[Funland] Hội PHHS 2K5 Otofun

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Em hóng thấy FTU có tuyển p.án kết hợp Ielts và SAT. Nhà em ko đua đc món học bạ, không thể toàn 9 phảy vì CNN điểm khá chặt. Định đầu tư 2 món kia và đang tìm hiểu trường nào xài phương án này ngoài FTU. Cụ mợ nào có thông tin xin chia sẻ ạ.
Neu và nhiều trường có mợ, hoặc cho con thi đánh giá năng lực ấy mợ. Nhà e cũng xác định theo Sat và Ielts chứ k luyện thi đại học. Khả năng cao và vừa miếng thì thấy RMit sẽ pass. Còn Neu và FTU thì cũng có thể dc, nhưng e có vẻ k thích phí 1 năm học các môn đại cương nên e k chọn mục tiêu ĐH trong nước.

Mợ_Toét_2710

Xe điện

Tình cờ

Xe tải
Neu và nhiều trường có mợ, hoặc cho con thi đánh giá năng lực ấy mợ. Nhà e cũng xác định theo Sat và Ielts chứ k luyện thi đại học. Khả năng cao và vừa miếng thì thấy RMit sẽ pass. Còn Neu và FTU thì cũng có thể dc, nhưng e có vẻ k thích phí 1 năm học các môn đại cương nên e k chọn mục tiêu ĐH trong nước.
Nhà mợ giống nhà em quá, cũng đưa Rmit vào tầm ngắm để né các môn đại cương vô bổ trong chương trình ĐH của VN. Tại con em lớp 11 và chuẩn bị thi Ielts. Ko biết hè 11 và 12 có tải đc cả SAT cả ĐGNL ko nên em định chọn 1. Ielts chắc chắn trên 7, đang nhắm cố 8. Chắc Rmit vào được nhưng cũng vẫn ngó FTU rồi chốt sau.

Tình cờ

Xe tải
Có cụ, mợ nào review được BUV không ạ, có vẻ các ngành nghề đào tạo nghiêng nhiều về mảng tài chính.

sinichit52

Xe container
Vì chứng chỉ này cần có nếu học sinh muốn du học hoặc học ở trường đại học liên kết với Anh, Mỹ tại Việt Nam; sinh viên ra trường cũng cần có chứng chỉ này thì mới được xét tốt nghiệp.
Ngoài ra, ai muốn thi lấy quốc tịch Anh, Mỹ, Canada thì cũng phải có chứng chỉ IELTS hoặc trình độ tương đương tuỳ mức điểm họ yêu cầu ạ.
Tất cả những cái đó em hiểu ạ. Nhưng tại sao thì iBT lại rẻ hơn, mặc dù giá trị là như nhau.

thin

Xe tải
Thật ra phải nói đến nhược điểm của BK trước đã cụ. Mặc dù em biết có thể nhiều người sẽ giúp em xây nhà hay nói nho còn xanh lắm.
Cháu em ra HN học thì ở ngoài cùng các anh khóa trên. Nhờ vậy mà việc làm thêm của hắn là đi học thuê. Nhờ đó mà cu cậu được học trước chương trình của năm 3-4 khá nhiều (cộng thêm tự học) Qua đó cháu em thấy ct BK it cập nhật cái mới, toàn giáo trình cũ và SV ít dc thực hành( tự làm chứ không phải nhìn gv làm). Tóm lại chương trình đào tạo khá thụ động không như kỳ vọng về trường Top kỹ thuật
Sau đó em cũng không rõ tại sao cháu biết về USTH. Nhưng thấy cháu có vẻ quyết tâm chuyển trường.
Về ưu điểm của USTH :giáo trình có thể
coi là tài liệu mới nhất, phải tự học và đọc khá nhiều. Do số lượng SV ít nên tương tác giữa SV và giảng viên khá tốt, SV được làm lab nhiều.
Nhược điểm:Học khá nhanh, deadline liên tục. Ở ngoài nghĩ mình giỏi nhưng trong trường nhiều thằng giỏi hơn mình?
Cảm ơn cụ. Cụ có thông tin về FPT hay trường nào trong nam mà tương tự USTH không ạ?

beloren2021

Xe buýt
Lạc hết cả đề rồi cụ :D, xinh thì 2007 nhà e xin ứng cử với :D
Liên quan tới thớt: E hóng có trường đại học trong nước nào lấy điểm Sat và Ielts không hả các cụ? f1 nhà e chưa luyện đại học môn nào, e tính cho học Sat và Ielts để nộp HS đại học. Giờ e k biết có những cách nào để vào đại học được mà k phải luyện lò 3 môn như thời mình các cụ mợ nhỉ?
Có Kinh tế quốc dân đó mợ Toét, xét cả Ielts và Sat, năm nay họ tuyển cả 2 chỉ tiêu.

Mợ_Toét_2710

Xe điện

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Nhà cháu đặt gạch lâu rồi mợ nha, mợ kiếm mối khác đi ợ =))
ái chà chà, căng nhề, thế này e phải cho f1 nhà e luyện “yêu thần chưởng” gấp thôi. Cháu nó bảo phải oánh đồn có địch mới thú mợ ạ :))

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Có Kinh tế quốc dân đó mợ Toét, xét cả Ielts và Sat, năm nay họ tuyển cả 2 chỉ tiêu.
Vâng ạ, e vào web các trường e hóng rồi ạ. Hình như năm nay BK cho thi đánh giá năng lực k giới hạn tuổi, có giá trị 2 năm, e định cho f1 thử xem thế nào. K hiểu món này ôn luyện như nào cụ có biết k?