[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

hahaha111

Xe máy
Em nghĩ chúng ta cứ chụp ảnh khu mình rồi up lên đây chứ cũng ko cần phải giải thích nhiều thế nào là đáng sống hay đáng tiền. Trước giờ quá nhiều post nói về điểm chưa được của Ga rồi, em nghe đi nghe lại phát chán. Nên em xin đề xuất hãy post ảnh như cụ chuyengiaxe ở trên rồi các thánh chê thì cứ chê :D

tasx

Xe tăng
Gớm nữa, em hay vào đánh cầu lông với mấy ông trong đấy, có thấy ông đếch nào mong giá nhà X10 như cụ? :))
Toàn buông gọn lỏn "chắc giờ phải tăng rồi", giá nhà mình bây giờ bao nhiêu còn chả biết.
Đơn giản là các ông ấy thiếu cha gì đất, chả ai chăm chăm bán nhà mình như các cụ đâu. Đầu tư đất, bds kinh doanh khai thác dc, đếch ai 'giá Ga đang quá rẻ, các cụ nên ôm thêm' :))
Thôi thì em cũng chúc các cụ mau bán nhà thu lời X2, X3 vậy :))
À, ra thế. Chắc do Cụ nhạy cảm quá thôi. Cụ ở chưa ? Em thì chẳng còn ở Ga cũng lâu rồi, nhưng người nhà vẫn ở đấy từ lúc Ga là cái góc tí hoẻn Botanic đến giờ. Em còn hơi ngạc nhiên là giá Ga đợt rồi tăng hơi nhanh :)). Nói là việc của nói, nhiều khi nói ra cho có tí niềm vui, căng thẳng với việc người khác nói (không liên quan) thì lắm tiền cũng đâu Sướng được phỏng Cụ.

686

Đi bộ
Thôi kệ các cụ tranh luận, với em Ga vẫn là nhất, chống dịch, làm việc ở nhà thi thoảng lượn lờ xung quanh nhà ngắm cỏ cây hoa lá, cái hay của Gamuda là nhiều công viên nhỏ quanh nhà. Cái này là điểm khác biệt so với các CĐT còn lại.

Ga còn nhiều view đẹp nữa mà các cụ! Chỗ này là cv cạnh ST3-ST4!:) nhà e may mắn mở cửa sổ là có đc cái view này! :))

hahaha111

Xe máy
Ngày xưa ở trên phố em rất ghét mùa hè và mùa đông, nhưng từ khi chuyển về Ga em lại yêu 4 mùa :D

Jerrrry

Xe tải
Cụ nghĩ thiển cận quá, các cụ có tiền họ xem chán, các cụ mua ở Ga đều thuộc loại tinh hoa, ở đây tui tải lên là mang tính cập nhật thông tin
Dân Ga cũng có tiền nhưng tinh hoa thì còn lâu mới tới. Biệt thự Hà Đông, Từ Liêm, Cầu Giấy, Thanh Xuân, Long Biên toàn vài triệu đô trở lên còn chưa đc gọi là tinh hoa nha cụ. Tinh hoa ở Tây Hồ toàn ở biệt thự vài chục triêu usd, nền tảng học vấn, am hiểu nghệ thuật....rất cao và trải qua nhiều đời mới đc

HungZoo

Xe đạp
Dân Ga cũng có tiền nhưng tinh hoa thì còn lâu mới tới. Biệt thự Hà Đông, Từ Liêm, Cầu Giấy, Thanh Xuân, Long Biên toàn vài triệu đô trở lên còn chưa đc gọi là tinh hoa nha cụ. Tinh hoa ở Tây Hồ toàn ở biệt thự vài chục triêu usd, nền tảng học vấn, am hiểu nghệ thuật....rất cao và trải qua nhiều đời mới đc
Vâng cụ, câu chữ thôi cụ, họ cũng là những người có điều kiện, có hiểu biết nên mua bán cũng xem xét kỹ, và chọn khu đô thị đáng sống khi về Ga

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Thôi bớt bớt đi cái, tôi lạ gì starlake mà bày đặt tinh hoa với chả học vấn, nghệ thuật. Thằng nào nhiều tiền thì mua được, không chủ doanh nghiệp thì là quan, chứ liên quan chó gì học vấn với chả nghệ thuật. Tinh với chả hoa, Cười ỉa =))

Jerrrry

Xe tải
Thôi bớt bớt đi cái, tôi lạ gì starlake mà bày đặt tinh hoa với chả học vấn, nghệ thuật. Thằng nào nhiều tiền thì mua được, không chủ doanh nghiệp thì là quan, chứ liên quan chó gì học vấn với chả nghệ thuật. Tinh với chả hoa, Cười ỉa =))
Cụ chả biết éo gì về giới tinh hoa. Tinh hoa chỉ đếm trên đầu ngón tay. Ko phải có tiền mà là tinh hoa. Sau gp miền Nam họ bị đi cải tạo hoặc ra nước ngoài gần hết, số ít ở mạn Hồ Tây.

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chả biết éo gì về giới tinh hoa. Tinh hoa chỉ đếm trên đầu ngón tay. Ko phải có tiền mà là tinh hoa. Sau gp miền Nam họ bị đi cải tạo hoặc ra nước ngoài gần hết, số ít ở mạn Hồ Tây.
Ừ tinh hoa thì cũng đến Nhung 17, Kiên là cùng chứ mấy =)) Toàn người học vấn cao, am hiểu nghệ thuật. Mà ông có biết vài chục triệu đô quy ra bao nhiêu tiền Việt không mà chém ác thế? ;))

hahaha111

Xe máy
Thôi cụ ơi cụ chém ít thôi nghe thối quá, tinh với chả hoa. Tinh hoa họ đíu ở vn đâu, chứ đừng nói Hồ Tây =))

Jerrrry

Xe tải
Ừ tinh hoa thì cũng đến Nhung 17, Kiên là cùng chứ mấy =)) Toàn người học vấn cao, am hiểu nghệ thuật. Mà ông có biết vài chục triệu đô quy ra bao nhiêu tiền Việt không mà chém ác thế? ;))
tứ trụ còn chưa đc gọi là tinh hoa, kiên bạc tuổi tí. Ít nhất 3 đời nghe cu.

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
tứ trụ còn chưa đc gọi là tinh hoa, kiên bạc tuổi tí. Ít nhất 3 đời nghe cu.
Thế cơ à =)) Thế tinh hoa là ai, biệt thự mấy chục triệu đô, mấy trăm tỷ mấy nghìn tỷ là ai cụ kể đi cái, nhìn thấy lần nào chưa hay lại nói phét? =)) Có khi ông Vượng ông Long cũng không thuộc tinh hoa đâu nhỉ?

Pilota

Xe điện
Trời oi nồng nên khiến cho một vài cụ có suy nghĩ khác biệt thật. :))

Hết chuyện nhà cửa, giá rổ; Giờ lại bàn đến tri thức, học vấn, rồi tinh với chả hoa. Ha ha!

Bibep

Xe buýt
Thôi thôi các cụ, group for fun mà, bao giờ thớt này đến page 1.000 thì mợ Huyền cho lập thớt mới nhỉ?

autoGA12A

Xe hơi
Thời tiết nắng nóng mưa thất thường, chủ để nhạy cảm em phải google tìm hiểu xem tinh hoa là cái gì, cứ tưởng là cái ở trên bông hoa. Đọc cái dưới này thì không thấy liên quan nhiều tới nghệ thuật hay học vấn, nhưng có nói đến trí tuệ và sự giàu có.

"Chủ nghĩa tinh hoa là niềm tin cho rằng những cá nhân tạo nên một tầng lớp ưu tú — một nhóm chọn lọc những người có phẩm chất nội tại, trí tuệ cao, giàu có, kỹ năng hoặc kinh nghiệm đặc biệt — có nhiều khả năng đóng góp cho toàn xã hội hơn và do đó xứng đáng có ảnh hưởng hoặc quyền hạn lớn hơn so với những người khác. Thuật ngữ chủ nghĩa tinh hoa có thể được sử dụng để mô tả một tình huống trong đó quyền lực tập trung vào tay một số ít người. Các phe đối lập của chủ nghĩa tinh hoa bao gồm chủ nghĩa chống tinh hoa, chủ nghĩa quân bình, chủ nghĩa dân túylý thuyết chính trị của chủ nghĩa đa nguyên. "

Loss1982

Xe buýt
Thời tiết nắng nóng mưa thất thường, chủ để nhạy cảm em phải google tìm hiểu xem tinh hoa là cái gì, cứ tưởng là cái ở trên bông hoa. Đọc cái dưới này thì không thấy liên quan nhiều tới nghệ thuật hay học vấn, nhưng có nói đến trí tuệ và sự giàu có.

"Chủ nghĩa tinh hoa là niềm tin cho rằng những cá nhân tạo nên một tầng lớp ưu tú — một nhóm chọn lọc những người có phẩm chất nội tại, trí tuệ cao, giàu có, kỹ năng hoặc kinh nghiệm đặc biệt — có nhiều khả năng đóng góp cho toàn xã hội hơn và do đó xứng đáng có ảnh hưởng hoặc quyền hạn lớn hơn so với những người khác. Thuật ngữ chủ nghĩa tinh hoa có thể được sử dụng để mô tả một tình huống trong đó quyền lực tập trung vào tay một số ít người. Các phe đối lập của chủ nghĩa tinh hoa bao gồm chủ nghĩa chống tinh hoa, chủ nghĩa quân bình, chủ nghĩa dân túylý thuyết chính trị của chủ nghĩa đa nguyên. "
1 đời cũng có thể làm giàu được. Nhưng muốn sang quý thì phải 3 đời. Trí tuệ, sang quý, nền tảng tri thức ngoài chuyên môn chính như các môn nghệ thuật, phong cách sống ...mới làm nên lớp tinh hoa. Họ bị cách mạng vô sản làm triệt tiêu mất rồi.

xuan vinh

Xe máy
1 đời cũng có thể làm giàu được. Nhưng muốn sang quý thì phải 3 đời. Trí tuệ, sang quý, nền tảng tri thức ngoài chuyên môn chính như các môn nghệ thuật, phong cách sống ...mới làm nên lớp tinh hoa. Họ bị cách mạng vô sản làm triệt tiêu mất rồi.
Méo ai kiểm duyệt được 3 đời nhà các cụ mà sang với quý. Hỏi ai là tinh hoa thì chả thấy ai trả lời. Thôi, các cụ quay lại chủ đề tự sướng với Ga đi cho vui

tung1311 .

Xe container
Cụ nói đúng hết. Để đạt đến ngưỡng danh gia quý tộc thì cần 1 nền tảng tốt, tiền không phải thước đo đầu tiên.
Nhưng xã hội giờ phát triển, văn minh, mấy ai quan tâm hay đề cao mấy cái này nữa đâu. Như hoàng gia Anh giờ cũng mang tính biểu tượng, người ta quan tâm đến các gương mặt khác nhiều hơn như Bill, Elon, Warren.....(không phải chỉ bởi họ giầu mà vì lối sống, cách nghĩ,....)

Trạng thái
Thớt đang đóng