Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

Soluuhuongtvb

Xe tải
Kính cụ. Cụ giật tít cứ như người ta lừa đảo không bằng ý. Cụ làm nhà báo hay sao ý nhỉ :-?? Hehe
Cháu đã gọi cho cụ chủ xe rồi. Việc nó thế này.
Cụ chủ xe thay thước lái bên cụ Tân không may thươc mới đó nó bị lỗi,giá thay dưới 5 củ bao gồm cả rô tuyn lái trong và chụp bụi (nguyên cây). Bên cụ Tân đã hứa 3 hôm đổi thước khác nhưng cụ chủ xe không đợi được đã đi thay thước cũ ở chỗ khác ( vì lý do công việc cháu không xưng danh ) giá Thước cũ không đã bằng cả cây thước mới rồi,và lại tính thêm tiền đôi rô tuyn trong 1 triệu tư nữa và lại rút cả chụp bụi của thước mới ra lắp vào thước của cụ ấy nữa. Nói thật giá đấy đắt quá 6-7 triệu cái thước cũ. Trước cụ Tân thay cho cụ namaus quả thước cũ nguyên cả cây zin có 3,5 triệu là hợp lý rồi,đằng này....
Về phía cụ chủ xe cháu cũng đã hỏi rõ. Vì lý do sửa để đi nên xuống tiền thỏa mái. Cụ chủ xe đã hỏi cụ Tân cho trả lại không thiếu 1 đồng nào và cũng hỏi cụ chủ xưởng bên bán thước là lắp cho rồi nên vui vẻ chứ không có ý kiến như kiểu lừa đảo như cụ đã giật tít.
Về phần cháu. Vì cháu là người đã chỉ xe để cụ chủ xe mua xe ấy. Thật sự áy náy vì xe cũ mà phải sửa 1 cơ số thứ. Bên cụ Tân hết hơn 6 củ và bên kia hết cái thước quad nhiều tiền nên tối nay cháu đã hẹn cụ chủ xe ra để tâm sự tý. Nếu không ưng ý về xe cháu xin lấy lại đủ cả tiền sửa. Nếu là vấn đề lừa đảo thay thế sửa chữa bên cụ Tân cháu sẽ hoàn tiền sửa xe. Mong cụ chủ xe đưa cho cháu xin danh sách sửa chữa để cháu úp lên xem như nào.
Xin phép các cụ vì lần này liên quan trực tiếp đến cháu nên cháu sẽ đứng ra ý kiến cho mọi người hiểu khỏi nêu danh ai sửa và xưởng nào.
Cụ Chánh bức xúc hay sao mà phọt nhiều hơn thường lệ thế. Nếu đúng như cụ nói thì cháu thấy bọn Gara kia tết này ăn Gà nhòe. Chém ác hơn cả Hạ Long:)

Soluuhuongtvb

Xe tải
cháu xác nhận thông tin của cụ chánh là chuẩn, cụ chủ xe mới làm xong thước lái 8h tối qua đúng lúc cháu chạy xuống có vc nên tâm sự với cụ ý tí thấy cũng có nhiều băn khoăn, xe của cụ ý có cái két nước mới thật :D
Cháu nói thẳng và toẹt là cụ ý làm ở chỗ cụ Hậu. Thước tính bao gồm cả cây. Thế mà cụ Hậu tính tiền thước riêng , rô tuyn lái trong riêng , chụp bụi riêng. Chẳng trách mà giá lên 2 lần:)

ku bon

Xe hơi
Cháu nói thẳng và toẹt là cụ ý làm ở chỗ cụ Hậu. Thước tính bao gồm cả cây. Thế mà cụ Hậu tính tiền thước riêng , rô tuyn lái trong riêng , chụp bụi riêng. Chẳng trách mà giá lên 2 lần:)
trước cháu ko hiểu tính cụ ! mong cụ bỏ quá . đọc xong cháu thấy cụ là người hơi thẳng tính . có lẽ sống lâu mới thấy hay. yêu gét rõ ràng

fiatsontay

Xe máy
Mai em qua chỗ kụ tân rồi có gì sẽ thông báo cho anh em

kiavuong

Xe điện
Cụ ơi cháu quên chưa tính thước cũ là phải có rô tuyn lái ngoài nữa. Quả này cụ chủ xe mất bố nó gần đâu chắc tầm 8 củ cho cái thước cũ. Cụ chủ xe chết oan vì thiếu hiểu biết quá. Quả này để cháu gạ cụ bingnq mua xe của cụ namaus lấy lại cái thước cũ lấy bên cụ Tân. Đổi cho thước mới bán thước cũ lấy 1 mớ ăn tết cụ nhẩy.

Soluuhuongtvb

Xe tải
em thấy nhiều tiền một tý nhưng phải tốt và đuợc việc. còn hơn nhiều tiền hiều lần mà vẫn ko được việc, mệt lắm.
Cụ thấm quá còn gì nữa. Tính cháu cứ thiệt tí đi lại được nhiều bạn bè giúp đỡ hihiih:)

ku bon

Xe hơi
xe albea ở táp lô hiện nhiệt độ bên ngoài âm 30 độ là sao các cụ nhỉ ? các cụ tính hộ cháu xem chỉnh cái đó với thay họng hút và thước lái tổng thiệt hại mấy cái đó tầm bao nhiêu ? cháu đang định lấy con albea nhưng có mấy cái đó đang lăn tăn các cụ ạ

Soluuhuongtvb

Xe tải
Cụ ơi cháu quên chưa tính thước cũ là phải có rô tuyn lái ngoài nữa. Quả này cụ chủ xe mất bố nó gần đâu chắc tầm 8 củ cho cái thước cũ. Cụ chủ xe chết oan vì thiếu hiểu biết quá. Quả này để cháu gạ cụ bingnq mua xe của cụ namaus lấy lại cái thước cũ lấy bên cụ Tân. Đổi cho thước mới bán thước cũ lấy 1 mớ ăn tết cụ nhẩy.
tết nhất đến nơi mà vẫn có cua bò trong hang:)

kiavuong

Xe điện
xe albea ở táp lô hiện nhiệt độ bên ngoài âm 30 độ là sao các cụ nhỉ ? các cụ tính hộ cháu xem chỉnh cái đó với thay họng hút và thước lái tổng thiệt hại mấy cái đó tầm bao nhiêu ? cháu đang định lấy con albea nhưng có mấy cái đó đang lăn tăn các cụ ạ
Đồng hồ mười mấy triệu , họng hút mười mấy củ , thước lái 24 củ mới , 9 củ cũ . Xe của ai cụ muốn mua ném m.ị.a nó lên đây , làm sao mà phải hỏi vậy!
Vụ của cụ với xe cụ Haivan9880 thế nào rồi cụ? Xe đấy mà hỏng nặng vậy sao cụ?

nguyenanhquan

Xe tăng
Cụ Chánh bức xúc hay sao mà phọt nhiều hơn thường lệ thế. Nếu đúng như cụ nói thì cháu thấy bọn Gara kia tết này ăn Gà nhòe. Chém ác hơn cả Hạ Long:)
cụ Chánh đúng là đang bức xúc thật vì bình thường vốn rất điềm .
đạm.E đã Pm cho cụ Chánh là e rất cảm kích trước sự tâm huyết của cụ với hội và rất nhiệt tình chỉ bảo các mem mới
Rất tiếc là thời điểm này e lại có việc đột xuất nên chưa thể thực hiện sự đam mê của mình là sở hữu một em Siena.
E cũng rất áy náy với cụ Tân vì đã nói là lấy xe của cụ mà ko thực hiện, rất mong cụ ấy thông cảm. Một lần nữa cảm ơn cụ Chánh cùng các thành viên Fiatclub.

ku bon

Xe hơi
Đồng hồ mười mấy triệu , họng hút mười mấy củ , thước lái 24 củ mới , 9 củ cũ . Xe của ai cụ muốn mua ném m.ị.a nó lên đây , làm sao mà phải hỏi vậy!
Vụ của cụ với xe cụ Haivan9880 thế nào rồi cụ? Xe đấy mà hỏng nặng vậy sao cụ?
gọi cho cụ haivan suốt có bắt nhời đâu cụ . mà chắc cụ ấy ko thiết tha hay sao ấy . với lại nếu cụ ấy có bán cháu cũng xin nợ lại ít vì tết này cháu móm thật . hôm nào cháu gặp cụ chánh hay anh em cháu xin đưa vào quỹ hội vì cháu sợ cháu ko mua nổi xe của cụ haivan ( về vấn đề tài chính thôi ạ ) còn con xe kia thì chắc cháu cũng ko mua nữa nếu chi phí quá lớn sau mua . nên xin phép cháu cũng ko muốn ném lên đây .

kiavuong

Xe điện
đạm.E đã Pm cho cụ Chánh là e rất cảm kích trước sự tâm huyết của cụ với hội và roất nhiệt tình chỉ bảo các mem mới
Rất tiếc là thời điểm này e lại có việc đột xuất nên chưa thể thực hiện sự đam mê của mình là sở hữu một em Siena.
E cũng rất áy náy với cụ Tân vì đã nói là lấy xe của cụ mà ko thực hiện, rất mong cụ ấy thông cảm. Một lần nữa cảm ơn cụ Chánh cùng các thành viên Fiatclub.
Cụ uôi. Mấy tuần rồi t7 cháu không cóa ai uống cafe òi. Hehe

Soluuhuongtvb

Xe tải
Cụ hỏi thẳng cụ Albea BK đó. Nhiệt độ báo -30 là chết cảm biến. Họng hút thước lái lành khoảng 10 triệu + 500 cảm biến thì phải (không chắc nhé).

Chỉnh sửa cuối:

ku bon

Xe hơi
đạm.E đã Pm cho cụ Chánh là e rất cảm kích trước sự tâm huyết của cụ với hội và rất nhiệt tình chỉ bảo các mem mới
cháu vẫn giận cụ hôm đi of đấy nhé .

kiavuong

Xe điện
gọi cho cụ haivan suốt có bắt nhời đâu cụ . mà chắc cụ ấy ko thiết tha hay sao ấy . với lại nếu cụ ấy có bán cháu cũng xin nợ lại ít vì tết này cháu móm thật . hôm nào cháu gặp cụ chánh hay anh em cháu xin đưa vào quỹ hội vì cháu sợ cháu ko mua nổi xe của cụ haivan ( về vấn đề tài chính thôi ạ ) còn con xe kia thì chắc cháu cũng ko mua nữa nếu chi phí quá lớn sau mua . nên xin phép cháu cũng ko muốn ném lên đây .
Giơ là làm trong sạch box. Có thế nào cụ cũng phải nói để anh em còn tránh không nhỡ ra ai trong hội dính thì lại áy náy.

Soluuhuongtvb

Xe tải
Không sao cụ ợ ! Ra tết lại tính. Cụ Tân vẫn chờ cụ đới. Cụ cũng tử tế và đàng hoàng nên cháu thích cụ vào hội cho hội thêm trong sạch ợ:)