[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

danaminhtuan

Xe tải
Còn Cụ thì sao? Cụ có tiếc không? Em nhớ khi đó, em khuyên cụ không nên bán ST4, mà nên dứt khoát bán căn ở Timescity, chấp nhận lỗ thêm 100-200tr nữa chắc chắn sẽ trôi.
Tất nhiên là tiếc rồi em, bao nhiêu công lựa chọn và chạy lên chạy xuống ngắm nó thay đổi từng ngày, bao nhiêu công lên ý tưởng thiết kế, bố trí... Nhưng mà không theo được nên phải bỏ thôi, cố quá thì mệt lắm chứ không phải chuyện lãi hay lỗ em ơi

hoangvanlam

Đi bộ
Xin lỗi em nói hơi phũ nhưng trên những topic trên này chỉ toàn sales với những khách hàng thông thái. 1 khách mà có nhu cầu mua thì cả chục bạn sales nhảy vào chào cắt máu các kiểu. Từ sales cũ cứng cho đến những sales mới không thuộc dự án cũng nhảy vào xem với inbox các kiểu mà trình độ nhiều sales thì ngu nắm sản phẩm không vững cũng đòi nhảy vào đây. Chỉ khổ các em sales cứng bán hàng có tâm gặp mấy thằng khách khốn nạn đòi cắt máu công sức bao nhiêu vì áp lực doanh số lâu không bán đc hàng hoặc bị khách đòi cắt hết. Liệu được mấy cụ mấy mợ tham gia trên cái diễn đàn này mà không đòi cắt máu, tất nhiên vẫn có những cụ mợ làm việc rất chuẩn chỉ rõ ràng. Cho nên cụ mợ nào có nhu cầu mua ở Gamuda thì cứ tìm 1 sales uy tín lâu năm làm việc chuẩn mà mua đừng đăng lên trên này chỉ khiến nhiều sales chào các cụ mợ thêm mệt người thôi. Hoa hồng là công sức các em sales nó làm không làm giá nhà các cụ mợ đắt hơn đâu. Thân ái !

bocubau

Xe tăng
Xin lỗi em nói hơi phũ nhưng trên những topic trên này chỉ toàn sales với những khách hàng thông thái. 1 khách mà có nhu cầu mua thì cả chục bạn sales nhảy vào chào cắt máu các kiểu. Từ sales cũ cứn cho đến những sales mới không thuộc dự án cũng nhảy vào xem với inbox các kiểu mà trình độ nhiều sales thì ngu nắm sản phẩm không vững cũng đòi nhảy vào đây. Chỉ khổ các em sales cứng bán hàng có tâm gặp mấy thằng khách khốn nạn đòi cắt máu công sức bao nhiêu vì áp lực doanh số lâu không bán đc hàng hoặc bị khách đòi cắt hết. Liệu được mấy cụ mấy mợ tham gia trên cái diễn đàn này mà không đòi cắt máu, tất nhiên vẫn có những cụ mợ làm việc rất chuẩn chỉ rõ ràng. Cho nên cụ mợ nào có nhu cầu mua ở Gamuda thì cứ tìm 1 sales uy tín lâu năm làm việc chuẩn mà mua đừng đăng lên trên này chỉ khiến nhiều sales chào các cụ mợ thêm mệt người thôi. Hoa hồng là công sức các em sales nó làm không làm giá nhà các cụ mợ đắt hơn đâu. Thân ái !
Vod cụ. Chuẩn.

InnoG

Xe buýt
Các cụ cho hỏi từ Gamuda đi tới Keangnam có thuận tiện không nhỉ thời gian độ hết bao nhiêu phút. Tôi cũng đang ngắm ngía định mua 1 căn biệt thự chứ cũng thấy chan chán ở chung cư rồi. Định bụng chờ lô đất ở gần trung tâm hội nghị xây rồi mua cho nhà gần chỗ làm mà dự án đó lâu quá. Thêm nữa tầm 10-15 tỷ mua nhà ở đây thì được tầm bao nhiêu mét vuông tính luôn cả nhà và sân + vườn + cổng. Nhờ các cụ tư vấn giúp
Làm Kengnam cụ qua ngay bên dự án Khu ĐTM Hạ Đình 72 căn BT đơn lập bên em ngay 214 Nguyễn Xiển cách ngã tư Nguyễn Trãi - Nguyễn Xiển 500m nên qua chỗ làm tầm 10-15 phút, em đang còn 1 căn 162m2 xây dựng 80m2x3,5 tầng đã xong thô đang chờ hoàn thiện lấy sổ đỏ và quan trọng nhất là với số tiền của cụ là vừa đẹp. Cụ quan tâm PM em ĐT em sẽ thông tin cụ tỷ hơn nhé, thanks!

Chỉnh sửa cuối:
Xin lỗi em nói hơi phũ nhưng trên những topic trên này chỉ toàn sales với những khách hàng thông thái. 1 khách mà có nhu cầu mua thì cả chục bạn sales nhảy vào chào cắt máu các kiểu. Từ sales cũ cứng cho đến những sales mới không thuộc dự án cũng nhảy vào xem với inbox các kiểu mà trình độ nhiều sales thì ngu nắm sản phẩm không vững cũng đòi nhảy vào đây. Chỉ khổ các em sales cứng bán hàng có tâm gặp mấy thằng khách khốn nạn đòi cắt máu công sức bao nhiêu vì áp lực doanh số lâu không bán đc hàng hoặc bị khách đòi cắt hết. Liệu được mấy cụ mấy mợ tham gia trên cái diễn đàn này mà không đòi cắt máu, tất nhiên vẫn có những cụ mợ làm việc rất chuẩn chỉ rõ ràng. Cho nên cụ mợ nào có nhu cầu mua ở Gamuda thì cứ tìm 1 sales uy tín lâu năm làm việc chuẩn mà mua đừng đăng lên trên này chỉ khiến nhiều sales chào các cụ mợ thêm mệt người thôi. Hoa hồng là công sức các em sales nó làm không làm giá nhà các cụ mợ đắt hơn đâu. Thân ái !
chuẩn không cần chình

hadu

Xe tăng
E mua nhà, e ko ủng hộ việc cắt máu vì sale họ phải bỏ công sức để phục vụ khách, họ phải có hoa hồng. Vấn đề cắt máu cũng không phải do khách hàng. Họ thấy sale sẵn sàng cắt máu nên ko dại gì mà ko cắt. Có trách thì các cụ nên trách cách làm của CĐT, quản lý kiểu vớ vẩn khiến cho các sales cạnh tranh nhau không lành mạnh. Tóm lại các cụ đóng cửa bảo nhau thôi. Khách hàng luôn đúng. Đừng trách họ.

Tuanvh39

Xe buýt
Tất nhiên là tiếc rồi em, bao nhiêu công lựa chọn và chạy lên chạy xuống ngắm nó thay đổi từng ngày, bao nhiêu công lên ý tưởng thiết kế, bố trí... Nhưng mà không theo được nên phải bỏ thôi, cố quá thì mệt lắm chứ không phải chuyện lãi hay lỗ em ơi
Thiếu Cụ hàng xóm kém vui đấy ạ. :D

NVK2011

Xe buýt
Làm Kengnam cụ qua ngay bên dự án Khu ĐTM Hạ Đình 72 căn BT đơn lập bên em ngay 214 Nguyễn Xiển cách ngã tư Nguyễn Trãi - Nguyễn Xiển 500m nên qua chỗ làm tầm 10-15 phút, em đang còn 1 căn 162m2 xây dựng 80m2x3,5 tầng đã xong thô đang chờ hoàn thiện lấy sổ đỏ và quan trọng nhất là với số tiền của cụ là vừa đẹp. Cụ quan tâm PM em ĐT em sẽ thông tin cụ tỷ hơn nhé, thanks!

Khu này mà bỏ hơn chục tỏi ra thì em cũng không thích. Được mỗi cái là thích làm ngoại thất theo ý mình nhưng cảnh quan xung quanh chẳng ai chăm sóc, An ninh không đảm bảo.

tungkt

Xe tải
V

Vâng cám ơn cụ đã cho tôi thêm một gợi ý .Tôi và bà xã cũng đang muốn mua một căn biệt thự nhưng cũng còn đang cân nhắc chọn dự án nào để phù hợp với tiêu chí của gia đình đặt ra. Tài chính thì cũng ko quan trọng bằng việc chọn đc ngôi nhà theo ý muốn của gia đình. Tôi và bà xã luôn muốn 1 ngôi nhà có sân có vườn rộng 1 chút gần công viên,các tiện ích xã hội cũng như cơ sở hạ tầng thuận tiện cho việc đi làm nhanh chóng. Bà xã thì chọn Ecopark nhưng lại xa quá,tôi thì thích kiến trúc nhà như Gamuda nhưng các tiêu chí khác ở Gammuda chưa ưng cho lắm

Ms.Huyen

Xe tải
V
Vâng cám ơn cụ đã cho tôi thêm một gợi ý .Tôi và bà xã cũng đang muốn mua một căn biệt thự nhưng cũng còn đang cân nhắc chọn dự án nào để phù hợp với tiêu chí của gia đình đặt ra. Tài chính thì cũng ko quan trọng bằng việc chọn đc ngôi nhà theo ý muốn của gia đình. Tôi và bà xã luôn muốn 1 ngôi nhà có sân có vườn rộng 1 chút gần công viên,các tiện ích xã hội cũng như cơ sở hạ tầng thuận tiện cho việc đi làm nhanh chóng. Bà xã thì chọn Ecopark nhưng lại xa quá,tôi thì thích kiến trúc nhà như Gamuda nhưng các tiêu chí khác ở Gammuda chưa ưng cho lắm
Dự án Gamuda bên em hiện có 2 lối chính tiếp cận, thứ nhất là đường Vành đai 3 rất thuận tiện cho việc đi lại, lối thứ 2 là đường Tam Trinh thuận tiện đi lên Trung tâm thành phố, Timecity... Đường Tam Trinh hiện đang đc mở rộng, sau này mở rộng xong sẽ rất thuận tiện cho việc đi lại. Lối vào dự án từ đường Tam Trinh hiện đang là ngõ 885, từ giờ đến năm sau bên em sẽ làm con đường dự án 40m đi ra ngõ 727 Tam Trinh (con đường do Gamuda làm, sẽ xong trong năm 2018). Dự kiến dự án Gamuda sẽ có thêm con đường đâm thằng ra Lĩnh Nam (con đường này sẽ do Tân Hoàng Minh làm). Hiện tại, bên em đang có khu tiện ích Clubhouse gồm đầy đủ tiện ích như bể bơi, sân tenis, Gym, Spa, phòng bóng bàn, phòng tập Yoga, phòng xông hơi, sân bóng rổ (nhà mẫu Chung cư sẽ đập đi và xây thành sân bóng rổ). Ngoài ra còn chuỗi các nhà hàng khu Shophouse, siêu thị Fivimark tầng 1 Chung cư the two (khai trương tháng 3/2018) và khu trung tâm thương mại, khu công viên, trạm xăng, bệnh viện, khu dịch vụ và bãi đỗ xe ô tô (hình thành trong tương lai). Tiện ích và liên kết vùng bên em đang dần hoàn thiện. Hôm nào cụ ghé qua Gamuda chơi đi em sẽ tư vấn hết cho cụ ạ :D

Kia Sectra V

Xe tải
Cách đây khoảng 3 tháng, vc e đi xuống gaduma qua tam trinh. Đi mãi đi mãi, mà quang cảnh 2 bên đường thì càng đi càng chán. Gọi điện số hotline, mà thành coolline, chả ma nào nhấc máy, hôm sau cũng ko thấy gọi lại. Nản quá, vc e quay xe về.
Mấy tuần sau, vô tình 2vc e đi đường vành đai qua gaduma. E nhìn thấy nhiều căn lk và bt nhìn ngay ra nghĩa địa.

NVK2011

Xe buýt
Dãy nhà bác nhìn thấy trên đg v3 là shophouse đấy ạ. Nó nằm ngoài cùng, còn khu BTLK chính nằm trong có tường bao quanh, ko giáp cái ngĩa trang nào. Bác cứ thử vào hẳn trong thăm một vòng em đảm bảo v nhà bác thích ngay.

hoangvanlam

Đi bộ
E mua nhà, e ko ủng hộ việc cắt máu vì sale họ phải bỏ công sức để phục vụ khách, họ phải có hoa hồng. Vấn đề cắt máu cũng không phải do khách hàng. Họ thấy sale sẵn sàng cắt máu nên ko dại gì mà ko cắt. Có trách thì các cụ nên trách cách làm của CĐT, quản lý kiểu vớ vẩn khiến cho các sales cạnh tranh nhau không lành mạnh. Tóm lại các cụ đóng cửa bảo nhau thôi. Khách hàng luôn đúng. Đừng trách họ.
Vâng cụ nói chí phải..cũng là do ông chủ đầu tư bác ạ tuyển dụng 1 lượng sales rất đông vào không qua đào tạo bài bản đa số toàn sinh viên mới ra trường đã nhận vào làm luôn kinh nghiệm kỹ năng sống chưa có mà đã tư vấn bán nhà e nghĩ hơi khó. Đội marketing thì truyền thông kém thiếu sự bài bản chuyên nghiệp + đội sales yếu kém dẫn đến kết quả kinh doanh không như kỳ vọng của bên cty mẹ bên Malay cũng như chưa nhiều khách hàng biết đến Gamuda. Em nghĩ Gamuda cần phải thay đổi từ khâu tuyển dụng sales + thay đổi cách truyền thông marketing năng động sáng tạo hơn như vậy các khách hàng sẽ biết đến Gamuda nhiều hơn cũng như thay đổi hình ảnh sales trong mắt khách hàng

T.arc

Xe tải
Có cái nghĩa trang gần botanic ,khu đất xây bệnh viên ấy. Mà e ứ quan tâm. Nghĩa trang có người nhang khói thì kô vấn đề gì?nếu nói nghĩa trang thì sao sanh đc bằng bên Vin riverside. :))
Dãy nhà bác nhìn thấy trên đg v3 là shophouse đấy ạ. Nó nằm ngoài cùng, còn khu BTLK chính nằm trong có tường bao quanh, ko giáp cái ngĩa trang nào. Bác cứ thử vào hẳn trong thăm một vòng em đảm bảo v nhà bác thích ngay.

Ms.Huyen

Xe tải
Cách đây khoảng 3 tháng, vc e đi xuống gaduma qua tam trinh. Đi mãi đi mãi, mà quang cảnh 2 bên đường thì càng đi càng chán. Gọi điện số hotline, mà thành coolline, chả ma nào nhấc máy, hôm sau cũng ko thấy gọi lại. Nản quá, vc e quay xe về.
Mấy tuần sau, vô tình 2vc e đi đường vành đai qua gaduma. E nhìn thấy nhiều căn lk và bt nhìn ngay ra nghĩa địa.
Đó là khu shophouse cụ ạ. Bt và lk ở phía bên trong cụ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng