[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bibep

Xe buýt

Sales bên Louis City đang báo giá căn LK 100m2 giá 16,67 tỷ xây thô (đơn giá tính ra gần 170 triệu/m2). Các cụ Ga biết giá mình ở đâu rồi nhé, đừng bán phá giá nhé
Mua louis city như nắm dao đằng lưỡi vậy: pháp lý chưa có (chưa đủ điều kiện mở bán); chủ đầu tư Lã Vọng thì vốn hẻo, chả biết sống chết thế nào, giá bán thì cao, mua rồi thì cơ hội tăng giá gần như ko có; chính sách bán hàng thì rất mafia- em rất ghét dự án nào nộp tiền chênh ngoài hợp đồng, những kiểu trốn thuế, vi phạm pháp luật này chỉ phù hợp với những doanh nghiệp thời vụ, chộp giật, ko đàng hoàng... Bên CEN phân phối và tư vấn chính sách bán hàng cho dự án này, thời gian qua CEN hơi lạm dụng uy tín của mình để thổi phồng giá và làm chiêu trò kiếm lợi nhuận về lâu dài sẽ mất uy tín.
Hay là phải liều thì mới ăn nhiều các bác nhỉ?

Pilota

Xe điện
Nói thế mà cụ cố tình không hiểu thì em cũng chịu ;)) Mà thêm shop house thì sao, ảnh hưởng gì à cụ?
Đây là câu nói của mợ mà:

Thay đổi từ lâu rồi chứ dần dần gì nữa, giờ người giàu toàn vào KĐT để sống, ở cửa hàng toàn người kinh doanh/cho thuê chứ còn ai giàu ở nữa đâu cụ.

Mợ bảo ở cửa hàng làm gì có ai giàu mà sao sốp hau đua nhau bán nhiều thế? Toàn những căn to tiền cả, vài tỷ đến vài chục tỷ cũng có. Chả nhẽ em nghèo quá nên thấy vài chục tỷ nó quá nhiều?! :-??

Bibep

Xe buýt
Nghe mợ còm một vài còm trên thì thấy mợ dường như cũng đang sinh hoạt trong giới ăn theo BĐS?! Mợ có thể giải thích giúp em vì sao mà hàng loạt các dự án mới cứ thêm từ shophouse (nhà thương mại) để bán cho dễ và bán được nhiều tiền hơn không? Chả nhẽ dân ta lại đang nghèo đi?! :-??
Có anh có căn shop house khối đế, bạn đến chơi, đem khoe. Bạn bảo shop house cái *éo gì, đây là cái kiot , là cái sạp bán hàng ông ạ 🤣🤣🤣

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
louis city Hoàng Mai giai đoạn 3, Cenland nó mua hết thì phải, làm giá quá đáng thấp nhất đg bé đâu cũng khoảng 110-115tr/1m2, đg to 140-170tr/1m2

Đào Tử Thi

Xe container
Mua louis city như nắm dao đằng lưỡi vậy: pháp lý chưa có (chưa đủ điều kiện mở bán); chủ đầu tư Lã Vọng thì vốn hẻo, chả biết sống chết thế nào, giá bán thì cao, mua rồi thì cơ hội tăng giá gần như ko có; chính sách bán hàng thì rất mafia- em rất ghét dự án nào nộp tiền chênh ngoài hợp đồng, những kiểu trốn thuế, vi phạm pháp luật này chỉ phù hợp với những doanh nghiệp thời vụ, chộp giật, ko đàng hoàng... Bên CEN phân phối và tư vấn chính sách bán hàng cho dự án này, thời gian qua CEN hơi lạm dụng uy tín của mình để thổi phồng giá và làm chiêu trò kiếm lợi nhuận về lâu dài sẽ mất uy tín.
Hay là phải liều thì mới ăn nhiều các bác nhỉ?
Cụ nói bọn CEN thì em mới nhớ ra và khẳng định thêm một lần nữa là bọn CEN (hoặc sales) rất mất nết vì có thêm cái khoản chênh ngoài hợp đồng. Em không chắc là Sale hay CEN chủ trương cho làm vậy, bằng chứng là em mua một căn Imperia Sky Garden để ở mặc dù ký với CĐT (thông qua sàn của CEN) nhưng trước khi ký phải nộp một khoản có cái tên gọi rất mỹ miều là “tiền thiện ý” là 175tr ngoại giao, điểm này mất uy tín nặng :D

