Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

haivan9880

Xe tải
Thôi mà thím. Cháu biét mà. Cháu đã comment ở trên roài. Chúc thím sớm có xe ngon lành đi tết. Thứ 7 này cháu cũng về đới. Hẹn thím sớm nhá.
Thứ 7 về tói HN à cụ? Tuyển được xe đi tết chưa cụ?
Cụ về thì alo làm ly cafe cho MÁT cụ nhé. Chứ cái vụ rượu bia mấy ngày nay cháu ngán lắm roài. ^:)^

Soluuhuongtvb

Xe tải
Thứ 7 về tói HN à cụ? Tuyển được xe đi tết chưa cụ?
Cụ về thì alo làm ly cafe cho MÁT cụ nhé. Chứ cái vụ rượu bia mấy ngày nay cháu ngán lắm roài. ^:)^
Ok rượu bia cháu cũng không uống. Xe đi tết thì vưỡn đang tìm. Gọi cả chánh và cụ Namptm nữa nhé cụ Chánh ơi.

Thich-wagon

Xe buýt
ra tết chắc cháu lên chỗ cụ Tân chơi và nhờ cụ mấy thứ xem thế nào

ku bon

Xe hơi
Hờ, cháu thấy có 1 cuộc gọi nhỡ của cụ thôi mà cụ bảo gọi suốt ko bắt máy.
Mấy hnay cháu bận suốt. Tối qua về mới nhìn thấy có gọi nhỡ.
Cái vụ đồng hồ nhiệt độ -30 chắc cái cảm biến nhiệt độ nó tiêu roài cụ ợ.
Ẹc ! Cháu viết thừa từ suốt ! Hehe ! Thế mà cụ ko thèm gọi lại !

fiatsontay

Xe máy
ra tết chắc cháu lên chỗ cụ Tân chơi và nhờ cụ mấy thứ xem thế nào
Em vừa ở chỗ kụ tân về cụ ý xử lý cho cái bệnh nổi check mất ga . Hóa ra họng hút của em gẫy mất một nan chỗ con quay biến trở nên chập chờn . Cụ ý tìm đc 1 con khác thay cho em chỉ hết 1m . Rất may là có kụ fiat nào có cái đấy ở họng hút hỏng nhưng lại không hỏng phần em cần . Nhận xét sau khi xong việc
Kụ tân lấy giá hợp lý đặc biệt là rất nhiệt tình bỏ cả ăn trưa làm xong cho em lúc 1h30 rồi cụ mới đi ăn . Ah hôm nay gặp cả
Cụ ngưu ma vương nhưng lúc vội về có việc
Nên không chào cụ đc mong cụ thông cảm nhé

Soluuhuongtvb

Xe tải
Em vừa ở chỗ kụ tân về cụ ý xử lý cho cái bệnh nổi check mất ga . Hóa ra họng hút của em gẫy mất một nan chỗ con quay biến trở nên chập chờn . Cụ ý tìm đc 1 con khác thay cho em chỉ hết 1m . Rất may là có kụ fiat nào có cái đấy ở họng hút hỏng nhưng lại không hỏng phần em cần . Nhận xét sau khi xong việc
Kụ tân lấy giá hợp lý đặc biệt là rất nhiệt tình bỏ cả ăn trưa làm xong cho em lúc 1h30 rồi cụ mới đi ăn . Ah hôm nay gặp cả
Cụ ngưu ma vương nhưng lúc vội về có việc
Nên không chào cụ đc mong cụ thông cảm nhé
Chúc mừng cụ nhé. Tiêu chí ngon bổ rẻ đặt lên hàng đầu.

langthang293

Đi bộ
Cháu nói thẳng và toẹt là cụ ý làm ở chỗ cụ Hậu. Thước tính bao gồm cả cây. Thế mà cụ Hậu tính tiền thước riêng , rô tuyn lái trong riêng , chụp bụi riêng. Chẳng trách mà giá lên 2 lần:)
thước mới ở đâu mà giá có 5tr vậy mấy cụ. e mua vài chiếc :)

lehuycasilas

Xe tải
Giá Cụ Hậu thì the same cụ quê ở Huế. Còn Cụ Tân chỉ nghe thiên hạ đồn, chưa gặp mặt.

langthang293

Đi bộ
theo em biết thì thước 5tr là thước chợ, hàng china thường, dùng cũng tạm được, tất nhiên ko so với hàng mk 24tr đc. còn hàng bãi chất lượng tốt 6-8 củ thì hơi cao nhưng đảm bảo tiêu chuẩn kỹ thuật, thì vẫn hơn hàng chợ mới mà chạy ko ngon
e cũng có suy nghĩ giống cụ... ổn và được việc cũng là tiêu chí hàng đầu mà

fiatsontay

Xe máy
Các cụ cho em hỏi thay dầu máy đốt lò bao nhiêu lít vậy

onlysuper

Xe hơi
Thước lái các bác cứ ra lò đúc (đoạn từ nguyễn công trứ rẽ phải khoảng 50m) có cửa hàng của cậu Đông (biệt danh đông ma xó), cậu này trước làm cho Quang Lực (cạnh Dũng huế), em mua được một cái thước bãi (hình như của albe, gọi là bãi nhưng gần như mới, giá có 2,5 triệu (gồm cả chụp bụi, nếu lấy luôn 2 que rô tuyn thì cộng thêm 200k) + 500k công lắp + dầu = 3 triệu = ngon cực. Em mua cách đây 6 tháng, giờ có đắt cũng chỉ thêm vài trăm. Không có cái giá 5 triệu đâu ạ, mong các bác minh mẫn. Tiện em khoe luôn, bác nào mà bơm trợ lực kêu ro ro thì tháo ra bảo Đông nó thay ruột bãi cho (bh lắp, kêu trả lại), chỉ 800k thôi (tất nhiên ko gồm công lắp). Đấy là k/n cá nhân của em, em chả họ hàng gì với cậu Đông này đâu nhé kẻo các bác lại ném đá. Đt cậu Đông đây, các bác hỏi trước xem có hàng ko thì qua: 093 464 27 66

fiatsontay

Xe máy
vừa đổ vừa thăm bao giờ đủ thì thôi cụ ạ . có que thăm dầu đó cụ .
Em muốn hỏi chính xác vì em thay ở một gara họ chỉ đổ 3 lít không thay lọc còn 3.2 lít cả lọc không biết chuẩn không mong các bác giúp vì em đi lacetie thay toàn gần 4 lít mà máy cũng 1.6 như đốt lò cụ nào từng thay dầu DL
Rồi giúp em phát

onlysuper

Xe hơi
Siena 1.6 của em thay cả lọc em toàn đổ 4 lít, ko thay lọc em cũng đổ 4 lít, thấy dầu dính ở mép trên cùng ở chỗ bẹt bẹt đầu thước, em đoán thế là max, hơi thừa tí, những chả sao. Vậy có đúng ko các bác?

ku bon

Xe hơi
em nghĩ cứ thăm dầu thấy ở giữa vạch max min là ok ! còn mấy lít em cũng chẳng để ý . cứ vô gara hay chỗ nào thay được là em vất xe cho ng ta muốn làm gì thì làm em đi bắn thuốc lào xong rồi quay lại lấy xe . hehe . cụ cứ cắm que thăm dầu xem đang ở mức nào nếu thiếu thì phải đổ thêm cụ ạ