[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

couto_hung

Xe tăng
Gamuda - Parkcity 2 chủ đầu tư cùng xuất xứ Malaysia nhưng tầm nhìn chiến lược và cách triển khai hoàn toàn khác nhau.
Parkcity theo đuổi chiến lược xây dựng phân khúc BĐS cao cấp, cung cấp cho khách hàng những sản phẩm thực sự đẳng cấp với khu BTLK biệt lập và clubhouse riêng. Cũng trải qua giai đoạn khó khăn của thị trường BĐS như Gamuda nhưng Parkcity vẫn kiên trì theo đuổi chiến lược này. Và thực tế cho thấy họ đã thành công. Mặc dù ở vị trí xa trung tâm hơn Gamuda nhưng sản phẩm Parkcity luôn được đánh giá cao hơn, đẳng cấp hơn, hàng bán cũng không chật vật như Gamuda.
Gamuda ban đầu cũng định vị sản phẩm ở phân khúc cao cấp nhưng trải qua giai đoạn thị trường khó khăn, họ không còn giữ vững được quan điểm chiến lược này. Các sản phẩm càng về sau càng kém hơn, mặt tiền bé hơn, tiện ích không có gì thêm. Có lẽ đội ngũ tư vấn người Việt đã bơm vào đầu lãnh đạo những ý kiến tư vấn tồi tệ, sản phẩm đầu ra chỉ quan tâm đến vấn đề làm sao để “vừa khuôn tiền”, để bán chạy mà quên đi tính nhất quán trong quy hoạch với phân khúc cao cấp đã định vị từ đầu. Đỉnh điểm là việc Gamuda tung ra thiết kế dự kiến cho khu ST5, một thiết kế có thể làm phá vỡ quy hoạch của cả khu thấp tầng, thể hiện sự ấu trĩ, tầm nhìn ngắn của lãnh đạo Gamuda Land.
Nếu tung ra sản phẩm này, tôi không biết Gamuda có thể bán tốt hay không nhưng có một điều chắc chắn họ sẽ THẤT BẠI đó chính là mất đi lòng tin của cư dân và khách hàng. Tôi đã mua nhà ở Gamuda vì vị trí phù hợp với công việc của tôi và vì tin tưởng CĐT có đủ tầm để xây dựng một KĐT đẳng cấp. Đến thời điểm này có thể khẳng định tôi đã SAI khi đặt lòng tin vào Gamuda Land. Tôi có thể ở hoặc bán căn nhà đã mua, điều đó đơn giản và không quan trọng lắm với tôi. Nhưng chắc chắn chúng tôi, những cư dân và khách hàng sẽ làm mọi biện pháp để bảo vệ quyền lợi của mình.
từ lâu e đã bảo lưu quan điểm cđt Garmuda giẻ rách mà

đã có 1 khu đất lớn, làm ì ạch 2 chục năm o ra cái thể thống cống rãnh gì, a Vova chỉ cần 7 năm biến Time thành khu đô thị số 1

cơ bản là vấn đề nhân lực của Gar kém, Gar KO CÓ NHÂN TÀI

Tuanvh39

Xe buýt

đã có 1 khu đất lớn, làm ì ạch 2 chục năm o ra cái thể thống cống rãnh gì, a Vova chỉ cần 7 năm biến Time thành khu đô thị số 1

Giờ lại mờ mắt vì tham cái lợi nhỏ ngắn hạn, từ bỏ chiến lược đã mất bao thời gian theo đuổi. Thực tế cho thấy cứ xây như ST3, ST4 căn tiêu chuẩn bán cũng rất tốt thời gian qua, hiện k có hàng để bán. Giờ làm nhà nhỏ, manh mún không ra một cái thể thống gì, nhất là hàng ngày nó đập vào mắt các Cụ mua song lập SD5 và đơn lập.

Ms.Huyen

Xe tải

Đã có thông tin chính thức đâu mà cụ dìm Gamuda thế, em biết CĐT nước ngoài nên sẽ có nhiều cái không thể bằng được CĐT trong nước đặc biệt là CĐT có tiếng như Vin. Đúng là Ga vẫn còn kém vẫn còn phải học tập nhiều dự án khác nhưng Ga đã và đang rất cố gắng rồi cụ ạ. Cụ bảo Ga giẻ rách và ko có nhân tài em nghĩ cụ nên chờ, kết luận bây giờ không phải là quá sớm sao cụ?
Trân trọng!

