Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

FiatDriver

Xe hơi
Hình sau khi lắp ống hút gió mới vào xe. Lưu ý có cái ống nhỏ ở giữa, ống hút gió gin theo xe thì nó nằm ở cuối. Như vậy đường nối đến ống nhỏ đó cần kéo dài thêm chút.

xe. Lưu ý cái ống nhỏ ở giữa thay vì ở cuối như ống hút gió gin theo xe.

Em vừa thay quả ống này. Lúc mua cứ sợ không vừa nhưng may quá mang ra Mekong lắp phát ok luôn. Đợt này em cũng thay mới van hằng nhiệt (mua của cụ La) và cặp van cân bằng lắp vào xi lanh tổng phanh (mua của cụ Quang Phạm). Thực ra không phải là thay mà mấy van này hỏng tháo ra khỏi xe từ năm trước, giờ mua mới lắp vào khôi phục lại nguyên bản của xe.

ChiDung PhuTho

Xe đạp
Số cháu đây 0977236232 cuối tuần cháu về phú thọ, cụ đón cháu lấy nha,
Cháu xin gửi lời cảm ơn chân thành tới cụ ak. Chúc cụ và gia đình sức khoẻ làm ăn may mắn phát đạt. Cụ tận tình và chu đáo với cháu quá. Khi nào có dịp cháu xuống Quảng Ninh chơi cháu cảm ơn cụ sau ak

Tlx

Xe buýt
Cháu xin gửi lời cảm ơn chân thành tới cụ ak. Chúc cụ và gia đình sức khoẻ làm ăn may mắn phát đạt. Cụ tận tình và chu đáo với cháu quá. Khi nào có dịp cháu xuống Quảng Ninh chơi cháu cảm ơn cụ sau ak
V2 cụ đã khuất phục chưa. Ra cao tốc lên 100 nhẹ nhàng chưa cụ

lttung

Xe buýt
Hôm nay đi đăng kiểm thấy nhân viên ĐK nói đèn pha hơi bị tối. Các cụ đã sử lý vụ này như thế nào, rất mong được chia sẻ kn. Cám ơn các cụ trước.

lttung

Xe buýt
Hôm nay đi đăng kiểm thấy nhân viên ĐK nói đèn pha hơi bị tối. Các cụ đã sử lý vụ này như thế nào, rất mong được chia sẻ kn. Cám ơn các cụ trước.
Không cụ nào giúp em sử lý để đèn pha sáng hơn à

nguyen nghiep

Xe container

quangpham71

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đèn pha cụ thể là cos hay pha cụ ? Nếu chóa đèn và mặt kính còn sáng cụ thay cặp bóng tăng sáng H7 cho bóng cos và cặp bóng H3 cho pha

lttung

Xe buýt
Đèn pha cụ thể là cos hay pha cụ ? Nếu chóa đèn và mặt kính còn sáng cụ thay cặp bóng tăng sáng H7 cho bóng cos và cặp bóng H3 cho pha
Em xem kỹ thì choá bên phải bị lôm đốm còn bên trái bị rộp một số chố, chắc phải thay thôi. Cụ có thông tin gì về giá cả và chủng loại đèn không(xe em HLX 2003). Cám ơn cụ trước

bui thanh trung

Xe đạp
Các bác cao thủ Fiat Doblo, cho em hỏi: con "Doblo 2003 26V ELX" của em nó không có AIRBAG cho tài và phụ, coi trên mạng thấy dòng này bên châu Âu có đầy đủ.
Vậy bây giờ mình muốn mua toàn bộ phụ tùng này (như nắp chụp vô lăng kèm Airbag bên tài, hộp Airbag bên phụ, các phụ kiện đấu nối...) và làm thế nào để nối kết với ECU và đảm bảo vận hành cái Airbag này như hàng nguyên bản ?
Có bác nào làm rồi thì tư vấn giúp ạ ?

quangpham71

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em xem kỹ thì choá bên phải bị lôm đốm còn bên trái bị rộp một số chố, chắc phải thay thôi. Cụ có thông tin gì về giá cả và chủng loại đèn không(xe em HLX 2003). Cám ơn cụ trước
E thấy có nhiều bác thay bộ đèn Depo mới giá rẻ hơn đèn zin

bannk81

Xe đạp
Các bác cho em hỏi. Con fiat (Doblo)nhà em nó bị chứng bệnh gì mà cứ đề (chạy) nóng máy mà khi tắt chìa khoá là đề lại không nổ. phải đợi máy nguội đề lại mới nổ ( chờ khoảng từ trên 1h nếu chay đường xa). đưa vào gala nó bảo phải thay bộ điều khiển trung tâm mà em chưa có điều kiên thay với lại gara báo là cao nhưng chưa cho giá.
Bác nào biết bệnh hoặc gara nào sữa tốt chỉ giúp em với ah. Em cảm ơn nhiều ah.
EM ở BRVT các bác ạ. có thể đem xe lên Sài Gòn sữa cũng được.
Xe em cũng có lúc bị như vậy, lỗi là do chuột đề, máy nóng cái đế chuột dãn nở dẫn đến má relay không tiếp xúc nên đề không lên, chỉ kêu tạch tạch. Em phải mang ra gara họ sửa lại chuột đề và chạy ngon suốt từ lúc đó đến giờ. Hy vọng xe của bác cũng chỉ bị lỗi nhỏ như vậy, bác nói thợ kiểm tra thử xem nhé. Chúc xe bác chóng khỏi bệnh!

bannk81

Xe đạp
Cho em hỏi bác có đèn pha fiat siena 2003, máy 1.3 không? đèn của em hơi tối rồi muốn thay đèn mới. có báo giá em nhé. cảm ơn bác