[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy một căn nhà có nắng chiếu vào nhà cũng không phải là tệ cho dù là hướng tây, những căn nhà có nắng thường là những căn có gì đó khác biệt giống như con người có chút cá tính rắn rỏi. Em thì hạp hướng tây nhưng lại không thích hướng tây vì em ghét nóng nên lại chọn hướng đông ngược phong thủy luôn (Nghe nói hướng đông tuyệt mệnh hay gì đó, chả quan tâm). Em chuyển nhà, mua nhà, xây nhà không dưới 5 lần, em chưa bao giờ gọi thày phong thủy xem hướng, mà chỉ dùng la bàn để né hướng hợp của mình là hướng tây. :D

Về việc ồn thì nếu tránh được thì tránh, không tránh được thì làm lại cửa cho tốt nhất nếu có thể. Ở VN không ồn cái này thì sẽ ồn cái khác, thậm chí ồn nhà trên nhà dưới cũng đủ khó tránh rồi.
Đông Nam mở cửa đón gió mới có giá trị chứ đóng cửa lại tránh ồn thì nói làm gì nữa cụ ;))
Nắng không đáng sợ bằng nhà bí. Trời này thì căn nào chả nắng, chả nóng. Quan trọng là nhà thông gió nó khoẻ người.

chuyengiaxe

Xe máy
Căn số 06 đợt sát tết giá 95tr/m2 khách em trả 90tr/m2 chủ nhà ko bán, thời điểm sau tết căn này đã thanh khoản mức giá 105tr/m2. DT căn này 279,2m2 nhân lên là 29.316 tỷ. Tuy nghe mức giá 105tr/m2 là k lớn so với nhiều căn # trong khu nhưng nhân lên với diện tích thì tổng tiền rất to so với 1 căn Song lập thô tiêu chuẩn. Ngoài ra căn góc cùng dãy đang rao bán 120tr/m2 khách em trả 115tr/m2 rồi nhưng vẫn chưa giao dịch được cụ ạ.
Còn căn góc khu ST3 đối diện với căn đất tam giác chủ nhà vẫn chưa bán, mức giá đã thay đổi nhiều lần qua thời gian, thời điểm hiện tại mức giá đang là 105tr/m2 cụ nhé. Chủ nhà khá chắc giá nên e nghĩ nếu trả <100tr/m2 khó có thể thể giao dịch được.
Thông tin của cụ là chính xác nhưng giá đã thay đổi nhiều lần qua thời gian trôi đi, có thể tháng trước giá bán là như vậy nhưng tháng sau đã là mức giá # cụ ạ.
Giá của Huyền đưa ra là chuẩn rồi, hiện tại bên ST5 giờ cũng toàn giao dịch quanh 120 triệu/m2 (10,8 đến 11,5 tỷ cho một căn thô ST5 tiêu chuẩn 90m2). Tất nhiên là giá này đang là phá giá otofun, vì trên này đang là 175 triệu/m2 rồi, hữu nghị lắm thì 150 triệu/m2 :)

Đào Tử Thi

Xe container
Giá của Huyền đưa ra là chuẩn rồi, hiện tại bên ST5 giờ cũng toàn giao dịch quanh 120 triệu/m2 (10,8 đến 11,5 tỷ cho một căn thô ST5 tiêu chuẩn 90m2). Tất nhiên là giá này đang là phá giá otofun, vì trên này đang là 175 triệu/m2 rồi, hữu nghị lắm thì 150 triệu/m2 :)
Căn ST5 tiêu chuẩn 90m2 thì diện tích xây dựng là bao nhiêu hả cụ ơi?

bmw17

Xe hơi
Ngoài vấn đề giá trên of thì ... chắc do internet chạy quá nhanh =)) . Chứ theo dõi một thời gian em thấy các cụ Ga of khách quan đấy. Nhìn nhận, đánh giá, cung cấp thông tin rất xác tín cho những người có nhu cầu. Chẳng ai bơm lên ở đây (trừ giá), nên cũng mong các Cụ cũng đừng dìm một cách vô lý. Ý kiến cá nhân thì rõ rồi, nhưng nói để có người nghe và được tôn trọng thì cũng nên khách quan chút.

Đào Tử Thi

Xe container
Ngoài vấn đề giá trên of thì ... chắc do internet chạy quá nhanh =)) . Chứ theo dõi một thời gian em thấy các cụ Ga of khách quan đấy. Nhìn nhận, đánh giá, cung cấp thông tin rất xác tín cho những người có nhu cầu. Chẳng ai bơm lên ở đây (trừ giá), nên cũng mong các Cụ cũng đừng dìm một cách vô lý. Ý kiến cá nhân thì rõ rồi, nhưng nói để có người nghe và được tôn trọng thì cũng nên khách quan chút.
Cụ viết phức tạp phết :))

laixeviet

Xe tải
Đọc thấy mấy cụ bàn chung cư ồn và nóng không quan trọng thì k biết các cụ đã ở cc chưa? Chống ồn không dễ đâu các cụ nhé. Ông nào mà khó ngủ thì chỉ có bị điên vì đêm cứ ầm ầm xe chạy. Còn hướng tây thì chỉ cụ nào chấp nhận bật điều hoà 24/7 thì oki nhưng ở vậy không sướng. Mùa đông hoặc lúc mưa nó tạt vào ban công thì mát cả cái mẹt

