Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

fiat_siena

Xe đạp
Uh con này Nó Là Hàng ĐỘC albea elx 1.3 siêu lành. tìm Ko ra đÂU cụ Vì Khá NhiềU Ta xi chuyểN Vùng ĐỔI BiểN Về Hn thành biển 30p/30u/30v/30x và 29a.
Nghe cụ tả cảnh cứ như đang bão cụ ạ.
Em đó đk tên cụ ? Em nó khai sinh lần đầu năm nào hả cụ? Hôm nào em về em nên chỗ cụ.Cụ cho phép em làm quen với vợ hai của cụ vài vòng nhé.

vip tien sinh

Xe ngựa
Ứ ừ, hông chịu đâu. Người ta cũng mún chạy thử cơ...

fiat_siena

Xe đạp
Ứ ừ, hông chịu đâu. Người ta cũng mún chạy thử cơ...
Cụ vip cho em số fone hôm nào nên em fone hai anh đi cùng nhoá.tiện thể cụ kt giúp coi vợ hai của cụ ab có bị viêm nhiễm ko...hi

Chỉnh sửa cuối:

vip tien sinh

Xe ngựa
Dạ, số em đây cụ. 0919168333

vip tien sinh

Xe ngựa
Đúng vậy ôm tiền đi mua xe fiat đừng có nhờ thợ hay gara gi cả. Cụ cứ xem ai đi tempra vài ba năm trở lên ấy. Các cụ ấy mới là sư phụ fiat vì đi sửa fiat quá nhiều và thường ngoài giám sát còn tư vấn cả thợ fiat phải làm gì hay tư duy thế nào nữa cơ.
Cụ lại cho các cụ chơi Tempra oai phút mốt òi.

vip tien sinh

Xe ngựa
Oai thật đấy chứ cụ. Em mới bán 2 con siena cho 2 cụ bán tempra sau 4 năm sử dụng. Mua 72 tr và vưa bán đc 79 triệu. Mua sang siena 1.3 ko lỗ. Về kỹ thuật thì các cụ ấy hiểu rất sâu.
Cụ bán Siena được 79 chai hay các cụ kia bán Tempra được 79 chai hử cụ?

vip tien sinh

Xe ngựa
Cụ ý bán temp đời 97 79 củ xong mua siena 1.3 2001 của em 77,9 củ. Ôi cả đại gia đình cụ ấy ăn mừng linh đình vì thắng lợi quá lớn. Cụ ấy cũng công nhận là chưa bao giờ gặp đc fiat siena 2001 zin nguyên bản đẹp từ thân vỏ sơn đến nội thất đồ đạc.
Cái giá yêu quá cụ nhỉ? Có phải Siena 1.3 không uy lực như Tempra?

vip tien sinh

Xe ngựa
Đúng rồi cụ ạ. Siena Xe nhỏ ngọn xoay xở dễ. Máy móc đơn giản tiết kiệm phun xăng 5lit5. Xe zin nguyên bản thì ngon lắm. Tât s nhiên nhỏ hơn thì ko đầm và êm như tempra đâu.
Bé Siena cụ vừa quất có trợ lực không cụ?

vip tien sinh

Xe ngựa
Cũng nhẹ nhàng múa trên vô lăng và cần số. Chỉ hơi nặng chút khi ghép chuồng theo chiều dọc thôi.
Gần tám chục chai, chơi Siena của cụ hay hơn CD5 nhều. Bên cạnh đó còn có phong thái Châu Âu.

tahd

Xe tải
Em cần các cụ chỉ giáo nhanh cho em với, tình hình fiat siena ELX nhà em bị hiện tượng như sau:
Sáng nay, em chạy xe xuống cơ quan, đi được khoảng 10km, em phát hiện tháy đèn cảnh báo áp suất nhớt sáng màu đỏ. Hoảng quá, em tắt máy, xuống xe kiểm tra thấy nhớt vẫn còn nhiều, gầm xe khô ráo, em lại nổ máy đi tiếp thì thấy đèn đỏ vẫn sáng, nhưng một lúc sau thì tắt. Hiện tượng này, tiếp tục lặp đi lặp lại 1 - 2 lần nữa, nhưng vì bí quá không có chỗ sửa (em ở Hải Dương) nên đánh cứ để như vậy chạy xe xuống cơ quan.
Cụ nào có kinh nghiêm, chỉ giáo em với, càng nhanh, càng tốt nhé, vụ này em lo quá. Rượu quê em đã rót sẵn mời các cụ!

