dầu dành cho xe phân khối lớn nó khác dầu xe tay ga phân khối nhỏ. Thành ra đổ dầu đắt tiền xe cũng ko tốt lên dc thậm chí bị bệnh thêm

Merrouge

Xe đạp
Về vấn đề thay dầu em thấy 1 số cụ nhà mình chú tâm quá đâm ra xe cũng chưa chắc đã tốt hơn được. Theo e thấy tội gì mình phải mua dầu đắt tiền thay làm gì, cứ dầu đúng phải thông số NSX đưa ra là được. Em ví dụ dầu motul hơn 300k nhưng e chỉ cần thay dầu hơn 100k mọi thông số đều chuẩn là dc. Nhiều cụ với tâm lý cứ đắt là tốt nên hơi hiểu nhầm dầu dành cho xe phân khối lớn nó khác dầu xe tay ga phân khối nhỏ. Thành ra đổ dầu đắt tiền xe cũng ko tốt lên dc thậm chí bị bệnh thêm
Motul scooter 0,8l có 150k thoai bác ơi. Còn 300v thì ko nên thay

Radal

Đi bộ
Chào các Bác,
Em ở Tp. HCM, tình hình là các Head ở HCM làm giá dữ quá.
SH 125 làm giá đến 75,5 triệu (bao giấy tờ).
Em cũng say No với làm giá nên nhất quyết không mua.
Bác nào thấy Head ở HCM bán SH đúng giá hoặc giá rẻ thì mách dùm nha!
Thanks

nhamvt

Xe hơi
Chào các Bác,
Em ở Tp. HCM, tình hình là các Head ở HCM làm giá dữ quá.
SH 125 làm giá đến 75,5 triệu (bao giấy tờ).
Em cũng say No với làm giá nên nhất quyết không mua.
Bác nào thấy Head ở HCM bán SH đúng giá hoặc giá rẻ thì mách dùm nha!
Thanks
Tính ra nó ăn thêm hơn 1,5tr. HN cũng tầm đấy :(

longuy2222

Xe tăng
dầu phân khối lớn hay phân khối nhỏ quan niệm ở đây bạn lấy ở đâu ra thế............ quan trọng là dầu đó có đạt các chỉ số mà nhà sản xuất khuyến cáo ng tiêu dùng nên sử dụng hay không thôi........ chứ có dùng bừa đc đâu...............

Battery_Low

Xe tăng
Để đối phó với lũ head găm hàng, a e quyết găm tiền ngân hàng ăn lãi
Chúng nó càng làm giá, a e càng làm tới
Em không tin a e mình chết trước chúng nó cụ ợ
Quả thực là tới giờ phút này em đã máu mua lắm rồi nhưng vì đấu tranh với bọn head nên quyết ko nhả tiền , các cụ hãy doàn kết nhé

longuy2222

Xe tăng
Motul scooter 0,8l có 150k thoai bác ơi. Còn 300v thì ko nên thay
bác này chuẩn này, ko cần phải dùng dầu chuẩn sm sn đâu..... ko cần thiết. cứ sj sl là đc rùi....... độ nhớt thì 5w-40 5w-30 10w- 30 10w-40 đều đc, jaso MB, dầu bán tổng hợp hơặc tổng hợp.........

nhamvt

Xe hơi
Quả thực là tới giờ phút này em đã máu mua lắm rồi nhưng vì đấu tranh với bọn head nên quyết ko nhả tiền , các cụ hãy doàn kết nhé
Mình ôm tiền hơn 1 tháng rồi :D. Tất cả là vì nói không với làm giá hehe.

kenshin1412

Xe đạp
e cũng thế các bác ạ. kệ chúng nó để xem làm giá tới lúc nào

Trạng thái
Thớt đang đóng