Hội những người mua nhà Vin Metropolis 29 Liễu Giai

tigerlady187

Xe máy
Cụ nhìn ra còn nhiều hơn cháu nhìn! Vod cụ ^^
[/QUOTE]

3~4 năm nay dự án nào của anh Vova cháu cũng vồ vập đi xem xong lại tiu nghỉu đi về vì thiết kế chả ưng mắt. Chắc tại cháu hơi khó tính :(

tuonganh2015

Xe tải
Nhiều xèng sướng thật mua chung cư cao cấp.sau này nhiều xèng em cũng thik 1 căn ở đây

tigerlady187

Xe máy
Vãi thiết kế. Em cũng đang ở nhà của Vin nhưng nói thật là không thể mê được quả thiết kế ở tất cả các khu của Vin. Thiết kế kiểu bủn xỉn, tiết kiệm diện tích, bí và ko tiện dụng. Bỏ ra gần chục tỷ mà ở cái nhà như thế này e thấy ko hợp lý.
Cùng suy nghĩ với cụ :)

cadan

Xe container
3~4 năm nay dự án nào của anh Vova cháu cũng vồ vập đi xem xong lại tiu nghỉu đi về vì thiết kế chả ưng mắt. Chắc tại cháu hơi khó tính :([/QUOTE]

Ban đầu nhìn thì có vẻ ngợp mắt, nhưng đến khi đặt cạnh giá tiền thì mới lại thấy sự bất hợp lý nổi lên.

Có lẽ cháu là người đầu tiên lập thớt về DA này, xoay đi xoay lại từng vấn đề trước khi buông, chứ ko phải lơ mơ qua đường đâu:

https://www.otofun.net/threads/vin-hom-me-tro-po-lit.1082404/

tigerlady187

Xe máy
3~4 năm nay dự án nào của anh Vova cháu cũng vồ vập đi xem xong lại tiu nghỉu đi về vì thiết kế chả ưng mắt. Chắc tại cháu hơi khó tính :(
Ban đầu nhìn thì có vẻ ngợp mắt, nhưng đến khi đặt cạnh giá tiền thì mới lại thấy sự bất hợp lý nổi lên.

Có lẽ cháu là người đầu tiên lập thớt về DA này, xoay đi xoay lại từng vấn đề trước khi buông, chứ ko phải lơ mơ qua đường đâu:

https://www.otofun.net/threads/vin-hom-me-tro-po-lit.1082404/[/QUOTE]

Chuẩn không cần chỉnh ạ. Xét tương quan về giá trị và giá cả thì cháu thấy có độ vênh :D

cadan

Xe container
Vãi thiết kế. Em cũng đang ở nhà của Vin nhưng nói thật là không thể mê được quả thiết kế ở tất cả các khu của Vin. Thiết kế kiểu bủn xỉn, tiết kiệm diện tích, bí và ko tiện dụng. Bỏ ra gần chục tỷ mà ở cái nhà như thế này e thấy ko hợp lý.
Có hẳn 1 thớt đánh giá về cái gọi là Kiến trúc V
https://www.otofun.net/threads/kien-truc-vin.1255545/
---
Thực ra rất ít người trong nghề xây dựng mua nhà của Vin, dù có quá nhiều tiện ích sống mời gọi hấp dẫn, bệnh viện, trường học, khu vui chơi, siêu thị và cách thức vận hành chuyên nghiệp, nhưng cái mà người hiểu nghề dừng lại, đó là kiến trúc không gian sống của từng căn hộ.

Royal thì miễn bàn, căn hộ như hang chuột, cửa sổ mở ra hành lang, và thậm chí có phòng ngủ còn không có cửa sổ.

Tôi cho con về tầng hầm của Royal duy nhất một lần, và không bao giờ quay lại lần 2, bởi nguyên tắc thiết kế có quá nhiều rủi ro khi gặp sự cố. Người đông ngìn ngịt, nhưng tuyệt đối tôi không nhìn thấy biển chỉ dẫn thoát hiểm ở đâu.

Nguyên lí của thiết kế tầng hầm là cho dù anh đứng ở bất cứ vị trí nào, anh cũng phải quan sát được và nhìn thấy cửa thoát hiểm khi có sự cố cháy nổ hay mất an toàn khác, nhất là khi đi với trẻ con. Nó là các hình dấu cộng ghép nối với nhau, tuy nhiên, cửa thoát hiểm không được hiển thị rõ nét. Tôi đưa con đi nhưng không dám nhìn vào bất cứ cái gì, chỉ chăm chăm cái góc thoát hiểm nó nằm ở đâu, định vị nó trong đầu, để nếu có gì xảy ra thì bế con chạy.

Từ đó tôi không về lại lần nào nữa.

Time có cải tiến hơn chút, tuy nhiên, khi lên hành lang tòa nhà thì chán hẳn. Về nguyên lí, hai đầu hồi của anh không được chiếm dụng, bởi nó dùng lấy sáng cho hành lang và trổ cửa phòng khi cháy nổ. Khi đó, các thang ứng cứu sẽ được bắc lên hành lang để cứu người thoát ra ngoài. Chỉ cần 2 góc hành lang đó, tần suất cứu sống người khi gặp sự cố sẽ tăng lên khoảng 10 cho đến 20 lần so với bắc thang vào từng căn hộ. Nhưng ở đây Vin bịt hết để bán cho các căn hộ góc, căn hộ đầu hồi.

Bếp Time đặt giữa nhà, một phòng ngủ trông ra bếp và nếu có, sẽ trổ cửa ra hành lang. Thường căn hộ 2 phòng ngủ thì chỉ có 1 phòng có cửa nhìn ra bên ngoài.

Vin không chú trọng không gian sống riêng tư của căn hộ. Chỉ chú trọng không gian tiện ích chung và dịch vụ ngoại vi đi kèm. So sánh hơi lệch lạc, xét trên cùng một diện tích bỏ tiền ra mua và được sử dụng, thì tính hiệu quả của căn hộ ở Ecopark gấp khoảng 2,5 lần so với căn hộ của Vin. Tuy thế, người dùng chỉ nhìn thấy cái áo, chứ không nhìn thấy thầy tu, dù cái cần sau này là khả năng “tu tập” của thầy, chứ không phải cái áo.

Nhưng ở đời, cái gì lợi về lực thì thiệt về đường đi. Ecopark hiệu quả, nhưng lại xa phố, theo tiêu chí sống của một số người.

Hiện nay, về cơ bản Vin đã chú trọng đến thiết kế riêng tư của căn hộ, nhưng họ đã thiết lập một phân khúc thị trường khác hẳn, phân khúc cho người giàu, với giá cao hơn 1,2 cho đến 1,5 lần so với các chủ đầu tư khác ở cùng một mức trang bị và dịch vụ đi kèm. Dân gian hay gọi đó là phí thương hiệu.

Tùy theo tiêu chí của từng người khi mua nhà thôi. Bạn chú trọng hay bị che mờ bởi vẻ hào nhoáng và tiện ích ngoại vi, mua trọn gói, bạn sẽ nhất định là Vin. Nếu bạn cân nhắc đến tính biệt lập của từng tiện ích, bạn sẽ chia gói những nhu cầu của cuộc sống đó ra, chọn căn hộ ưng ý, trường học phù hợp, và con đường di chuyển đến bệnh viện thuận lợi.

Khi chúng ta đuổi theo quá nhiều mục đích, nhúng quá nhiều nhu cầu của cuộc sống vào một đơn vị bán hàng, cũng như đặt trứng vào một giỏ, sẽ rất khó xoay xở hay thay đổi, nếu bạn không đủ sức đáp ứng các khoản chi cho những rủi ro trong cuộc sống mà bạn gặp phải, như lạm phát phi mã, kinh tế bất ổn và chỉ số giá tiêu dùng tăng cao. Khi đó, người cầm giỏ trứng của các bạn sẽ cứu mình trước khi cứu các bạn, bởi họ không làm phúc lợi, họ làm tiền, mà làm tiền thì cần có lãi.

Thành thật chia buồn với các bạn mua Vin mà không được như mong muốn, bởi có lẽ các bạn đã sắp xếp chưa đúng thứ tự ưu tiên các nhu cầu trong cuộc sống của mình.

Khi đẹp trời, người ta dễ quên những lời thề nguyền trong gió bão
Vodka Báo cáo
Trích dẫn Trả lời
Bác Bin_2013 đã được 85 người mời rượu

Hutapu

Xe buýt
Xin các cụ ý kiến căn M311a này ưu nhược thế nào ạ

cadan

Xe container
Săp hêt đẹp rồi, 5 tòa nhà này mà xây xong thì chả khac nào ngã 4 Đê La Thành Nguyễn Chí Thanh với đoạn Chùa Láng. Cùng một chủ ĐT có khac, tac dụng giống nhau kinh

Liễu giai - kim mã đây được đánh giá là cung được đẹp nhất ở Hà Nội mà bác. Nó không chỉ đơn giản là xanh, sạch, đẹp mà nó còn không tắc đường cơ mà. Thằng bạn em quay video fly cam chả may bay trên đại sứ quán chưa gì nó đã bắn dụng :D

Hutapu

Xe buýt
Căn này rất ổn, ít diện tích thừa. Cụ mua rồi à?
Vâng, cơ mà tầng thấp và 106 m thông thuỷ e dự là 2 phòng ngủ kia bé ti, thêm cái nữa là k biết bàn thờ đặt đâu thì ổn??? Mua xog cũng cảm thấy sao sao, trc em cũng xem căn 3 pn bên cạnh( căn 12) nhưng 2 bên cửa 1 bên phòng rác 1 bên cầu thang máy, từ kinh nghiệm nhà e đag ở, lại thôi.

MAVI

Xe tăng
Vâng, cơ mà tầng thấp và 106 m thông thuỷ e dự là 2 phòng ngủ kia bé ti, thêm cái nữa là k biết bàn thờ đặt đâu thì ổn??? Mua xog cũng cảm thấy sao sao, trc em cũng xem căn 3 pn bên cạnh( căn 12) nhưng 2 bên cửa 1 bên phòng rác 1 bên cầu thang máy, từ kinh nghiệm nhà e đag ở, lại thôi.
Của mua là của được, lăn tăn gì nữa :D
Căn này M3 hướng ban công Đông Nam nhìn về Vạn Bảo thì cũng không sợ ồn lắm.

Thông thủy 106 mà 3PN+1 thì cụ cứ xác định nhỏ xinh, được cái vuông nên sắp xếp đồ cũng gọn gàng.
Bàn thờ để trong phòng đa năng là chuẩn nhất rồi cụ trừ khi cụ có dự định khác ở phòng đó.

Hutapu

Xe buýt
Của mua là của được, lăn tăn gì nữa :D
Căn này M3 hướng ban công Đông Nam nhìn về Vạn Bảo thì cũng không sợ ồn lắm.

Thông thủy 106 mà 3PN+1 thì cụ cứ xác định nhỏ xinh, được cái vuông nên sắp xếp đồ cũng gọn gàng.
Bàn thờ để trong phòng đa năng là chuẩn nhất rồi cụ trừ khi cụ có dự định khác ở phòng đó.
Phòng ý nhà e định để giúp việc ở ạ, ban thờ theo em phải gần ban công thoáng mới đẹp, nhốt các cụ trong phòng bé tí kín mít thắp hương nữa thì khói bay đi đâu dc cụ ơi? E mua để ở vì nhà e con nhỏ mà e lại làm gần đấy, khu này trong tầm tiền đấy thì cũng k với cao hơn dc,bạn e mua 1 căn ciputra hẳn 150m cũng same same giá đâý mà đẹp long lanh, sang ngắm mà tiếc tiếc là!!!

MAVI

Xe tăng
Phòng ý nhà e định để giúp việc ở ạ, ban thờ theo em phải gần ban công thoáng mới đẹp, nhốt các cụ trong phòng bé tí kín mít thắp hương nữa thì khói bay đi đâu dc cụ ơi? E mua để ở vì nhà e con nhỏ mà e lại làm gần đấy, khu này trong tầm tiền đấy thì cũng k với cao hơn dc,bạn e mua 1 căn ciputra hẳn 150m cũng same same giá đâý mà đẹp long lanh, sang ngắm mà tiếc tiếc là!!!
Các cụ ở phòng riêng kín đáo không bị ảnh hưởng gì là tốt nhất, hương thì có quạt hút mùi không lo nhưng nếu nhà cụ có GV thì ở phòng đấy cũng hợp lý. Cụ nghiên cứu hướng hợp rồi làm ban thờ nhỏ xinh ở chỗ phòng khách hoặc bàn ăn là được.

Mua ở khu này ở chấp nhận đắt, nếu không cứ để tiền sau thuê ở đây cũng là 1 giải pháp :D

dautusinhloi

Xe đạp
bên này cao tiền quá nhỉ, dự kiến đầu tư thì cho thuê khoảng bn ah

MAVI

Xe tăng
điểm trừ căn này là cửa ra vào chiếu thằng phòng khách nhiêu khi người đi qua đi lại rất bất tiện.
Thực ra các CCCC hiện tại rất ít khi mở cửa PK, nên lỗi này không nặng lắm.

Grand 2016

Xe tăng
Các cụ đánh giá giúp em căn góc CH02 của tòa M3 này. Cửa chính tây Bắc, ban công Đông Nam. 2 PN dính cửa sổ Tây Nam, 1 PN cửa sổ Đông Nam

Chào các cụ.

Em lập thớt này nhằm tìm kiếm hàng xóm - những người đã mua căn hộ ở dự án Metropolis - 29 Liễu Giai. Em ở căn 12 tòa M3, tầng cao. Mua tháng 4/2017, dự kiến nhận nhà 12/2018. Hiện nay dự án các căn đẹp đã hết, họ đang tập trung bán M2 - các căn chủ yếu hướng ban công Tây Nam nên có vẻ khó bán.

Phối cảnh cả khu

cái này giống như là cụ chào hàng thì đúng hơn, nghe ko giống chủ nhà cho lăm. vì chủ nhà chẳng ai đi làm chi tiết cụ thể và gửi cả phối cảnh như thế kakaka

Grand 2016

Xe tăng
cái này giống như là cụ chào hàng thì đúng hơn, nghe ko giống chủ nhà cho lăm. vì chủ nhà chẳng ai đi làm chi tiết cụ thể và gửi cả phối cảnh như thế kakaka
Khi bỏ tiền chục tỷ ra làm gì thì phải hiểu nó là thế nào cụ ạ. Ảnh thì của dự án đâu cần phải vẽ.
Sale phục vụ em chứ em không phục vụ khách.