[Hội SH 2012 Việt Nam] Hội của những người thích và đã, đang và sẽ sở hữu + Đánh Giá

Trạng thái
Thớt đang đóng

puredoll

Xe điện
Bây giờ chắc còn vài xe thì nó bán nốt cho ai máu mua để kiếm trác tí, rồi nưa tháng nữa có mà li mít và chi chít
Cụ ơi, khoảng bao giờ thì xe về nhiều nhỉ? Hôm trước thấy có CỤ bảo sang tháng nó khuyến mại cả tiền trước bạ, E chờ thêm 1 tháng nữa cũng vô tư, ghét cái kiểu làm giá!

quangthanh_75

Xe tải
Đọc thấy các Cụ đợi với chờ mệt quá. Thích thì múc luôn giao động từa 500k đến 1tr là cùng được việc mình mà có xe đi lăn tăn ba cái chuyện đó làm gì. Trị giá tiền kênh cũng bằng bữa đi nhậu hoặc thêm ba cái phụ kiện linh tinh. Quan điểm ở đây không phải là thừa tiền mà vung vít quan trọng là hợp lý và thỏa nãm thôi. Các Cụ mua đi anh em off cafe mới vui hoặc ra đường có nhiều em teen gắm :D.

Chỉnh sửa cuối:

LuaGia

Xe tải
Nhìn các cụ cưỡi SH nhìu mừ mê quá. chưa biết lúc nào mới sắm được em này đây. :(

Merrouge

Xe đạp
Mình mua lúc giá fix cứng 67t rẻ nhất giữa các head vì có nhiều head còn chơi 68,69t. Và thấy hài lòng. Tạm thời htai muốn mua 66t khó đấy ạ. Thích thì nhích thôi. Ko hơn lên nhiều quá mà. Chứ chờ đợi thì biết đến bao giờ? Đag có thể nói cũng khan hàng bác chờ thêm cũng chẳng bao giờ nó khuyến mại thuế trc bạ đâu ạ. Honda chứ Piagio đâu. ^^

dungthannong

Xe hơi
Đúng là có một số bác tính toán quá. Giá cả là tình hình chung thôi chứ đâu phải 1-2 HEAD làm giá đâu. Chỉ cần mình thích là chơi thôi. Các bác cứ chờ, chờ và chờ lỡ 1-2 tháng nữa Honda tăng giá 10 củ/chiếc là các bác ngậm bồ hòn làm ngọt đấy. Chuyện này đã từng xãy ra với PCX Việt nam rồi nhé.

Tuongquan

Xe hơi
Tăng giá là thời còn phát triển chứ giờ kinh tế ảm đạm, con này mới ra nên head ở nội thành nó làm trò thôi các cụ.
Cụ nào máu quá thì chịu khó phi ra head ở xa xa mà mua cho lành. Em cực ghét bọn làm giá ăn không của anh em mình

qkace

Xe điện
Hôm qua em lượn 1 vòng các HEAD hỏi giá SH125. Kường Ngân, HH. TL đều báo giá 68tr. Có mỗi trên Xuân Thủy báo 67,3tr.
Chắc chiều lượn ra nhấc 1 bé vậy.

tuananh_free

Xe tăng
Đúng là có một số bác tính toán quá. Giá cả là tình hình chung thôi chứ đâu phải 1-2 HEAD làm giá đâu. Chỉ cần mình thích là chơi thôi. Các bác cứ chờ, chờ và chờ lỡ 1-2 tháng nữa Honda tăng giá 10 củ/chiếc là các bác ngậm bồ hòn làm ngọt đấy. Chuyện này đã từng xãy ra với PCX Việt nam rồi nhé.
Tăng 10 củ để nó bán cho ma hả bác? Nói không với làm giá để cho nó biết giá trị của Thượng Đề bác à.:D

xkenshinx88

Xe máy
em đã xúc 1 con 150 của lô thứ 2 , cảm nhận đi rất ok , ko gằn như xe lô đợt 1 , nhưng ko biết do mới đầu em đi cảm thấy thế hay là số em nhặt được con ngon ^^

ufolast

Xe đạp
Tình hình là em sắp lấy e con mà giờ ngại quá. em ở Vĩnh Phúc, thằng bạn em lấy 1 con mà nó bảo CHƯA ĐĂNG KÝ ĐƯỢC, lý do không đăng ký được là vì mấy chú ở phòng đăng ký, nói là trước đây con này giá hơn trăm triệu, giờ giảm 1 nửa, họ chưa có quy định cho đăng ký, nếu vẫn muốn đăng ký thì đăng ký với giá trên trăm triệu, em nghe mà thấy chán đời, mấy cái ông làm đăng kiểm sống ở đâu mà lại có cái luật lệ này :-s, bác nào có thông tin gì chia sẻ em với, có bác nào đã đăng ký biển 88 rồi thì quá tốt, giúp em với :((

