[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

T.arc

Xe tải
Mạnh dạn lên cụ. Loang quanh trung tâm ko có khu nào hơn đâu.kk. Cụ chờ mọi thứ ok thì e sợ giá lại cao đó. Cách đây 2 năm e mua botanic 12 tỷ đc căn góc 240m2. ( hồi đó đc Ck mạnh. Năm ngoái mua st3 10tỷ 157,5m2. Còn sd5 gọi là song lập 157,5m2 rẻ nhất 12 tỷ gì đó.
em có xuống tham khảo 2 lần, nhưng chỉ xem ở shophouse thôi chưa vào trong khi Liền kề biệt thự, thấy chung cư hơi ít dân nên cũng ngóng Vin nó về để kéo dân trong liền kề ra thì shop còn được hưởng tý. Chú với tình trạng bây giờ xuống tiền cũng run hà hà

Bố Mon Men

Đi bộ
Mạnh dạn lên cụ. Loang quanh trung tâm ko có khu nào hơn đâu.kk. Cụ chờ mọi thứ ok thì e sợ giá lại cao đó. Cách đây 2 năm e mua botanic 12 tỷ đc căn góc 240m2. ( hồi đó đc Ck mạnh. Năm ngoái mua st3 10tỷ 157,5m2. Còn sd5 gọi là song lập 157,5m2 rẻ nhất 12 tỷ gì đó.
em đang kì kèo bớt giá xuống 16 tỉ em xuống tiền. mà có vẻ bên đó không đồng ý hi

NVK2011

Xe buýt
Em đã cảnh báo các cụ là Dân Ga càng đấu tranh mạnh giá càng lên mà lị :)):)):)) Đừng thấy lùm xùm mà chùn tay.

hadu

Xe tăng
Em đã cảnh báo các cụ là Dân Ga càng đấu tranh mạnh giá càng lên mà lị :)):)):)) Đừng thấy lùm xùm mà chùn tay.
Các cụ cứ tiếp tục cá chê còn hàng thì ngày một ít dần. SD5 77 căn giờ còn có chục căn mà chiết khấu thì giảm đi, thời gian trả chậm cũng giảm đi nhiều. Khu này ko thích hợp với các cụ lướt sóng hoặc muốn ở mọi thứ ngon luôn từ đầu vì hiện nó đang ở giai đoạn kém nhất. Hạ tầng khu phía Nam kém, đường xá dang dở chưa làm xong. Cả khu mới có Botanic và 1 toà chung cư về ở nên dịch vụ về ít. CĐT quản lý kém nên dân phải kêu nhiều => có cảm giác bỏ tiền ra mà phải đi đấu tranh mấy việc vớ vẩn. Bù lại giá mua tốt. Tính cả chiết khấu dòng tiền thì giá mua thấp hơn giá danh nghĩa khá nhiều. Vị trí gần nội đô, có nhiều tiềm năng khi đường xá làm xong. Cư dân đang tích cực, đoàn kết đấu tranh với CDT để gia tăng tiện ích và phục vụ cư dân tốt hơn, các cụ về sau sẽ hưởng lợi mà ko phải đau đầu.
Ngược lại, có 1 số khu khác từ đầu nhìn đã ngon ngay nhưng lâu dần mới bộc lộ những yếu kém, hạn chế. Cứ nhìn các dự án đi trước sẽ thấy. Giá những khu này thường đã được CDT tính toán rất kỹ và đưa mức giá bán cao, mua ở thì ok, đầu tư thì cũng khó có ăn. Thiết kế của những dự án này thường không ưu tiên từng căn nhà nên thiết kế kém và bí, không tôn trọng không gian sinh hoạt của mỗi gia đình, tối đa hoá diện tích xây dựng để bán hàng thu được nhiều tiền nhất. Bù lại, diện tích dành cho không gian chung khá tốt. Dịch vụ tốt, cư dân cảm giác bỏ tiền ra được tôn trọng.

T.arc

Xe tải
Các cụ cứ tiếp tục cá chê còn hàng thì ngày một ít dần. SD5 77 căn giờ còn có chục căn mà chiết khấu thì giảm đi, thời gian trả chậm cũng giảm đi nhiều. Khu này ko thích hợp với các cụ lướt sóng hoặc muốn ở mọi thứ ngon luôn từ đầu vì hiện nó đang ở giai đoạn kém nhất. Hạ tầng khu phía Nam kém, đường xá dang dở chưa làm xong. Cả khu mới có Botanic và 1 toà chung cư về ở nên dịch vụ về ít. CĐT quản lý kém nên dân phải kêu nhiều => có cảm giác bỏ tiền ra mà phải đi đấu tranh mấy việc vớ vẩn. Bù lại giá mua tốt. Tính cả chiết khấu dòng tiền thì giá mua thấp hơn giá danh nghĩa khá nhiều. Vị trí gần nội đô, có nhiều tiềm năng khi đường xá làm xong. Cư dân đang tích cực, đoàn kết đấu tranh với CDT để gia tăng tiện ích và phục vụ cư dân tốt hơn, các cụ về sau sẽ hưởng lợi mà ko phải đau đầu.
Ngược lại, có 1 số khu khác từ đầu nhìn đã ngon ngay nhưng lâu dần mới bộc lộ những yếu kém, hạn chế. Cứ nhìn các dự án đi trước sẽ thấy. Giá những khu này thường đã được CDT tính toán rất kỹ và đưa mức giá bán cao, mua ở thì ok, đầu tư thì cũng khó có ăn. Thiết kế của những dự án này thường không ưu tiên từng căn nhà nên thiết kế kém và bí, không tôn trọng không gian sinh hoạt của mỗi gia đình, tối đa hoá diện tích xây dựng để bán hàng thu được nhiều tiền nhất. Bù lại, diện tích dành cho không gian chung khá tốt. Dịch vụ tốt, cư dân cảm giác bỏ tiền ra được tôn trọng.
đi nhiều khu e thấy chưa đâu cư dân đoàn kết như Ga. nếu đấu tranh được thì những cụ mua sau st5 đừng chê giá đắt nhé :)). những cư dân đầu tiên đã phải chiến đấu dai dẳng với cđt vất vả đến nhường nào. :)

hadu

Xe tăng
Đã dần thấy lại tình yêu của các cụ với Ga rồi.:))
Yêu và đấu tranh đòi hỏi quyền lợi là 2 việc khác nhau cụ nhé. Nhưng có đấu tranh thì mới thấy cư dân Ga đoàn kết và yêu khu của mình thế nào. Nếu ko là những người xác định ở lâu dài và ko yêu khu của mình thì đã bán khẩn trương chuyển đi chỗ khác cho nhẹ đầu. Tất nhiên, nếu sau này giá lên quá, lãi nhiều quá có khi các cụ ý vẫn bán mặc dù tình yêu vẫn còn :))

Ms.Huyen

Xe tải
Hôm nay em có đưa khách vào khu Botanic, anh chị cư dân trong Botanic có nói với em là hôm qua cư dân đã họp xong lần 2 với CĐT bên em, đã chốt làm thêm khu tiện ích dành riêng cho khu thấp tầng tại khu Eden (ở cạnh khu đơn lập SV23) rộng 1500m2 gồm 3 tầng, có bể bơi nước nóng trong nhà, phòng tập Gym Spa và khu sinh hoạt cộng đồng. Tối mai sẽ họp cư dân lần cuối và chốt lại ạ. Không biết thông tin em nghe lại từ cư dân trong Botanic có đúng không ạ? :D

hadu

Xe tăng
Hôm nay em có đưa khách vào khu Botanic, anh chị cư dân trong Botanic có nói với em là hôm qua cư dân đã họp xong lần 2 với CĐT bên em, đã chốt làm thêm khu tiện ích dành riêng cho khu thấp tầng tại khu Eden (ở cạnh khu đơn lập SV23) rộng 1500m2 gồm 3 tầng, có bể bơi nước nóng trong nhà, phòng tập Gym Spa và khu sinh hoạt cộng đồng. Tối mai sẽ họp cư dân lần cuối và chốt lại ạ. Không biết thông tin em nghe lại từ cư dân trong Botanic có đúng không ạ? :D
Sao e tiết lộ sớm thế :))

nvhai1999

Xe hơi
Liệu xây thêm tầng có được không em Huyền?

NVK2011

Xe buýt
Ơ, thế này thì nhà em nằm giữa hai cái club thì em biết chọn cái nào, khổ em rồi :)):)):))

tankeugl

Xe buýt
E Huyền góp ý cho BQL/ CĐT xem có giải pháp gì chứ mới mưa cái mà hồ ao đã đục ngầu bùn đất thế này thì chả mấy mà phải nạo vét lòng hồ!

ảnh nay trông như tiểu cảnh ở nhà em,

hadu

Xe tăng
Sắp tới lại có clubhouse riêng, có bể bơi 4 mùa, phòng tập, nhà shcđ nữa cụ nhé.

nvhai1999

Xe hơi
SD5 hiện còn 11 căn

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
SD5 hiện còn 11 căn
nói các bác đừng chửi :v
e dị ứng với những dự án nào mà mở bán cả năm rồi mà chủ đầu tư chưa bán hết, sale mời chào nhức cả đầu
các cụ thử đặt ngược lại 1 câu hỏi nhé, dân đầu cơ họ chỉ có việc ăn với đi săn tin, quy hoạch, thông tin nhiều, nhanh, chuẩn, vậy tại sao các cụ ấy không ôm mà lại để sale dự án phải suốt ngày chèo kéo khách làm gì, như e thấy dự án nào ngon thì hầu như a e ko bao giờ ôm đc ở lần đầu tiên, toàn phải mua di bán lại với mấy ông dầu cơ, bét nhất cũng kênh 50-100 triệu gọi là sốt dẻo đặt cọc
chỉ cần chơi bằng cảm tính như vậy e cũng đã thấy thắng đc cỡ 30% rồi !

Trạng thái
Thớt đang đóng