[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

NVK2011

Xe buýt

Xin chào các cụ mợ ! Em xin hỏi các cụ cao ạ ! nhân chút.
Hiện em đang phân vân xuống tiền tại ST5. Giữa hai thiết kế này nên chọn thiết kế nào ạ? Một cái thì phòng khách cửa gỗ một cái phòng khách cửa kính. Ko hiểu cái nào tiện hơn. E thì vẫn thích phòng khách nhìn ra ngoài cửa kính cho thoáng, nhưng sale bảo thiết kế mới cửa kính đặt phía cầu thang. Các cụ đã trải nghiệm thực tế cho e xin ít kinh nghiệm
Tạ ơn các cụ mợ !

Xin chào View attachment 1469774 View attachment 1469775 View attachment 1469774 View attachment 1469775
Theo em cụ nên chọn loại chiều rộng 5m. TK này tầng 1 đủ dài để có cái Phòng khách tôn trọng khách một chút, chứ cái tk rộng 6m thì không thể gọi cái chỗ ngồi tầng 1 là PK được. Nó giống phòng chờ tiếp dân ở CA phường hơn.

Mrdong123

Xe máy
Theo em cụ nên chọn loại chiều rộng 5m. TK này tầng 1 đủ dài để có cái Phòng khách tôn trọng khách một chút, chứ cái tk rộng 6m thì không thể gọi cái chỗ ngồi tầng 1 là PK được. Nó giống phòng chờ tiếp dân ở CA phường hơn.
Cụ đã ở đó chưa ạ? cho xin lời khuyên thực tế nhất ạ. Cụ mà ở khu nào thiết kế giống căn 5m thì càng tốt ạ. Xem có thấy thoải mái ko?

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đã ở đó chưa ạ? cho xin lời khuyên thực tế nhất ạ. Cụ mà ở khu nào thiết kế giống căn 5m thì càng tốt ạ. Xem có thấy thoải mái ko?
khu này chủ đầu tư đang bị kiện đúng ko cụ nhỉ ?
e thấy ầm ĩ phết
ko biết đã giải quyết đc chưa nữa

NVK2011

Xe buýt
Cụ vào khu ST4 xem nhà mẫu, nhà bên đó rộng 5m đấy, gần giống ST5, nhưng tk thoáng hơn nhiều. Nhà em rộng 7m nên ko so sánh đc.

NVK2011

Xe buýt
khu này chủ đầu tư đang bị kiện đúng ko cụ nhỉ ?
e thấy ầm ĩ phết
ko biết đã giải quyết đc chưa nữa
Ổn rồi mợ ạ. Nhờ kiện tụng mà khu thấp tầng thêm clubhouse riêng nằm giữa khu. Cái club mới ấy mà xây lên là giá lại lên theo.

Ms.Huyen

Xe tải
Hôm nay em dẫn khách qua có may mắn gặp anh chị cư dân trong Botanic, anh chị có chia sẻ với em là CĐT Ga đã duyệt 2088m2 khu tiện ích Clubhouse sẽ khởi công cùng khu ST5. Dự kiến 18 tháng là hoàn thành ạ.
Về vấn đề xây thêm tum khu ST4 là CĐT bên em phê duyệt làm thêm tum chứ không phải anh chị cư dân cơi nới đâu ạ. Em xin đính chính lại ạ. :D
Xin chúc mừng cư dân Ga mình, cả các cụ đã ở và các cụ sẽ ở trong tương lai ạ :D

Mrdong123

Xe máy
Hôm nay em dẫn khách qua có may mắn gặp anh chị cư dân trong Botanic, anh chị có chia sẻ với em là CĐT Ga đã duyệt 2088m2 khu tiện ích Clubhouse sẽ khởi công cùng khu ST5. Dự kiến 18 tháng là hoàn thành ạ.
Về vấn đề xây thêm tum khu ST4 là CĐT bên em phê duyệt làm thêm tum chứ không phải anh chị cư dân cơi nới đâu ạ. Em xin đính chính lại ạ. :D
Xin chúc mừng cư dân Ga mình, cả các cụ đã ở và các cụ sẽ ở trong tương lai ạ :D
Cụ thể khu vực xây là chỗ nào vậy mợ?

