Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

sieutruong

Xe tải
Chào các cụ
e có vợ 2 Fiat siena 1.3 ELX 2003, chạy được 6,7 vạn, gần đây thỉnh thoảng đến đèn đỏ dựng lại thì bị chết máy, phải đề 3,4 lần mới nổ.ko biết có phải tại bơm xăng hay ko (e đã thay lọc xăng, vệ sinh lại hệ thống kim phun, đã bơm xăng đầy bình nhưng thỉnh thoảng vẫn bị)
Ko biết e nó sắp bị ngã bệnh gì, cụ nào biết xin chỉ giáo, Thanks các cụ nhiều.
Cụ thử đổ xăng ở cây xăng khác xem sao; hoặc nếu cụ đang dùng xăng A92 thì tạm thay sang A95 xem tình hình thế nào rồi báo cáo tiếp để AE còn chém gió nhé:21::21::21:

hungpham1479

Xe đạp
Ra chợ giời bác ơi, nó chế lại ngon lành lại hạt dẻ nữa. tầm 100-200k thôi.
Có gì bác alô em để được hướng dẫn nhé. 0904 774 288
thank bac nhieu, luc nao tien em qua cho gioi xem sao (vì em o cho Buoi, lam tan Thanh Xuan), neu on em moi bac chau bia nhe, ko biet bac o dau?

thanh_hoi

Xe điện
thank bac nhieu, luc nao tien em qua cho gioi xem sao (vì em o cho Buoi, lam tan Thanh Xuan), neu on em moi bac chau bia nhe, ko biet bac o dau?
Nhà em cũng gần chợ Giời, bia bọt thì ngại lắm kekeke. Bác qua chợ Giời đi đằng Nguyễn Công Trứ rẽ vào Lê Công Định thì phải có mấy hàng chuyên làm đèn hậu các loại xe. Nó chế cho thì chuẩn không cần chỉnh. Toy, Mẹc, Bi, Fiat... nó làm đủ cả. Trước vợ em đi Piagio bị ngã vỡ đèn vào nó làm lại như mới. Không phân biệt được.
Bác vào hãng thì bộ đèn sau chắc tầm 2 củ đấy.

dangninh

Xe máy
Cụ thử đổ xăng ở cây xăng khác xem sao; hoặc nếu cụ đang dùng xăng A92 thì tạm thay sang A95 xem tình hình thế nào rồi báo cáo tiếp để AE còn chém gió nhé:21::21::21:
Thanks cụ, e toàn đổ A92 ở cây xăng trung tâm Khu vực III của Petrolimex, ko đổ xăng ngoài, E chưa đổ A95 bao giờ để e chạy hết bình này đổ thử A95 sau báo cáo lại các cụ sau nhé.(b)(b)(b)

quangtinhnguyen

Đi bộ
Chào các bác.
Xe fiat senna của tôi bị hỏng hai chắn bùn sau ,đã đi tìm nhiều cửa hàng mà chẳng ở đâu có.Bác nào biết chỉ giùm nhé.
Chân thành cảm ơn trước.

Các cụ cho em hỏi, con xe cùi của em điều hòa chuyển rất chậm thì khắc phục dư nào. (Ví dụ: Thấy lạnh vặn sang nóng nó vẫn còn lạnh chán mới nóng hoặc ngược lại - Hồi mới nhận xe từ các cụ chủ cũ nó vẫn ăn ngay, hoặc là nhanh hơn bây giờ)

Vấn đề thứ hai là để quạt ở nấc o mà vẫn thấy gió thổi ra từ các hốc điều hòa là sao ạ

Thêm một vấn đề nữa là phục vụ mấy quý cô quý cậu xem hoạt hình thì lắp loại màn hình như nào là hợp lý ạ, nhìn mãi chưa thấy chỗ nào tiện :(

Chỉnh sửa cuối:

hoachuoique

Xe điện

sieutruong

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, con xe cùi của em điều hòa chuyển rất chậm thì khắc phục dư nào. (Ví dụ: Thấy lạnh vặn sang nóng nó vẫn còn lạnh chán mới nóng hoặc ngược lại - Hồi mới nhận xe từ các cụ chủ cũ nó vẫn ăn ngay, hoặc là nhanh hơn bây giờ)

Vấn đề thứ hai là để quạt ở nấc o mà vẫn thấy gió thổi ra từ các hốc điều hòa là sao ạ

Thêm một vấn đề nữa là phục vụ mấy quý cô quý cậu xem hoạt hình thì lắp loại màn hình như nào là hợp lý ạ, nhìn mãi chưa thấy chỗ nào tiện :(
Các nút điều khiển tốc độ quạt gió, chuyển nóng - lạnh lâu ngày bị mòn hoặc bẩn, cụ cho thợ kiểm tra, vệ sinh, mông má lại là ngon choét:21:

Cụ mua cái DVD Pioneer có kèm màn hình không những xem được hoạt hình mà còn xem được nhiều phim khác nữa đới:21::21::21:

Các nút điều khiển tốc độ quạt gió, chuyển nóng - lạnh lâu ngày bị mòn hoặc bẩn, cụ cho thợ kiểm tra, vệ sinh, mông má lại là ngon choét:21:

Cụ mua cái DVD Pioneer có kèm màn hình không những xem được hoạt hình mà còn xem được nhiều phim khác nữa đới:21::21::21:
Cụ ơi nhưng lắp nó ở chỗ nào, Taplo hay là treo nóc ?? :102:

Với lại có cụ nào biết chỗ chế ghế thêm ghế sau, khi cần có thể trải thành giường cho mấy quái tử nằm ngủ không ạ

sieutruong

Xe tải
Cụ ơi nhưng lắp nó ở chỗ nào, Taplo hay là treo nóc ?? :102:

Với lại có cụ nào biết chỗ chế ghế thêm ghế sau, khi cần có thể trải thành giường cho mấy quái tử nằm ngủ không ạ
Cụ thay vào chỗ cái DVD cũ của cụ ý, mà hình thò thụt. Cứ bấm phát nó thò ra, bấm phát nó lại thụt vào...cứ thế, cứ thế sướng kinh:21::21::21:

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Chào các bác.
Xe fiat senna của tôi bị hỏng hai chắn bùn sau ,đã đi tìm nhiều cửa hàng mà chẳng ở đâu có.Bác nào biết chỉ giùm nhé.
Chân thành cảm ơn trước.
Nếu bác thích hàng xịn thì vào hãng.
Em mua ở chợ Giời (Cuối phố gì hay bán quan tài ý)tấm chắn bùn của KiA giá 20k - nhờ thợ họ lắp mấy con vít chế vào - chạy mãi chả sao, chả ai ngắm cái chắn bùn là xịn hay ko xịn.

hoachuoique

Xe điện
Nếu bác thích hàng xịn thì vào hãng.
Em mua ở chợ Giời (Cuối phố gì hay bán quan tài ý)tấm chắn bùn của KiA giá 20k - nhờ thợ họ lắp mấy con vít chế vào - chạy mãi chả sao, chả ai ngắm cái chắn bùn là xịn hay ko xịn.
Sao lại không, cái chắn bùn như cái váy chị em. ỐI người muốn ngắm nhá.

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Cái kim đồng hồ tốc độ của em cũng thế, trứoc cắm máy vào, cụ Mèo đọc báo là trục trặc cảm biến tốc độ nhưng không sao. Em dùng phương pháp như cụ là MAKENO.
Vụ đồng hồ báo xăng không chính xác hôm nay tự dưng lại tốt. Hôm qua em mua 500k đầy bình xăng (Trong bình vẫn còn chưa đến vạch báo đèn vàng) bơm tràn phè ra mà nó chỉ báo trên 3/4 đồng hồ.

Hôm nay đi Metro trong khi ngồi chờ mọi người là lúc em bơm lốp, vệ sinh lọc gió, kiểm tra các đèn, kiểm tra nước làm mát và dầu máy, đổ nước rửa kính...

Tiện thể lấy cái chổi phớt trần phẩy phẩy trong khoang máy mấy chỗ dây dợ, cảm biến, cả chỗ ECU nữa. Sau đó bật điện nổ máy tự dưng thấy kim xăng lại báo đúng như ngày xưa cho đến tận ... khi cất xe đi.
Không thể hiểu là tại sao???

Thêm chi tiết nữa là hôm qua rửa xe. Chú lau taplo làm bay cả cái kim reset đồng hồ báo km. May mà có chú nhặt cắm lại. Các bác để ý khi thợ rửa xe lau táp lô nhé!

xecutkit

Xe tải
Ôi! Các bác chém thì thôi rồi nghe cứ đểu đểu thế nào ấy, ai đời người ta đi xe hơi mà lại bảo hỏng chắn bùn thì dùng tạm nilon như mấy ông xe ôm 2B ấy, em :77: các bác

xecutkit

Xe tải
Chào các bác, xin phép cho em gia nhập hội fiat, em mới tậu con fiat albea 1.3 năm 2007, mới đi được khoảng 1 tuần. đi xe thấy bị lắc lắc, hỏi bác chủ cũ bảo tại lốp bị méo, thay mấy quả lốp là ok. vì là xe của người quen nên em cũng ko kiểm tra trước khi mua. xin hỏi các bác nguyên nhân xe lắc có phải vậy ko, thay mấy quả lốp thì hết bn tiền? nhờ các bác tư vấn cho, xin cảm ơn nhiều
Bác làm 4 quả Mít sơ lanh đi cho nó êm ái

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Ôi! Các bác chém thì thôi rồi nghe cứ đểu đểu thế nào ấy, ai đời người ta đi xe hơi mà lại bảo hỏng chắn bùn thì dùng tạm nilon như mấy ông xe ôm 2B ấy, em :77: các bác
Ai bảo bác dùng nilon đâu? Em thay bằng loại của KiA thấy cũng ổn còn có điều kiện thì cứ vào hãng mà mua khoảng gần 300k thôi chứ dùng đồ đểu làm gì?