Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

tuansn

Xe tải
Website
pmu2.com.vn
Em ở Đông Ngạc, Thường đi làm ở Lĩnh Nam hoặc Khuất Duy Tiến bác ạ (chiều thứ 7 và CN em nghỉ).

Kụ ở Đông Ngạc gần em. Hôm nào rao lưu nhé kụ, em làm ở gần 59 Xuân La.
Sao ở Đông NGạc nhiều fiat thế nhỉ ? em cũng ở Đông Ngạc ạ, có gì vui vẻ cụ cho em đi theo học hỏi với nhé, cung đường đi làm là Phạm Văn Đồng - Phạm Hùng (cầu vượt Mai Dịch ạ)

Taplai_07

Xe container
Em ở Đông Ngạc, Thường đi làm ở Lĩnh Nam hoặc Khuất Duy Tiến bác ạ (chiều thứ 7 và CN em nghỉ).

Sao ở Đông NGạc nhiều fiat thế nhỉ ? em cũng ở Đông Ngạc ạ, có gì vui vẻ cụ cho em đi theo học hỏi với nhé, cung đường đi làm là Phạm Văn Đồng - Phạm Hùng (cầu vượt Mai Dịch ạ)
Em làm ở Tây Hồ, gần 59 Xuân La, còn nhà em và Kiavuong thì gần bến xe Mỹ Đình. Hôm nào off đê các cụ ơi.

kiemlm

Xe tải
Em làm ở Tây Hồ, gần 59 Xuân La, còn nhà em và Kiavuong thì gần bến xe Mỹ Đình. Hôm nào off đê các cụ ơi.
Tháng này nhà cháo ở HN, cụ Tập phát động of đi và nhớ ới cháu cái nhé

acciaio

Xe hơi
Fiat làm vợ hai các cụ ở thủ đô sướng thật, suốt ngày được các cụ cưỡi đi of,cháu ở vùng sâu cả năm chả ọp ẹp cái gì ngoài cài giường ọp ẹp, tội vợ hai cháu quá.

GreatestTiger

Xe tăng
PM Trong trường hợp cần thiết là em sẽ tiếp kiến.
Fiat làm vợ hai các cụ ở thủ đô sướng thật, suốt ngày được các cụ cưỡi đi of,cháu ở vùng sâu cả năm chả ọp ẹp cái gì ngoài cài giường ọp ẹp, tội vợ hai cháu quá.
Cụ ở đâu mà xa ợ? Nhà cháo cứ đi ọp là chạy quả mui trần cho nó tiện cụ ợ vì ở HN này chỗ đậu xe mà nhậu thì khó kiếm lắm cụ ợ! :))

Taplai_07

Xe container
Tháng này nhà cháo ở HN, cụ Tập phát động of đi và nhớ ới cháu cái nhé
Vầng, cuối tuần lày cháu a nhô các cụ off nhé. Cháu sẽ goi trực tiếp từng kụ 1 không nhắn không gửi luôn.

GreatestTiger

Xe tăng
Vầng, cuối tuần lày cháu a nhô các cụ off nhé. Cháu sẽ goi trực tiếp từng kụ 1 không nhắn không gửi luôn.
Cụ Phú đang ới ới trưa mai, thứ Tư, ọp kia kìa. Lão có tham ra hem?

jupitercocs

Xe buýt
xê ra cho thương binmh chen ngang phát : tối thứ 7 và ngày chủ nhật này miềng đưa thèng cháu đi thi ở học viện biên phòng có cụ nào ở thị xã Xơn Tây hoặc lân cận rao liu tí nhẩy ? ĐT của miềng 0913 523142

GreatestTiger

Xe tăng
xê ra cho thương binmh chen ngang phát : tối thứ 7 và ngày chủ nhật này miềng đưa thèng cháu đi thi ở học viện biên phòng có cụ nào ở thị xã Xơn Tây hoặc lân cận rao liu tí nhẩy ? ĐT của miềng 0913 523142
Sơn Tây có, mà Tây Sơn cũng có. Tuy nhiên, chỉ rao niu với OFer thối, không làm gì với thương binh!!! :)):)):)):))

kiemlm

Xe tải
Nghe lói cụ Phú kêu gọi thứ Tư, Kụ Tập xem thế nào? nếu ko được thì CN nhé. vì thứ 7 nhiều kụ vẫn đi làm

lttung

Xe buýt
Chào các bác
Nước rửa kính vợ 2 tôi dạo nàu phun lên hơi yếu và lệch, bên tài mạnh hơn bên phụ. Các bác chi giúp cần xử lý thế nào?
Cám ơn các bác trước

