Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

Xe nhà cháo cũng 1.6 mà chạy đường trường chỉ hết có 7 lít thôi, chứ 8 lít thì hơi nhiều thật.
Lão Mèo đi đâu mà mấy lần ọp vừa rồi SMS mà chả thấy tăm hơi đâu thía? ;)
Nhà cháo mấy hôm bận quá không ra được .. cơm áo gạo xiền dạo này gay quá cụ ạ ...

Bán được xe rồi cụ còn lo cơm áo gạo tiền không. Cụ để ý có khách bán hộ cháu chiếc hl nhé,xuốt ngày lo tiền ong hết cả sủ.
Đem xe cà fe đê .. dăm trăm ảnh ọt ..

CTRL + Q to Enable/Disable GoPhoto.it

GreatestTiger

Xe tăng
PM Trong trường hợp cần thiết là em sẽ tiếp kiến.

GreatestTiger

Xe tăng

maianhbao1102

Xe tăng
8 lít đường trường thì là nhiều .. con 1.6 của em cũng chả ăn đến như thế .. còn đi thành phố thì 8 lít là ít ạ ..
Xe cụ phần xăng điện đâu đó có vấn đề .. mang vào garage kiểm tra thoai ..
Vâng nhà cháu cũng định đi kiểm tra nhưng vẫn chưa có thời gian cụ ạ. chắc tại phần điện có vấn đề vì vòng tua dạo này nhiều khi cháu thấy nó chỉ ở tầm 200-300v/p cụ ạ. không biết nó lỗi ở cái gì nữa cụ nhể. các cụ chém hộ cháu tí ...

acciaio

Xe hơi
Vâng nhà cháu cũng định đi kiểm tra nhưng vẫn chưa có thời gian cụ ạ. chắc tại phần điện có vấn đề vì vòng tua dạo này nhiều khi cháu thấy nó chỉ ở tầm 200-300v/p cụ ạ. không biết nó lỗi ở cái gì nữa cụ nhể. các cụ chém hộ cháu tí ...
Tua 200-300rpm thì có khi đi mất 1/4 đường cao áp rồi cụ tổ ạ, thế nó không rung mới lạ đấy: thử rút từng dây một kiểm tra loại trừ xem nào, 1.3 nó lành như bụt ấy mà.
Mà cụ lấy xe về chẳng báo cáo iem câu nào cả, cụ không gặp iem nhanh thì elx nhà cụ còn uống ác hơn cả hát lờ ấy.

maianhbao1102

Xe tăng
Tua 200-300rpm thì có khi đi mất 1/4 đường cao áp rồi cụ tổ ạ, thế nó không rung mới lạ đấy: thử rút từng dây một kiểm tra loại trừ xem nào, 1.3 nó lành như bụt ấy mà.
Mà cụ lấy xe về chẳng báo cáo iem câu nào cả, cụ không gặp iem nhanh thì elx nhà cụ còn uống ác hơn cả hát lờ ấy.
vâng ợ. em sẽ kiểm tra xem sao. vì iem cũng mới cưới được em nó nên cũng chưa khám phá nhiều lắm về em nó. có gì mong các cụ chỉ giáo ạ. cụ ở đâu để hôm nào em đến dao niu với cụ phát ợ?

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Em có vụ này hỏi các bác.
Xe em có việc (bị taxi ghẹ vào mông - chỗ đèn đỏ) phải vào gara. Hôm đến lấy xe thì thấy chú thợ điện ngồi trong xe đang "xem" cái cục liên quan đến cửa điện. Tay cầm đồng hồ đo đạc hẳn hoi. Mục này không có trong danh mục sửa xe. Vì hôm xe vào là không có vấn đề gì về cửa. Em cũng bực mình lắm nhưng nghĩ "biết đâu đến ngày xấu trời cái cửa khóa tổng nó tự dưng nó dở quẻ thì cũng ko nên nghĩ oan cho anh em".
Hiện trạng bây giờ: Không dùng khiển hoặc bấm khóa tổng được như cũ. Thi thoảng xuống xe cái khóa cửa sau bên tài nó cứ chập nhả và đóng cửa tài một phát là nó đóng chặt 4 cánh luôn. Hôm nọ phải chạy vào nhà lấy chìa ra mở. Nếu mà đàn trên đường thì đúng là toi.
Em dự như này:
1- Chú thợ mở ra nghiên cứu tìm hiểu "làm thế nào đó- ví dụ đấu nhầm" nên nó loạn.
2- Yếu pin điều khiển
3- Cục điều khiển lâu năm đến ngày hỏng - sinh loạn.
Giờ cứ phải đi vòng quanh đóng cửa kho chịu quá. Thay cái cục đó khoảng 400K em không tiếc nhưng thay ở đâu? