Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

tahd

Xe tải
Cam on cu da chi bao tan tinh! E cung dang tinh lam nhu cu huong dan. Ket qua the nao e se bao cao cac cu.

lttung

Xe buýt
Chào các bác
Vợ 2 sáng bật chìa khóa thì các đèn báo hiệu như bình thường (sau khi bật 1 lát thì chỉ có đèn hình acquy và vịt dầu sáng. Khi đề thì có trường hợp đèn kim phun sáng lên rồi tắt đi. Vụ này là thế nào, nhờ các bác chỉ giúp.
Cám ơn các bác trước

trilv

Xe hơi
chào các bác, xe em siena HL 1.6, e chạy được 1 năm tròn. bây giờ nó đang xuất hiện một bệnh rất lạ, khi em đang chạy số 5 có trớn, có bật máy lạnh, e đạp côn, thỉnh thoảng nó bị tắt máy (mấy cái đèn đỏ, tay lái nặng, thắng chân không được..). các bác có biết bệnh gì không ạ? e có đem đến gara cũng chuyên fiat nhưng họ cũng chả biết.
hiện tượng này xảy ra từ khi e thay lốc máy lạnh, ngoài ra xe e còn xuất hiện đề không nổ. lúc nãy đề không nổ, em đợi vài giây, đạp côn, nhả côn..cũng không nổ, e mở nắp cạpô ấn ba cái cầu chì, lắc lắc mấy dây điện gắn vào cọc bình đề lại thì nổ.
có khi nào do ắc qui không ạ? e thay ắc qui đúng 1 năm tròn.
rất mong các bác mách nước, em xin cảm tạ.
Trí.

vip tien sinh

Xe ngựa
Chết máy đâu còn trợ lực mí bầu hơi phanh, nặng lái mí phanh là đúng òi. Cụ kiểm tra lại hệ thống điện xem, ác quy kém khi đề nó ử ử cơ.
chào các bác, xe em siena HL 1.6, e chạy được 1 năm tròn. bây giờ nó đang xuất hiện một bệnh rất lạ, khi em đang chạy số 5 có trớn, có bật máy lạnh, e đạp côn, thỉnh thoảng nó bị tắt máy (mấy cái đèn đỏ, tay lái nặng, thắng chân không được..). các bác có biết bệnh gì không ạ? e có đem đến gara cũng chuyên fiat nhưng họ cũng chả biết.
hiện tượng này xảy ra từ khi e thay lốc máy lạnh, ngoài ra xe e còn xuất hiện đề không nổ. lúc nãy đề không nổ, em đợi vài giây, đạp côn, nhả côn..cũng không nổ, e mở nắp cạpô ấn ba cái cầu chì, lắc lắc mấy dây điện gắn vào cọc bình đề lại thì nổ.
Trí.

manhhung762006

Xe tải
Chào các cụ, cụ nào biết cái lục giác mở ốc xả dầu máy là cỡ bao nhiêu không a.
Cháu đi xe Fiat gần 2 năm gặp phải quả này, nhà cháu thấm thía đi Fiat thật là lợi hại. Chiều nay nhà cháu đi thay dầu máy, đi qua 2 chỗ đều không có cái lục giác nào vừa. Chú thợ chạy đi mượn ở gara khác cũng không có. Lần trước thay dầu thì phải dùng máy để hút, nhưng cháu nghĩ ko triệt để bằng xả, nên nhất quyết phải xả ra.
Các cụ ở Hà Nội thì mấy việc này cũng đơn giản, nhưng cháu ở tỉnh lẻ nên ko đơn giản chút nào, mấy đứa bạn thấy cháu mua Fiat là bọn nó phản đối ầm mỹ. Nhà cháu may mắn đi gần 2 năm rồi mà chưa gặp phải giắc rối gì đáng kể.

dixecu

Xe hơi
Luc giác 12mm bác ạ.
Ra chợ bảo bán cái lục giác 12 là họ biết ngay.
Cần thì cúi xuống ướm thử vào ốc xả là OK.

magicianfs

Xe tăng
Trí.
Vụ này ngoài tầm suy đoán của em, nhưng em vẫn đoán bừa mấy cái dễ làm trước để cụ thử nhé:
1. Cụ đo cho em 2 cực ắc quy trước lúc đề nổ và sau khi đề nổ máy ạ (đề xong tầm 13.8v là chứng tỏ máy phát còn ổn, và kiểm tra dây curoa máy phát)
2. Vụ đạp côn chết máy chỉ khi số 5 hay các số khác cũng thế? Đạp côn xong tắt máy xe vẫn bon vù vù chứ ạ? Vụ này em nghi con bù ga làm việc có vấn đề, cụ vệ sinh lại họng hút, cục bù ga và các chân jack cắm nhé, cứ xong xuôi thế xem sao, vì mấy món này chả mất tìn cụ nhỉ, kiểu bác sĩ kê vitamin ý mờ

