[Hội SH 2012 Việt Nam] Hội của những người thích và đã, đang và sẽ sở hữu + Đánh Giá

Trạng thái
Thớt đang đóng

cuadat3l

Xe đạp
Giá đợt 2 đã 66 củ cho sh 125. hehe. Theo e biết thì bác nên đóng thuế trước bạ trước, còn biển thì có thể chờ, k cần thiết phải làm ngay nhưng cũng k nên để lâu quá vì có rất nhiều ng chờ biển đẹp nên chưa đi làm ngay.:D
Thanks bác. Em chỉ cần đăng ký được chứ còn số má j em không quan trọng lắm:P
Em hỏi thêm cái là đóng thuế trước bạ nó có cần giấy tờ gì không bác??
Em sợ lúc đóng thuế nó thấy địa chỉ ở chứng minh thư với địa chỉ trong hóa đơn (vì trong hóa đơn em phải ghi địa chỉ nhà em chuẩn bị làm hộ khẩu) nó lại hỏi hộ khẩu thi toi:(. Hỏi hơi ngu tí mong các bác thông cảm
vodka bác.

Chỉnh sửa cuối:

Jolly Joker

Xe máy
Review của cụ chủ thớt rất hữu ích :D Em cũng đang tính làm 1 con, cá nhân em thấy phần đầu xấu thật, nhưng em đã có phương án chọn màu đen và phun smoke để che đậy cái xấu. Giá rẻ + tiết kiệm nhiên liệu trong thời buổi giá xăng tăng ào ào này thì quá hợp lý rồi. Tiêu chí mua cho oách thì em bỏ qua, vì nếu muốn oách em lôi CBR ra lượn :D căn bản xui xẻo bị trộm chôm mất con Ex ngay trong hầm để xe cơ quan, giờ CBR thành xe chính nên đi nhiều đau lưng kinh khủng.

nndzung

Xe tải
Review của cụ chủ thớt rất hữu ích :D Em cũng đang tính làm 1 con, cá nhân em thấy phần đầu xấu thật, nhưng em đã có phương án chọn màu đen và phun smoke để che đậy cái xấu. Giá rẻ + tiết kiệm nhiên liệu trong thời buổi giá xăng tăng ào ào này thì quá hợp lý rồi. Tiêu chí mua cho oách thì em bỏ qua, vì nếu muốn oách em lôi CBR ra lượn :D căn bản xui xẻo bị trộm chôm mất con Ex ngay trong hầm để xe cơ quan, giờ CBR thành xe chính nên đi nhiều đau lưng kinh khủng.
Oánh thì phải lượn 4b cơ cụ ơi :P

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Em có câu hỏi hơi bị lạc đề chút mong các bác giải đáp hộ em cái
chả là em vừa mới lấy con SH 125 66tr ở KN hôm qua. Nhưng mà hiện tại em chưa có hộ khẩu HN (em đang làm:P)
Các bác cho em hỏi là em định đợi đến khi có hộ khẩu mới đi đăng ký thì có bị phạt j ko:(

Em sợ lúc đóng thuế nó thấy địa chỉ ở chứng minh thư với địa chỉ trong hóa đơn (vì trong hóa đơn em phải ghi địa chỉ nhà em chuẩn bị làm hộ khẩu) nó lại hỏi hộ khẩu thi toi:(. Hỏi hơi ngu tí mong các bác thông cảm
vodka bác.
Hình như quá 30 ngày là bị tăng thêm bao nhiêu % thuế nữa hay sao ấy :-s.
Cái này e nghe phong thanh chứ chưa có tính xác thực cao nhé.
Cụ qua hẳn bên cơ quan C.A cấp biển mà hỏi mọi thông tin liên quan đến nó cho chuẩn đi ợ.
Hóa đơn thì ghi sau cũng đc.
Đáng lẽ cụ nên đi hỏi mấy bác C.A trước rồi hãy đi viết HĐ.
Đằng này cụ viết mất rồi nên cụ phải đi hỏi kỹ đi chứ léng phéng là mất tiền đấy ợ :(

