Hội OF Photo đi chụp ảnh Bắc Ninh 07/01/2007 - Cuộc chiến giữa Ni-Ca và Mẫu

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
chakuchak nói:
Bác Khọm ơi, Canon mà sao chụp out nét nhiều thế, em thấy mỗi cái bia là còn có điểm nét, mẫu thì... :^) :(
hihi , em chụp chỉ thế thôi, có thế mới phải té khỏi Xóm N hiếp ảnh sang chơi oto chứ :)) :)) :))

Thú thực là hôm đó em mất tập trung quá nên run mắt còn bắt nét vào cài j thì chắc các bác bit thừa (h)

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Dũng Khọm nói:
hihi , em chụp chỉ thế thôi, có thế mới phải té khỏi Xóm N hiếp ảnh sang chơi oto chứ :)) :)) :))

Thú thực là hôm đó em mất tập trung quá nên run mắt còn bắt nét vào cài j thì chắc các bác bit thừa (h)
Tại bác đi xe iem đấy thui, có 3 ông đực ngồi xe cả buổi. Đến lúc chinh chiến, mới được thấy mẫu tay làm sao mà không dun, bác Khọm nhở???????????:D :D :D

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
formd nói:
Tại bác đi xe iem đấy thui, có 3 ông đực ngồi xe cả buổi. Đến lúc chinh chiến, mới được thấy mẫu tay làm sao mà không dun, bác Khọm nhở???????????:D :D :D
Không phải là các bác Ca đang tự an ủi nhau đây chứ :)) :)) :))

quangdzung

Xe điện
formd nói:
Em cũng thế bác ạ. Em ngồi xe bác vãi hết cả ra đệm. May mà bác đi nhanh quá gió nó tạt vào nó khô nhanh chứ ko thì :'( :'( :'( :'(

hon nhien

Xe điện
GiaoThong nói:
Điều xe mà đi off là thể nào cũng bị hội đồng tổng cốc. Gặp nhau ở 65 ông nào cũng sợ mình bị gọi là ác nhân đại min.

Mà bác Cá mập suốt ngày ngồi trông server, em mạnh dạn khuyên bác không nên dùng máy ảnh chứ không bác đi chụp ảnh suốt ngày thì lấy ai trông server.

PS. Theo em thì mấy bài hỏi về mua máy ảnh bác Cá mập move nó sang box IT chỗ tư vấn máy ảnh số.
Khả năng cha Cá mập này sống ở Đồ sơn. Ở đó thì cảnh & mẫu hơi bị ngon :))

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
formd nói:
hihi
đúng đó, rủ gẫy cả lưỡi mới đc 2 em thế mà lúc đi thế quái nào lại ngồi nhầm xe của quân xanh, không chim cú run tay làm sao đc (u) (u) (u)

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Xehoi_Options nói:
He he. Có ông đang thập thò cười mỉm kìa.
@vunhat: ếch nào chả là thịt bác nhỉ? Ni hay Ca đều thế. Mà vây cá mập có khi ngon hơn.
Nếu thịt vunhat nhớ cho ae xem ảnh ông mod cá mập cái nhá!:D QUả này lần đầu tiên có trên otofan đây(y)

winnie

Xe máy
Anh khọm ui ui, thế hoá ra là tại bọn em chứ không phải anh trình kém ạ??? keke

haikeu

Xe tải
Website
www.saobacdau.vn
Sau mấy ngày xem ảnh, nghe anh em bình luận, với tư cách là thành viên OF lần đầu tiên đi off với anh em, tôi giơ tay xin có vài ý kiến:
- Trước tiên rất cảm ơn OF và các bác đã thiết kế ra những cuộc chơi lành mạnh và đoàn kết như thế này.
- Sau đó là cám ơn các em mẫu đã hơn cả nhiệt tình ủng hộ các nghệ sĩ nghiệp dư như anh em chúng tôi, cảm ơn các bác đã mời được mẫu đi (hình như là Dũng khọm, Noza và BLL). Nếu các em mẫu có xem mục này, xin mời các em đến 65 QS`vào chiều thứ sáu để anh em và cá nhân tôi bày tỏ lòng cám ơn.
- Câu chuyện Ni-Ca luôn là đề tài tranh luận của giới nhiếp ảnh, vì vậy chúng ta, những nghệ sĩ "vườn" đừng lăn tăn nhiều, các bác nào muốn tham gia các cuộc off khác (mà chắc chắn sẽ còn rất nhiều đấy) nên khẩn trương sắm máy luôn đi.
- ẢNh của các bác, tôi nói nghiêm chỉnh là đẹp, rất đẹp nữa là khác, qua những chuyến đi như thế này, tay nghề của các bác còn lên nhiều.

Chân chọng cảm ơn tất cả các bác, hy vọng chuyến sau sẽ đến gần hơn và đội của chúng ta hoành tráng hơn.

haikeu nói:
- Sau đó là cám ơn các em mẫu đã hơn cả nhiệt tình ủng hộ các nghệ sĩ nghiệp dư như anh em chúng tôi, cảm ơn các bác đã mời được mẫu đi (hình như là Dũng khọm, Noza và BLL). Nếu các em mẫu có xem mục này, xin mời các em đến 65 QS`vào chiều thứ sáu để anh em và cá nhân tôi bày tỏ lòng cám ơn.
- Câu chuyện Ni-Ca luôn là đề tài tranh luận của giới nhiếp ảnh, vì vậy chúng ta, những nghệ sĩ "vườn" đừng lăn tăn nhiều, các bác nào muốn tham gia các cuộc off khác (mà chắc chắn sẽ còn rất nhiều đấy) nên khẩn trương sắm máy luôn đi.
- ẢNh của các bác, tôi nói nghiêm chỉnh là đẹp, rất đẹp nữa là khác, qua những chuyến đi như thế này, tay nghề của các bác còn lên nhiều.

Chân chọng cảm ơn tất cả các bác, hy vọng chuyến sau sẽ đến gần hơn và đội của chúng ta hoành tráng hơn.
- Bác ơi ko phải em, mẫu là bạn bác Dũng Khọm ... em mà quen mấy cô xinh thế vợ cả nó táng em chết :)) :)) ... dưng mà may quá ngồi cùng xe nói chuyện thì toàn người quen cùng cơ quan trước đây cả... vui ghê ( Hi... Winnie và H :D )
- Thật ra ai cũng hiểu vụ đánh nhau Ni - Ca chỉ là cái cớ dẫn đến vụ đi off hoành tráng vừa qua. Không có các bác đổ thêm dầu vào lửa thì ko có vụ vừa rồi ... thanks HoanKiem, BlackLac, CVN , quangdzung, Dũng Khọm, GiaoThong .... và các bác khác đã làm topic Ni - Ca cháy đùng đùng.... :)) :))

- Vụ vừa rồi em cũng học được rất nhiều điều , thanks bác nightpinky đã dạy em cách sống chung với cái LCD bị vỡ :D , ngoài ra được bắn thử các loại máy và ống.

Rất cám ơn các em mẫu, rất nhiệt tình, tự nhiên và phong cách cũng rất pro. Để cảm ơn các em, noza đề nghị các bác chọn những ảnh ưng ý mà các bác đã chụp ghi ra CD để tặng cho mẫu.

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Em cũng cảm ơn các bác nháy và các bác mẫu, một chuyến đi rất bổ ích và thú vị :))

Bác nào có ảnh mẫu của em thì gửi cho em xin với nhé
gửi cho em vào mail: nhamphuong@gmail.com. Em xin cảm ơn ạ

P/S: quỹ ô phở còn 570K, các bác cho kế hoạch ăn chơi tiếp đi nhé

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Các bác có những lời tâm sự thật là chân tình, thật là sâu sắc! :))

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
Cảm ơn các bác đã tổ chức 1 vụ off hoành tráng, cảm ơn bác formd đã cho em đi ké
Thú thật là các mẫu lần này cũng rất choáng vì "chơi oto j mà máy ảnh pro thía" và " đi với Ô phở vui hơn..... ", cảm ơn các em đã cộng tác nhiệt tình. Em nghĩ là ta nên tiếp tục tổ chức off tiếp để a e ta lại có cơ hội cọ xát và học hỏi lẫn nhau.
Túm lại vụ này quân xanh quân đỏ đều thắng lợi lớn, các bác nhể

winnie

Xe máy
noza nói:
- Bác ơi ko phải em, mẫu là bạn bác Dũng Khọm ... em mà quen mấy cô xinh thế vợ cả nó táng em chết :)) :)) ... dưng mà may quá ngồi cùng xe nói chuyện thì toàn người quen cùng cơ quan trước đây cả... vui ghê ( Hi... Winnie và H :D )
- Thật ra ai cũng hiểu vụ đánh nhau Ni - Ca chỉ là cái cớ dẫn đến vụ đi off hoành tráng vừa qua. Không có các bác đổ thêm dầu vào lửa thì ko có vụ vừa rồi ... thanks HoanKiem, BlackLac, CVN , quangdzung, Dũng Khọm, GiaoThong .... và các bác khác đã làm topic Ni - Ca cháy đùng đùng.... :)) :))

- Vụ vừa rồi em cũng học được rất nhiều điều , thanks bác nightpinky đã dạy em cách sống chung với cái LCD bị vỡ :D , ngoài ra được bắn thử các loại máy và ống.

Rất cám ơn các em mẫu, rất nhiệt tình, tự nhiên và phong cách cũng rất pro. Để cảm ơn các em, noza đề nghị các bác chọn những ảnh ưng ý mà các bác đã chụp ghi ra CD để tặng cho mẫu.
Hicc, cảm động ghê, lần này đi em cũng thấy rất vui vì được chụp ảnh miễn phí <em đi chụp ảnh toàn mất tiền thôi..mà có đẹp thế này đâu>, lại còn được đi chơi đủ thú lại còn được các bác cảm ơn hết lời thế này...hicc...
Em xin chân thành cảm ơn bác Khọm đã rủ rê lôi kéo em đi, và bác Noza đã cực kỳ lịch sự tiếp chuyện bạn nghe đài em , cảm ơn các bác đã chụp cho em nhưng bức ảnh rất rất đẹp <em chả biết gì kỹ thuật cả, chỉ thấy nó đẹp thôi...>...Túm lại, em xin cảm ơn cả nhà ạ

eskimot09

Xe hơi
Ôi dời ơi đau đầu quá, trai gái cám ơn nhau như Quan họ Bắc Ninh lúc hạ màn thế này á :)) Đề nghị Mod đổi cho em cái tên Topic thành Hội OF NiCa và mẫu cám ơn nhau cái :D Mạng nhà em như mứt, cả tối không up nổi vài cái ảnh, mà các bác đã hạ màn, trao phong bì rồi. Chán thía |-)

Trong số ảnh dưới đấy có 1 số chụp ở Đền Đô, ngoài trời. Thấy trời âm u không có nắng, em hơi chủ quan thành ra background trắng xoá :( Set up metering mode & đo sáng cẩn thận hơn chắc sẽ cho ảnh tốt hơn. Thôi hẹn lần sau vậy

#01: Hôm qua em đi Đền Đô

#02: Thấy ông BlackLac bảo mẫu này cấm bình

#03: Phía trước là bầu trời

#04: Khoe sắc

#05: Dáng hình

#06: Vũ khúc Phật môn

#07: Kỵ sĩ

#08: Tinh nghịch

#09: Ngoái nhìn

#10: Trốn tìm

#11: Sợ hãi

#12: Đôi cánh

#13: Suy tưởng

#14: Mầu của thời gian

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Bác eskimot09 ơi, giờ thì em đã hiểu tại sao hôm nay ông Vũ Nhật lại đi gom hàng canon ở các cửa hàng khác rồi. Cảm ơn bác!

nightpinky

Xe buýt
@ Ét Sờ Ki Mô Nô: Cám ơn bác, ảnh đẹp lắm, cơ mà đi lễ.....???

eskimot09

Xe hơi
@BlackLac: em có 1 lô ảnh mẫu của bác, mai mốt em gửi nhé

@Nightpinky: bọn em có đi lễ đâu và cũng không làm gì mạo phạm cửa Phật cả

#15-#21: Hoa Xuân

#22: Trốn tìm (2)

#23: Bên song