[Funland] Hỏi nhờ các cụ, thuốc Glucosamin

Soldier331

Xe tải
Bá cáo các cụ là tìm mấy lạng cao xương ngựa xịn là ok, em cũng 4x, trước gối kêu lục khục do đá bóng, chạy nhiều, uống đủ cả Glucosamine... nhưng từ khi điều tiết cho hợp lý (tập, nghỉ) và dùng cao xương ngựa thì thấy lại ngon. Nhưng giờ biết rồi nên tập gì em cũng chỉ tập đến 60-80% sức thôi kết hợp nghỉ ngơi cho cơ thể hồi phục, thấy rất ok.

Dacsan3mien.vn

[Tịch thu bằng lái]
Mẹ mình bị viêm khớp, thấy mấy hôm nay kêu đau hối. Trước uống viêm khớp nhất nhất thấy đỡ mà giờ ko ăn thua. Hóng thuốc viêm khớp.

uoat_LX

Xe điện
Loại này của nhật dùng có được không các cụ. Cảm ơn ạ.
View attachment 7372810
Vợ em toàn mua loại này bắt em uống,2năm rồi, chả biết có tác dụng không vì em uống là để đề phòng xương khớp,cho đến nay thì chưa đau xương khớp gì cả,nhưng không biết nếu không uống thì có đau không 🤭🤭🤭

Xe bọ xít

Xe container
Bá cáo các cụ là tìm mấy lạng cao xương ngựa xịn là ok, em cũng 4x, trước gối kêu lục khục do đá bóng, chạy nhiều, uống đủ cả Glucosamine... nhưng từ khi điều tiết cho hợp lý (tập, nghỉ) và dùng cao xương ngựa thì thấy lại ngon. Nhưng giờ biết rồi nên tập gì em cũng chỉ tập đến 60-80% sức thôi kết hợp nghỉ ngơi cho cơ thể hồi phục, thấy rất ok.
Uống cao ngựa bằng cách ngâm vào rượu mỗi ngày làm chén à cụ, hay dùng ntn

Sonduong.BMV

Xe container
E các loại cao và nhiều loại TPCN rồi không ăn thua gì. Làm 1 đơn thuốc tây và làm VLTL thấy cũng ổn. Thời tiết thay đổi, ngồi nhiều thì hơi khó chịu.
Giờ e uống duy trì mấy loại này.

cuhaifus

Xe container
Cao ngựa thì trước nhà em nấu ngựa bạch em dùng mãi, cơ bản chả thấy hơn gì mấy cụ ạ

cuhaifus

Xe container
Uống cao ngựa bằng cách ngâm vào rượu mỗi ngày làm chén à cụ, hay dùng ntn
Ông nhà em cắt cái lạng cao ngựa ra thành khoảng 30 viên nhỏ để tủ lạnh, em nấu mì tôm thường nhón 1 viên cho vào đun, được cái chất như nước xương vậy, thêm nắm cải cúc nữa là tuyệt cú mèo cụ ạ

present

Xe điện
Nhà em toàn dùng Glucosamin của Úc (Blackmore) ngày 01 viên.
Nói chung là thấy ổn ợ.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Vợ em toàn mua loại này bắt em uống,2năm rồi, chả biết có tác dụng không vì em uống là để đề phòng xương khớp,cho đến nay thì chưa đau xương khớp gì cả,nhưng không biết nếu không uống thì có đau không 🤭🤭🤭
Chắc nó để vỏ, thay ruột rồi. Dừng uống xem còn lên được không?>:)

Xe bọ xít

Xe container
Ông nhà em cắt cái lạng cao ngựa ra thành khoảng 30 viên nhỏ để tủ lạnh, em nấu mì tôm thường nhón 1 viên cho vào đun, được cái chất như nước xương vậy, thêm nắm cải cúc nữa là tuyệt cú mèo cụ ạ
Thế để đơn giản nhất là cắt miếng cho vào nồi đun và uống là OK. Nhưng mà cao ngựa bạch thì ngày nào cũng uống hay uống cách ngày cụ nhỉ

NoobTan

Xe đạp
Glucosamine là thực phẩm chức năng, uống rất tốt nhưng rất nhiều hàng giả, mọi người mua phải thật cẩn thận. nó không phải là thuốc nên mọi người phải uống trong1thời gian dài, mỗiđợt kéo dài 6 tháng ( mọi người đọc lại 6 hay 3 tháng). dừng một thời gian rồi lại bổ sung tiếp. quan trọng nhất là phải muađược thuốc chuẩn, hàng giả cực kì nhiều nha.

imbatouch

Xe máy
Glucosamine hàng Nhật, Mỹ,Úc mà chuẩn thì đều ngon cụ ạ

Alisoma

Xe buýt
Cụ tư vấn giúp em 1 loại với. Chưa biết mua loại nào cả
Có nghiên cứu quốc tế chỉ ra Collagen Type II hiệu quả hơn Glucosamine: https://megakulim.com.my/pharmacy/2019/01/15/which-is-better-in-helping-joint-pain-fish-collagen-or-glucosamine/
"Which is better? Glucosamine or Fish Collagen?A study published by International Journal of Medical Sciences stated that collagen is twice effective in treatment of join pain when compared to glucosamine. "
International Journal of Medical Sciences là tạp chí Ykhoa uy tín trên thế giới, nên cụ cũng có thể tin tưởng.
E dùng Collagen type 2 của hãng này : https://healthsk.com.vn/san-pham/vien-sun-khop-joint-active/
Họ phân phối sản phẩm của NZ. TP chức năng của NZ thì yên tâm về chất lượng.

NoobTan

Xe đạp
Glucosamine hàng Nhật, Mỹ,Úc mà chuẩn thì đều ngon cụ ạ
đúng vậy, chỉ cần là hàng thật, việt nam mình rất nhiều hàng giả luôn. vì nó vô thưởng vô phạt, không ảnh hưởng đến ai nên mọi người phải mua tỉnh táo

phongt2qh

Xe tải
Có nghiên cứu quốc tế chỉ ra Collagen Type II hiệu quả hơn Glucosamine: https://megakulim.com.my/pharmacy/2019/01/15/which-is-better-in-helping-joint-pain-fish-collagen-or-glucosamine/
"Which is better? Glucosamine or Fish Collagen?A study published by International Journal of Medical Sciences stated that collagen is twice effective in treatment of join pain when compared to glucosamine. "
International Journal of Medical Sciences là tạp chí Ykhoa uy tín trên thế giới, nên cụ cũng có thể tin tưởng.
E dùng Collagen type 2 của hãng này : https://healthsk.com.vn/san-pham/vien-sun-khop-joint-active/
Họ phân phối sản phẩm của NZ. TP chức năng của NZ thì yên tâm về chất lượng.
Mua luôn trên trang bác đưa là ok bác nhỉ

cuhaifus

Xe container
Thế để đơn giản nhất là cắt miếng cho vào nồi đun và uống là OK. Nhưng mà cao ngựa bạch thì ngày nào cũng uống hay uống cách ngày cụ nhỉ
Nhà em mà cắt ra để sẵn đấy có khi ăn liên tục cả tháng, căn bản nhà nấu trước có nhiều nên cũng thấy ko quý lắm, còn cụ thích điều độ thì ngâm rượu 1 lạng ngâm vào độ 1 lít, mỗi tối làm chén trc khi đi ngủ em nghĩ tốt hơn nấu mì như em, vì dù sao rượu cũng dẫn thuốc tốt hơn ạ