Mrdong123

Xe máy
Em nghĩ mua nhà thì cụ nên tìm hiểu xem dự án có phù hợp vài tài chính của gia đình cụ hay không? Đi lại làm việc của 2 vợ chồng và vấn đề học hành của con cái có thuận tiện không? Nếu cả 2 yếu tố trên đều đáp ứng thì em nghĩ là nên mua ạ :D
Về vấn đề thiết kế, nếu cụ lựa chọn dãy mặt tiền 5m thì có ưu điểm căn nhà được 2 mặt trước và sau rất thoáng, còn cụ lựa chọn mặt tiền rộng hơn tức là dãy 6m thì nhà cụ bắt buộc áp lưng vào dãy đằng sau. Bên em bàn giao bên trong là thô, thiết kế trên chỉ là demo của CĐT em đưa ra để khách hàng tham khảo thôi ạ :D
Tài chính thì cũng phải cố cụ ạ. Vị trí đi làm thì cũng ko là vấn đề lớn lắm. Học hành của con cũng là vấn đề vì ko thấy có trường tiểu học. Tiện ích mua sắm ko nhiều, cũng bởi vậy mới phân vân cụ ạ !

nvhai1999

Xe hơi
Cư dân mới đang làm đơn đề nghị được làm tum mà mợ đã “duyệt” thay chủ đầu tư thế này.

T.arc

Xe tải
Tiện ích thì cụ đợi 3-5 năm nữa :)
Tài chính thì cũng phải cố cụ ạ. Vị trí đi làm thì cũng ko là vấn đề lớn lắm. Học hành của con cũng là vấn đề vì ko thấy có trường tiểu học. Tiện ích mua sắm ko nhiều, cũng bởi vậy mới phân vân cụ ạ !

Ms.Huyen

Xe tải
Cư dân mới đang làm đơn đề nghị được làm tum mà mợ đã “duyệt” thay chủ đầu tư thế này.
Hii, là em nghe lại từ anh chị cư dân Botanic thôi ạ :D
Theo em thấy thì khu ST4 thì không có thiết kế riêng phòng để phơi đồ, như dãy 112,5m2 và 120m2 thì sân sau còn rộng rãi 1 chút để có thể phơi phóng, còn dãy 111m2 hay dãy 105m2 nhà a Tuấn sân sau rất bé, khó phơi phóng được, nên em nghĩ được duyệt thêm tum khu ST4 là anh chị cư dân rất phấn khởi vì có thêm 1 chỗ để phơi phóng thoải mái ạ :D

Dragon Carp

Xe máy
Có vị trí khu vực xây Club mới chưa mợ ?

686

Đi bộ
Hii, là em nghe lại từ anh chị cư dân Botanic thôi ạ :D
Theo em thấy thì khu ST4 thì không có thiết kế riêng phòng để phơi đồ, như dãy 112,5m2 và 120m2 thì sân sau còn rộng rãi 1 chút để có thể phơi phóng, còn dãy 111m2 hay dãy 105m2 nhà a Tuấn sân sau rất bé, khó phơi phóng được, nên em nghĩ được duyệt thêm tum khu ST4 là anh chị cư dân rất phấn khởi vì có thêm 1 chỗ để phơi phóng thoải mái ạ :D
Ô thế này thì ST3 xem thế nào cũng nên kiến nghị cơi nới thêm diện tích phòng ở tầng 3, thu hẹp sân phơi rồi thêm cái tum trên tầng 4 nhỉ!

686

Đi bộ
Căn góc dt xây dựng vẫn vậy mà giá ngang với song lập nên tồn là đúng
Khách hàng phần lớn chỉ quan tâm đến diện tích sử dụng bên trong mà ko phải ai cũng nhận ra rằng giá trị căn góc nằm ở cảnh quan bên ngoài! Đc hưởng không gian thoáng đãng, sử dụng tiểu cảnh sân vuờn công viên như của nhà, mà ko phải trả tiền mua nhiều đất, ko cần thuê người trồng hoa, rồi chăm sóc hàng ngày.

Mrdong123

Xe máy
Khách hàng phần lớn chỉ quan tâm đến diện tích sử dụng bên trong mà ko phải ai cũng nhận ra rằng giá trị căn góc nằm ở cảnh quan bên ngoài! Đc hưởng không gian thoáng đãng, sử dụng tiểu cảnh sân vuờn công viên như của nhà, mà ko phải trả tiền mua nhiều đất, ko cần thuê người trồng hoa, rồi chăm sóc hàng ngày.
Quan trọng là nó đắt thôi cụ. Còn tầm tiền ấy chuyển song lập vẫn hơn mà. Kiểu nhue mua 3 căn chung cư đập thông thà rằng mua liền kề còn hơn đó cụ :)

Ms.Huyen

Xe tải
Có vị trí khu vực xây Club mới chưa mợ ?
Phía đằng sau khu đơn lập SV23 cụ ạ, còn vị trí chính xác thì phải để CĐT bên em duyệt bản vẽ thì em sẽ post luôn lên cho các cụ nghía ạ :D

Ms.Huyen

Xe tải
CĐT Gamuda cải tạo đường nội bộ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng