Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

Tlx

Xe buýt
Úi. Cụ cũng ở Phú Thọ ak. Hay quá. Cuối tuần cụ về cháu xin phép dc đón cụ ak. Keke
Dạ cháu ở thanh ba phú thọ ạ. Cháu về cao tốc nội bài lào cai. Chắc không qua việt trì rồi, cụ cho địa chỉ cháu gửi qua bưu điện cho.

FiatDriver

Xe hơi
E ko có ống này cụ hỏi MK xem có hàng ko, vì trước có cụ thay e biết thôi ạ
Em vừa thay quả ống này. Lúc mua cứ sợ không vừa nhưng may quá mang ra Mekong lắp phát ok luôn. Đợt này em cũng thay mới van hằng nhiệt (mua của cụ La) và cặp van cân bằng lắp vào xi lanh tổng phanh (mua của cụ Quang Phạm). Thực ra không phải là thay mà mấy van này hỏng tháo ra khỏi xe từ năm trước, giờ mua mới lắp vào khôi phục lại nguyên bản của xe.

lttung

Xe buýt
Em vừa thay quả ống này. Lúc mua cứ sợ không vừa nhưng may quá mang ra Mekong lắp phát ok luôn. Đợt này em cũng thay mới van hằng nhiệt (mua của cụ La) và cặp van cân bằng lắp vào xi lanh tổng phanh (mua của cụ Quang Phạm). Thực ra không phải là thay mà mấy van này hỏng tháo ra khỏi xe từ năm trước, giờ mua mới lắp vào khôi phục lại nguyên bản của xe.

Quả ống này rổ rá thế nào vậy cụ?

FiatDriver

Xe hơi
Quả ống này rổ rá thế nào vậy cụ?
Khoảng 1,5 triệu cụ ạ. Ống mới nên mềm không cứng đơ như ống cũ (dùng lâu trong môi trường khắc nghiệt). Nhưng nhìn không đẹp, chỉn chu bằng ống gin theo xe. Ống cũ lại cất đi vừa làm mẫu, vừa dự phòng. :)

nguyen nghiep

Xe container
Các cụ cho cháu hỏi: motor lên kính của cháu là hàng gì mà chả có nhãn mác gì. Đã hỏng bi, người ta thay cái vòng bi đúng với trục roto nhưng đường kính ngoài lớn hơn stato nên lọt vào trong lỏng lẻo.
Xe cháu lấy về họ đã cắt dây điện vào motor lên kính.
Cháu cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

danca

Xe điện
Các cụ cho cháu hỏi: motor lên kính của cháu là hàng gì mà chả có nhãn mác gì. Đã hỏng bi, người ta thay cái vòng bi đúng với trục roto nhưng đường kính ngoài lớn hơn stato nên lọt vào trong lỏng lẻo.
Xe cháu lấy về họ đã cắt dây điện vào motor lên kính.
Cháu cảm ơn!

Moto zin mà tèo rồi cụ ạ,cái này của cửa sau bên phụ

nguyen nghiep

Xe container
Moto zin mà tèo rồi cụ ạ,cái này của cửa sau bên phụ
Vâng, sau bên phụ chú ạ!
Moto cháu thử vẫn rung, nhưng không chạy vì họ đã thay bi đầu trục, nhưng không đúng loại (chắc không tìm được bi đúng). Thế nên khi có điện nó sát cốt, không thể chạy được. Họ đã cắt điện cửa này.
Chú có thì chú để cho cháu củ moto này.
Cháu cảm ơn chú!

danca

Xe điện
Vâng, sau bên phụ chú ạ!
Moto cháu thử vẫn rung, nhưng không chạy vì họ đã thay bi đầu trục, nhưng không đúng loại (chắc không tìm được bi đúng). Thế nên khi có điện nó sát cốt, không thể chạy được. Họ đã cắt điện cửa này.
Chú có thì chú để cho cháu củ moto này.
Cháu cảm ơn chú!
Cái này chủ yếu mòn lõi ruột gà và phần con quay ngoài bi,ko khắc phục được ,độ lại moto hàn hoặc nhật cho rẻ, moto zin đắt phết ạ !

nguyen nghiep

Xe container
Cái này chủ yếu mòn lõi ruột gà và phần con quay ngoài bi,ko khắc phục được ,độ lại moto hàn hoặc nhật cho rẻ, moto zin đắt phết ạ !
Đắt thì cháu đành khắc phục bằng cách tiện làm bạc trong và ngoài thay vòng bi họ thay sai để im như bi và đồng tâm tránh sát cốt. Vì cái này chạy ít nên đóng bạc cũng. Ruột của cháu vẫn ổn chú ạ! Hàng Châu Âu có khác, kiếm đồ khó và đắt ghê.
Cuộc sống "boy nhà nghèo" vất vả ghê! :D
Cháu cảm ơn chú nhiều.

danca

Xe điện
Đắt thì cháu đành khắc phục bằng cách tiện làm bạc trong và ngoài thay vòng bi họ thay sai để im như bi và đồng tâm tránh sát cốt. Vì cái này chạy ít nên đóng bạc cũng. Ruột của cháu vẫn ổn chú ạ! Hàng Châu Âu có khác, kiếm đồ khó và đắt ghê.
Cuộc sống "boy nhà nghèo" vất vả ghê! :D
Cháu cảm ơn chú nhiều.
Cụ cần cái moto thì mình tặng,vẫn quay tốt không sát cốt,của mình hỏng ruột nên thay moto nhật

nguyen nghiep

Xe container
Cụ cần cái moto thì mình tặng,vẫn quay tốt không sát cốt,của mình hỏng ruột nên thay moto nhật
Cháu cảm ơn chú nhiều!
Nếu không ổn cháu sẽ xin chú để tìm hướng xử lý sau.
Cháu đã sửa xong motor, chiều mai về cháu gắn bi vào ruột chạy thử!