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Mợ bảo ở cửa hàng làm gì có ai giàu mà sao sốp hau đua nhau bán nhiều thế? Toàn những căn to tiền cả, vài tỷ đến vài chục tỷ cũng có. Chả nhẽ em nghèo quá nên thấy vài chục tỷ nó quá nhiều?! :-??
À em lại tưởng cụ hỏi "Mợ có thể giải thích giúp em vì sao mà hàng loạt các dự án mới cứ thêm từ shophouse (nhà thương mại) để bán cho dễ và bán được nhiều tiền hơn không? " :)) Sao cụ không hỏi trực tiếp mấy ông mua shophouse ấy: "Ơ thế sao chúng mày mua nhà mà lại cho thuê".
Ví dụ trực quan là shop house Ga đấy, toàn cho thuê là chính, được mấy ông vừa ở vừa bán hàng? =))

Pilota

Xe điện
À em lại tưởng cụ hỏi "Mợ có thể giải thích giúp em vì sao mà hàng loạt các dự án mới cứ thêm từ shophouse (nhà thương mại) để bán cho dễ và bán được nhiều tiền hơn không? " :)) Sao cụ không hỏi trực tiếp mấy ông mua shophouse ấy: "Ơ thế sao chúng mày mua nhà mà lại cho thuê".
Ví dụ trực quan là shop house Ga đấy, toàn cho thuê là chính, được mấy ông vừa ở vừa bán hàng? =))

Em lại phạm sai lầm vì dám tranh luận với ... rồi. Em xin lỗi mợ. Em đi ra! [-(

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Em lại phạm sai lầm vì dám tranh luận với ... rồi. Em xin lỗi mợ. Em đi ra! [-(
? Em có thấy cụ tranh luận cái gì với em đâu nhỉ? Có khi cụ còn không biết mình đang nói cái gì ấy chứ :-@

Troy

Xe tải
Tại dân ta đặt cái tiện lên trên mọi thứ như vệ sinh, yên tĩnh, an toàn... Ngoài ra còn tâm lý nhà ở phải kết hợp mở cửa hàng nữa. Nên những ai có tầm và văn minh (trừ những người ko văn minh =))) thì sẽ chọn những khu biệt lập như Ga chứ ko chạy theo kiểu sống “tiện” như vậy
Thay đổi từ lâu rồi chứ dần dần gì nữa, giờ người giàu toàn vào KĐT để sống, ở cửa hàng toàn người kinh doanh/cho thuê chứ còn ai giàu ở nữa đâu cụ.
Không hẳn thế đâu mợ nvui0118 . Số đông dân ta vẫn cứ thích nhà ở kèm thương mại, mô hình KĐT phải mở thông đường ra phố, phải bán cơm phở cafe văn phòng được.

Mô hình như Ga và số người lựa chọn lối sống trong KĐT như Ga hiện vẫn đang là số ít.

Dĩ nhiên điều này đang thay đổi & làm cho Ga càng có giá trị. Nhưng vẫn cần có thời gian nữa cụ ạ

Được gửi từ iPhone - Otofun

Troy

Xe tải
Ủa lòng vòng 1 lúc lại lên 200tr/m2 rồi à cụ? Các cụ cư dân nhà mình cứ như diễn viên tấu hài ấy nhỉ?
Chưa lên 200 đâu cụ, chắc chờ sang tháng Louis nó tăng lên 190 thì Ga sẽ lên 200.

Giá đang chào là 175, giá đã giao dịch thành công gần nhất là 150-160.