Thế mà cụ ko vodka cho e lấy 1 chén :))

KuAnh

Xe tăng
Thế thì anh mới bảo vậy :))
A mà là người của Head thì a phải là nhân viên xuất sắc nhất của năm nay ấy nhờ.
Bao nhiêu người đọc topic này, bao nhiêu comment, bao nhiêu blah blah... ha ha... :)).
Vâng em công nhận cụ suất sắc thật đấy bao nhiêu gạch đá cụ đỡ hết :))

longuy2222

Xe tăng
vodka bác.
đóng thuế phải 9 xác cụ nhé. ko ra công an làm biển nó hỏi giấy tờ địa chỉ đóng thuế với nới mua xe máy ko khớp nhau là bắt làm lại đấy. tốt nhất là phải khai giống nhau và giống với hộ khẩu mới nếu cụ làm

longuy2222

Xe tăng
Hình như quá 30 ngày là bị tăng thêm bao nhiêu % thuế nữa hay sao ấy :-s.
Cái này e nghe phong thanh chứ chưa có tính xác thực cao nhé.
Cụ qua hẳn bên cơ quan C.A cấp biển mà hỏi mọi thông tin liên quan đến nó cho chuẩn đi ợ.
Hóa đơn thì ghi sau cũng đc.
Đáng lẽ cụ nên đi hỏi mấy bác C.A trước rồi hãy đi viết HĐ.
Đằng này cụ viết mất rồi nên cụ phải đi hỏi kỹ đi chứ léng phéng là mất tiền đấy ợ :(

Thế mà cụ ko vodka cho e lấy 1 chén :))
ko bị tăng thuế đâu ông a ah ;)) chỉ là khi đăng kí khai địa chỉ nhà mình khi đóng thuế phải trùng với giấy lúc mua xe và hộ khẩu thôi. Mà a xe ngon lành rồi ko làm quả report nữa ah ;))

Chỉnh sửa cuối:

longuy2222

Xe tăng
Thông báo là hôm nay e ra CBQ dán lại mấy chỗ bị rộp. Thì đã có đồ inox rồi nhé..... ốp lọc gió 150k + đuôi xe 40k + đầu xe 30k + ốp đèn biển hình như 60k

sasimihn

Đi bộ
Vâng em công nhận cụ suất sắc thật đấy bao nhiêu gạch đá cụ đỡ hết :))
Công nhận - Hôm đi off thấy mũ bảo hiểm của Thắng lõm mấy chỗ - Thương thằng em đang định mua tặng mũ mới của hãng cho chắc chắn đây.:-?

By the way, hn mới phải đổ xăng - 300km - 6 lit 8 = 163k , ngạc nhiên vì ít kinh khủng mọi người nhỉ.

longuy2222

Xe tăng
Công nhận - Hôm đi off thấy mũ bảo hiểm của Thắng lõm mấy chỗ - Thương thằng em đang định mua tặng mũ mới của hãng cho chắc chắn đây.:-?

By the way, hn mới phải đổ xăng - 300km - 6 lit 8 = 163k , ngạc nhiên vì ít kinh khủng mọi người nhỉ.
hết roda chưa kụ... 125 hay 150 vậy........ mà cụ hôm off la ai thế nhỉ.... nhớ mặt nhưng chả nhớ tên hehe

tuananh_free

Xe tăng

e hnay đqx đi đc 320 km vẫn chưa phải đỏ từ lầ đổ dâud tiên 200k.:D

nongnocbeo

Xe hơi
Chào các cụ, e là mem mới. Em quyết định đi km đầu tiên trên diễn đàn ở topic mìn ( sau bao ngày theo dõi đủ các topic )
:-< Số là em định lấy em 125 từ đầu tháng, mà lằng nhằng chuyện tiền nong nên giờ mới chuẩn bị đi cưới em nó về
Em ở Hà Nội
Các cụ cho em hỏi giá Sh2012 giờ có bị làm già không, vì em quyết tâm nói ko với làm giá :-<
Thấy cụ thì bảo là làm giá, cụ thì mua đc đúng giá, e chả biết thế nào mà lần :((