Huy Taun

Xe tải
Website
viettuans.vn
Đọc thấy mấy cụ bàn chung cư ồn và nóng không quan trọng thì k biết các cụ đã ở cc chưa? Chống ồn không dễ đâu các cụ nhé. Ông nào mà khó ngủ thì chỉ có bị điên vì đêm cứ ầm ầm xe chạy. Còn hướng tây thì chỉ cụ nào chấp nhận bật điều hoà 24/7 thì oki nhưng ở vậy không sướng. Mùa đông hoặc lúc mưa nó tạt vào ban công thì mát cả cái mẹt
trước em ở chung cư ban công hướng tây, trước khi mua thì tính hết các phương án xử lý nóng rồi. Nhưng ở rồi mới biết tay nhau. Khó chịu thôi rồi

Được gửi từ Gà Đen 2 - Otofun

laixeviet

Xe tải
Em không anti Ga nhưng em thấy GA chỉ có ưu điểm mỗi cái giá rẻ được ở Biệt thự. Kiến trúc GA em thấy không sang, khá giống Garden city. Quản lý lỏng lẻo, csvc xung quanh quá chán. Có mấy cái ngõ 727 mà các cụ xôn xao cả lên. Các cụ xem mấy khu khác xem hạ tầng xung quanh ngon đi hướng nào cũng đc.

laixeviet

Xe tải
trước em ở chung cư ban công hướng tây, trước khi mua thì tính hết các phương án xử lý nóng rồi. Nhưng ở rồi mới biết tay nhau. Khó chịu thôi rồi

Được gửi từ Gà Đen 2 - Otofun
Chuẩn cụ, hè thì nóng đông thì lạnh mưa thì tạt ướt sũng ban công. Ở ôn đới thì hướng tây oki chứ nhiệt đới hướng tây nó chỉ phù hợp xây cho thuê chứ ở lâu dài k ổn

Bibep

Xe buýt
Em không anti Ga nhưng em thấy GA chỉ có ưu điểm mỗi cái giá rẻ được ở Biệt thự. Kiến trúc GA em thấy không sang, khá giống Garden city. Quản lý lỏng lẻo, csvc xung quanh quá chán. Có mấy cái ngõ 727 mà các cụ xôn xao cả lên. Các cụ xem mấy khu khác xem hạ tầng xung quanh ngon đi hướng nào cũng đc.
Hạ tầng xung quanh mà ngon rồi thì chả có giá như bây giờ cụ ạ; còn về kiến trúc thì mỗi người 1 vẻ, e thì dị ứng với vin nên kiến trúc mà cứ xi măng với bê tông là e chịu ạ

Troy

Xe tải
Hạ tầng xung quanh mà ngon rồi thì chả có giá như bây giờ cụ ạ; còn về kiến trúc thì mỗi người 1 vẻ, e thì dị ứng với vin nên kiến trúc mà cứ xi măng với bê tông là e chịu ạ
Em cũng giống cụ, em chọn vườn cây hơn vườn bê tông.

Giá là do thị trường quyết định, giá trị là do bản thân người sử dụng cảm nhận & định giá. Ga giá 175 cũng là có lí do của nó.

Được gửi từ iPhone - Otofun

laixeviet

Xe tải

Giá là do thị trường quyết định, giá trị là do bản thân người sử dụng cảm nhận & định giá. Ga giá 175 cũng là có lí do của nó.

GA cũng bê tông nhiều cụ ơi. Vin cg vào riverside gđ 1 của nó chưa?

laixeviet

Xe tải

Giá 175 là giá tương lai hả cụ?

Troy

Xe tải
GA cũng bê tông nhiều cụ ơi. Vin cg vào riverside gđ 1 của nó chưa?
Em có tham khảo rồi. Gđ1 chỗ Anh Đào mật độ bê tông cao lắm cụ. Đường & vỉa hè nhỏ. Các khu khác thì em không nói vì phân khúc giá cao.

Cụ có thể quan điểm khác & em cũng không ý kiến, cũng không muốn tranh luận gì với ai.

Em chỉ nói quan điểm em & trong thớt này của những người mua Ga, ok?

Chỉnh sửa cuối:

hahaha111

Xe máy
Em nghĩ cụ chưa ở Ga nên chưa thấy những điểm nổi trội của Ga thôi. Nếu chỉ ngó nghiêng qua và ko thực tế ở thì sẽ rất khó cảm nhận. Cái cụ nói csvc và quản lý lỏng thì em hoàn toàn đồng ý, nhưng nếu cụ ở đây cụ sẽ thấy có rất nhiều điểm cộng khác bù lại những điểm đó (và những điểm trừ kia sẽ dần được khắc phục thôi). Em đã ở nhiều khu khác (bao gồm cả ciputra) và cảm nhận của em là Ga đáng sống hơn hẳn. Em cũng có giai đoạn rất phẫn nộ vì lũ bql của Ga quá lỏng lẻo khiến cảnh quan phá vỡ, nhưng nghĩ đi nghĩ lại đây là Việt Nam, dân trí ta vẫn còn thấp nên dù có đi đâu thì cũng sẽ lại gặp cảnh tương tự, nên đành phải nhẫn nhịn đấu tranh tiếp vậy.
P/s: ah còn 1 điểm nữa cụ bảo kiến trúc ko sang thì ko hẳn đâu, chẳng qua là nhiều người dân ở đây ko đầu tư vào nội thất và cảnh quan nên trông bôi nhếch, chứ nói thật vs cụ trong khu này nhiều nhà thiết kế lên nhìn ngoài trông sang gấp tỉ lần mấy bọn nhà Vin bê tông.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng