[Hội SH 2012 Việt Nam] Hội của những người thích và đã, đang và sẽ sở hữu + Đánh Giá

Trạng thái
Thớt đang đóng

betheone123

Xe đạp
HCM khác HN bác nhé,ở HN lệch 500 - 1 tr là đã không mua rồi :)
Mình ở HCM, đang ngóng từng ngày xem khi nào nó lệch 100-300k đây. chỉ cần lệch 1tr thì đã là chuyện trong mơ rồi ^^. Ở trong này mà lệch là lệch hẵn 5tr trở lên. Thế mà vẫn thấy xe chạy vèo vèo . Thật là vãi hàng :)

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Report lần 3 về xăng:
Report nhé:
Tình hình là xe em đã chạy được 2000km như vậy có đc coi là hết roda chưa các cụ?
Hôm nay em cố đi tới vạch đỏ và kiểm tra xăng thì kết quả là:
270km / 7l (gần hết bình và cứ coi như là hết rồi đi, vì cũng hơi check quá vạch đỏ 1 tẹo và lúc ấy là 268km ợ)
=> Tính ra xe em bây giờ ngốn 2l6 / 100km. (Xe 150i nhé)
Em mà đi đường ít tắc và cứ đều gas được như 1 số cụ là tầm 40 km / h thì ko biết thế nào nhỉ?

Thẳng thắn là chưa bao giờ em đi xe được tử tế cả.
Toàn phóng nhanh, phanh gấp, vượt ẩu, leo vỉa hè và đi mà dưới 40km/h thì là hiếm đối với em mặc dù là đường HN.
Tắc cũng tương đối vì ngày nào cũng đi từ Nguyễn Văn Cừ sang Lý Thường Kiệt rồi lại từ LTK ra Hoàng Quốc Việt, và tối thì lại từ HQV về Ng Văn Cừ (Tầm 50km / 1 ngày)

Nhưng em thấy có 1 kinh nghiệm là nếu đi xăng cứ 1/3 bình trở xuống thì cảm giác hơi ỳ máy và ko hiểu tại sao.
Ngoài ra đi A95 thì rất ngon nhưng có hôm e bị đổ A95 đểu hay pha hay sao mà ì ì tay gas nặng rất khó chịu.
Vì thế các cụ nên đổ xăng quen 1 chỗ và chuẩn thôi nhé!
Em ở Nguyễn Văn Cừ thì có cây xăng to chỗ đoạn rẽ vào Ga Gia Lâm là chuẩn nhất ạ.

Chúc các cụ thượng lộ bình an ợ!

Cảm nhận sau khi đi được tầm 2000km:
1. Về xăng: có vẻ như sắp hết roda xăng đỡ tốn hơn tương đối. Từ 2l8, 2l9 ban đầu giờ chỉ còn khoảng 2l6. (Nếu chịu khó chỉnh gang ti nhỏ hơn chút nữa thì... )
2. Về máy móc: Mình cảm giác là thời gian gần đây máy đi có cảm giác gằn hơn, tiếng ồn lớn hơn, không biết có ai bị thế không và ai có cách khắc phục không?
3. Tay gas có vẻ cứng hơn chứ ko nhẹ nhàng và vút cao như ban đầu.
Sao ai cũng bảo đi hết roda thì máy sẽ tròn hơn và mọi thứ sẽ trơn tru hơn nhỉ?
Hay tại mình phá xe quá? Toàn phóng nhanh, phanh gấp, lao vỉa hè, vượt ẩu...
4. Cảm giác cứ đi mà còn dưới 1/3 bình xăng là sẽ thấy máy ì hơn, và ngon nhất là khi bơm đầy hoặc còn gần đầy.
5. Mình toàn đổ xăng A95. Nhưng có lần đi đổ xong A95 thấy máy ì ì và sau lần đó đổ đúng cây quen thì lại ngon.
Nên mình cảm thấy là có gian lận ở đây, ko biết có chuyện đó không các cụ nhỉ?
Dù sao mình cũng khuyên các nên đổ cây xăng quen ahm.
Nhà mình bên Nguyễn Văn Cừ nên hay ra cây xăng to đùng đoạn rẽ vào bến xe Gia Lâm cây của Petro đổ chuẩn luôn ợ.

=> Tất cả các vấn đề trên em đã mang ra hãng và cả củ Sơn Shark hỏi nhưng ai cũng bảo là bình thường em ko hiểu thế nào nữa. Chỉ thấy ko đc mềm mại như khi e nó mới về nhà thôi ợ.

cowboy_a76

Xe tải
Mình ở HCM, đang ngóng từng ngày xem khi nào nó lệch 100-300k đây. chỉ cần lệch 1tr thì đã là chuyện trong mơ rồi ^^. Ở trong này mà lệch là lệch hẵn 5tr trở lên. Thế mà vẫn thấy xe chạy vèo vèo . Thật là vãi hàng :)
ở HN gần nhà máy xe nên xe cũng nhiều,nhưng mấy màu hot cũng hết nhanh,mấy ngày nữa là đợt hàng thứ 2 về đấy cụ :D
Bây giờ đi đường hầu như ngày nào cũng thấy 1 em ^^

minhab

Xe điện
Móa, thế là phải cắt thêm tí tiết cho mấy thằng HEAD mới được vác xe về à, thôi em đành trung thành với Ex bao giờ giá hạ thì mua :))

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Móa, thế là phải cắt thêm tí tiết cho mấy thằng HEAD mới được vác xe về à, thôi em đành trung thành với Ex bao giờ giá hạ thì mua :))
Hạ xong nó lại sang lô khác sợ lại đểu hơn lô đầu.
Mà lô đầu lắm cụ đẩu đâu đã vào chém là đều, kém chất lượng này nọ rồi cụ ạ...
Người đi thì chưa thấy gì, nhưng người chưa đi thì toàn phán thế :D
Nên em sợ các lô sau kém thật thì toi... :-s

chuột 74

Xe điện
Report lần 3 về xăng:
Report nhé:
Tình hình là xe em đã chạy được 2000km như vậy có đc coi là hết roda chưa các cụ?
Hôm nay em cố đi tới vạch đỏ và kiểm tra xăng thì kết quả là:
270km / 7l (gần hết bình và cứ coi như là hết rồi đi, vì cũng hơi check quá vạch đỏ 1 tẹo và lúc ấy là 268km ợ)
=> Tính ra xe em bây giờ ngốn 2l6 / 100km. (Xe 150i nhé)
Em mà đi đường ít tắc và cứ đều gas được như 1 số cụ là tầm 40 km / h thì ko biết thế nào nhỉ?

Thẳng thắn là chưa bao giờ em đi xe được tử tế cả.
Toàn phóng nhanh, phanh gấp, vượt ẩu, leo vỉa hè và đi mà dưới 40km/h thì là hiếm đối với em mặc dù là đường HN.
Tắc cũng tương đối vì ngày nào cũng đi từ Nguyễn Văn Cừ sang Lý Thường Kiệt rồi lại từ LTK ra Hoàng Quốc Việt, và tối thì lại từ HQV về Ng Văn Cừ (Tầm 50km / 1 ngày)

Nhưng em thấy có 1 kinh nghiệm là nếu đi xăng cứ 1/3 bình trở xuống thì cảm giác hơi ỳ máy và ko hiểu tại sao.
Ngoài ra đi A95 thì rất ngon nhưng có hôm e bị đổ A95 đểu hay pha hay sao mà ì ì tay gas nặng rất khó chịu.
Vì thế các cụ nên đổ xăng quen 1 chỗ và chuẩn thôi nhé!
Em ở Nguyễn Văn Cừ thì có cây xăng to chỗ đoạn rẽ vào Ga Gia Lâm là chuẩn nhất ạ.

Chúc các cụ thượng lộ bình an ợ!

Cảm nhận sau khi đi được tầm 2000km:
1. Về xăng: có vẻ như sắp hết roda xăng đỡ tốn hơn tương đối. Từ 2l8, 2l9 ban đầu giờ chỉ còn khoảng 2l6. (Nếu chịu khó chỉnh gang ti nhỏ hơn chút nữa thì... )
2. Về máy móc: Mình cảm giác là thời gian gần đây máy đi có cảm giác gằn hơn, tiếng ồn lớn hơn, không biết có ai bị thế không và ai có cách khắc phục không?
3. Tay gas có vẻ cứng hơn chứ ko nhẹ nhàng và vút cao như ban đầu.
Sao ai cũng bảo đi hết roda thì máy sẽ tròn hơn và mọi thứ sẽ trơn tru hơn nhỉ?
Hay tại mình phá xe quá? Toàn phóng nhanh, phanh gấp, lao vỉa hè, vượt ẩu...
4. Cảm giác cứ đi mà còn dưới 1/3 bình xăng là sẽ thấy máy ì hơn, và ngon nhất là khi bơm đầy hoặc còn gần đầy.
5. Mình toàn đổ xăng A95. Nhưng có lần đi đổ xong A95 thấy máy ì ì và sau lần đó đổ đúng cây quen thì lại ngon.
Nên mình cảm thấy là có gian lận ở đây, ko biết có chuyện đó không các cụ nhỉ?
Dù sao mình cũng khuyên các nên đổ cây xăng quen ahm.
Nhà mình bên Nguyễn Văn Cừ nên hay ra cây xăng to đùng đoạn rẽ vào bến xe Gia Lâm cây của Petro đổ chuẩn luôn ợ.

=> Tất cả các vấn đề trên em đã mang ra hãng và cả củ Sơn Shark hỏi nhưng ai cũng bảo là bình thường em ko hiểu thế nào nữa. Chỉ thấy ko đc mềm mại như khi e nó mới về nhà thôi ợ.
2 tháng sau cụ cho tý cảm nhận 5000km nhé:)

longuy2222

Xe tăng
2 tháng sau cụ cho tý cảm nhận 5000km nhé:)
mình mới đi 1k cảm thấy về máy móc vẫn bình thường, còn khi quay bánh sang phải dẫn xe thì nghe có tiếng ken két ko bít là bị j..... đang tính mấy hôm nữa đem ra hỏi hãng

tuananh_free

Xe tăng
Xe mình mới 217 km, chưa có gì để nói ngoài câu: Vẫn ngon lành cành đào.;))

chuột 74

Xe điện
mình mới đi 1k cảm thấy về máy móc vẫn bình thường, còn khi quay bánh sang phải dẫn xe thì nghe có tiếng ken két ko bít là bị j..... đang tính mấy hôm nữa đem ra hỏi hãng
Khả năng dây điện cọ vào phần nhựa cụ ạ:)

tun165

Xe máy
các cụ cho e hỏi là SH2012 đã hết lô hàng đầu chưa? e định sang tháng 8 âm này múc 1 e mà nhiều người bảo HDVN chỉ được lô hàng đầu là tử tế còn về sau thì lởm e lo quá

longuy2222

Xe tăng
các cụ cho e hỏi là SH2012 đã hết lô hàng đầu chưa? e định sang tháng 8 âm này múc 1 e mà nhiều người bảo HDVN chỉ được lô hàng đầu là tử tế còn về sau thì lởm e lo quá
e thì thấy mọi ng toàn nói thế... còn thực hư thì chả bít thế neo :)

JasonNghia

Xe điện
Hồng Hạnh phố huế vừa về 2 con đen xì, cụ nào có nhu cầu qua ngay sáng mai cho nóng :)) e đi chơi lượn qua thấy nó đang nhập hàng.

tun165

Xe máy
e định làm 1 e màu trắng cho công tử, mà 150i có bị đội giá k các cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng