[Funland] Hội những người đầu tư Đất Dịch Vụ Hoài Đức

Jeff Hoang

Xe hơi
Bác mua lô 50 giá thế nào ạ, chắc 7x
Bác mua để đấy ok, chứ mua ở luôn thì hơi dở. Dân ở đó nói, số lượng dân ở phải >= 60% thì mới có điện nước cơ. Mà dân họ bảo em, đất ở đó phần nhiều của ng dân trong làng, họ chưa xây ngay đâu. Đợi chắc đến mùa quýt. (Bây giờ mới được 10 nhà xây - tầm 10-20% thôi)
Em hơi thiếu kinh nghiệm vụ này, họ nói e chỉ biết nghe thôi. K biết tương lai như nào.

CuliCoder

Xe hơi
Bác mua để đấy ok, chứ mua ở luôn thì hơi dở. Dân ở đó nói, số lượng dân ở phải >= 60% thì mới có điện nước cơ. Mà dân họ bảo em, đất ở đó phần nhiều của ng dân trong làng, họ chưa xây ngay đâu. Đợi chắc đến mùa quýt. (Bây giờ mới được 10 nhà xây - tầm 10-20% thôi)
Em hơi thiếu kinh nghiệm vụ này, họ nói e chỉ biết nghe thôi. K biết tương lai như nào.
sao cụ bảo "dở" mà cụ lại mua thế :-?

Jeff Hoang

Xe hơi
sao cụ bảo "dở" mà cụ lại mua thế :-?
Em mua đất xong để đấy thôi ạ. Chắc phải dăm năm nữa e mới có tiền xây, chứ giờ e chưa có. Với lại lúc mua e k tìm hiểu điện nước, e chỉ xem quy hoạch, đường xá có thuận tiện và xe ô tô có tránh k thôi ạ.
Sau mua xong r, e mới tìm hiểu ạ.

winnghiepdu

Xe điện
Em mua đất xong để đấy thôi ạ. Chắc phải dăm năm nữa e mới có tiền xây, chứ giờ e chưa có. Với lại lúc mua e k tìm hiểu điện nước, e chỉ xem quy hoạch, đường xá có thuận tiện và xe ô tô có tránh k thôi ạ.
Sau mua xong r, e mới tìm hiểu ạ.
Tiện thể cụ đã tìm hiểu rồi cũng chỉ giúp em khu nào đã có điện nước trong mấy khu đấu giá đấy ah.

Jeff Hoang

Xe hơi
Tiện thể cụ đã tìm hiểu rồi cũng chỉ giúp em khu nào đã có điện nước trong mấy khu đấu giá đấy ah.
Thú thực với bác thì e k rõ vụ điện nước này đâu. E chỉ thấy toàn câu điện từ trong làng ra, nước thì tự bơm lên.
Bác tìm hiểu thêm thử xem.

Em hỏi hộ cụ Culicoder. Những cái cụ nói thì em biết rồi vì em ở An Khánh nhà em cũng có dvu mà. Cụ mua tầm này theo em là hơi vội. Sang năm sau giá vẫn chưa lên mấy đâu. Điện nc nó ko chỉ là vde dân ở mà còn kinh phí nữa, trc đây chưa có đất dvu thu đã ko đủ chi rồi giờ gánh thêm bồi thường, hạ tầng đất...có dvu thì tiền chảy vào túi quan và dân chứ có chảy vào ngân sách đâu, nên điện nc phải từ từ

iamev

Đi bộ
Thú thực với bác thì e k rõ vụ điện nước này đâu. E chỉ thấy toàn câu điện từ trong làng ra, nước thì tự bơm lên.
Bác tìm hiểu thêm thử xem.
E cũng mới mua ở đây, nhưng mảnh của e chung sổ, giá mềm hơn của bác.
Tiện các bác cho e hỏi muốn tách sổ bây giờ được chưa ạ? Tách sổ đất dịch vụ có phức tạp k ạ.
Em thiếu kinh nghiệm nên mong các bác giúp đỡ ạ.

E cũng mới mua ở đây, nhưng mảnh của e chung sổ, giá mềm hơn của bác.
Tiện các bác cho e hỏi muốn tách sổ bây giờ được chưa ạ? Tách sổ đất dịch vụ có phức tạp k ạ.
Em thiếu kinh nghiệm nên mong các bác giúp đỡ ạ.
Như lụât là k tách đc đâu, trc là làm láo thôi. Cụ mua chung sổ giá bnhiu? Chỗ e giờ chung sổ thì thường ngta ko mua họăc mua rẻ hơn 10 giá so với sổ riêng

iamev

Đi bộ
Như lụât là k tách đc đâu, trc là làm láo thôi. Cụ mua chung sổ giá bnhiu? Chỗ e giờ chung sổ thì thường ngta ko mua họăc mua rẻ hơn 10 giá so với sổ riêng
Em cảm ơn cụ đã thông tin ạ. Cụ cho e xin thông tin chi tiết hơn tại sao k tách được sổ k ạ? E lên dịch vụ công.gov nhưng k thấy nói đến tách thửa đất dịch vụ. E mua giá 69 cụ ạ. E mua được gần 5 tháng r ạ.
Môi giới bán đất cho e bảo là nộp cho họ mỗi mét tâm 1.5-1.7tr là làm được sổ riêng.

Em cảm ơn cụ đã thông tin ạ. Cụ cho e xin thông tin chi tiết hơn tại sao k tách được sổ k ạ? E lên dịch vụ công.gov nhưng k thấy nói đến tách thửa đất dịch vụ. E mua giá 69 cụ ạ. E mua được gần 5 tháng r ạ.
Môi giới bán đất cho e bảo là nộp cho họ mỗi mét tâm 1.5-1.7tr là làm được sổ riêng.
Chào cụ, bởi vì nó chưa có quy định cụ thể về tách thửa thì họ ko làm cho thôi. Cụ tra có thấy quy định nào về đất tmdv ko. Chỉ có đất ở và đất nn thôi. Nôm na đất tmdv nó giống đất khu công nghiệp họăc đất khu đô thị, đất đấu giá. Cho tách thửa, tách ngõ đi thì loạn hết quy hoạch đô thị. Cụ mua 69 là mua chung người thân hay mua chung sổ với chủ nhà?

iamev

Đi bộ
Em mua chung với chủ nhà cụ ạ

Em mua chung với chủ nhà cụ ạ
Lạy cụ, hồi ở bắc từ liêm dvu k tách đc nó đã có nhiều vde thế này:việc cầm cố coi như ko đc.
+ khi bán nếu chủ tính tình ok thì vẫn mất giá - khả năng tăng giá chậm so với sổ riêng, tầm 5,7++ tỷ thì ai thích chung sổ nữa
- chủ ko ok thì 1 là khi bán mất 50,100,200 tiền chủ ký. Họăc chủ lần khần ép mua lại giá rẻ ( có thể vài tháng họăc cả 1,2 năm để xoay tiền mua)
Chủ nhà bán phần còn lại cho ng khác, sau đấy người ấy ở xa mình cần cũng khó.
+ mua để ở thì ko chắc 10, 15 20 năm cụ họăc f1 múôn thay đổi chỗ ở múôn thanh khoản thì knang tăng giá thấp so vs sổ riêng.
+ chuyển mục đích sang đất ở để tách thì phức tạp, tốn kém và cần sự đồng ý chủ còn lại, họ bảo k có tiền chuyển thì cũng chịu

iamev

Đi bộ
Lạy cụ, hồi ở bắc từ liêm dvu k tách đc nó đã có nhiều vde thế này:việc cầm cố coi như ko đc.
+ khi bán nếu chủ tính tình ok thì vẫn mất giá - khả năng tăng giá chậm so với sổ riêng, tầm 5,7++ tỷ thì ai thích chung sổ nữa
- chủ ko ok thì 1 là khi bán mất 50,100,200 tiền chủ ký. Họăc chủ lần khần ép mua lại giá rẻ ( có thể vài tháng họăc cả 1,2 năm để xoay tiền mua)
Chủ nhà bán phần còn lại cho ng khác, sau đấy người ấy ở xa mình cần cũng khó.
+ mua để ở thì ko chắc 10, 15 20 năm cụ họăc f1 múôn thay đổi chỗ ở múôn thanh khoản thì knang tăng giá thấp so vs sổ riêng.
+ chuyển mục đích sang đất ở để tách thì phức tạp, tốn kém và cần sự đồng ý chủ còn lại, họ bảo k có tiền chuyển thì cũng chịu
Em thấy cụ hiểu biết về bất động sản quá. Cụ nói e cũng học hỏi được cụ nhiều thông tin.
Em cũng ý thức được việc chung chạ là phức tạp ạ, muốn xây cái nhà cũng phải nhìn mặt hàng xóm xem có vui không. E thì mua để ở thôi, không đầu tư, tương lai gần thì cũng không định bán.

