[Funland] hội những người mua nhà ở geleximco C&D

doctormanhvn

Xe tải
Bàn tiếp về Geleximco,
=====

Theo như em nói ở trên. Nhận định của em là giờ bảo đầu tư Geleximco thì không hợp lý cho lắm vì số tiền phải xuống khá lớn, lại ko ở/cho thuê gì được nên là tiền chết dí. Thêm vào đó xây thô xong ko ở vừa mất tiền mà nhà lại xuống cấp, dân đầu cơ,) mà mua nhiều thì 5 năm tới nó lại gần y hệt khu Geleximco A.

Ai máu đầu tư khu này, chỉ mong và kỳ vọng giá đất lên thì mới hiệu quả. Mà cái này nói luôn là may hơn khôn, và vào đúng thời điểm ngon ăn hơn nhiều (như Geleximco này nếu nhìn lại, nhảy vào từ đầu 2017 và đẩy đi đầu 2018 là đẹp). Chứ vào sai thì cũng tèo. Ví dụ 3 năm tới lừng khừng, đường chưa thể làm thì tội gì phải vào luôn bây giờ? :)

Trừ mấy ông nắm được thông tin, làm quy hoạch, có quan hệ với mấy ông có quyền ký duyệt dự án, etc. mới biết vào lúc nào là ngon. Hoặc ăn may. Chứ thông thường, nhìn lại khoảng thời gian 2008 đến giờ, 9/10 khu đất giá sẽ lừng khừng suốt, trừ một số chỗ cố tình đẩy giá ảo lên tại một số thời điểm nhất định nào đó.

Geleximco này cũng vậy, tranh thủ cái vụ Aon, Vincity, Vin Thăng Long với đường sá --> đẩy lên hồi 6 tháng đầu năm. Nhìn ngon nên cả CDT và một số cư dân có nhu cầu thật rất phấn khởi muốn tiếp tục đẩy nhanh --> biến thành mô hình của Vin Thăng Long. Tuy nhiên, thực tế là từ sau 6/2018 thì đuối dần. Vì dân có nhu cầu ở vẫn ít quá so với những người dân thừa tiền "mua để đó" hay "suất ngoại giao".

Thêm vào đó chính sách của Geleximco ko thể như Vin. Vin hỗ trợ cư dân mua để ở (bằng chính sách giảm giá cụ thể) + những điều khoản, cam kết, ràng buộc... Còn ở Geleximco, người có nhu cầu ở thật cũng e ngại khi trước mặt mình có thể là Karaoke, bên phải là quán thịt nướng, bên trái là hàng phế liệu sẵn sàng cưa bom còn sau lưng là cái nhà nghỉ... Cho nên, để thành cộng đồng ở có quy tắc, khuôn khổ như Vin gần như không thể.

à khu nào cũng vậy, dân mua rồi để đó hay cho thuê "thô" nhiều thì sẽ không bao giờ "ổn hay ngóc đầu lên bền vững được" (quanh quanh đây trong 10 năm vừa rồi sẽ có...Geleximco A, B, Văn Phú, An Hưng, Dương Nội, Yên Nghĩa, Lideco, Vân Canh, Xuân Phương, dọc đường 32, 70, 72, rồi Thanh Hà... nhiều lắm ko đếm hết...)
Nhất trí với phân tích của cụ! giá giờ không còn tốt để đầu tư nữa rồi!

Mr.Tran13111978

Xe hơi

Hôm nay em mới xuống khu C cập nhật ít thông tin:
- Điểm kết nối lịch sử đầu tiên (trong khi chờ các tuyến đg quận Hà Đông đang sắp thực hiên) từ Khu Đất dịch vụ đồng đê với khu shop house An Phú- Dương nội và khu đất dịch vụ 16-17-18. Điều này có nghĩa một vài ngày tới chờ Btxm khô các Cụ có thể đi ô tô từ Khu Dương nội, aeon sang khu Geleximco khu C.
- Vườn hoa gần liền kề C10 và C14 đang hoàn thiện.
- Khu D cũng khá nhiều cụ đang hoàn thiện về ở.

new_member

Xe buýt

- Điểm kết nối lịch sử đầu tiên (trong khi chờ các tuyến đg quận Hà Đông đang sắp thực hiên) từ Khu Đất dịch vụ đồng đê với khu shop house An Phú- Dương nội và khu đất dịch vụ 16-17-18. Điều này có nghĩa một vài ngày tới chờ Btxm khô các Cụ có thể đi ô tô từ Khu Dương nội, aeon sang khu Geleximco khu C.

Vắng hơn chùa, e qua mấy lần

Zaithanhnam

Xe máy

Trường cấp 1 đj vào hoạt động rồi, đường sắp đấu nối hết, aeon vào hoạt động thì các khu này vip phải biết :)

ngoccanh86

Xe tải
Khu D thì rẻ cụ ơi, em có căn 120m2 giá 19tr chưa xây. 87m2 xây rồi cũng có căn giá bèo nhèo. Cụ quan tâm ib em gửi cho tham khảo. Tất nhiên là vị trí đi đôi với giá cụ nhé
Căn nào 120m2 mà giá có 19 vậy Cụ, Inbox em với :D

luongnhung002

Xe máy
Mấy bác sale cho e hỏi nhẹ tí giờ lk C7,8 chốt giá bao nhiêu mua đc thế?

Vinvision

Xe điện
Mấy bác sale cho e hỏi nhẹ tí giờ lk C7,8 chốt giá bao nhiêu mua đc thế?
Giá C7,8 kịch kim tới 31 thi hợp lý. Nhưng hiện tại C7,8 đang loạn giá, có cụ hô 35, nên tôi khuyên cụ đừng dại mà chơi vào. Nếu tính tổng tiền giờ nó băng căn 120m rồi đấy.

SAKURA Store

Xe máy
Website
www.sakurastore.vn
Trường cấp 1 đj vào hoạt động rồi, đường sắp đấu nối hết, aeon vào hoạt động thì các khu này vip phải biết :)
Hôm trước em đi tiệc liên hoan AEON Mall Hà Đông có giấy phép xây dựng, có qua khu này, thấy rất kỳ về quy hoạch, đường khu đất dịch vụ cao hơn dường chính nối từ AEON Mall phải cả mét! :)

Vinvision

Xe điện
Hôm trước em đi tiệc liên hoan AEON Mall Hà Đông có giấy phép xây dựng, có qua khu này, thấy rất kỳ về quy hoạch, đường khu đất dịch vụ cao hơn dường chính nối từ AEON Mall phải cả mét! :)
Và rồi khu geleximco lại cao hơn đất Dv đồng đế 1m nữa, vậy nam cuờng so với geleximco là chenh nhau 2m. Khu C gele cao nhất nhì khu vực đó thật

SAKURA Store

Xe máy
Website
www.sakurastore.vn
Thông đường ô tô 13m sang Nam Cường rồi, bệnh viện quốc tế cũng chuẩn bị xây rồi. Aeon mall đã xây đến tầng 2

Bệnh viện Quốc tế là bệnh viện gì vậy cụ? Bệnh viện đa khoa tư nhân ah? Chủ đầu tư là ai cụ cho thêm thông tin được ko ah?

Zaithanhnam

Xe máy
Bệnh viện Quốc tế là bệnh viện gì vậy cụ? Bệnh viện đa khoa tư nhân ah? Chủ đầu tư là ai cụ cho thêm thông tin được ko ah?
Bên cạnh đất dịch vụ đồng đế đó, chủ đầu tư là lão BÍM, à nhầm BIM GROUP :D

doctormanhvn

Xe tải

SAKURA Store

Xe máy
Website
www.sakurastore.vn
Bên cạnh đất dịch vụ đồng đế đó, chủ đầu tư là lão BÍM, à nhầm BIM GROUP :D
BIM thì rõ rồi nhưng chủ đầu tư thực sự là ai ấy chứ? :) Ông khác, như AEON đầu tư vào AEON Mall trên đất của BIM chứ chờ BIM xây dựng thì chắc lâu lắm cụ ah!

SAKURA Store

Xe máy
Website
www.sakurastore.vn
Cái đấu lối này là do dân tự phát. Hôm qua bon nam cuờng nó ra đinh dào lại nhưng dân lại phá

Chuẩn luôn là tự phát cụ ah! :) Dân họ là để đi từ đất dịch vụ sang Nam Cường!