Chỉnh sửa cuối:

isabinh

Xe điện
Em cần các cụ chỉ giáo nhanh cho em với, tình hình fiat siena ELX nhà em bị hiện tượng như sau:
Sáng nay, em chạy xe xuống cơ quan, đi được khoảng 10km, em phát hiện tháy đèn cảnh báo áp suất nhớt sáng màu đỏ. Hoảng quá, em tắt máy, xuống xe kiểm tra thấy nhớt vẫn còn nhiều, gầm xe khô ráo, em lại nổ máy đi tiếp thì thấy đèn đỏ vẫn sáng, nhưng một lúc sau thì tắt. Hiện tượng này, tiếp tục lặp đi lặp lại 1 - 2 lần nữa, nhưng vì bí quá không có chỗ sửa (em ở Hải Dương) nên đánh cứ để như vậy chạy xe xuống cơ quan.
Cụ nào có kinh nghiêm, chỉ giáo em với, càng nhanh, càng tốt nhé, vụ này em lo quá. Rượu quê em đã rót sẵn mời các cụ!
Bơm dầu có vấn đề rồi, ối xiền đây

tahd

Xe tải
"isabinh viết"

Bơm dầu có vấn đề rồi, ối xiền đây
Hết bao nhiêu hả cụ? Và mua ở đâu, cụ chỉ giáo em với.
Hiện tượng xe của em liệu có liên quan đến cảm biết áp suất nhớt không hả cụ?

magicianfs

Xe tăng
Thay lọc xịn đi cụ

tahd

Xe tải
Vang, cảm ơn cụ, ngày mai em làm luôn theo ý kiến hướng dẫn của cụ

magicianfs

Xe tăng
Vang, cảm ơn cụ, ngày mai em làm luôn theo ý kiến hướng dẫn của cụ
Cụ thay dầu trước nhé, độ nhớt vừa thôi đừng đặc quá. Mỗi lần thay dầu để ý tiếng máy xem loại nào thích hợp nhất với vợ 2 cụ nhé, đừng nghe thợ chém

tahd

Xe tải
"albeabk viết"

ChưA chắC đã là BơM dầU. có Thể CôNg tắC Báo DầU ChậP ChờN. nếu Máy Bị DậM DậT,/kém thì Có khả năNg
Cảm ơn cụ đã tư vấn! Nhưng công tác báo dầu là như thế nào hả cụ? Siena ELX nhà em máy không bị dậm dật, nổ vẫn êm, mặc dù chỉ 1.3 nhưng tương đối bốc. Em đang nghi ngờ khả năng cảm biến áp suất nhớt, hoặc màng lưới lọc dầu trong các te có thể bị bẩn dẫn đến áp suất nhớt không đảm bảo, làm cho đèn đỏ báo chập chờn.

Chỉnh sửa cuối:

tahd

Xe tải
"magicianfs viết"

Cụ thay dầu trước nhé, độ nhớt vừa thôi đừng đặc quá. Mỗi lần thay dầu để ý tiếng máy xem loại nào thích hợp nhất với vợ 2 cụ nhé, đừng nghe thợ chém
Em tưởng chỉ cần thay lọc dầu là được chứ hả cụ, còn dầu máy em mới thay được 2 tháng.

magicianfs

Xe tăng
"albeabk viết"

Cảm ơn cụ đã tư vấn! Nhưng công tác báo dầu là như thế nào hả cụ? Siena ELX nhà em máy không bị dậm dật, nổ vẫn êm, mặc dù chỉ 1.3 nhưng tương đối bốc. Em đang nghi ngờ khả năng cảm biến áp suất nhớt, hoặc màng lưới lọc dầu trong các te có thể bị bẩn dẫn đến áp suất nhớt không đảm bảo, làm cho đèn đỏ báo chập chờn.
Cụ đoán thế nào thì làm thế, tháo cái các te ra có khó khặn gì đâu ạ?
"magicianfs viết"

Em tưởng chỉ cần thay lọc dầu là được chứ hả cụ, còn dầu máy em mới thay được 2 tháng.
Cụ thay dầu mà ko thay lọc à? bao lâu ko thay lọc rồi ạ? đơn vị là km cụ nhá.
Tóm lại là:
1. Tháo dầu máy kiểm tra: độ nhớt, cặn bẩn.
2. Tháo các te ra ngó nếu muốn.
3. Lắp lọc dầu mới (loại tốt)
4. Đổ đủ dầu (không quá vạch max trên thước)
Hết ợ