[Funland] Hội PHHS 2K5 Otofun

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Các cụ mợ cho em hỏi tổ chức thi IELTS có gì mà phí đắt thế nhỉ, tận 4,7tr/1 lần thi

chickbong2106

Xe tải
Các cụ mợ cho em hỏi F1 nhà em đang định xin xét tuyển vào để vào được NEU với kết quả thi Ielts là 7.0 với các 5 học kỳ ở cấp 3 đều có điểm trung bình trên 9,0 thì có được không ạ? Em không biết tìm hiểu cách xét tuyển ở đâu nữa.
Đề án tuyển sinh NEU 2023 đây cụ nhé. Trong Đề án này chỉ có 5 nhóm đối tượng tuyển sinh, & ko xét học bạ, cụ nghiên cứu xem

AnnieH

Xe máy
Các cụ ơi, có cụ nào có thông tin về việc học ở trường Đại học khoa học và công nghệ Hà Nội ở HQV cho em xin ít thông tin với ạ. Bạn nhà em đang định nộp hồ sơ tuyển sinh sớm theo phương án vào thẳng. Hai khoa công nghệ thông tin - truyền thông và an toàn thông tin thì khoa nào ổn hơn ạ? Cảm ơn các cụ nhiều.

sinichit52

Xe container
Các cụ ơi, có cụ nào có thông tin về việc học ở trường Đại học khoa học và công nghệ Hà Nội ở HQV cho em xin ít thông tin với ạ. Bạn nhà em đang định nộp hồ sơ tuyển sinh sớm theo phương án vào thẳng. Hai khoa công nghệ thông tin - truyền thông và an toàn thông tin thì khoa nào ổn hơn ạ? Cảm ơn các cụ nhiều.
Trường này theo trường phái ngon bổ rẻ. Vào thì dễ nhưng ra khá khó. Trường thích hợp với hs không thích học theo kiểu học truyền thống. Còn 2 khoa cụ hỏi thì em không rõ.

AnnieH

Xe máy
Trường này theo trường phái ngon bổ rẻ. Vào thì dễ nhưng ra khá khó. Trường thích hợp với hs không thích học theo kiểu học truyền thống. Còn 2 khoa cụ hỏi thì em không rõ.
Em cảm ơn thông tin của cụ rất nhiều ạ. Nếu theo cảm quan của cụ thì Khoa công nghệ thông tin trong 3 trường Học viện mật mã, Công nghệ - Đại học Quốc Gia và ĐH Khoa học CN HN thì cụ chọn trường nào ạ?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em cảm ơn thông tin của cụ rất nhiều ạ. Nếu theo cảm quan của cụ thì Khoa công nghệ thông tin trong 3 trường Học viện mật mã, Công nghệ - Đại học Quốc Gia và ĐH Khoa học CN HN thì cụ chọn trường nào ạ?
Thêm fpt vào cho có thêm lựa chọn đi cụ

sinichit52

Xe container
Thông tin về Học viện mật mã em không rõ nên không thể đánh giá được.
Đại học công nghệ - ĐH QG hiện tại đang được đánh giá khá cao. Nhưng nó vẫn có 2 năm đai cương nên em loại.
Còn USTH( ĐH Khoa học và công nghệ Hà Nội) chương trình học bằng TA, học 3 năm nếu không phải học TA. Nhà em có 3 cháu ĐK học Usth thì hiện tại có 1 cháu đang học vật liệu công nghệ mới - khá hài lòng với lựa chọn này. Còn 2 cháu bỏ không học do đi học NN- nếu học tại VN thì sẽ học Công nghệ thông tin và Kỹ thuật Hàng không của trường này. Cháu đang học đã bỏ BK sau 2 năm, mất 1 năm thuyết phục bố mẹ a.

Chỉnh sửa cuối:

AnnieH

Xe máy
Đại học công nghệ - ĐH QG hiện tại đang được đánh giá khá cao. Nhưng nó vẫn có 2 năm đai cương nên em loại.
Còn USTH( ĐH Khoa học và công nghệ Hà Nội) chương trình học bằng TA, học 3 năm nếu không phải học TA. Nhà em có 3 cháu ĐK học Usth thì hiện tại có 1 cháu đang học vật liệu công nghệ mới - khá hài lòng với lựa chọn này. Còn 2 cháu bỏ không học do đi học NN- nếu học tại VN thì sẽ học Công nghệ thông tin và Kỹ thuật Hàng không của trường này. Cháu đang học đã bỏ BK sau 2 năm, mất 1 năm thuyết phục bố mẹ a.
Em cảm ơn cụ. Vậy em yên tâm gửi gắm con vào USTH ạ.

lykai

Xe tăng
F1 nhà e mới có kết quả IELTS 7.0, giờ a ấy lại cày thi Đánh giá năng lực nữa, đến khổ :((
Ielts 7.0 là siêu rồi, đủ đk xét tuyển 1 số trường top, cố gắng qua kỳ đánh giá năng lực nữa là ok.
Cu nhà em CN này mới thi IELTS, expecting 7.0 nhưng chưa biết thế nào.

Entropy

Xe tăng
Các cụ mợ cho em hỏi F1 nhà em đang định xin xét tuyển vào để vào được NEU với kết quả thi Ielts là 7.0 với các 5 học kỳ ở cấp 3 đều có điểm trung bình trên 9,0 thì có được không ạ? Em không biết tìm hiểu cách xét tuyển ở đâu nữa.
Con cụ có học trường chuyên thì xét được chứ các trường còn lại ko xét. Trung bình trên 9.0 chắc sắp phổ cập ở HN rồi.

safenoodles

Xe cút kít
Em kính gửi các cụ mợ nguồn tài nguyên học IELTS miễn phí ạ, các cụ mợ bảo F1 quét mã dưới đây để học ạ, em đang tiếp tục cập nhật tài liệu lên đó ạ:

Chỉnh sửa cuối:

thin

Xe tải
Cụ cho em hỏi thêm chút. Cháu nhà cụ đã học 2 năm ở BK, nếu chuyển qua USTH thì phải bắt đầu lại từ đầu, tức vẫn tốn 3 năm nữa. Vậy đâu là ưu điểm của USTH khiến cháu muốn học ở đấy ạ?

sinichit52

Xe container
Cụ cho em hỏi thêm chút. Cháu nhà cụ đã học 2 năm ở BK, nếu chuyển qua USTH thì phải bắt đầu lại từ đầu, tức vẫn tốn 3 năm nữa. Vậy đâu là ưu điểm của USTH khiến cháu muốn học ở đấy ạ?
Thật ra phải nói đến nhược điểm của BK trước đã cụ. Mặc dù em biết có thể nhiều người sẽ giúp em xây nhà hay nói nho còn xanh lắm.
Cháu em ra HN học thì ở ngoài cùng các anh khóa trên. Nhờ vậy mà việc làm thêm của hắn là đi học thuê. Nhờ đó mà cu cậu được học trước chương trình của năm 3-4 khá nhiều (cộng thêm tự học) Qua đó cháu em thấy ct BK it cập nhật cái mới, toàn giáo trình cũ và SV ít dc thực hành( tự làm chứ không phải nhìn gv làm). Tóm lại chương trình đào tạo khá thụ động không như kỳ vọng về trường Top kỹ thuật
Sau đó em cũng không rõ tại sao cháu biết về USTH. Nhưng thấy cháu có vẻ quyết tâm chuyển trường.
Về ưu điểm của USTH :giáo trình có thể
coi là tài liệu mới nhất, phải tự học và đọc khá nhiều. Do số lượng SV ít nên tương tác giữa SV và giảng viên khá tốt, SV được làm lab nhiều.
Nhược điểm:Học khá nhanh, deadline liên tục. Ở ngoài nghĩ mình giỏi nhưng trong trường nhiều thằng giỏi hơn mình?

safenoodles

Xe cút kít
Em có cùng câu hỏi như cụ Xe bo 4 banh mặc dù em đã phải chi 2 lần rồi.
Vì chứng chỉ này cần có nếu học sinh muốn du học hoặc học ở trường đại học liên kết với Anh, Mỹ tại Việt Nam; sinh viên ra trường cũng cần có chứng chỉ này thì mới được xét tốt nghiệp.
Ngoài ra, ai muốn thi lấy quốc tịch Anh, Mỹ, Canada thì cũng phải có chứng chỉ IELTS hoặc trình độ tương đương tuỳ mức điểm họ yêu cầu ạ.

Nhimtiu

Xe container
Lạc hết cả đề rồi cụ :D, xinh thì 2007 nhà e xin ứng cử với :D
Liên quan tới thớt: E hóng có trường đại học trong nước nào lấy điểm Sat và Ielts không hả các cụ? f1 nhà e chưa luyện đại học môn nào, e tính cho học Sat và Ielts để nộp HS đại học. Giờ e k biết có những cách nào để vào đại học được mà k phải luyện lò 3 môn như thời mình các cụ mợ nhỉ?
F1 lớn nhà em 2006 có đc xếp lốt 2007 xinh k hả mợ ơi để em thu xếp hả mợ? #:-s

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Tình cờ

Xe tải
Em hóng thấy FTU có tuyển p.án kết hợp Ielts và SAT. Nhà em ko đua đc món học bạ, không thể toàn 9 phảy vì CNN điểm khá chặt. Định đầu tư 2 món kia và đang tìm hiểu trường nào xài phương án này ngoài FTU. Cụ mợ nào có thông tin xin chia sẻ ạ.