cowboy_a76

Xe tải
Chào các cụ, e là mem mới. Em quyết định đi km đầu tiên trên diễn đàn ở topic mìn ( sau bao ngày theo dõi đủ các topic )
:-< Số là em định lấy em 125 từ đầu tháng, mà lằng nhằng chuyện tiền nong nên giờ mới chuẩn bị đi cưới em nó về
Em ở Hà Nội
Các cụ cho em hỏi giá Sh2012 giờ có bị làm già không, vì em quyết tâm nói ko với làm giá :-<
Thấy cụ thì bảo là làm giá, cụ thì mua đc đúng giá, e chả biết thế nào mà lần :((
125 thì vẫn bị làm giá 1tr -> 1tr5 cụ à,cụ ra TL,HH xem,không thì cụ sang mấy head xa xa để xem giá,còn 150 thì bán đúng giá :D

thangngo

Xe tăng
Em ở Hà Nội
cụ cứ đi 1 vòng xem, nhà em hay mua ở head ngụy như kon tum và head giảng võ, giá cũng mềm, còn nó mà làm giá thì cụ cho bọn nó treo niêu đi, chiều nó đâm hư cụ ah

xkenshinx88

Xe máy
tính đến hôm nay em mua xe đã được là hôm thứ 2 , tổng đã đi được 130km , cảm nhận đi rất thích , êm lắm , cảm thấy thích thích , mỗi tội đi ra đường em toàn bị người ta nhìn như động vật quý hiếm vậy , nhất là mấy ông anh đang đi xe đời trước 2010 và 2008 , cười khinh khỉnh mình chứ , vãi đạn

xkenshinx88

Xe máy
tính đến hôm nay em mua xe đã được là hôm thứ 2 ( xe em là 150 nhé ) em là thằng ku tóc xoan hôm đi off mà đi xe ôm theo các bác đó , ko biết ai nhớ em ko =)) ( đi theo em là 1 thằng bạn rất đẹp trai ^^ ) , tổng đã đi được 130km , cảm nhận đi rất thích , êm lắm , cảm thấy thích thích , mỗi tội đi ra đường em toàn bị người ta nhìn như động vật quý hiếm vậy , nhất là mấy ông anh đang đi xe đời trước 2010 và 2008 , cười khinh khỉnh mình chứ , vãi đạn

trangiangkt

Xe tải
tính đến hôm nay em mua xe đã được là hôm thứ 2 ( xe em là 150 nhé ) em là thằng ku tóc xoan hôm đi off mà đi xe ôm theo các bác đó , ko biết ai nhớ em ko =)) ( đi theo em là 1 thằng bạn rất đẹp trai ^^ ) , tổng đã đi được 130km , cảm nhận đi rất thích , êm lắm , cảm thấy thích thích , mỗi tội đi ra đường em toàn bị người ta nhìn như động vật quý hiếm vậy , nhất là mấy ông anh đang đi xe đời trước 2010 và 2008 , cười khinh khỉnh mình chứ , vãi đạn
Vẫn để nguyên bản đi hả Tùddgg, có ra chỗ anh Sơn làm lại gì chưa?

quangvuhee

Xe tải
Không hiểu sao thay dầu lúc sáng mà bây giờ đi tốc độ tầm 25-30km/h máy kêu ro ro thế nhỉ . Lên nhanh 40km/h trở lên thì lại hết. Có bác nào giống như mình k

Hay là trước đây mình chưa bh đi tốc độ như thế nên k để ý nhỉ =,=

Trạng thái
Thớt đang đóng