[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

congnguyen3004

Xe tải
Xem video thì chỉ nói hoàn thiện 1/2 nhưng trên có cụ nào post ảnh tháo dỡ cái xưởng cơ khí Tây Hà Nội ( nằm phía bên kia ) là sao nhỉ? Hoang mang tột độ 😆

Tommy Beelas

Xe máy
"Trước mắt Gamuda đã hoàn thành 1 nửa đoạn đường .... bây (base - nền) để phục vụ thi công BV dã chiến và 1 nửa đoạn đường sẽ được hoàn thiện để phục vụ cho chuyên chở bệnh nhân"

Như vậy có lẽ Ga hoàn thành phần nền móng cả 2 bên, nhưng chỉ hoàn thiện 1 bên ngon nghẻ, còn 1 bên làm nền xong để chờ đó cho xe vật liệu xe xây dựng các kiểu đi ra đi vào BV & có thể còn dự phòng cho cả công trình xây dựng bên trong (Tân Hoàng Minh chẳng hạn).

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Xem video Bà Trang Gamuda nói:
- (1) Trước mắt Gamuda đã hoàn thiện 1/2 đường (base) để phục vụ THI CÔNG bv dã chiến - chính là lane đường đã làm và rải tạm đá năm 2019 để đi tạm.
- (2) Bây giờ làm 1/2 lane đường để phục vụ xe đưa bệnh nhân vào viện - chính là lane duong trên cống hộp đang thảm nhựa.
- Không thấy nói đến (1) sau có tiếp tục hoàn thiện nốt cho đủ 30m không ?
- Trong video cũng thấy đang tháo dỡ nhà xưởng khung sắt đầu ngõ 727
- Theo ý kiến e có thể đến ngày 25/8 chỉ hoàn thiện 1/2 đg để đi vào bệnh viện; Gamuda sẽ tiếp tục làm nốt 1/2 đg kia và sau hoàn thành 100% đg mới kết nối vào đoạn đi sang ST5 - nhưng sẽ đi riêng 2 đg - 1/2 đg chỉ cho xe ra/vao bệnh viện; 1/2 đg còn lại đê dân cư đi.
Hiện cống hộp đầu ngõ 727 đang đan sắt chuẩn bị đổ bê tông, khả năng 10 ngày nữa đã đi được chưa ?
Nếu thế thị dự kiến hết tháng 9 hoặc sang tháng 10 sẽ làm xong nốt 1/2 đương còn lại
Ý các cụ thế nào ?

hahaha111

Xe máy
- (1) Trước mắt Gamuda đã hoàn thiện 1/2 đường (base) để phục vụ THI CÔNG bv dã chiến - chính là lane đường đã làm và rải tạm đá năm 2019 để đi tạm.
- (2) Bây giờ làm 1/2 lane đường để phục vụ xe đưa bệnh nhân vào viện - chính là lane duong trên cống hộp đang thảm nhựa.
- Theo ý kiến e có thể đến ngày 25/8 chỉ hoàn thiện 1/2 đg để đi vào bệnh viện; Gamuda sẽ tiếp tục làm nốt 1/2 đg kia và sau hoàn thành 100% đg mới kết nối vào đoạn đi sang ST5 - nhưng sẽ đi riêng 2 đg - 1/2 đg chỉ cho xe ra/vao bệnh viện; 1/2 đg còn lại đê dân cư đi.
Hiện cống hộp đầu ngõ 727 đang đan sắt chuẩn bị đổ bê tông, khả năng 10 ngày nữa đã đi được chưa ?
Nếu thế thị dự kiến hết tháng 9 hoặc sang tháng 10 sẽ làm xong nốt 1/2 đương còn lại
Ý các cụ thế nào ?
Em đoán làm 1/2 đường ngon thôi. Còn lại thì đến mùa quýt

congnguyen3004

Xe tải
Ý các cụ thế nào ?
em giống ý cụ. Nếu chỉ làm 1/2 lane thì chắc chưa làm cứng cái xưởng cơ khí Tây Hà Nội. Mà giờ còn lý do mẹ gì để trì hoãn ko làm nốt cái 727 đâu nhỉ? Vụ này mà ko thực hiện cả lane thì đợt tới phải gào lên với Ga mới đc.

xuan vinh

Xe máy
Gamuda cũng đang muốn lấy điểm với dư luận và liên thông khu Ga Garden với Ga City, vậy nên nó cũng không muốn chậm trễ tuyến 727 này đâu. 25/8 hoàn thành 1/2 đường + 1/2 base + giải toả xong xuôi là thành công quá mức mong đợi của em rồi. Việc hoàn thiện lớp mặt 1/2 đường cũng không quá lâu đâu.

