Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

maianhbao1102

Xe tăng
Các cụ ơi cho cháu hỏi với, xe cháu hôm trước cháu đổ đầy bình xăng sau đó đỗ nghiêng xe ( chân trên, chân dưới) thì cháu phát hiện xăng bị dò một chút, sau đó cháu đỗ lại cho cân xe thì không thấy bị nữa. không biết như vậy có sao không các cụ nhỉ? em lo quá.

Các cụ ơi cho cháu hỏi với, xe cháu hôm trước cháu đổ đầy bình xăng sau đó đỗ nghiêng xe ( chân trên, chân dưới) thì cháu phát hiện xăng bị dò một chút, sau đó cháu đỗ lại cho cân xe thì không thấy bị nữa. không biết như vậy có sao không các cụ nhỉ? em lo quá.
Cụ xem lại cái nắp bình xăng & chỗ cổ bình ấy .. em đồ rằng hai cái này có vẫn đề ạ ..

maianhbao1102

Xe tăng
Cụ xem lại cái nắp bình xăng & chỗ cổ bình ấy .. em đồ rằng hai cái này có vẫn đề ạ ..
Em kiểm tra 2 chỗ đó rồi cụ Mèo ạ, nhưng vẫn không thấy gì. Mà hôm đó em thấy nó chảy ở dưới gầm cơ. sau đó em đỗ cân xe lại thì hết. từ hôm đó đến nay không thấy xuất hiện lại nữa cụ ạ. không biết thế là dư lào các cụ nhỉ??? hôm đó em đổ đầy ự.

tuansn

Xe tải
Website
pmu2.com.vn
Em kiểm tra 2 chỗ đó rồi cụ Mèo ạ, nhưng vẫn không thấy gì. Mà hôm đó em thấy nó chảy ở dưới gầm cơ. sau đó em đỗ cân xe lại thì hết. từ hôm đó đến nay không thấy xuất hiện lại nữa cụ ạ. không biết thế là dư lào các cụ nhỉ??? hôm đó em đổ đầy ự.
Giống vợ nhà cháu rồi, để dốc đều bị với điều kiện là đổ đầy bình, nhưng bận quá cháu vẫn chưa đi kiểm tra đựoc, có gì cụ thông báo rộng rãi để nhà cháu hóng và làm theo với nhé, nghe nói là chỗ cái van gì đó ký hiệu 19, 20 thì phải. Cụ nghiên cứu sơ đồ này coi thế nào nhé http://www.otofun.net/threads/81842-hoi-linh-tinh-ve-fiat-hoi-gi-dap-nay/page5

Chỉnh sửa cuối:

maianhbao1102

Xe tăng
Giống vợ nhà cháu rồi, để dốc đều bị với điều kiện là đổ đầy bình, nhưng bận quá cháu vẫn chưa đi kiểm tra đựoc, có gì cụ thông báo rộng rãi để nhà cháu hóng và làm theo với nhé, nghe nói là chỗ cái van gì đó ký hiệu 19, 20 thì phải. Cụ nghiên cứu sơ đồ này coi thế nào nhé http://www.otofun.net/threads/81842-hoi-linh-tinh-ve-fiat-hoi-gi-dap-nay/page5
Mấy hôm nay em định đưa em nó đi kiểm tra nhưng bận quá vẫn chưa đi được. không biết có làm sao không nhỉ? có cụ nào bị rồi giúp em với ạ. ngồi trên em nó mà cứ lo lo là các cụ ạ.:-s

Fiatvuong

Xe tải
Có lẽ nào cụ đổ đầy bình , đỗ xe nghiêng , cộng với việc để xe ngoài trời nắng . Xăng trong bình nở ra tràn qua cả lỗ thông hơi chảy ra ngoài không?

hoachuoique

Xe điện
Có lẽ nào cụ đổ đầy bình , đỗ xe nghiêng , cộng với việc để xe ngoài trời nắng . Xăng trong bình nở ra tràn qua cả lỗ thông hơi chảy ra ngoài không?
Già đời sài xe Fiat thì Làm gì có chuyện ấy đc hả Cụ .

kiavuong

Xe điện
Già đời sài xe Fiat thì Làm gì có chuyện ấy đc hả Cụ .
CỤ về chỉ đạo phát cháu thấy nó xôm hẳn thớt luôn . He he . Mong cụ quan tâm tới anh em kỹ thuật với , bên này móm lắm cụ ah , nợ lương anh em mấy tháng rồi . Ước gì anh em bên kỹ thuật được đi ăn nhậu 1 bữa giống như bên Club . Kính cụ đèn giời soi xét .

GreatestTiger

Xe tăng
PM Trong trường hợp cần thiết là em sẽ tiếp kiến.
CỤ về chỉ đạo phát cháu thấy nó xôm hẳn thớt luôn . He he . Mong cụ quan tâm tới anh em kỹ thuật với , bên này móm lắm cụ ah , nợ lương anh em mấy tháng rồi . Ước gì anh em bên kỹ thuật được đi ăn nhậu 1 bữa giống như bên Club . Kính cụ đèn giời soi xét .
Cụ ấy về là vác luôn mấy thùng phi mắm tôm về và cứ đòi tắm cho cụ Chủ Tịch mới ghê chứ! :))

congnhuanphat

Xe điện

hoachuoique

Xe điện
Để đc bữa như bên Club thì anh em kỹ thuật phải tự kiểm điểm nghiêm túc theo NQ của hội nhá . .... Cụ dạo này ít sinh hoạt tình cảm với anh em nhề ?

GreatestTiger

Xe tăng
PM Trong trường hợp cần thiết là em sẽ tiếp kiến.
Em chỉ thấy bảo thịt chó có mắm tôm chứ cụ sao lại nói chủ tịch thế =))
Lão đọc cho kỹ nhá nhá! Cháo bẩu là cụ Chuồi vác thùng phi mắm tôm về và ra lệnh cho nhà lão Ết dội lên người cụ Phú đó chứ!!! :)):))

tuansn

Xe tải
Website
pmu2.com.vn
Em đang đi công tác xa (Phú Yên) cũng chưa có thời gian kiểm tra, nhưng em nghĩ không phải do nắng đâu, có thể đổ đầy quá đi lặc rung thế nào thôi. Vì em thường đổ xăng khi đi làm về (thường là chiều 17h), kể cả để chỗ phẳng cúi xuống nhìn vẫn thấy ướt ướt, mùi xăng sống ạ

congnhuanphat

Xe điện
Em đang đi công tác xa (Phú Yên) cũng chưa có thời gian kiểm tra, nhưng em nghĩ không phải do nắng đâu, có thể đổ đầy quá đi lặc rung thế nào thôi. Vì em thường đổ xăng khi đi làm về (thường là chiều 17h), kể cả để chỗ phẳng cúi xuống nhìn vẫn thấy ướt ướt, mùi xăng sống ạ
Thôi cụ cố gắng bớt chút thời gian kiểm traem nó đi chứ nhỡ dại ai ném cái sái thuốc xuống thì..... Thôi em chả giám nghĩ nữa :D

magicianfs

Xe tăng
Các cao thủ cho cháu hỏi vụ này ạ: cầu trì số 15 của siena elx là cầu trì gì ạ. Cháu bị cháy và mất kim nhiệt, kim xăng, đồng hồ tua máy, si nhan. Thay vào lại chạy bình thường chỉ có nguyên nhân là cháu không hiểu tại sao,và nó là cầu trì điều khiển cái gì ạ?

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Em ko cần là cao thủ nhưng đọc sách trang 97-98 thì thấy:
Cầu chì số 15 phụ trách: đèn xi nhan, đèn báo lùi, đồng hồ giờ, nguồn điện bảng đồng hồ chỉ thị.
Vậy là sách ko nhầm so với sự cố của bác.

magicianfs

Xe tăng
Vậy là mớ hầm bà lằng ko có cầu trì riêng nó dồn vào 1 cầu trì cụ nhỉ, nhưng mà thế này cũng khó tìm nguyên nhân cháy thật, chắc phải kiểm tra từng thứ một, cháu nghi đèn báo lùi, vì cái đấy cháu chưa kiểm tra, có thể do nước mưa cũng nên
Em ko cần là cao thủ nhưng đọc sách trang 97-98 thì thấy:
Cầu chì số 15 phụ trách: đèn xi nhan, đèn báo lùi, đồng hồ giờ, nguồn điện bảng đồng hồ chỉ thị.
Vậy là sách ko nhầm so với sự cố của bác.

tempraton

Xe đạp
Xin chào cả nhà
Lâu lắm mình mới ghé lại,có 1 vấn đề nhờ anh em tư vấn chút
Xe Tempra,lâu rồi chế sang chạy bơn điện,vấn đề là bơm hoạt động kém quá,cốc lọc luôn thiếu xăng.Thay cả bơm loại 2 dây và 3 dây vưỡn thế
Có lẽ nó cũng là nguyên nhân làm bơm xăng nhanh nóng,nếu bò chậm lâu,đường đèo dốc,có lúc nó chết máy luôn,mở nắp capo đề nguội tý,hay là làm cái giẻ ướt dấp nước lạnh vào thân bơm thì lại OK.Các cụ hội thảo giúp nó là vấn đề gì ạ?Xin được chỉ dạy
Em ghi chú thêm là,dĩ nhiên nhiều khi đang chạy xe bị giật giật,y như cưỡi ngựa

Chỉnh sửa cuối:

danca

Xe điện
cụ xem lại phần điện đánh lủa đê,nếu bơm chế bằng điện cụ yếu khi nóng thì cụ chuyển ra phía sau thùng xăng(chỗ nắp nhựa có vặn ốc sau cốp í).song e dự 80/100 bị điện đánh lửa.

tempraton

Xe đạp
Xin cảm ơn cụ danca,thế là cái nghi ngờ của em trước nay cũng có phần đúng,em đang chạy bình thường,nhiều khi thấy không êm ái,biết chắc là điện có vấn đề,nhưng không hiểu cụ thể nó thế nào.Hôm nọ có chú thợ quê bảo nghi máy phát yếu,cho nó bung ra,thay cái chổi,bảo dưỡng máy phát,chả thấy cải thiện mấy tý.
Mà xe ăn xăng dữ quá
Cụ có thể tỷ mỉ hộ tý nhể?
À,lại có chú thợ nữa,tư vấn em nên dùng bơm tõm,loại bơm thả thùng ý,Cụ thấy hộ em thế nào?

Chỉnh sửa cuối: