Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

Erica-xd

Xe tải
theo như kinh nghiệm chạy và cạy phá hai mụ si nhà em thì nguyên nhân chính là bị lọt một lượng khí phụ khá lớn vào họng hút mà chính bản thân ecu cũng không kiểm soát được việc đó, khe hở đó nằm ở đầu của cục van không tải đó cụ, mụ 1.3 em đang chạy nếu bỏ đi công cụ trợ giúp thì chỉ sau vài ngày vệ sinh họng hút và reset lại ecu thì bệnh òa ga lại tiếp diễn, em đã bỏ rất nhiều thời gian nghiên cứu và rất hài lòng về thành quả của mình.
Cụ pốt vụ cải tiến này lên đi ah, em là rất thích ăn sẵn nằm ... ợh.

mocchauoto

Xe tăng
xe cụ hết bệnh òa ga chưa.
Chào cụ.
Mấy hôm nay em theo dõi sau khi xử lý thì thấy em nó có vẻ ổn. Không giống lên như trước nữa.
Đề thì em nó lên tầm 1500, sau đấy xuống khoảng 800~1000 (có để điều hòa).

Em xử lý là tháo cực âm của ắc quy để khoảng 2 phút sau đấy lắp lại để em nó reset ECU. Không biết có phải đúng thế không và có bị lại không thì em chưa biết vì nó chưa giống lại. Tạm thời em cứ để vậy và theo dõi.

mocchauoto

Xe tăng
Chào cụ.
Mấy hôm nay em theo dõi sau khi xử lý thì thấy em nó có vẻ ổn. Không giống lên như trước nữa.
Đề thì em nó lên tầm 1500, sau đấy xuống khoảng 800~1000 (có để điều hòa).

Em xử lý là tháo cực âm của ắc quy để khoảng 2 phút sau đấy lắp lại để em nó reset ECU. Không biết có phải đúng thế không và có bị lại không thì em chưa biết vì nó chưa giống lại. Tạm thời em cứ để vậy và theo dõi.
Cụ cứ theo dõi nhưng theo em cụ tháo cọc bình để qua đêm thì chuẩn hơn, và nên chỉnh ốc garăngti ở chế độ bướm ga đóng hoàn toàn trước khi tháo cọc bình.

Vuongtra

Xe đạp
Thanks cụ. Em sẽ thử phát nữa xem sao.
Vợ 2 cụ đã xong chưa? E dự là vệ sinh 2 giắc gim cảm biến ga và cb bù ga sẽ ổn. Trước đây e cũng bị thế, vệ sinh cái ngon lun. Chúc vợ 2 cụ mau khỏe (nhớ là chọc ngoáy bướm ít thôi )