Natahe

Xe máy
Theo em thì GA phải làm hết vì có sự chỉ đạo từ thành uỷ xuống rồi, k tự nhiên mà cái xưởng cơ khi đầu ngõ 727 phải tức tốc dọn đi đáu. Khánh thành bệnh viện chắc chắn có cả TW và bộ ban ngành về dự, có khi đoạn từ cầu Đền Lừ về 727 cũng dc thảm nhựa mới cũng nên :)

hahaha111

Xe máy
Theo em thì GA phải làm hết vì có sự chỉ đạo từ thành uỷ xuống rồi, k tự nhiên mà cái xưởng cơ khi đầu ngõ 727 phải tức tốc dọn đi đáu. Khánh thành bệnh viện chắc chắn có cả TW và bộ ban ngành về dự, có khi đoạn từ cầu Đền Lừ về 727 cũng dc thảm nhựa mới cũng nên :)
Ga làm 1 nữa cũng chả ai trách được. Ga nó sẽ lại chờ khi nào dỡ bỏ bệnh viện dã chiến thì mới tiếp tục thi công nửa đường còn lại đấy. Đấy là best case, còn không các cụ cứ nhìn cái đường song song với st5, nó làm 1 nửa đường thôi, bên kia là cống với trồng rau trông vẫn nham nhở.

Chỉnh sửa cuối:

Troy

Xe tải
Gamuda cũng đang muốn lấy điểm với dư luận và liên thông khu Ga Garden với Ga City, vậy nên nó cũng không muốn chậm trễ tuyến 727 này đâu. 25/8 hoàn thành 1/2 đường + 1/2 base + giải toả xong xuôi là thành công quá mức mong đợi của em rồi. Việc hoàn thiện lớp mặt 1/2 đường cũng không quá lâu đâu.
Thông Garden với City là như nào hả cụ.

Hồi trước em có nghe sale giới thiệu có 1 cây cầu chạy cắt bên trên VĐ3 nối Garden sang phía công viên. Ý cụ là liên thông cái này à?

Được gửi từ iPhone - Otofun

xuan vinh

Xe máy
Thông Garden với City là như nào hả cụ.

Hồi trước em có nghe sale giới thiệu có 1 cây cầu chạy cắt bên trên VĐ3 nối Garden sang phía công viên. Ý cụ là liên thông cái này à?

Ý e là nối sang khu B. E nhầm chút. Mà nhìn quy hoạch thành phố đúng là có đường vắt qua Vđ3 thật cụ ạ

Hatinhnghean

Xe máy
E nghĩ làm tạm cho cái BV dã chiến thôi ạ :) Cơ bản BV thì cũng chỉ tạm thời, nay mai hết dịch lại gỡ bỏ. Ông Ga ko làm hết đâu ạ, làm thì đã làm rồi.

xuan vinh

Xe máy
E nghĩ làm tạm cho cái BV dã chiến thôi ạ :) Cơ bản BV thì cũng chỉ tạm thời, nay mai hết dịch lại gỡ bỏ. Ông Ga ko làm hết đâu ạ, làm thì đã làm rồi.
Đường này thuộc trách nhiệm của Ga. Họ làm nhanh bàn giao TP cho hết trách nhiệm, chứ chây ì thì cũng có thoát được đâu. Lại còn tạo cớ cho cư dân đấu tranh rùm beng nữa chứ

lamien

Xe buýt
Vãi toàn các cụ tự sướng. Em ở Cầu Giấy xuống nhà bạn ở Gamuda mà đi cái đường Tam Trinh lầy lội, qua cái ngõ chật hẹp dân xung quanh thì không hổ danh là khu vực ổ chuột của TP. Nhà thì xây kiểu dân ăn bốc, đất rộng mà thiếu phòng công năng. Nó phản ánh vào giá hết rồi. Em nơi khác đến trái chiều lên các cụ cứ ném đá thoải mái ạ.

congnguyen3004

Xe tải
Em thấy trải ra cả đoạn. Viện dã chiến trồng cây làm gì bác
Vẫn phải có tí cây xanh cho đỡ u ám chứ cụ. Ảnh dự án cũng xịn sò mà nhiều cây quanh. Con đường phía trước cái nhà mái xanh blue kia là đường mương Trần Phú luôn đó.

congnguyen3004

Xe tải
Vãi toàn các cụ tự sướng. Em ở Cầu Giấy xuống nhà bạn ở Gamuda mà đi cái đường Tam Trinh lầy lội, qua cái ngõ chật hẹp dân xung quanh thì không hổ danh là khu vực ổ chuột của TP. Nhà thì xây kiểu dân ăn bốc, đất rộng mà thiếu phòng công năng. Nó phản ánh vào giá hết rồi. Em nơi khác đến trái chiều lên các cụ cứ ném đá thoải mái ạ.
Em cũng toàn ăn bốc nên em ở đây chắc là đúng rồi. Cầu Giấy cụ toàn ăn thìa và dĩa à?

Tommy Beelas

Xe máy
Lầy lội nó mới có giá 120-130 chứ cụ. Nếu Tam Trinh mà ngon nghẻ thì nó đã 200-300.

Trạng thái
Thớt đang đóng