Tuanvh39

Xe buýt
Chiều qua, mình đưa kiến trúc sư xuống để khảo sát thiết kế hoàn thiện nhà. Trong lúc đợi ở cổng, gặp 2 vợ chồng tầm U60, hỏi mình lối vào tìm hiểu dự án nhà liền kề sắp ra. Khi nói chuyện mới biết, họ vừa xuống Dự án của Cụ Thản xong, giờ qua đây tìm hiểu tiếp. Chẳng lẽ Gamuda Gardens mà chúng tôi từng kỳ vọng giờ lại thế này sao. Ôi, nghe câu này, mình buồn từ hôm qua tới giờ.

LePower

Xe buýt
Chỉ cần nhìn mấy cái hàng rào, mấy cái ô cỏ cắt tỉa, cây trồng gần cổng , đường đi là biết CĐT có năng lực quản lý và có thực sự muốn nâng tầm sản phẩm của mình hay không?

686

Đi bộ
Một số cụ đẩy hàng xong quay sang dìm hàng để dễ ôm tiếp! Một số cò chỗ khác tranh thủ tát theo mưa! Nói chung thì tiền nào của ấy thoai!
Chả ai ngô ngọng j ở đây cả!

Chỉnh sửa cuối:

Ms.Huyen

Xe tải
Báo với các cụ giữa tháng 12 CĐT sẽ mở bán ST5 các cụ à.

hadu

Xe tăng
Nếu CĐT làm theo bản vẽ dự kiến, tăng mật độ và dân số thì anh nghĩ Huyền nên xóa thớt này đi em ạ. Chẳng ai chơi với CĐT không coi quyền lợi của cư dân ra gì như Gamuda Land. Nên lập thớt mới để bán hàng cho những người mới, bọn anh sẽ không ý kiến gì, không làm gì ảnh hưởng đến nồi cơm của các sales. Còn trong thớt này có quá nhiều thông tin cũ rồi, người mới vào đọc lại tưởng cư dân yêu Gamuda lắm:D

Chỉnh sửa cuối:

Tuanvh39

Xe buýt
Nếu CĐT làm theo bản vẽ dự kiến, tăng mật độ và dân số thì anh nghĩ Huyền nên xóa thớt này đi em ạ. Chẳng ai chơi với CĐT không coi quyền lợi của cư dân ra gì như Gamuda Land. Nên lập thớt mới để bán hàng cho những người mới, bọn anh sẽ không ý kiến gì, không làm gì ảnh hưởng đến nồi cơm của các sales. Còn trong thớt này có quá nhiều thông tin cũ rồi, người mới vào đọc lại tưởng cư dân yêu Gamuda lắm:D
Nếu vẫn làm gần 400 căn như dự kiến, thì anh cũng không giới thiệu bạn bè, người thân mua nữa, cũng không vào thớt này post bài để làm ảnh hưởng đến việc bán hàng của em Huyền.

Đúng rồi cũng nên đóng cái thớt này được rồi vì dù sao nó cũng được nhiều hơn kỳ vọng của em Huyền rồi. ST3 và ST4 đã bán xong, bây giờ ra hàng mới nếu em Huyền vẫn để thì quyền lợi của các cụ mua trước sẽ bị anh hưởng và như thế sẽ không tốt cho việc bán ST5. Sẽ rất khó bán nếu thấy các cụ mua trước đang sôi lên vì quyền lợi bị anh hưởng và biết đâu qua thớt này các cụ ấy lại tập hợp nhau khiếu nại hoặc kiện cáo lùm xùm. Năm ngoái lúc cư dân treo bằng rôn phản đối đường đi chung anh cũng bị một phen thót tìm vì Gamuda dân tình rao cắt lỗ, mấy mà vừa rồi cũng bán xong lãi được năm trăm. Anh đang định bên em có hàng mới thì vào lại những thấy các cụ ST 3 và 4 đang sôi sục thế này có khi cũng phải tính lại

Nói như cụ thì các cụ khác mua rồi, đã và đang ở Gamuda thì cũng bị rơi não ah. May mà cụ ẩn thân không thì cụ xác định rồi ý chứ kkkkk

Nếu vẫn làm gần 400 căn như dự kiến, thì anh cũng không giới thiệu bạn bè, người thân mua nữa, cũng không vào thớt này post bài để làm ảnh hưởng đến việc bán hàng của em Huyền.
em lại nghĩ khác cụ. chương trình cụ nào đưa ra con 386 nếu tính đủ là 396 lại tốt cho em Huyền nhiều chứ. Đây chỉ là kiểu làm thị trường thôi. Hy vọng rồi sau đó thất vọng lên cao trào rồi lại hơn cả kỳ vọng. ôi việt nam \:D/\:D/\:D/\:D/

Tuanvh39

Xe buýt
Đúng rồi cũng nên đóng cái thớt này được rồi vì dù sao nó cũng được nhiều hơn kỳ vọng của em Huyền rồi. ST3 và ST4 đã bán xong, bây giờ ra hàng mới nếu em Huyền vẫn để thì quyền lợi của các cụ mua trước sẽ bị anh hưởng và như thế sẽ không tốt cho việc bán ST5. Sẽ rất khó bán nếu thấy các cụ mua trước đang sôi lên vì quyền lợi bị anh hưởng và biết đâu qua thớt này các cụ ấy lại tập hợp nhau khiếu nại hoặc kiện cáo lùm xùm. Năm ngoái lúc cư dân treo bằng rôn phản đối đường đi chung anh cũng bị một phen thót tìm vì Gamuda dân tình rao cắt lỗ, mấy mà vừa rồi cũng bán xong lãi được năm trăm. Anh đang định bên em có hàng mới thì vào lại những thấy các cụ ST 3 và 4 đang sôi sục thế này có khi cũng phải tính lại
Toàn bộ cư dân thấp tầng đang rất bức xúc chứ không chỉ ST3, ST4. Họ sẽ không để yên Cụ à.

hadu

Xe tăng
em lại nghĩ khác cụ. chương trình cụ nào đưa ra con 386 nếu tính đủ là 396 lại tốt cho em Huyền nhiều chứ. Đây chỉ là kiểu làm thị trường thôi. Hy vọng rồi sau đó thất vọng lên cao trào rồi lại hơn cả kỳ vọng. ôi việt nam \:D/\:D/\:D/\:D/
Về đầu tư thì mua trước vẫn lãi ok mà cụ. Đoạn sau này chắc chắn Ga bán giá cao. Em đang nói ở góc độ người mua để ở. Anh em mua đầu tư bây giờ thích bán lúc nào chẳng có lãi. Để bán hết hàng có khi còn lãi nhiều.

Toàn bộ cư dân thấp tầng đang rất bức xúc chứ không chỉ ST3, ST4. Họ sẽ không để yên Cụ à.
Thật ra thì cũng chỉ là tin hóng thôi cụ ơi đã có gì chính thức đâu, các cụ bức xúc sớm quá. Mà theo mình thấy nếu họ ra ST5 như này thì có khi các cụ lại lợi chứ có thiệt gì đâu, những ai chốt lãi sớm như mình mới thấy tiếc chứ các cụ ở lại kiểu gì vài năm nữa chả lãi được vài tỷ

banbuongiayvnxk

Xe tải
Chính chủ bán căn TC ST4 hướng Nam giá 7ty8

Thật ra thì cũng chỉ là tin hóng thôi cụ ơi đã có gì chính thức đâu, các cụ bức xúc sớm quá. Mà theo mình thấy nếu họ ra ST5 như này thì có khi các cụ lại lợi chứ có thiệt gì đâu, những ai chốt lãi sớm như mình mới thấy tiếc chứ các cụ ở lại kiểu gì vài năm nữa chả lãi được vài tỷ
Nếu ST5 chia nhỏ ra thành 3-4 khu chia nhỏ ra thành ST5, ST6, ST7 chắc chẳng cụ nào kêu đâu. :D Hôm trước em thấy có thớt ST5 chắc là bước thăm dò thị trường của các bạn sale thế mà các cụ ở đây đã nhốn nháo như cái chợ vỡ khi chưa có thông tin gì chính thức của chủ đầu tư ạ. Đến hài các cụ ạ. Các cụ chờ ngày 10/12/2017 nhé.

nvhai1999

Xe hơi
Có cụ nào quan tâm căn tiêu chuẩn hướng Nam, view rất thoáng, cách công viên 30m thì alo em

nvhai1999

Xe hơi
Nếu chia như cụ nêu lại đẹp vì ít nhất giữa các khu cũng có công viên
Nếu ST5 chia nhỏ ra thành 3-4 khu chia nhỏ ra thành ST5, ST6, ST7 chắc chẳng cụ nào kêu đâu. :D Hôm trước em thấy có thớt ST5 chắc là bước thăm dò thị trường của các bạn sale thế mà các cụ ở đây đã nhốn nháo như cái chợ vỡ khi chưa có thông tin gì chính thức của chủ đầu tư ạ. Đến hài các cụ ạ. Các cụ chờ ngày 10/12/2017 nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng