Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Dạ, em sinh nghi vì từ hồi thợ họ xiết lại em chưa chay nhanh lần nào, đều loanh quanh trong phố, đi xa mới thể hiện rõ. sáng em đã mang đến nhưng thợ mới k biết cách mà nới ra, em chẳng giám đi nữa. Vì lốp em vừa thay hôm qua rồi, với tiếng ồn của lốp nghe nó khác (ù ù ... theo từng loại mặt đường) đằng này đi nhanh nghe nó gằn gằn thế nào khó tả lắm, cảm giác là rung rung sàn để chân .... cảm ơn cụ nhiều, em khắc phục xong sẽ báo cáo lại ạ.
Nghe tả tiếng gằn gằn thì hơi ghê. Bác kiểm tra ngay mayo đi thôi. Dầu mà khô rồi nó cũng đã kém và đi đến bị mòn nhanh, mà mòn rồi thì dơ và lệch là dễ hiểu. May o hình như cũng đắt và chắc phải mua của hãng?

kiavuong

Xe điện
Thường thường xiết chặt may ơ thì nó dẫn đến kẹt bi nên đi nó gằn gằn phải không hở các cụ? Nếu vậy kiểm tra chỉ cần kích bánh lên và lăn thử cháu nghĩ cũng biết được phải không ạ?

tuansn

Xe tải
Website
pmu2.com.vn
Thường thường xiết chặt may ơ thì nó dẫn đến kẹt bi nên đi nó gằn gằn phải không hở các cụ? Nếu vậy kiểm tra chỉ cần kích bánh lên và lăn thử cháu nghĩ cũng biết được phải không ạ?
Đúng rồi cụ ạ, không còn nghi ngờ gì nữa, sáng cháu đem đến, nhưng thợ cả đi vắng, mấy chú học việc thì tậm tịt không biết gì ? không nới được đai ốc mayer, chỉnh phanh cũng k xong, em k dám đi nữa, đợi cụ chủ về. Nhà cụ hậu xa quá, em mới vào một lần quên mất đường ạ.
Xong việc em sẽ làm báo cáo ạ

magicianfs

Xe tăng
Vào bác Hậu đi thôi. Bắt đúng bệnh thì đỡ tiền thuốc hơn mà mau khỏi. Lốp 1,290T/quả??? Sao rẻ thế!!! Em tưởng phải 1,6T.
Cụ nghe đồn ở đâu ra 1,6tr. Nhưng r14 của 1.6 đắt hơn tí cụ nhé. tầm 1tr4-1tr5

tuansn

Xe tải
Website
pmu2.com.vn
Báo cáo với các cụ là tình hình không ổn, hôm nay em xuống Tuấn cầu đôi rồi: Vụ phanh phủng thì bị bong má (gỗ với bản thép) dán keo không được, em thay tạm phanh cũ vào dùng tạm vì ở đó không có hàng, chỉnh chọt thì cũng chưa gì cả, Tuấn cầu đôi bảo phải tháo ghế ra, lột nỉ lên ... loàng ngoằng quá nên em chưa làm.
Riêng vụ tiếng ồn dội vào trong xe cụ Tuấn cầu đôi phán là bi may ơ các cụ ạ, nghe nói hàng ngoài thay vào không ổn, chỉ được vài tháng, hàng hịn thì để cụ ấy hỏi lại giá rổ xem thế nào?
Nhà miềng có ai thay vong bi chưa ? dùng loại khác có được không ? đưa đánh giá cho nhà cháu tham khảo với ạ, không lẽ chưa ai thay vòng bi nhỉ ?

Fiatvuong

Xe tải
Báo cáo với các cụ là tình hình không ổn, hôm nay em xuống Tuấn cầu đôi rồi: Vụ phanh phủng thì bị bong má (gỗ với bản thép) dán keo không được, em thay tạm phanh cũ vào dùng tạm vì ở đó không có hàng, chỉnh chọt thì cũng chưa gì cả, Tuấn cầu đôi bảo phải tháo ghế ra, lột nỉ lên ... loàng ngoằng quá nên em chưa làm.
Riêng vụ tiếng ồn dội vào trong xe cụ Tuấn cầu đôi phán là bi may ơ các cụ ạ, nghe nói hàng ngoài thay vào không ổn, chỉ được vài tháng, hàng hịn thì để cụ ấy hỏi lại giá rổ xem thế nào?
Nhà miềng có ai thay vong bi chưa ? dùng loại khác có được không ? đưa đánh giá cho nhà cháu tham khảo với ạ, không lẽ chưa ai thay vòng bi nhỉ ?
Cháu đi dăm đời Fiat rồi , toàn 10 mấy vạn mới đổi mà chưa bị hỏng cái của này bao giờ . Chắc cụ chưa cúng em nó rồi . :)):)):))

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Cháu đi dăm đời Fiat rồi , toàn 10 mấy vạn mới đổi mà chưa bị hỏng cái của này bao giờ . Chắc cụ chưa cúng em nó rồi . :)):)):))
Hoặc lội nước nhiều cũng dễ bị, chứ xe em giờ gần 9 vạn vẫn ngon chả thấy gì.

tuansn

Xe tải
Website
pmu2.com.vn
Vô lý nhỉ ? em là cẩn thận lắm, chỉ hơi ngu tí thôi, em vẫn nghi nghi hay mình bị xiết chặt một thời gian là bị ? bánh sau em còn bảo dưỡng dầu mỡ đoàng hoàng mà. Mà vòng bi thì bây giờ em đang chưa có hướng giải quyết các cụ ạ ?

Fiatvuong

Xe tải
Vô lý nhỉ ? em là cẩn thận lắm, chỉ hơi ngu tí thôi, em vẫn nghi nghi hay mình bị xiết chặt một thời gian là bị ? bánh sau em còn bảo dưỡng dầu mỡ đoàng hoàng mà. Mà vòng bi thì bây giờ em đang chưa có hướng giải quyết các cụ ạ ?
Có khi nào chỉ là do má phanh bật ra . Cụ đi thử lại xem có hết không?

tuansn

Xe tải
Website
pmu2.com.vn
Có khi nào chỉ là do má phanh bật ra . Cụ đi thử lại xem có hết không?
Má phanh là bị bánh sau cụ ạ, mà em mới thay năm ngoái chỗ Tuấn cầu đôi, không hiểu sao lại bong ra, mặc dù vẫn còn dầy lắm, gần như chưa mòn tí nào? Bên cụ mèo không biết có vòng bi phù hợp với Di 1.3 không nhỉ ? thay oan mất đôi lốp rồi đấy, hihihi

danca

Xe điện
cụ mở ra xem số loại của vòng bi bao nhiêu sau đó đến đại lý bán vòng bi để chọn đúng loại nhưng của nhật hay hàn về thay.nếu lười tìm thì phôn cho dũng huế hoặc quang phụ tùng 52 nguyễn công trứ.k biết siena thế nào chứ vòng bi trước tempra như xe e thì đầy như quân nguyên.xe tempra già của e đã dự phòng từ lâu mà sao mãi k chịu hỏng.cứ thấy chắc nịch,chạy cao tốc pháp vân e toàn phang 120 cây chuối mà vẫn êm ro,có lẽ xe cụ bị ngập bánh nước vào chăng?thôi chết e quên mất,lý do vòng bi cụ nhanh hư là vì trước hơi rơ nên bị rỗ chút xíu,thấy vậy cụ siết vào khử độ rơ và thế là tèo luôn,rat may cho cụ là chưa đi đâu xa và chưa mát ga chứ nếu không thì ...

Chỉnh sửa cuối:

congnhuanphat

Xe điện
cụ mở ra xem số loại của vòng bi bao nhiêu sau đó đến đại lý bán vòng bi để chọn đúng loại nhưng của nhật hay hàn về thay.nếu lười tìm thì phôn cho dũng huế hoặc quang phụ tùng 52 nguyễn công trứ.k biết siena thế nào chứ vòng bi trước tempra như xe e thì đầy như quân nguyên.xe tempra già của e đã dự phòng từ lâu mà sao mãi k chịu hỏng.cứ thấy chắc nịch,chạy cao tốc pháp vân e toàn phang 120 cây chuối mà vẫn êm ro,có lẽ xe cụ bị ngập bánh nước vào chăng?thôi chết e quên mất,lý do vòng bi cụ nhanh hư là vì trước hơi rơ nên bị rỗ chút xíu,thấy vậy cụ siết vào khử độ rơ và thế là tèo luôn,rat may cho cụ là chưa đi đâu xa và chưa mát ga chứ nếu không thì ...
Phỉ phui cái mồm đừng có mà nói câu tiếp theo đấy nhá nhá

tuansn

Xe tải
Website
pmu2.com.vn
Cụ phán chuẩn như thầy bói rồi đấy, em báo cáo lại là ngày xưa em cẩn thận đi bảo dưỡng may ơ vòng bi, (Tuấn cầu đôi) nhưng chỉ được 2 bánh sau thôi, bánh trước thợ lắc thấy hơi dơ tí thế là xiết vào, mà em thì toàn loanh quanh Hà nội, vừa rồi có đợt đi xa tốc độ cao mới phát hiện ra mà cụ.
Nghe cụ thợ nói là mua hàng vớ vẩn lắp không chạy được nghe đâu có 200 nghìn thôi mà (chỉ được vài tháng là bẹp hết) mà em chưa tháo ra, không biết kích cỡ loại gì cả, với lại thợ xiết chặt quá, hai thằng học việc đưa tay đòn vào đứng lên như nhảy cầu còn không ra cơ mà. Em vẫn chưa có hướng giải quyết dứt điểm ạ
Tuy vậy quan điểm của em là tìm được loại vòng bi phù hợp, tháo ra xem thử xem tình trạng bị thế nào ? sau đó mới thay (bảo thợ cứ nới lỏng may ơ chụt họ lại không muốn làm) thế mới tức. Em đang cáu, vì hôm trước thợ sửa kính điện không được gỡ mất mấy cái thanh dẫn hướng, giờ hỏi bảo không giữ.

danca

Xe điện
vòng bi trước tempra kích thước 20033, vòng bi của siena thì e k biết,về chất lượng vòng bi theo e nghĩ của nhật và hàn nếu zin thì cũng không .kém của italy lắm đâu.Còn việc tháo ốc hãm ngoài trục láp e lưu ý cụ là giám sát thợ đề phòng nó thiếu dụng cụ tháo nên tìm cách gõ đập, hậu quả làm chờn ren hoặc gãy ngầm trục dẫn đến đứt gãy hoặc tuột bánh xe khi đang vận hành ở tốc độ cao thì rất nguy hiểm đấy ,vụ này thằng bạn e đã bị rồi cụ ạ,rất may là bị khi đang chạy chậm nên k thiệt hại về người, chỉ thiệt hại về vật chất thôi,mất 2.200.000 tiền cứu hộ,2.800.000 tiền trục láp ngoài+bi+bát láp,300.000 tiền công tổng cộng 5,2 củ và xe phải nằm ga ra 1 tuần.

tuansn

Xe tải
Website
pmu2.com.vn
Em nghe nói ở Đỗ Ngọc Du, Nguyễn Công Trứ,... có bán nhiều, chỉ 200 nghìn thôi, nhưng độ bền thì có vấn đề vì đều là hàng nhái hay sao ấy (đây là Thợ nói) cháu cũng k biết nữa.
Em thì suy luận là đã thay được vòng bi là phải tháo ra xem được chứ nhỉ ? thậm trí là lau sạch xem xét tỉ mỷ, dầu mỡ ... đằng này thợ lại nói là không tháo ra bảo dưỡng được. Cụ nào thông thái giải thích cháu với .... hay là cháu thử hỏi Dũng Huế xem có bảo hành vòng bi không nhỉ ?

Chimchip

Xe tăng
Website
www.eaglesport.com.vn
Tuy vậy quan điểm của em là tìm được loại vòng bi phù hợp, tháo ra xem thử xem tình trạng bị thế nào ? sau đó mới thay (bảo thợ cứ nới lỏng may ơ chụt họ lại không muốn làm) thế mới tức. Em đang cáu, vì hôm trước thợ sửa kính điện không được gỡ mất mấy cái thanh dẫn hướng, giờ hỏi bảo không giữ.
em đang đặt hàng cả Dũng Huế, cả bác Hậu nhưng chưa có.
cụ có chỗ nào mua mấy cái dẫn hướng thì mua cố thêm cho cháu 1-2 cái (có cụ bảo chế sắt tán đinh cũng được) nhé.

tuansn

Xe tải
Website
pmu2.com.vn
em đang đặt hàng cả Dũng Huế, cả bác Hậu nhưng chưa có.
cụ có chỗ nào mua mấy cái dẫn hướng thì mua cố thêm cho cháu 1-2 cái (có cụ bảo chế sắt tán đinh cũng được) nhé.
Vâng ạ, mà nhà cụ họp hành vừa thôi, họp gì thì cũng phải ăn nhâui chứ ? họp mà quên cả nhắn tin cho nhà cháu, để nhà GB1 đợi hoài........ cụ Tư véo cho nhà cháu vu vòng bi xem thế nào nào ?