[Funland] Hội phụ huynh nhà trường có tác dụng gì vậy các cụ nhỉ?

CB4OO

Xe hơi
Nhà em học trường công, đầu năm bắt đóng tiền hội PHHS, 500 mỗi cháu. Nay một số người hỏi bảng kê chi tiêu thế nào thì trưởng ban PH lớp quăng cho cái bảng này. Hỏi sao phải chi như vậy thì bảo hội phụ huynh nhà trường quy định như thế. Một số người hỏi tiếp thế lớp chúng ta thay đổi đi thì sao thì trưởng ban ph lại bẩu ng ta đi thế nào mình đi như thế. Có PH gửi về quy định không được lạm thu ở lớp 1 thì bị 1 PH khác trong ban PH nắn gân bắt xoá luôn. Trường con các bác có như vậy không?

Cụ nào thích bĩu môi em vẫn hoan nghênh vì cái cụ nói nó không phải là cái em cần hỏi. Em đang hỏi là hội phụ huynh nhà trường có tác dụng gì ngoài việc đứng ra thu tiền và quy định các lớp chi tiêu như thế nào.
Các hoạt động tập thể, liên hoan, vui chơi giã ngoại vẫn có nhưng đi là đóng thêm chứ k có trích từ quỹ PH nhà trường kia ra. Và cũng chả rõ Quỹ PH nhà trường này chi vào mục gì vì k có bảng kê.

Chỉnh sửa cuối:

nemoulsa

Xe hơi
Bất kỳ 1 tổ chức nào, cũng nên có quỹ để hoạt động.
Trường nào, lớp nào cũng thế mà cụ.
Như trường con em cũng 500k/ cháu, mà việc chi quà các cô nhân ngày kỷ niệm thì vẫn chi, còn việc các cháu có quà riêng thì vẫn phải riêng nhé. Rạch ròi :v
Em tham gia đủ hội từ hội chim cảnh, cá cảnh, bướm cảnh...vv hội nào cũng đều đóng quỹ cả.

• Vodka
Reactions: BKG

matizvan2009

Xe ba gác
Nhà em học trường công, đầu năm bắt đóng tiền hội PHHS, 500 mỗi cháu. Nay một số người hỏi bảng kê chi tiêu thế nào thì trưởng ban PH lớp quăng cho cái bảng này. Hỏi sao phải chi như vậy thì bảo hội phụ huynh nhà trường quy định như thế. Một số người hỏi tiếp thế lớp chúng ta thay đổi đi thì sao thì trưởng ban ph lại bẩu ng ta đi thế nào mình đi như thế. Có PH gửi về quy định không được lạm thu ở lớp 1 thì bị 1 PH khác trong ban PH nắn gân bắt xoá luôn. Trường con các bác có như vậy không?
hỏi lắm thế

NNS

Xe ngựa
trường con em 2 củ/kì, cũng chả phải chi xu éo nào cho nhà trường hay thầy cô sất, lũ oắt con ăn chơi cũng chả dư mấy.
mịe, éo có quỹ thì con các cụ mốc mồm, học chay chơi chay hay cả năm sáng đi chiều về, chả có cái hoạt động ngoại khoá hay miếng bánh pizza liên hoan chứ sung sướng gề

ALEX_ABCXYZ

Xe máy
Em tham gia đủ hội từ hội chim cảnh, cá cảnh, bướm cảnh...vv hội nào cũng đều đóng quỹ cả.
chim cảnh, cá cảnh, bướm cảnh là do cụ tự nguyện, có điều kiện cụ thích tham gia , giả trí….
Còn hội PHHS thì không tham gia có được không , nhà không có điều kiện thì thế nào???

phuongmit

Xe cút kít
200 quỹ trường 300 quỹ lớp, các mục chi như này mà còn chất vấn thì trưởng ban chạy nhanh đi k đến cuối hk1 rụng cmn hết tóc đầu ;))

poiuy

Xe ba gác
Cụ nên xung phong tham gia vào BPH để biết nó có tác dụng gì. Em thì thấy nó cũng có tác dụng đấy nhưng mà nói ra thì lại bảo là thế nọ thế kia thì thôi chả nói làm gì. :))

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
trường con em 2 củ/kì, cũng chả phải chi xu éo nào cho nhà trường hay thầy cô sất, lũ oắt con ăn chơi cũng chả dư mấy.
mịe, éo có quỹ thì con các cụ mốc mồm, học chay chơi chay hay cả năm sáng đi chiều về, chả có cái hoạt động ngoại khoá hay miếng bánh pizza liên hoan chứ sung sướng gề
Cụ nói chuẩn thế.

• Vodka
Reactions: NNS

cucsat123

Xe tăng
Con em nội thành hn 1 củ /kì rồi cụ ạ.không có quỹ thì lại liên hoan với lavie thôi :(

matizvan2009

Xe ba gác
chim cảnh, cá cảnh, bướm cảnh là do cụ tự nguyện, có điều kiện cụ thích tham gia , giả trí….
Còn hội PHHS thì không tham gia có được không , nhà không có điều kiện thì thế nào???
Không tham gia được nhé
Giờ không mắt buộc nộp quỹ mà "đề nghị đóng góp". Ông nào không thích thì họp với gv xong đứng dậy ra về. Sau đừng có kiến cò là sao con tôi thế này thế kia

matizvan2009

Xe ba gác
Cụ nên xung phong tham gia vào BPH để biết nó có tác dụng gì. Em thì thấy nó cũng có tác dụng đấy nhưng mà nói ra thì lại bảo là thế nọ thế kia thì thôi chả nói làm gì. :))
Thôi đừng dọa họ cụ ah.
Không thích thì đừng tham gia. Giờ quy định có bắt buộc đâu.

matizvan2009

Xe ba gác
cụ nên hỏi: tôi không tham gia có được không.

Lee Saker

Xe điện
Được. Con em học lớp 2, học phí cả năm hết gần 200, thế mà họp phụ huynh thống nhất mỗi cháu đóng có 1.5tr hay 2.5tr thôi mà có 01 nhà nhất quyết không đóng, không tham gia group phụ huynh... Sau mọi người phải chịu, coi như quỹ đã thu đủ còn mỗi khi tổ chức ăn uống cho các cháu vẫn mua đủ suất đấy 8-|.