Hội OF Photo đi chụp ảnh Bắc Ninh 07/01/2007 - Cuộc chiến giữa Ni-Ca và Mẫu

chauchau

Xe điện
các bác có cho em phát biểu 1 cái không nhỉ... em hoàn toàn chỉ là "khán thính giả thôi" phát biểu 100% theo cảm nhận...

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
chauchau nói:
các bác có cho em phát biểu 1 cái không nhỉ... em hoàn toàn chỉ là "khán thính giả thôi" phát biểu 100% theo cảm nhận...
Mời bác ạ, quý hoá quá em chỉ sợ chẳng có ai thèm nhận xét thôi :))

lengkeng

Xe tăng
Bác định khen thì cứ khen đại đi, ngượng giè :D

Ảnh bác Esskimo đẹp thật, tẹo đi ngủ ko mơ thấy 2 em người mẫu này của các bác mới là chuyện lạ |-) |-) |-)

chauchau

Xe điện
thú thực là ngại lắm, vì không được đi cùng mọi người đề "hoà vào không khí.."
song có thể thế lại có cái nhìn phản biện hơn..
em thấy ảnh các bác chỉ đạt 2 yếu tố "phóng sự" và "thử máy", cái đẹp chỉ là sự "nét" và "đủ sáng"...chưa có ảnh nào có hồn, có thể các bác đi chơi, nên không có sẵn 1 cái chủ đề để định tâm được, ảnh người (mẫu) không có thần... việc này thì súng ống hiện đại không giải quyết được... và kể cả kỹ thuật chụp ảnh cũng không giải quyết.... được...

em cảm gì nói đó, sai thì bỏ quá, mạn phép cả nhà...

tenzi

Xe hơi
ảnh nào mà có mẫu là em thấy đẹp tất :D

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Tổng kết lại các nhận xét về ảnh của bác Eskimot09 như sau:
  1. Ảnh tuyệt đẹp, tay chụp cực kỳ có nghề(y)
  2. Tất cả các ảnh đều có chọn lọc kỹ càng(y)
  3. Nếu chụp bằng máy Nikon thì ảnh sẽ có hồn hơn là chụp bằng máy Canon vì chụp bằng máy Canon tính kỹ thuật thể hiện quá, nếu chụp bằng máy Nikon ảnh sẽ mềm mại hơn nhiều(b)
Tạm kết luận: Nếu bác Eskimot09 chụp bằng máy Nikon thì đội Canon thua toàn phần:))

Em cũng nhận xét về ảnh của bác Eskimot09 :D

- Em thích nhất là bố cục , rất chặt, bác đặt điểm nhấn rất chuẩn. Cái này em phải học bác nhiều

- Tông màu ảnh hơi chết tạo cảm giác tốt, nôm na là kiểu hoài cổ. Ko biết có phải bác chỉnh bằng Photoshop hay tông màu Canon nó như vậy :D

- Tuy nhiên cũng như bác GiaoThong nói, bác mà cầm Nikon thì chắc chắn ảnh của bác sẽ đẹp hơn nhiều :)) :))

lamchieu

Xe hơi
Website
www.taybacgroup.com.vn
Cho lamchieu kể một câu chuyện:
Ngày xưa, giải ảnh SGTT thì phải, chụp ảnh nghệ thuật về thị trường, tiêu chí là phải dành giải cho tay máy trẻ. Có một bức ảnh đẹp nhưng cắt cúp lung tung, nửa bàn tay hay nửa bàn chân hay cả bàn chân của các em nhỏ đang sung sướng uống Coke, nên chỉ được giải nhì hay ba gì đó. Tới hồi lật ảnh lên để xem tên thì giám khảo trợn tròn mắt, tác giả là Duy Anh, tay tổ trong nghề và là người đoạt giải kỷ lục của VN (cập nhật cách đây 5 năm :-D) - he he, Duy Anh đã qua mặt giám khảo, ảnh ngon lành như vậy mà bố cục cũng chỉnh chu quá thì biết tỏng tòng tong là tay máy nhà nghề!

Kể chuyện trên để các bác cười một chút, sau là xem lại vài tấm hình cứ cắt nửa bàn tay, nửa bàn chân...

eskimot09

Xe hơi
@Chauchau: bọn em chơi thôi bác ơi, chủ yếu để chụp bạn bè người thân & những chuyến đi thôi mờ. Vả lại thần còn do Mẫu nữa. Mẫu đây chỉ là bạn bè của vài bác trong Forum, diễn biểu cảm được như em Winnie và H là quá ổn rồi. Bác sang Xóm hoặc Photovn nhé. Bên ấy nhiều bác chụp toàn thấy thần thôi bác ạ :D

@Noza: nhận xét chuẩn, em có chỉnh 1 chút tông màu, còn màu sắc là tự nhiên, em vẫn thích những gì tự nhiên. Ở góc độ này Canon trội hơn Nikon, ảnh Nikon màu rực quá

@Giaothong: lần tới em đổi máy cho bác nhé

Còn mấy cái em up nốt, số ảnh chụp ở cánh đồng cải là lúc trời bắt đầu tối, tốc độ thấp nên out nét gần hết, phí quá

#24-#25: Bên song (2)

#26: Hàm tiếu

#27: Thềm vắng

#28: Dưới bóng cây

#29-30: Đình làng Hehe chẳng lẽ vào làng cổ lại không chụp cái nào :) Em có mỗi cái Len Kit 18-55 để chụp cảnh gọi là có, không chơi với bác CVN :P

#31-#39: Đua sắc

Hi chào các bác, thấy bac eskimot09 post nhiều quá em lại ngứa tay làm thêm tí nữa. Mấy cái này em hơi nặng tay PS ( giống bác eskimot09 :D ) các bác cho ý kiến ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Raubac

Xe tăng
Cái nào có cả 2 mẫu em đều thích:D

kar

Xe điện
Đã có giải chưa các bác ơi? Em ko biết về ảnh nhưng thấy thích khuôn hình của bác Eskimot (nhưng ko hỉu sao nhiều cái ko thấy nét hả bác Eskimot?) và những cái ảnh trong veo của Noza. Túm lại, may mà có mẫu cool :)) em ko phải dân ảnh nên các bác đừng chửi he he

NoWD

Xe Cứu Trợ
Cảm ơn các bác cho xem hình, hay vì cùng một con người, một cảnh mà tùy vào góc nhìn mà có thể là đẹp/sắc nét hoặc là ko đẹp/mờ nhạt.

Bác eskimot để ý xem sao mà mấy cái ảnh bác hay bác nào đạo diễn cho cô mẫu vén tóc lên sao mà các ngón tay cứ to sù thế nhỉ! Nhất là cái "phía trước là bầu trời" trông cứ nhừ là "vò đầu bứt tóc" :D (may mà có cái khuôn mặt tươi hơn hớn gỡ lại ko thì....).

xebabanh

Đi bộ
da, e co loi chao cac bac, E la Hoa, hom di chup anh cung co ca Winne do, mai hom nay moi lò do vao dược. Len mang khoe anh, Mãu thi cha khen ma ban e cu bao dan chuyen nghiep chup a, roi goc dep, nươc anh dep, the moi cú, hehe, nhung vui va co nhieu cai anh dep, thich lam.Hom nay cac bac tu tap thi phai, bac nao co long hao tam, in 2 cai CD anh cho e voi winne nhe, thich xem anh lam ạ hì hì

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
hic hic
hôm nay em bị điều đi đột suất, 0 ra 65 quán sứ đc, các bác copy ảnh hộ ra CD tặng 2 mẫu nhé, hôm nay các iem nó ra đó, các bác chăm sóc nhiệt tình hộ em.

cvn

Xe buýt
Em sẽ chuẩn bị sẵn 2 cái đĩa DVD trắng, chiều nay các bác mang ảnh ra em burn nhé!
Véo cằm xebabanh! Sáng nay vừa thấy kêu ời ời vì ko nhận được email kích hoạt giờ đã đây rồi! :)