[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

Đào Tử Thi

Xe container
Đây là loại ST1 trong khu Botanic, xây đầu tiên, nhà quá bé, giá giờ rẻ nhất khu.

Cơi nới, cải tạo để đáp ứng nhu cầu sinh hoạt là nhu cầu chính đáng của người dân. Tuy nhiên, cần tuân thủ pháp luật (xin giấy phép xây dựng?) và tôn trọng những hộ xung quanh. Có vụ thang máy kia vừa bị phạt mà BQL vẫn để xảy ra tình trạng như này, chứng tỏ là vẫn chẳng rút kinh nghiệm gì. Họ như tai mắt của CQ, mà không báo cáo lên trên kịp thời, để đến lúc to chuyện lại có người ở CQ bị vạ lây =))
Chắc chắn có nhiều uẩn khúc sau những vụ thế này, ông cư dân trước khi làm sẽ làm việc với thằng chủ thầu xây dựng, ông chủ thầu muốn có việc làm nên sẽ cam kết mồm "cứ yên tâm đi, phường này em có cách làm hết,..vv..." rồi ông chủ nhà sẽ tin tưởng và trao phân gửi thận cho thằng chủ thầu XD, chủ thầu lại phải trình báo với BQL, ông ban QL thì cũng chỉ xem hồ sơ nó nộp chứ bản thi công nó lại là bản khác, nên chắc cú thì bắt cọc 50tr (và khi xong công trình chỉ được rút về 30tr, 20tr còn lại được gợi ý để biếu thằng lọ thằng chai, điều này là có thật). Thằng chủ thầu lại chạy tếp lobby với thằng TTXD phường, cũng under table nọ kia "chú làm gì làm đừng để dân nó kiện" và cứ thế làm. Nhưng đời không như mơ, lúc dựng khung thép, vách kính lên rồi thì mới thấy chướng mắt quá, cư dân thấy kinh khủng, không an toàn nên đâm đơn kiện lọ kiện chai và sự việc sẽ lùm xùm...là dễ hiểu.

Ở đây tôi thấy vấn đề mang tính hệ thống:

-CĐT không nghiêm khắc với chính bản thân mình (Suỵp pịa thằng CĐT)
-BQL cánh tay nối dài của TTXD thì cũng không rốt ráo, lơ là thậm chí vô trách nhiệm (Suỵp pịa thằng BQL)
-TTXD (một bộ phận) thì cũng kiếm chác nọ kia (Suỵp pịa bọn TTXD)
-Cư dân thì khôn lỏi tham vặt (hít le những cư dân lởm này)

Tóm lại, tất cả cư dân phải đồng lòng thì may ra

Đào Tử Thi

Xe container
Chính vì thế nên Khu của Vin lúc nào cũng sạch sẽ, văn minh. Dân ta toàn khôn vặt nên mấy thằng tây dở cũng chẳng biết phải làm ntn.
Vin với chính quyền luôn cần nhau, win win, quan hệ luôn tốt và nó chả ngại thằng quái nào cả, Nhà cửa là bộ mặt của nó nên cứ ông nào sai thiết kế thì cái thằng TTXD nội bộ của nó bắt đập cho đẹp theo form của nó đã định hình, miễn cãi. Riêng khoản này Vin rất nhiều điểm.

ttah

Xe máy
E bên công ty môi giới nhà thổ cư. Cụ nào đang tìm mua thêm nhà để e tìm cho nhé :)

