[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng
Chào hai cụ!
Hai cụ tranh luận nhưng giữ hoà khí theo đúng phông văn hoá OF nhé
Em sẽ rất không vui nếu phải "xuống tay" với các cụ, nhất là khi tết nhất đến nơi rồi :)

Cao cấp hay không tùy quan điểm mỗi người??? Thôi cùn đến mức này thì em cũng vái cả nón :))
Thôi thì em cũng đồng ý với cụ, cả Hà Nội chả có cái chung cư nào cao cấp vì theo-quan-điểm-của-em nó không viết chữ cao cấp bên ngoài :))
Vl cao cấp hay không còn phải đúng ý của bố mới được nữa :))
Cái đây là thực tế :). Vì không có văn bản nào định nghĩa thế nào là cc cao cấp cả. Nếu standard cụ thấp thì kể cả khu linh đàm cụ cũng coi là cao cấp. Còn với người standard cao hơn thì nó lại khác hihi. Chăc định nghĩa của cụ cao cấp là đắt tiền, thấp cấp là rẻ hơn thì đúng là cụ kiến thức hạn hẹp quá ạ.

hahaha111

Xe máy
Chào hai cụ!
Hai cụ tranh luận nhưng giữ hoà khí theo đúng phông văn hoá OF nhé
Em sẽ rất không vui nếu phải "xuống tay" với các cụ, nhất là khi tết nhất đến nơi rồi :)
Cảm ơn cụ mod đã để ý và lên tiếng. E luôn dùng từ ngữ rất bình thường cho đến khi có cụ khác xúc phạm e trước :D cụ thể là các cụ sau: wanting252, nông_dân, hanjin2311 và lamborghini1985. Mong cụ add sẽ công tâm ạ ^^

tasx

Xe tăng
Cảm ơn Chã lưu tâm. Các Cụ nhiệt tình quá làm hỏng hết thớt. Ai cũng có cái đúng. Ngưởi bảo cái này quan trọng hơn, người bảo cái kia quan trọng hơn âu cũng là việc bình thường. Cứ ép theo ý mình là dễ quá lời lắm.
Em vào đây ngóng các Cụ update thông tin, tình hình Ga dạo này (ngoài cái đèn Led) :D

T.arc

Xe tải
Ga điểm yếu nhất vẫn là vấn đề quản lý.
Cảm ơn Chã lưu tâm. Các Cụ nhiệt tình quá làm hỏng hết thớt. Ai cũng có cái đúng. Ngưởi bảo cái này quan trọng hơn, người bảo cái kia quan trọng hơn âu cũng là việc bình thường. Cứ ép theo ý mình là dễ quá lời lắm.
Em vào đây ngóng các Cụ update thông tin, tình hình Ga dạo này (ngoài cái đèn Led) :D

Nông_Dân.

Đi bộ

Ga điểm yếu nhất vẫn là vấn đề quản lý.
Điểm này em hoàn toàn đồng ý với cụ. Hiện Việt An là đơn vị quản lý toàn Two và Zen. Two thì em ko rõ nhưng Zen thì cực kém và phụ thuộc vào cdt vì theo em biết cdt chỉ thông báo bql là VA để hợp thức hoá còn lại quy trình vẫn theo Gamuda. Dân phản ánh, khiếu nại nhiều nhưng không cải thiện dc bao nhiêu. Toàn để công nhân lên thi công quá giờ mất an ninh trật tự. Bảo vệ trước khi có cuộc họp của tụi em với cdt và bql thì vác điếu cày vào bắn liên tục, coi dân như là người lạ- chứ không phải dân là người trả tiền lương cho họ. Lao công thì nhảy hẳn vào nhà người ta xem có đúng là rác xd đem ra bỏ ở phòng rác không :)