Các cụ đừng để ý mấy tin rao mất mạng. Hàng đấy có thật thì cũng chỉ phút mốt là bay.

hahaha111

Xe máy
Hy vọng các cụ shophouse nếu có trên này thì nên rút kinh nghiệm đừng bầy bừa các biển quảng cáo ra phía đỗ xe hoặc phía ngoài cửa hàng. Ở trên các cụ đã treo biển sáng rực lên rồi, các cụ cần cái biển quảng cáo rời làm gì nữa trông rất nông thôn. Em rất dị ứng với các shophouse làm thế. Nếu bảo chỉ vì thế mà em ko vào ăn thì cũng ko hẳn, nhưng nó gây cảm giác rất khó chịu và lộn xộn. Ah ngoài ra các cụ nên vệ sinh chỗ bồn cây phía ngoài nữa, e thấy rất nhiều rác các kiểu vứt vào cỏ với lùm cây mà các cụ để thỉnh thoảng lắm mới dọn. Nói thật các cụ bảo nhân viên mỗi ngày dành ra 5-10 phút dọn thì nó sẽ cực kì sạch sẽ và văn minh. Các cụ nên thay đổi văn hoá bán hàng thì các khách như bọn em mới muốn ủng hộ các cụ ạ!

Troy

Xe tải
Hy vọng các cụ shophouse nếu có trên này thì nên rút kinh nghiệm đừng bầy bừa các biển quảng cáo ra phía đỗ xe hoặc phía ngoài cửa hàng. Ở trên các cụ đã treo biển sáng rực lên rồi, các cụ cần cái biển quảng cáo rời làm gì nữa trông rất nông thôn. Em rất dị ứng với các shophouse làm thế. Nếu bảo chỉ vì thế mà em ko vào ăn thì cũng ko hẳn, nhưng nó gây cảm giác rất khó chịu và lộn xộn. Ah ngoài ra các cụ nên vệ sinh chỗ bồn cây phía ngoài nữa, e thấy rất nhiều rác các kiểu vứt vào cỏ với lùm cây mà các cụ để thỉnh thoảng lắm mới dọn. Nói thật các cụ bảo nhân viên mỗi ngày dành ra 5-10 phút dọn thì nó sẽ cực kì sạch sẽ và văn minh. Các cụ nên thay đổi văn hoá bán hàng thì các khách như bọn em mới muốn ủng hộ các cụ ạ!
Shop house thì cũng đa số đi thuê để kinh doanh, họ quan tâm tới bán hàng & doanh số thôi cụ. Nếu để lôi thôi nông thôn mà bán hàng tốt hơn thì họ vẫn cứ làm. Việc quản lí cảnh quan là của BQL KĐT. Tiếc là BQL nông dân quá, bên trong KĐT thấp tầng còn để lộn xộn lấn chiếm mất mĩ quan thì hi vọng gì đến khu shop house đâu cụ.

hahaha111

Xe máy
Shop house thì cũng đa số đi thuê để kinh doanh, họ quan tâm tới bán hàng & doanh số thôi cụ. Nếu để lôi thôi nông thôn mà bán hàng tốt hơn thì họ vẫn cứ làm. Việc quản lí cảnh quan là của BQL KĐT. Tiếc là BQL nông dân quá, bên trong KĐT thấp tầng còn để lộn xộn lấn chiếm mất mĩ quan thì hi vọng gì đến khu shop house đâu cụ.

Cụ hay nhỉ việc họ dọn dẹp thì ảnh hưởng gì được tới kinh doanh của bọn họ đâu. Họ mất vài phút mà sẽ đem lại vệ sinh mỹ quan. Còn ko thể cái gì cũng đổ ban quản lý được cụ ạ. Ý thức cá nhân là quan trọng nhất, chứ bql cũng chỉ được phần nào thôi. Cụ suy nghĩ thế thì ko bh khu mình khá lên được

laixeviet

Xe tải
Cụ hay nhỉ việc họ dọn dẹp thì ảnh hưởng gì được tới kinh doanh của bọn họ đâu. Họ mất vài phút mà sẽ đem lại vệ sinh mỹ quan. Còn ko thể cái gì cũng đổ ban quản lý được cụ ạ. Ý thức cá nhân là quan trọng nhất, chứ bql cũng chỉ được phần nào thôi. Cụ suy nghĩ thế thì ko bh khu mình khá lên được
Cụ haha... tranh luận ngu quá :))). Ở đâu cũng phải có luật lệ thì mới khá đc. Người châu Á nói chung chưa văn minh được như Châu Âu đâu. BQL không nghiêm thì đừng hy vọng dân nó tự giác nhất là những người đi thuê như Shophouse. BQL cứ thử đưa ra quy định phạt và làm nghiêm xem, bố không bảo cũng tự động dọn hàng ngày.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Không hẳn thế đâu mợ nvui0118 . Số đông dân ta vẫn cứ thích nhà ở kèm thương mại, mô hình KĐT phải mở thông đường ra phố, phải bán cơm phở cafe văn phòng được.