hahaha111

Xe máy
Nhiều bác vào đây dè bỉu bỉ bôi Gamuda quá nhỉ, đọc khá hài hước :D Nói gì nói, giá trị nội tại của Gamuda nếu xét về chất lượng sống còn tốt hơn rất nhiều những nhà trong phố kể cả là trung tâm giá cắt cổ, nếu ai không thích Gamuda thì hoàn toàn có thể lựa chọn chỗ khác mà mình cho là phù hợp. Riêng tôi thấy Gamuda ưng hơn chỗ khác như Starlake và Vin các loại, vì tôi ưng Gamuda nhất bởi có nhiều điểm mà những nơi khác không đáp ứng tiêu chí của tôi. Để ở thì giá lên xuống không ảnh hưởng, nhưng may mắn là đã mua được khi giá còn chưa quá cao.
Toàn lũ
Năm ngoái em đi xem nhà khu này, công nhận lòng nhà bé tí, nhà 120m2 đất mà xây có 60m2 còn lại là sân trước sân sau rộng thênh thang. Thế nên các bác mới cơi thế này.
Đây là loại ST1 trong khu Botanic, xây đầu tiên, nhà quá bé, giá giờ rẻ nhất khu.
[/QUOTE]
Đối với loại 120m2 e thấy thích ST1 hơn ST2 vì cái vườn trước rộng hơn. ST2 nhìn ngoài vào trông tù túng lắm, lại có cột ngay trước nhà. Giá st1 bh giá khoảng bao nhiêu cụ? Chênh có nhiều với St2 ko?

HungZoo

Xe đạp
Toàn lũ

Đối với loại 120m2 e thấy thích ST1 hơn ST2 vì cái vườn trước rộng hơn. ST2 nhìn ngoài vào trông tù túng lắm, lại có cột ngay trước nhà. Giá st1 bh giá khoảng bao nhiêu cụ? Chênh có nhiều với St2 ko?
[/QUOTE]
Chắc loanh quanh 13-15 tỷ cụ ah,

Mr Bonsai

[Tịch thu bằng lái]
Giờ này năm ngoái tầm 10 củ tỏi :)

HungZoo

Xe đạp
Em thấy cụ cứ ngáo ngáo thế nào ấy nhỉ? Mua được liền kề Gamuda cũng toàn triệu phú mà đầu óc kỳ thật :-/
Hehe cụ sao thế, thấy cái ảnh về khu đô thị mình sống upload lên thôi cụ bảo em ngáo :) Cụ cứ đi comment dạo linh tinh đâu :)

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Hehe cụ sao thế, thấy cái ảnh về khu đô thị mình sống upload lên thôi cụ bảo em ngáo :) Cụ cứ đi comment dạo linh tinh đâu :)
Trẻ con cũng biết cái này chỉ để làm marketing, mua với giá bao nhiêu tiền, cụ lấy nó ra lòe người có tiền thì ... :))

hadu

Xe tăng
Trẻ con cũng biết cái này chỉ để làm marketing, mua với giá bao nhiêu tiền, cụ lấy nó ra lòe người có tiền thì ... :))
Độ tự sướng của cư dân Gamuda cao nhất cả nước :))
Tuy nhiên, chưa thấy nhiều tấm hình đẹp ở Gamuda, mặc dù nội khu cảnh quan rất đẹp. Các cụ cư dân hình như mải kiếm tiền, tự sướng với giá nhà nhiều hơn là những gì giá trị cuộc sống hàng ngày mang lại.

autoGA12A

Xe hơi
Năm 2021 GA bán gần hết hàng rồi mà, cái này chắc là chuẩn đấy các cụ

HungZoo

Xe đạp
Độ tự sướng của cư dân Gamuda cao nhất cả nước :))
Tuy nhiên, chưa thấy nhiều tấm hình đẹp ở Gamuda, mặc dù nội khu cảnh quan rất đẹp. Các cụ cư dân hình như mải kiếm tiền, tự sướng với giá nhà nhiều hơn là những gì giá trị cuộc sống hàng ngày mang lại.
[/QUOTE

Cụ phải thường xuyên cập nhật hình đẹp đi cụ nhé, công nhận Ga đẹp mà các bạn sales ít có ảnh đẹp

HungZoo

Xe đạp
Cụ nghĩ thiển cận quá, các cụ có tiền họ xem chán, các cụ mua ở Ga đều thuộc loại tinh hoa, ở đây tui tải lên là mang tính cập nhật thông tin

tung1311 .

Xe container
Cụ nghĩ thiển cận quá, các cụ có tiền họ xem chán, các cụ mua ở Ga đều thuộc loại tinh hoa, ở đây tui tải lên là mang tính cập nhật thông tin
Gamuda cũng chỉ là bình dân thôi, tinh hoa gì đâu. Cụ cãi nhau với trẻ con kiểu đó làm em cũng thấy buồn cười.

Trạng thái
Thớt đang đóng