GreatestTiger

Xe tăng
Chào các bác
Nước rửa kính vợ 2 tôi dạo nàu phun lên hơi yếu và lệch, bên tài mạnh hơn bên phụ. Các bác chi giúp cần xử lý thế nào?
Cám ơn các bác trước
Chào cụ,
1. Cụ thử mở nắp carbo ra coi ống dẫn nước có bị lủng hay không
2. Nếu ống dẫn OK, cụ lấy 2 sợi nhỏ của ruột phanh xe đạp hoặc phanh tay xe máy, chọc và ngoáy 2 cái lỗ nhỏ ở cục nhựa màu đen, chỗ phun nước ra, trên nắp carbo cho nó thông thoáng là OK liền.
Có lẽ nhắc cụ điều này là dư, nhưng cụ chỉ nên xài nước rửa kiếng của nhà sản xuất, đừng xài nước lã hoặc nước ta chế, nhằm kéo dài tuổi thọ của gôm gạt nước và kiếng chắn gió của vợ 2 nghe.
Chúc cụ thành công!

Chỉnh sửa cuối:
Chào cụ,
1. Cụ thử mở nắp carbo ra coi ống dẫn nước có bị lủng hay không
2. Nếu ống dẫn OK, cụ lấy 2 sợi nhỏ của ruột phanh xe đạp hoặc phanh tay xe máy, chọc và ngoáy 2 cái lỗ nhỏ ở cục nhựa màu đen, chỗ phun nước ra, trên nắp carbo cho nó thông thoáng là OK liền.
Có lẽ nhắc cụ điều này là dư, nhưng cụ chỉ nên xài nước rửa kiếng của nhà sản xuất, đừng xài nước lã hoặc nước ta chế, nhằm kéo dài tuổi thọ của gôm gạt nước và kiếng chắn gió của vợ 2 nghe.
Chúc cụ thành công!
Nhà em toàn dùng nước lã lọc qua màng PP & RO làm mềm nước & pha cùng với nước rửa kính Sonax, Liquimoly .... thấy cực thích, đã dùng rồi thì khó mà dùng loại khác được .. \:D/

GreatestTiger

Xe tăng
Nhà em toàn dùng nước lã lọc qua màng PP & RO làm mềm nước & pha cùng với nước rửa kính Sonax, Liquimoly .... thấy cực thích, đã dùng rồi thì khó mà dùng loại khác được .. \:D/
Cũng có thể là các nhà sản xuất nước lau kiếng chua phát hiện ra công thức sáng chế như của cụ. Trong quá trình sống ở nước ngoài, cháo để ý người ta chỉ sử dụng sp của các nhà sx uy tín và tuân thủ nghiêm ngặt theo hướng dẫn sử dụng và bảo dưỡng xe của hãng sx. Có lẽ vì vậy mà, điển hình là kiếng trước, cháo chưa từng thấy kiếng nào bị cục gôm ăn mòn như ở VN ta cụ ạ. :)

Sonax, Liquimoly, Ambro ... là những thương hiệu hàng đầu của dòng car care đới, cách pha chế nước rửa kính theo đúng quy định, hướng dẫn của nhà sx .. cụ có tên tuổi nào hay hơn ở Việt Nam thì chỉ cho nhà cháo thấy với ạ. Mấy loại nước pha sẵn e dùng nhiều rồi, không thấy ấn tượng về chất lượng ... :-o

GreatestTiger

Xe tăng
Sonax, Liquimoly, Ambro ... là những thương hiệu hàng đầu của dòng car care đới, cách pha chế nước rửa kính theo đúng quy định, hướng dẫn của nhà sx .. cụ có tên tuổi nào hay hơn ở Việt Nam thì chỉ cho nhà cháo thấy với ạ. Mấy loại nước pha sẵn e dùng nhiều rồi, không thấy ấn tượng về chất lượng ... :-o
Rất tiếc là những hãng cháo gặp và xài ở Nam Mỹ thì chưa thấy ở ta cụ ạ. :(

Lada1207

Xe tăng
E tuyền dùng bia để rửa kính
dùng như cụ Mèo E thấy cũng chuẩn, 1 số nước như ở các Gara pha sẵn E chạ tin

Taplai_07

Xe container
Nghe lói cụ Phú kêu gọi thứ Tư, Kụ Tập xem thế nào? nếu ko được thì CN nhé. vì thứ 7 nhiều kụ vẫn đi làm
Vầng, dạo lày cháo bânh tóa. Chả theo dõi thường xuyên lại lỡ buổi T4 rồi. Hẹn kụ và cụ Bách, máy cụ nữa Chủ nhựt đi nhể.

GreatestTiger

Xe tăng
Hịn thía .. lúc nào cụ cho ae nghía hàng hịn ló dư lào nhá ..
Nhà cháo đã về đây, VN, rồi chứ có còn bên bển đâu mà trưng hàng hử cụ! Đã gặp nhau ọp ẹp rồi mà lão mau quên quớ đới nớ!