Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

hungteng

Xe tải
Các cụ cho cháu hỏi xe cháu qua 2 đời chủ rồi nhưng vẫn mang tên chủ đầu tiên, giờ cháu là chủ thứ 3, muốn sang tên cháu thì phải làm sao?
Cụ ra hẳn phòng CSGT chỗ đăng ký xe mà hỏi, ông anh hàng xóm nhà cháu trước cũng làm sang tên mà chủ ở đâu ko biết, cũng chả biết bao nhiêu đời chủ. Ra phòng CSGT làm theo thông tư mới thì phải, chỉ mất 1 tháng để CSGT người ta lần hồ sơ xe xem có tranh chấp gì hay dính án gì ko thôi, nếu không vấn đề gì thì sau 1 tháng sẽ vào tên cho cụ và cấp biển mới.

PS: Nếu có điều kiện và ít thời gian, cụ cứ quẳng cho cò làm cho nhanh

Chỉnh sửa cuối:

debill

Xe tải
Cụ ra hẳn phòng CSGT chỗ đăng ký xe mà hỏi, ông anh hàng xóm nhà cháu trước cũng làm sang tên mà chủ ở đâu ko biết, cũng chả biết bao nhiêu đời chủ. Ra phòng CSGT làm theo thông tư mới thì phải, chỉ mất 1 tháng để CSGT người ta lần hồ sơ xe xem có tranh chấp gì hay dính án gì ko thôi, nếu không vấn đề gì thì sau 1 tháng sẽ vào tên cho cụ và cấp biển mới.

PS: Nếu có điều kiện và ít thời gian, cụ cứ quẳng cho cò làm cho nhanh
Cảm ơn cụ, cháu sẽ ra phòng CSGT hỏi lại.

debill

Xe tải
Có cmt hộ khẩu của chủ. Hay mẫu chữ ký hay số đthoai chủ xe trong giấy tờ hay sổ bảo hành gì đó ko cụ?
Nếu chỉ có mỗi đăng ký thì ko đăng ký ngay đc. Tên tu nhân thì cụ làm thôg tư 12. Nếu tên công ty ko xuất hóa đơn thì khá khó. Nhưng vẫn làm đc. Hơi mất công.
Cảm ơn cụ.

Albea3361

Xe hơi
Em hỏi các bác với, hôm trước em vào khám trong hãng thấy bảo bị chảy dầu Cupen, bác thợ bảo may mà phát hiện không lại giống mấy cái xe mât phanh.
Các bậc tiền bối có kinh nghiệm gì phát hiên các triệu chứng này không chia sẻ giúp Em học hỏi thêm chút kinh nghiệm với.

maianhbao1102

Xe tăng
Em hỏi các bác với, hôm trước em vào khám trong hãng thấy bảo bị chảy dầu Cupen, bác thợ bảo may mà phát hiện không lại giống mấy cái xe mât phanh.
Các bậc tiền bối có kinh nghiệm gì phát hiên các triệu chứng này không chia sẻ giúp Em học hỏi thêm chút kinh nghiệm với.
Triệu chứng thì cụ phải quan sát cụm phanh, nếu thấy có dấu hiệu của dầu ở đó là có triệu chứng rồi đó. Khi đó thì phải tháo hẳn tăng bua ra mới biết được chính xác. Có thể do cupen bị mòn, bị rách hay xi lanh phanh bị rỗ. Nguyên nhân thì cũ nên nó hỏng nhưng cũng có thể do nước vào là nó cũng bị rỉ gây rỗ...

vip tien sinh

Xe ngựa
Khi tổng phanh hay một trong số bốn heo dầu kém, bị ra dầu. Khi đó đạp phanh sẽ cảm thấy sâu hơn bình thường chút, và chân phanh khi đạp không có cảm giác căng cứng. Nếu không kiểm tra ngay thì hiện tượng trên ngày càng rõ ràng.
Triệu chứng thì cụ phải quan sát cụm phanh, nếu thấy có dấu hiệu của dầu ở đó là có triệu chứng rồi đó. Khi đó thì phải tháo hẳn tăng bua ra mới biết được chính xác. Có thể do cupen bị mòn, bị rách hay xi lanh phanh bị rỗ. Nguyên nhân thì cũ nên nó hỏng nhưng cũng có thể do nước vào là nó cũng bị rỉ gây rỗ...

maianhbao1102

Xe tăng
Khi tổng phanh hay một trong số bốn heo dầu kém, bị ra dầu. Khi đó đạp phanh sẽ cảm thấy sâu hơn bình thường chút, và chân phanh khi đạp không có cảm giác căng cứng. Nếu không kiểm tra ngay thì hiện tượng trên ngày càng rõ ràng.
Và đến một lúc nào đó thì ko thấy phanh đâu nữa cụ nhỉ.:)...

vip tien sinh

Xe ngựa
Và đến một lúc nào đó thì ko thấy phanh đâu nữa cụ nhỉ.:)...
Vưng cụ ui, không sử lý sớm tới một lúc nào đó đạp phanh gấp...sụt phát kịch sàn...mờ xe vưỡn phi phăng phăng.

nguyenhoalhpld

Đi bộ
Các bác cho em hỏi tí với. Chiếc Abela 2005- 1.3 của em cái lốc nén cứ khi nó hít vào là bị tắt máy và cháy cầu chì. Thợ bảo phải thay hết khoảng 850 USD. Xót lắm, con vợ em nó không duyệt cho các bác ạ. Có cách nào không. gấp lắm.