tuananh_free

Xe tăng
Tình hình là em sắp lấy e con mà giờ ngại quá. em ở Vĩnh Phúc, thằng bạn em lấy 1 con mà nó bảo CHƯA ĐĂNG KÝ ĐƯỢC, lý do không đăng ký được là vì mấy chú ở phòng đăng ký, nói là trước đây con này giá hơn trăm triệu, giờ giảm 1 nửa, họ chưa có quy định cho đăng ký, nếu vẫn muốn đăng ký thì đăng ký với giá trên trăm triệu, em nghe mà thấy chán đời, mấy cái ông làm đăng kiểm sống ở đâu mà lại có cái luật lệ này :-s, bác nào có thông tin gì chia sẻ em với, có bác nào đã đăng ký biển 88 rồi thì quá tốt, giúp em với :((
Đăng ký là cái biển liên quan gì mấy ông này? Còn ở đây bác nói là thuế trước bạ thì nó căn cứ vào giá ghi trên hóa đơn để tính làm ở chi cục thuế bác à.

ufolast

Xe đạp
Vấn đề là ai đã đăng ký ở vĩnh phúc thì hướng dẫn giúp em, chứ nếu cứ bình thường như bác nói, thì dễ quá, vấn đề là mấy ông đăng kiểm muốn tính thuế trước bạ với giá xe trên trăm triệu chứ không phải 66tr như ghi trên hóa đơn :-s , em cũng không hiểu sao lại thế?

tuananh_free

Xe tăng
Vấn đề là ai đã đăng ký ở vĩnh phúc thì hướng dẫn giúp em, chứ nếu cứ bình thường như bác nói, thì dễ quá, vấn đề là mấy ông đăng kiểm muốn tính thuế trước bạ với giá xe trên trăm triệu chứ không phải 66tr như ghi trên hóa đơn :-s , em cũng không hiểu sao lại thế?
Cách đơn giản nhất là nhờ HEAD nó làm dịch vụ cho, đường đi nước bước thế nào nó biết hết ý mà. Nhưng công nhận trên bác củ chuối thât, e ở Hà Nội ngay ngày hôm sau đã thấy a e thông báo là chi cục thuế đã update giá xe để tính thuế trước bạ rồi, nó tính theo đúng hóa đơn chứ k phải tính theo giá công bố của hãng đâu nhé.

Tuongquan

Xe hơi
Đúng là có những nơi nó chưa update đấy cụ ạ. Em ở Nam định, hôm trước bố đi đăng ký cũng dính tình trạng thế này.
Phải ngày hôm sau quay lại nó mới ok.
Hôm đầu nó còn hỏi là anh quen đại lý ntn mà nó ghi cho hóa đơn thấp thế =))

ufolast

Xe đạp
Cách đơn giản nhất là nhờ HEAD nó làm dịch vụ cho, đường đi nước bước thế nào nó biết hết ý mà. Nhưng công nhận trên bác củ chuối thât, e ở Hà Nội ngay ngày hôm sau đã thấy a e thông báo là chi cục thuế đã update giá xe để tính thuế trước bạ rồi, nó tính theo đúng hóa đơn chứ k phải tính theo giá công bố của hãng đâu nhé.
Đi mua xe thì bị mua kênh giá, đến lúc đi đăng ký lại bị thêm tý, nên em thấy nó chán chán :-s. Chắc phải nhờ bọn HEAD thôi

ufolast

Xe đạp
Đúng là có những nơi nó chưa update đấy cụ ạ. Em ở Nam định, hôm trước bố đi đăng ký cũng dính tình trạng thế này.
Phải ngày hôm sau quay lại nó mới ok.
Hôm đầu nó còn hỏi là anh quen đại lý ntn mà nó ghi cho hóa đơn thấp thế =))
Đấy, thằng bạn em dính y như bác, mua được 2-3 tuần rồi mà vẫn chưa đăng ký :D, em đang lo cái này, lại mất thêm tý tiền thì lại chán đời, chán luôn sang cả chế độ :-s

Vienchuc

Xe hơi
Ở Hà nội, đăng ký bình thường mà các bác. Thuế thì 5% theo hóa đơn, biển 4 củ.

Tuongquan

Xe hơi
Đấy, thằng bạn em dính y như bác, mua được 2-3 tuần rồi mà vẫn chưa đăng ký :D, em đang lo cái này, lại mất thêm tý tiền thì lại chán đời, chán luôn sang cả chế độ :-s
Của em thì xong lâu rồi. Ngay hôm sau ở đấy nó đã update thông tin
Bạn cụ ở đâu thì đến nói với bọn đăng ký chắc là hôm sau nó cũng up thông tin sớm thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng