[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hainguyen.98

Xe tải
full đồ, nhưng bèo quá, em tưởng cụ ấy bảo "ổn ổn" cũng phải dc 3-4%/năm cơ. :D
Giá nhà tăng chứ giá thuê thì lại giảm cụ ạ. Nhà cụ hoàn thiện rồi để lâu không có người ở nó cũng hỏng đấy. Em vừa cho thuê căn song lập 213m2, full đồ, giá 26tr/tháng

Blackberry 8900

Xe tải
Giá nhà tăng chứ giá thuê thì lại giảm cụ ạ. Nhà cụ hoàn thiện rồi để lâu không có người ở nó cũng hỏng đấy. Em vừa cho thuê căn song lập 213m2, full đồ, giá 26tr/tháng
Em có căn liền kề 6m mặt tiền, cạnh căn góc đường chính xây thô có cho thuê được ko cụ?

Troy

Xe tải
Nay em đi đường 727 vào thấy xe xúc đang xúc đất đi & đổ cát xuống, ngay đoạn tiếp giáp ra Tam Trinh. Em dự là đến khâu lu mặt nền đường, sau đó chỉ thảm nhựa nữa là xong các cụ ạ.

Nhìn cái vỉa hè hoành lắm, rộng như 1 làn đường luôn.

Được gửi từ iPhone - Otofun

T.arc

Xe tải
Xung quanh Ga có vẻ nhiều dự dự án đường quá. Ko biết đến lúc con e vào đại học thì có xong được ko?( con e h lớp 2) :)) . Có cái 727 mà mãi ko dứt điểm. Kể ông vin mua hết mấy lô cạnh Ga thì đường mới nhanh được

congnguyen3004

Xe buýt
Nay em đi đường 727 vào thấy xe xúc đang xúc đất đi & đổ cát xuống, ngay đoạn tiếp giáp ra Tam Trinh. Em dự là đến khâu lu mặt nền đường, sau đó chỉ thảm nhựa nữa là xong các cụ ạ.

Nhìn cái vỉa hè hoành lắm, rộng như 1 làn đường luôn.

Cụ nhìn thế thì dự là tháng 6 có kịp xong ko

Troy

Xe tải
Cụ nhìn thế thì dự là tháng 6 có kịp xong ko
Phần nền, phần ngầm và hạ tầng điện, nước cống bể đã xong hết thì coi như trên 90% hoàn thành rồi.
Phần còn lại chỉ phụ thuộc ý chí nhà thầu, phần này thì hơi chuối. E nghĩ cùng lắm cũng chỉ sang tháng 7.

congnguyen3004

Xe buýt
Thank các cụ. Mưa gió thế này mà qua 727 chắc hết hồn nhỉ? Mong nó xong ngay và đóng thẳng sang khu Louis City thì vừa sạch sẽ mà thoát được đoạn tắc ngã 4 Tân Mai.

willboy

Xe buýt
Phia đầu quận ủy Hoàng Mai đã thảm nhựa đường rồi, tuy nhiên mới được tầm 500m, và cuối đoạn đường này vẫn chưa giải tỏa nhiều nhà còn lại.

Trong vòng 2-3 tuần nay em thấy nó làm khá tích cực 500m này và đã thảm nhựa, chỉ còn làm phân cách giữa nữa là xong.

View attachment 7041911
họ thảm nhựa đển bán khu luis City Hoàng Mai thôi.

bing-bing

Xe tăng
Có cụ nào ở gamuda mà mua thêm ở louis city ko a

congnguyen3004

Xe buýt
Có cụ nào ở gamuda mà mua thêm ở louis city ko a
Em nghĩ là ko. Ngoài "gần hơn" 1 chút thì em chả thấy cái thằng Louis có cửa gì so với Gamuda nhà mình. Toàn 1 đống bê tông.

Chỉnh sửa cuối:

bing-bing

Xe tăng
Em nghĩ là ko. Ngoài "gần hơn" 1 chút thì em chả thấy cái thằng Louis có cửa gì so với Gamuda nhà mình. Toàn 1 đống bê tông.
Mua thêm làm trụ sở cty, kho ổn đấy cụ. Bên đấy khu mở, sau như phố luôn. Diện tích xây dựng lớn

richter

Xe buýt
Thực ra các bác đang so sánh lệch pha bỏ mother ra, Gamuda Garden nếu để làm thuê văn phòng, kho bãi .. thì ối giời ơi (mà thực chất kho bãi dek ai cho phép, văn phòng thì còn tạm chấp nhận được).... Còn để ở thì ngược lại, Luis không có 1 cửa gì để so.

Dek ai so sánh kiểu đó :D :P , có so thì may ra so giữa shophouse Gamuda vs Luis Hoàng Mai hoặc nhà liền kề Gelexia Riverside nó mới chuẩn, vi 3 thằng này công năng sử dụng nó same same :D :P. Văn phòng, công ty, kho bãi... đều khá ổn về mặt để xe cộ, bốc xếp hàng hóa...

Mà tính như vậy khéo mua béng nhà liền kề Gelexia Riverside là ngon nhất, sáng đi bộ sang công ty riêng và chiều lại đi bộ về nhà cũng được, giá lại hợp lý nhất trong 3 khu :D

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra các bác đang so sánh lệch pha bỏ mother ra, Gamuda Garden nếu để làm thuê văn phòng, kho bãi .. thì ối giời ơi (mà thực chất kho bãi dek ai cho phép, văn phòng thì còn tạm chấp nhận được).... Còn để ở thì ngược lại, Luis không có 1 cửa gì để so.

Dek ai so sánh kiểu đó :D :P , có so thì may ra so giữa shophouse Gamuda vs Luis Hoàng Mai hoặc nhà liền kề Gelexia Riverside nó mới chuẩn, vi 3 thằng này công năng sử dụng nó same same :D :P. Văn phòng, công ty, kho bãi... đều khá ổn về mặt để xe cộ, bốc xếp hàng hóa...

Mà tính như vậy khéo mua béng nhà liền kề Gelexia Riverside là ngon nhất, sáng đi bộ sang công ty riêng và chiều lại đi bộ về nhà cũng được, giá lại hợp lý nhất trong 3 khu :D
Thì em thấy toàn so với Louis mà?
Mà để ở thì còn thằng nào để so đâu? Chả lẽ đi so với... Vin? :D

congnguyen3004

Xe buýt
Group là "những người mua nhà ở..." mà các cụ. Em so để ở thôi chứ so đầu tư các kiểu thì so thế mịa nào đc. So đầu tư ngắn hạn và kinh doanh có khi khu mình còn đếch ăn đc thằng liền kề Gelexia. Bên đó dạo này kinh doanh thập cẩm nhộn nhịp phết.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Group là "những người mua nhà ở..." mà các cụ. Em so để ở thôi chứ so đầu tư các kiểu thì so thế mịa nào đc. So đầu tư ngắn hạn và kinh doanh có khi khu mình còn đếch ăn đc thằng liền kề Gelexia. Bên đó dạo này kinh doanh thập cẩm nhộn nhịp phết.
"Mua nhà ở" chứ không phải "mua nhà để ở".
Mà thế thì lại càng chẳng có gì để so.
Vì nếu để ở mà Ga lại kém hơn mấy khu mở nữa thì ai thèm mua? =))

Trạng thái
Thớt đang đóng