Ngoài ra phòng gym thì cư dân phản ánh toàn đồ lởm, tập dc vài bữa bị gẫy. Xe ở quán cà phê đậu ngay ở lối vào zen. Tụi em doạ mấy lần đem xe ra đậu chắn lối để phản đối mà chưa xong hix

hadu

Xe tăng

Điểm này em hoàn toàn đồng ý với cụ. Hiện Việt An là đơn vị quản lý toàn Two và Zen. Two thì em ko rõ nhưng Zen thì cực kém và phụ thuộc vào cdt vì theo em biết cdt chỉ thông báo bql là VA để hợp thức hoá còn lại quy trình vẫn theo Gamuda. Dân phản ánh, khiếu nại nhiều nhưng không cải thiện dc bao nhiêu. Toàn để công nhân lên thi công quá giờ mất an ninh trật tự. Bảo vệ trước khi có cuộc họp của tụi em với cdt và bql thì vác điếu cày vào bắn liên tục, coi dân như là người lạ- chứ không phải dân là người trả tiền lương cho họ. Lao công thì nhảy hẳn vào nhà người ta xem có đúng là rác xd đem ra bỏ ở phòng rác không :)

Ngoài ra phòng gym thì cư dân phản ánh toàn đồ lởm, tập dc vài bữa bị gẫy. Xe ở quán cà phê đậu ngay ở lối vào zen. Tụi em doạ mấy lần đem xe ra đậu chắn lối để phản đối mà chưa xong hix
Lập BQT riêng thôi cụ. Đòi quỹ bảo trì về BQT quản lý. Tự thuê đv quản lý là ngon thôi

Nông_Dân.

Đi bộ
Lập BQT riêng thôi cụ. Đòi quỹ bảo trì về BQT quản lý. Tự thuê đv quản lý là ngon thôi
Trong vòng 12 tháng, bàn giao trên 50%, kể cả của cdt giữ lại ko bán thì mới tổ chức dc hnncc lần đầu, trong đó có việc thành lập bqt....

The one đã lập bqt, nhưng có vẻ còn nhiều vấn đề nên đang ảnh hưởng, có khả năng ảnh hưởng đến cư dân. Hôm trc em nghe cdt thông báo cắt điện nước vì bql đang chiếm dụng trái phép xiền của họ :) cdt gamuda bây giờ dc mấy cụ vn tư vấn nên hơi bựa

tasx

Xe tăng
[

Vấn đề khác em không rành lắm. Nhưng vấn đề bảo vệ thì phải quán triệt Cụ ạ. Trước bảo vệ khu LK-BT cũng vậy, láo nháo, phải triệt cho vài lần mới định vị cho đúng, sau nhiều người nên tiếng thì dần vào lề nếp. Xử thẳng từ BQL đến đội trưởng xử xuống.

À các vấn đề khác em nghĩ cũng từ từ mới dần vào ổn định được, em nghĩ ở đâu cũng vậy. Đến khu Times, cũng lâu lâu ổn định rồi mà thi thoảng cũng có vấn đề phát sinh.

hadu

Xe tăng
Vấn đề khác em không rành lắm. Nhưng vấn đề bảo vệ thì phải quán triệt Cụ ạ. Trước bảo vệ khu LK-BT cũng vậy, láo nháo, phải triệt cho vài lần mới định vị cho đúng, sau nhiều người nên tiếng thì dần vào lề nếp. Xử thẳng từ BQL đến đội trưởng xử xuống.

À các vấn đề khác em nghĩ cũng từ từ mới dần vào ổn định được, em nghĩ ở đâu cũng vậy.
BV khu BTLK bây giờ đỡ hơn thôi, chứ chưa đạt yêu cầu. AN vẫn lỏng lẻo lắm. Được vài hôm kiểm tra thẻ ra vào, sau đó đâu lại vào đó. Hiện giờ cứ đi ô tô vào cổng nháy đèn là bv tự mở cổng.

tasx

Xe tăng
BV khu BTLK bây giờ đỡ hơn thôi, chứ chưa đạt yêu cầu. AN vẫn lỏng lẻo lắm. Được vài hôm kiểm tra thẻ ra vào, sau đó đâu lại vào đó. Hiện giờ cứ đi ô tô vào cổng nháy đèn là bv tự mở cổng.
Vấn đề thẻ ra vào là vấn đề muôn thủa Cụ ạ. Chặt quá cư dân cũng kêu - ghét, lỏng quá thì bị soi. Em thấy đội mới làm được 1 việc là họ nắm được cư dân tương đối, họ nhận diện thấy quen thì tự động cho vào, lạ là hỏi ngay. Nói chung phương án nào cũng có ưu nhược. Cá nhân em thì thấy có cải thiện so với trước đây.

hadu

Xe tăng
Vấn đề thẻ ra vào là vấn đề muôn thủa Cụ ạ. Chặt quá cư dân cũng kêu - ghét, lỏng quá thì bị soi. Em thấy đội mới làm được 1 việc là họ nắm được cư dân tương đối, họ nhận diện thấy quen thì tự động cho vào, lạ là hỏi ngay. Nói chung phương án nào cũng có ưu nhược. Cá nhân em thì thấy có cải thiện so với trước đây.
Đã là hệ thống thì ko cảm tính được cụ ạ. Một việc rất đơn giản là đăng ký biển số xe, khi qua cổng thì hệ thống tự nhận diện để mở. Cái này khu chung cư bên Times quản lý hàng ngàn căn hộ họ còn làm được thì ko có lý do gì khu thấp tầng Ga ko làm được. Còn ông nào đi xe ko đăng ký thì xin mời quẹt thẻ, kể cả biết 100% là cư dân. Có làm vậy mới đảm bảo an ninh. Đối với khách thì xác nhận qua gọi điện cho chủ nhà. Chủ nhà xác nhận mới cho vào, ko thì xin mời ngồi ngoài chờ. Việc chẳng khó và e tin là đa số cư dân ủng hộ.

tung1311 .

Xe container
Đã là hệ thống thì ko cảm tính được cụ ạ. Một việc rất đơn giản là đăng ký biển số xe, khi qua cổng thì hệ thống tự nhận diện để mở. Cái này khu chung cư bên Times quản lý hàng ngàn căn hộ họ còn làm được thì ko có lý do gì khu thấp tầng Ga ko làm được. Còn ông nào đi xe ko đăng ký thì xin mời quẹt thẻ, kể cả biết 100% là cư dân. Có làm vậy mới đảm bảo an ninh. Đối với khách thì xác nhận qua gọi điện cho chủ nhà. Chủ nhà xác nhận mới cho vào, ko thì xin mời ngồi ngoài chờ. Việc chẳng khó và e tin là đa số cư dân ủng hộ.
chuẩn là khách phải đc chủ nhà đồng ý mới đc vào

Nông_Dân.

Đi bộ
Hôm trước trong cuộc họp tụi em có nêu nhiều vấn đề, trong đó có vấn đề giá gửi xe tại zen cao tuyệt đối so với mặt bằng chung ở đây, tối đa theo khung giá. Các anh í bảo ở đây ô tô dưới 9 chỗ phải là 3mil. Các anh í thu 1.8 là hợp lý, không phải tận thu. Hỏi tiếp sao 4 và 7 chỗ thu khác nhau (4 chỗ 1,4 còn 7 chỗ 1,8). Các anh ý bào là thu 4 chỗ thấp là khuyến khích bảo vệ môi trường. Ui mẹ ơi- trách nhiệm của cdt với xã hội cao vãi hihi

Chỉnh sửa cuối:

Hanjin2311

Xe hơi
Cảm ơn cụ mod đã để ý và lên tiếng. E luôn dùng từ ngữ rất bình thường cho đến khi có cụ khác xúc phạm e trước :D cụ thể là các cụ sau: wanting252, nông_dân, hanjin2311 và lamborghini1985. Mong cụ add sẽ công tâm ạ ^^
Em người dưng với mấy cụ kia thôi cũng quan tâm GA, thấy cụ haha nói chuyện luôn có giọng diệu hạ thấp và coi thường người khác nên góp ý thôi. Ít nhất có 4 người thấy cụ Haha có vấn đề ngược lại với chỉ mình cụ haha thấy 4 người có vấn đề. Bao đại nhân công tâm và sáng suốt :)

tobi1601

Xe hơi
Vụ led mà cũng cãi nhau mấy trang được hay thật :))
Em thì nhận xét Led thì béo các cụ ở ngoài, như the 1, 2 thấp tầng, với người ngoài ngắm thì sướng cái mắt
còn các cụ ở Zen thì chỉ có đi ra ngoài mới ngắm được =)) thỉnh thoảng được khen là LED đẹp thì sướng cái mũi chứ cũng chả đc j lắm

Trạng thái
Thớt đang đóng