[Funland] Hội những người đầu tư Đất Dịch Vụ Hoài Đức

iamev

Đi bộ
tách sổ ko biết giờ dc ko? cách đây 2 năm em vừa tách xong chủ nhà nó chém em 700 triệu lô 50m2<BT tầm 500 triệu> chưa kể còn mất phí tách sổ nữa. Cụ lỡ mua rồi thì em khuyên nên tìm hiểu xem tách dc ko, nếu dc thì tách đi chớ đêm dài lắm mộng. Còn em khuyên thật ko nên mua chung vừa mệt vừa đau đầu. Em bị dính ngu lần trừa luôn rồi
Cụ tách, chủ nhà đòi cụ 700tr cho họ, họ mới đồng ý tách hay là sao ạ?
Cụ tách để bán hả cụ? Chứ không đất ở thì cứ ở thôi chứ ạ?
Em hỏi môi giới (môi giới này là môi giới đất cho e luôn) thì báo là 1.5tr/1m2.
Em đang tính để ở, chưa tính bán, cụ trải nghiệm r, cụ góp ý cho e chân thành với ạ.
Em đội ơn cụ nhiều.

Dom Hoang

Xe tải
Cụ tách, chủ nhà đòi cụ 700tr cho họ, họ mới đồng ý tách hay là sao ạ?
Cụ tách để bán hả cụ? Chứ không đất ở thì cứ ở thôi chứ ạ?
Em hỏi môi giới (môi giới này là môi giới đất cho e luôn) thì báo là 1.5tr/1m2.
Em đang tính để ở, chưa tính bán, cụ trải nghiệm r, cụ góp ý cho e chân thành với ạ.
Em đội ơn cụ nhiều.
Đợt ấy chủ nhà có 150m, bán 2 giữ lại 1. Và lúc chia xong họ làm cái sổ tổng tên chủ nhà
Muốn tách thì nó yêu cầu phải đưa nó từng đó nó mới tách vì nếu ko tách thì chủ nhà cầm sổ mà dây dưa lâu cũng mệt. Với nếu ko tách sau muốn bán cũng khó
Em thì chưa xác đinh ở nên chỉ mua vậy. Đợt đó ti nữa đánh nhau thằng chủ nhà. Chỗ khác ko biết nhưng chỗ an khánh em thấy các nhà khác toàn vậy.
1,5-1,7 chỉ là chi phí làm sổ bác ak còn nếu chủ nhà nó bắt cụ phải đưa nó mấy tiền thì nó mới làm và lúc đó cậu muốn làm phải đưa

iamev

Đi bộ
Đợt ấy chủ nhà có 150m, bán 2 giữ lại 1. Và lúc chia xong họ làm cái sổ tổng tên chủ nhà
Muốn tách thì nó yêu cầu phải đưa nó từng đó nó mới tách vì nếu ko tách thì chủ nhà cầm sổ mà dây dưa lâu cũng mệt. Với nếu ko tách sau muốn bán cũng khó
Em thì chưa xác đinh ở nên chỉ mua vậy. Đợt đó ti nữa đánh nhau thằng chủ nhà. Chỗ khác ko biết nhưng chỗ an khánh em thấy các nhà khác toàn vậy.
1,5-1,7 chỉ là chi phí làm sổ bác ak còn nếu chủ nhà nó bắt cụ phải đưa nó mấy tiền thì nó mới làm và lúc đó cậu muốn làm phải đưa
Của e thì k có sổ tổng. Sau khi mua đất xong, có 2 sổ, 1 sổ đứng tên e và 1 sổ đứng tên chủ nhà.
Bên trong 2 sổ có ghi phần đồng sở hữu.

Ở HN nhiều chủ nhà không thiện chí lắm cụ ạ.

Em tính để ở, chưa có tiềm lực để kinh doanh như cụ, e đàng hoàng ưu tiên tình cảm lên trc. Nhưng chắc chủ nhà cũng k làm khó e được, vì e xác định ở lâu dài ạ.

Vậy e nắm được tình hình là cụ mất 500-700tr chỉ vì phải đưa cho chủ nhà để họ đồng ý cùng cụ tách đất.

Cụ tách rồi, cụ cho e hỏi thời cụ tách thì cụ tách như nào? Giá bao nhiêu? Ai tách cho cụ ạ?
Thông tin của cụ là quan trọng với e, mong cụ giúp đỡ em ạ. Vì môi giới báo giá 1 kiểu, mấy bạn nhận tách sổ trên fb báo giá 1 kiểu (50tr cả).