E với chủ nhà cũng đang thiện chí tìm cách tách riêng. Sáng sủa hơn thì chủ nhà cũng đồng tình việc tách và sẵn sàng tách, nên đang tìm hiểu, đánh giá tính khả thi về khả năng có thể tách được không? chi phí như nào là hợp lí? Tương lai nhà nước có cho tách không?

Chứ không khả thi mà tìm cách tách, vừa mất tiền vừa mất việc cụ ạ.

Jeff Hoang

Xe hơi
Cụ mua để ở thì nên lo phần xin giấy phép xây dựng vì phải xin ý kiến của chủ đồng sở hữu. Còn xây xong xuôi r thì cũng chả có gì để lo, trừ khi cụ bán

Tuoitan

Xe buýt
Em thấy cụ hiểu biết về bất động sản quá. Cụ nói e cũng học hỏi được cụ nhiều thông tin.
Em cũng ý thức được việc chung chạ là phức tạp ạ, muốn xây cái nhà cũng phải nhìn mặt hàng xóm xem có vui không. E thì mua để ở thôi, không đầu tư, tương lai gần thì cũng không định bán.

E với chủ nhà cũng đang thiện chí tìm cách tách riêng. Sáng sủa hơn thì chủ nhà cũng đồng tình việc tách và sẵn sàng tách, nên đang tìm hiểu, đánh giá tính khả thi về khả năng có thể tách được không? chi phí như nào là hợp lí? Tương lai nhà nước có cho tách không?

Chứ không khả thi mà tìm cách tách, vừa mất tiền vừa mất việc cụ ạ.
Em tưởng bị ngừng 1 thời gian giờ lại tách đc rồi nhỉ

Về tiền tách thửa thì cụ đưa cho nó sau nó cứ khất cụ thôi. Tách đc thì giờ cno đã ko rao cả mảnh to giá mềm hơn nhiều. Miếng ngon ai nó để cho cụ ăn.
Em tưởng bị ngừng 1 thời gian giờ lại tách đc rồi nhỉ
Tạm ngưng đất ở, đất nông nghiệp và đất ở có lẫn đất nn trên cùng thửa đất thôi cụ. Đất dv này làm gì có quy định nào. Trc đây là lách. Đợt ý dừng và thanh tra toàn bộ thì lòi ra.

winnghiepdu

Xe điện
Đất dịch vụ chính ra không bằng đất đấu giá đúng không các cụ? Đất đấu giá em thấy bao giờ họ cũng kéo tủ điện và ống nước đến trước mảnh đất.

Tuoitan

Xe buýt
Về tiền tách thửa thì cụ đưa cho nó sau nó cứ khất cụ thôi. Tách đc thì giờ cno đã ko rao cả mảnh to giá mềm hơn nhiều. Miếng ngon ai nó để cho cụ ăn.

Tạm ngưng đất ở, đất nông nghiệp và đất ở có lẫn đất nn trên cùng thửa đất thôi cụ. Đất dv này làm gì có quy định nào. Trc đây là lách. Đợt ý dừng và thanh tra toàn bộ thì lòi ra.
Vậy đất dv k đv tách hả cụ. Đất dvu cũng là đất ở chứ nhỉ. Thế Đất tái định cư có đc tách k cụ?

quachuoi

Xe tải
Đất giãn dân trong làng, đường 3m giá bao nhiêu các cụ?

Dom Hoang

Xe tải
tách sổ ko biết giờ dc ko? cách đây 2 năm em vừa tách xong chủ nhà nó chém em 700 triệu lô 50m2<BT tầm 500 triệu> chưa kể còn mất phí tách sổ nữa. Cụ lỡ mua rồi thì em khuyên nên tìm hiểu xem tách dc ko, nếu dc thì tách đi chớ đêm dài lắm mộng. Còn em khuyên thật ko nên mua chung vừa mệt vừa đau đầu. Em bị dính ngu lần trừa luôn rồi