magicianfs

Xe tăng
Chào các cụ, cụ nào biết cái lục giác mở ốc xả dầu máy là cỡ bao nhiêu không a.
Cháu đi xe Fiat gần 2 năm gặp phải quả này, nhà cháu thấm thía đi Fiat thật là lợi hại. Chiều nay nhà cháu đi thay dầu máy, đi qua 2 chỗ đều không có cái lục giác nào vừa. Chú thợ chạy đi mượn ở gara khác cũng không có. Lần trước thay dầu thì phải dùng máy để hút, nhưng cháu nghĩ ko triệt để bằng xả, nên nhất quyết phải xả ra.
Các cụ ở Hà Nội thì mấy việc này cũng đơn giản, nhưng cháu ở tỉnh lẻ nên ko đơn giản chút nào, mấy đứa bạn thấy cháu mua Fiat là bọn nó phản đối ầm mỹ. Nhà cháu may mắn đi gần 2 năm rồi mà chưa gặp phải giắc rối gì đáng kể.
Luc giác 12mm bác ạ.
Ra chợ bảo bán cái lục giác 12 là họ biết ngay.
Cần thì cúi xuống ướm thử vào ốc xả là OK.
Cái của cụ cứ làm như cụ dixecu bẩu ý, nếu không mua được cụ nhờ anh em mua cho. về kích bánh tự thay dầu cho yên tâm cụ ợ

trilv

Xe hơi
cảm ơn bác, hôm qua lại để không nổ, gọi thợ đến kiểm tra, phát hiện cái đề ma rơ hình như có vấn đề. không biết có đúng bệnh không nhưng đề được rồi.

còn vụ đạp côn tắt máy, lúc nào rảnh để xe cho ga ra kiểm tra xem.

Trí.

maithinh

Xe đạp
Cho em hỏi nhờ các bác tý (em đọc mãi mà chưa hết hơn 300 trang nhà mình) chả là con fiat ab1.6 nhà em nó bị hỏng trợ lực lái nặng kinh. Ra gara hôm đầu bị hỏng đường hạ áp. Thay xong chạy ngon được vài hôm lsij hết dầu trợ lực....hỏng đường ống cao áp. Em lại thay ...được vài hôm tay lái nhẹ hẳn, nhưng chạy đến 60 km/h thì xe kêu như động cơ máy bay.... em lại cho ra gảra tierps sửa cho hết kêu thì tay lái lại nặng....nhưng mà nặng không đều. Giờ dầu trợ lực không hao nữa nhưng máy ông thợ bảo bơm trọ lực hỏng.có bác nào bị giống em chỉ em cách khắc phục với. Và cho em biết chỗ nào bán bơm trợ lực, giá bao nhiêu nữa.
Cảm ơn các bác nhiều.

babana

Xe hơi
Cho em hỏi nhờ các bác tý (em đọc mãi mà chưa hết hơn 300 trang nhà mình) chả là con fiat ab1.6 nhà em nó bị hỏng trợ lực lái nặng kinh. Ra gara hôm đầu bị hỏng đường hạ áp. Thay xong chạy ngon được vài hôm lsij hết dầu trợ lực....hỏng đường ống cao áp. Em lại thay ...được vài hôm tay lái nhẹ hẳn, nhưng chạy đến 60 km/h thì xe kêu như động cơ máy bay.... em lại cho ra gảra tierps sửa cho hết kêu thì tay lái lại nặng....nhưng mà nặng không đều. Giờ dầu trợ lực không hao nữa nhưng máy ông thợ bảo bơm trọ lực hỏng.có bác nào bị giống em chỉ em cách khắc phục với. Và cho em biết chỗ nào bán bơm trợ lực, giá bao nhiêu nữa.
Cảm ơn các bác nhiều.
Bác ở đâu ta. Em có một lời khuyên là thay Gara bác à. Bác ra thợ chuyên Fiat ấy. Thợ linh tinh chữa nó không dứt điểm, bệnh nọ xọ bệnh kia khó chịu lắm.

maithinh

Xe đạp
Em ở trung hòa....xe nhà Em đời 2004 chạy 9.6 vạn rồi. Đợt này ra gara suốt thôi. Các bác biết chỗ nào quen fiat giới thịeu cho Em với....

babana

Xe hơi
Em ở trung hòa....xe nhà Em đời 2004 chạy 9.6 vạn rồi. Đợt này ra gara suốt thôi. Các bác biết chỗ nào quen fiat giới thịeu cho Em với....
Trung Hòa thì ra chỗ cụ Hậu, Dương Nội cũng gần mà.

congnhuanphat

Xe điện
Trí.
Vụ này em rính tương tự
Không phải bác lay lay là nó nổ đâu nếu bác cứ để 5 phút không lyay gì mà đề nó nổ lại thì bác thay cho em cái lọc xăng nhé
p/s Nếu đúng bệnh nhớ báo cáo để bà con nắm được nhé