Dom Hoang

Xe tải
A thế của cụ dễ hn em, vì cụ có sổ riêng rồi.
Em ko nhớ lắm nhưng đúng là mỗi người 1 giá. Cụ cứ đến phòng công chứng, chỗ nào nhận tách rẻ thì cụ chốt thôi.
Phí này họ nhân chắc phải chi 1 ít cho bên trên mới dễ trôi

iamev

Đi bộ
A thế của cụ dễ hn em, vì cụ có sổ riêng rồi.
Em ko nhớ lắm nhưng đúng là mỗi người 1 giá. Cụ cứ đến phòng công chứng, chỗ nào nhận tách rẻ thì cụ chốt thôi.
Phí này họ nhân chắc phải chi 1 ít cho bên trên mới dễ trôi
Vâng, em đội ơn cụ nhiều ạ.

tách sổ ko biết giờ dc ko? cách đây 2 năm em vừa tách xong chủ nhà nó chém em 700 triệu lô 50m2<BT tầm 500 triệu> chưa kể còn mất phí tách sổ nữa. Cụ lỡ mua rồi thì em khuyên nên tìm hiểu xem tách dc ko, nếu dc thì tách đi chớ đêm dài lắm mộng. Còn em khuyên thật ko nên mua chung vừa mệt vừa đau đầu. Em bị dính ngu lần trừa luôn rồi
Cụ ơi, đấy là cụ mua hơi lúc chưa chia, chưa có gcn qsdd. Thì cụ phải mất 5,700 tiền ký lại để chủ họ ký chuyển nhượng đúng qdinh. Việc mua hơi này thì tùy trường hợp cụ thể có thể 0 đ cho đến vài ba tỷ ký lại. Còn đối với những mảnh có bìa rồi thời điểm ý 1,5tr/m là giá chung. Giờ thì tách vào mắt.

Của e thì k có sổ tổng. Sau khi mua đất xong, có 2 sổ, 1 sổ đứng tên e và 1 sổ đứng tên chủ nhà.
Bên trong 2 sổ có ghi phần đồng sở hữu.

Ở HN nhiều chủ nhà không thiện chí lắm cụ ạ.

Em tính để ở, chưa có tiềm lực để kinh doanh như cụ, e đàng hoàng ưu tiên tình cảm lên trc. Nhưng chắc chủ nhà cũng k làm khó e được, vì e xác định ở lâu dài ạ.

Vậy e nắm được tình hình là cụ mất 500-700tr chỉ vì phải đưa cho chủ nhà để họ đồng ý cùng cụ tách đất.

Cụ tách rồi, cụ cho e hỏi thời cụ tách thì cụ tách như nào? Giá bao nhiêu? Ai tách cho cụ ạ?
Thông tin của cụ là quan trọng với e, mong cụ giúp đỡ em ạ. Vì môi giới báo giá 1 kiểu, mấy bạn nhận tách sổ trên fb báo giá 1 kiểu (50tr cả).
Khổ quá giờ trừ khi cụ là ruột thịt giám đốc vpdkdd hn thì may ra tách đc. Cụ lên bds.com mà xem giờ đất dvu có tách đc ko hay đành rao cả lô to và
Không có thanh khoản. Đơn thư trên tp rất nhiều nhé vừa rồi em tách quả thổ cư nhà em . Cán bộ bảo đơn thư nhiều lắm. Giờ những nhà định tách ko đc tách họ làm đơn khiếu nại .

Dom Hoang

Xe tải
Cụ ơi, đấy là cụ mua hơi lúc chưa chia, chưa có gcn qsdd. Thì cụ phải mất 5,700 tiền ký lại để chủ họ ký chuyển nhượng đúng qdinh. Việc mua hơi này thì tùy trường hợp cụ thể có thể 0 đ cho đến vài ba tỷ ký lại. Còn đối với những mảnh có bìa rồi thời điểm ý 1,5tr/m là giá chung. Giờ thì tách vào mắt.
Ukm cụ. Cái này em cũng mua lần đầu nên ko biết nhiều trường hợp thế
Nhưng sau khi em tách được sổ thì sau nghe bảo trên ko cho tách sổ nữa. Còn lâu giờ em ko quan tâm nên ko biết tách được không?

CuliCoder

Xe hơi
các cụ ở Di Trạch cho e hỏi với, sao khu e khoanh đỏ có chục năm rồi mà ít người ở thế nhỉ, khu bên trái mới hơn mà lại đông đúc hơn nhiều thế ạ?

Tuoitan

Xe buýt
Đất tái định cư thì có tách đc k các cụ?

Đất tái định cư thì có tách đc k các cụ?
Chắc vẫn đc đấy cụ, chứ giờ nhà tôi có 300m, 2 con zai tách ngon lành. Giờ các ông tái định cư cho tôi còn 180m ko đc tách thì con tôi chung sổ à. Chắc chỉ ko tách đc ngõ thôi

dielove19

Xe hơi
E cũng mới mua 1 lô 50m2 ở khu 1.77ha các bác ạ (ở Vân canh có 6.9ha, 25.2 ha, 4.5ha và 1.77ha). Nhưng e khuyên thật các bác mua để ở nên cân nhắc, vì điện nước chưa có đâu các bác ạ.
Cụ này mua được rồi nên biết rõ, mới chỉ có điện, còn các cái khác (trường, nước, tiện ích) thì em xin lỗi là có cái L nhé,
Các cụ cứ về thực tế sẽ thấy đất phân lô nhưng đào bới lổm nhổm, đường chưa vỉa hè luôn chứ đừng nói.
Các cụ về ngó thử buổi tối thì khác j đồng không mông quanh, đèn chiếu sáng không có, nhà dân thưa thớt. Ngay cả cái đường vào khu đất còn không hẳn hỏi thì các cụ biết được mức độ được đầu tư của khu đó thế nào rồi @@

dielove19

Xe hơi
Em hỏi hộ cụ Culicoder. Những cái cụ nói thì em biết rồi vì em ở An Khánh nhà em cũng có dvu mà. Cụ mua tầm này theo em là hơi vội. Sang năm sau giá vẫn chưa lên mấy đâu. Điện nc nó ko chỉ là vde dân ở mà còn kinh phí nữa, trc đây chưa có đất dvu thu đã ko đủ chi rồi giờ gánh thêm bồi thường, hạ tầng đất...có dvu thì tiền chảy vào túi quan và dân chứ có chảy vào ngân sách đâu, nên điện nc phải từ từ
Chuẩn rồi cụ ah, 2 năm rồi đất khu đó đứng giá và giảm giá, tầm này mua vội quá, tầm này cứ ngồi đợi các cụ ah,
Và nhắc lại với các cụ tìm hiểu kỹ nhé, cụ thể là đất dịch vụ không tách sổ được thời điểm này nhé. Hiện tại đang không có gd

Pham Quoc Huy

Xe hơi
Em đang tìm mua lô góc khoảng 9 tỷ, có Cụ nào có hàng không ạ ?

Jeff Hoang

Xe hơi
Em đang tìm mua lô góc khoảng 9 tỷ, có Cụ nào có hàng không ạ ?
Có đấy cụ ạ. Nhưng cụ mua tầm này có vội k? Theo em cụ nên để cuối năm, hoặc quý 1 sang năm cụ ạ. Chứ giá giờ vẫn ngáo lắm. Ngáo hơn lúc e mua mấy giá cụ ạ.

Jeff Hoang

Xe hơi
Giá khu d.vụ này đường nội bộ bao nhiêu thế cụ
E là người mua trc đây thôi, theo thông tin của e có được, e chia sẻ cho cụ nhé. Nếu có sai sót, các cụ nhẹ tay với em.

Khu di trạch: Nền đất thấp, giá từ 67tr/m2
Khu 25.2ha: gần An Lạc, hưởng ké tiện ích, khu này cầu cống xây tốt. Giá từ 69tr/m2. Lô nào mặt tiền 4m đổ lên thì từ 72tr cụ nhé
Khu 4.5ha: Sát vành đai 3.5, dính đường dây điện cao thế, nhiều nhà chỉ cho xây 2.5 tầng. Hồi tháng 2,3 dương lịch năm nay, bán có 63-65tr/m2. Giờ toàn thấy rao 8xtr/m2.
Khu 6.9ha: Khu này khu tâm linh. Giá 7x, x từ 5 đổ lên.
Khu 1.77ha. Khu này nền đất cao, sát 3.5 và liên khu 6. Giá từ 74-80tr/m2.

Mẹ Minh Đức

Xe đạp
Đất dịch vụ Phú Vinh khu 03, và khu 04 này có cụ nào tìm hiểu không ạ, cho em xin 1 chút nhận định với?