Chỉnh sửa cuối:

vip tien sinh

Xe ngựa
Các bác cho em hỏi tí với. Chiếc Abela 2005- 1.3 của em cái lốc nén cứ khi nó hít vào là bị tắt máy và cháy cầu chì. Thợ bảo phải thay hết khoảng 850 USD. Xót lắm, con vợ em nó không duyệt cho các bác ạ. Có cách nào không. gấp lắm.
Cụ có thể thay lốc bãi zin khoảng 6chai. Bãi nhật ±4 chai, bãi hàn ±3chai. Mới tinh của tàu 1,8tr. Lốc tàu em chơi nhều rùi, ngon phết. Mờ có thể lốc của cụ bị bó, tháo ra kiểm tra xem có khác phục được hun.

SAHABECO

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi cái van gas điều hòa B I T R O N mua ở đâu giá bao nhiêu xiền nhỉ.
Nghe nói cái van này hỏng làm dò gas dẫn đến hết ga.. cụ nào có kinh nghiệm về vde này chỉ bảo giúp cháo ợ

vip tien sinh

Xe ngựa
Cụ ra chỗ chuyên điều hòa thay, hút chân không và nạp ga lun. Không nhìu $$ lém đâu, cụ mua về tự thay ai nạp ga cho được?
Các cụ cho em hỏi cái van gas điều hòa B I T R O N mua ở đâu giá bao nhiêu xiền nhỉ.
Nghe nói cái van này hỏng làm dò gas dẫn đến hết ga.. cụ nào có kinh nghiệm về vde này chỉ bảo giúp cháo ợ

SAHABECO

Xe buýt
Cụ ra chỗ chuyên điều hòa thay, hút chân không và nạp ga lun. Không nhìu $$ lém đâu, cụ mua về tự thay ai nạp ga cho được?
Cụ cho nhà cháu hỏi tý, cháu cũng mới chạy xe, mới lấy bằng và cũng mới có xe Fiat để chạy.

Trong quá trình chạy xe ngoài phố, nhiều lúc xe cháu dừng đợi đèn đỏ hoặc dừng để nhường đường cho xe khác, cháo không thấy tiếng máy nó nổ nên cháo đề nó cứ kêu sẹt sẹt ở cái đầu xe ấy ạ, hóa ra là xe vẫn đang nổ máy nhưng tiếng nó êm qua cháo tưởng máy nó chết nên đề lại, như thế có sao ko cụ

Babet Ta

Xe tăng
Cụ cho nhà cháu hỏi tý, cháu cũng mới chạy xe, mới lấy bằng và cũng mới có xe Fiat để chạy.

Trong quá trình chạy xe ngoài phố, nhiều lúc xe cháu dừng đợi đèn đỏ hoặc dừng để nhường đường cho xe khác, cháo không thấy tiếng máy nó nổ nên cháo đề nó cứ kêu sẹt sẹt ở cái đầu xe ấy ạ, hóa ra là xe vẫn đang nổ máy nhưng tiếng nó êm qua cháo tưởng máy nó chết nên đề lại, như thế có sao ko cụ
Hơ, thế cụ không nhìn đèn báo trên táp lô ah? Vì chết máy sẽ có đèn báo dầu và ắc qui.

Chỉnh sửa cuối:

vip tien sinh

Xe ngựa
Cụ khoe khéo phết. Nếu mụ nhà cụ hông có tua máy để coi xem máy sống hay chít, thì coi đèn ắc quy. Khi máy chết đèn ắc quy đỏ lòm. Máy đang nổ vưỡn đề hông sao đâu, tiếng kêu phát ra do đầu lao phi vào bánh đà thui. Nhưng lên hạn chế cụ nhóe.

U_OAT

Xe Cứu Trợ
Cái món phanh là phải cực kỳ lưu ý và cẩn thận cụ ơi. Cháu dính 1 lần rồi hú hồn...
Dạo đó cứ mỗi lần dừng xe xong kéo phanh tay, đến khi khởi hành hạ phanh tay xong tiến hoặc lùi thì thấy tiếng kêu nhỏ cạch phát ở phía bánh sau xe, cháu đã lưu tâm và định bụng hôm nào rảnh mang ra gaza tháo ra kiểm tra và bảo dưỡng...xong vài bữa sau khi ra nổ máy xe để đi, theo thói quen thì cháu rà phanh phát thì thấy nhẹ tênh và kịch sàn, xuống nhòm thì dầu chảy ướt phía dưới 1 bên bánh sau, kiểm tra bình dầu phanh thì đã bị chảy ko còn tí nào.trưa hôm sau chủ nhật nhằm lúc đường vắng cháu bò xuống nhà cụ Hậu với vận tốc 10-20km/h , tay phải luôn nắm phanh tay ... Xuống tháo ra kiểm tra thì bi vỡ cả má phạnh nên dầu chảy tùm lum, xong thay luôn bộ má hịn và rà lại và tháo hết bảo dưỡng toàn bộ hệ thống phanh.
Cứ tầm 6 tháng nên kiểm tra và bảo dưỡng cho an toàn cụ ạ. Thấy hiện tượng lạ về phanh là phải kiểm tra ngay lập tức.