Mô hình như Ga và số người lựa chọn lối sống trong KĐT như Ga hiện vẫn đang là số ít.

Dĩ nhiên điều này đang thay đổi & làm cho Ga càng có giá trị. Nhưng vẫn cần có thời gian nữa cụ ạ

Ôi trời trời, Ciputra, Gamuda, Ecopark, Splendora, Lideco, Vin X5, Starlake, Park... Em kể nhẹ cũng hơn chục khu mà ít gì trời @@ Mua shophouse toàn đại gia vài chục, vài trăm, nghìn tỷ, nghĩ sao mà bắt họ bán cơm phở cafe hả cụ?? ^:)^
Mà cần gì phải nói đâu xa, cụ lượn 1 vòng Gamuda ăn hết các món, xem có bn nhà là chủ đi bán phở, bn nhà cho thuê là cụ biết chứ có gì đâu.

Chỉnh sửa cuối:

hahaha111

Xe máy
Cụ haha... tranh luận ngu quá :))). Ở đâu cũng phải có luật lệ thì mới khá đc. Người châu Á nói chung chưa văn minh được như Châu Âu đâu. BQL không nghiêm thì đừng hy vọng dân nó tự giác nhất là những người đi thuê như Shophouse. BQL cứ thử đưa ra quy định phạt và làm nghiêm xem, bố không bảo cũng tự động dọn hàng ngày.
Haha cụ vẫn cay em vì chửi cụ ngu trc đây nên có cơ hội là đợp lại luôn à :D nhưng cụ vẫn ngu vì có ai bảo là bql ko quan trọng đâu, nhưng vấn đề là muốn phạt hay thực thi chặt cụ nghĩ dễ lắm à? Chặt quá dân nó chả chửi vs biểu tình ngay cho. Vấn đề vẫn là ý thức dân thôi cụ :)

Troy

Xe tải
Nói thật em cũng muốn suy nghĩ tích cực như cụ, cũng hi vọng mỗi người có ý thức 1 chút. Nếu có được điều đó thì quá tốt rồi cụ.

Em không phản bác suy nghĩ của cụ, nhưng em cho rằng cần nhìn đúng nguyên nhân mới có giải pháp đúng & phù hợp.

Cụ haha... tranh luận ngu quá ). Ở đâu cũng phải có luật lệ thì mới khá đc. Người châu Á nói chung chưa văn minh được như Châu Âu đâu. BQL không nghiêm thì đừng hy vọng dân nó tự giác nhất là những người đi thuê như Shophouse. BQL cứ thử đưa ra quy định phạt và làm nghiêm xem, bố không bảo cũng tự động dọn hàng ngày.

Em cũng nghĩ như cụ. Dân mình ý thức kém & lại càng kém khi nơi họ kinh doanh không phải nhà của họ và cũng chả có ai nhắc nhở hay phạt họ nếu họ làm mất vệ sinh mất mĩ quan. Cư dân & người kinh doanh ở Ga hay ở Vin đều giống nhau, Vin họ quản lí tốt hơn do BQL & đội ngũ an ninh của họ làm tốt phần việc

laixeviet

Xe tải
Haha cụ vẫn cay em vì chửi cụ ngu trc đây nên có cơ hội là đợp lại luôn à :D nhưng cụ vẫn ngu vì có ai bảo là bql ko quan trọng đâu, nhưng vấn đề là muốn phạt hay thực thi chặt cụ nghĩ dễ lắm à? Chặt quá dân nó chả chửi vs biểu tình ngay cho. Vấn đề vẫn là ý thức dân thôi cụ :)
Em k cay mà cú vì cụ nói người khác ngu trong lúc cụ ích kỷ khi nói GA của cụ number 1. Còn đây là em nói cụ ngu là cụ ngu thực sự nhé :)). Ý thức hệ nó hàng nghìn năm đấy cụ. Cách cmt biết cụ là con người bảo thủ như nào rồi

Trạng thái
Thớt đang đóng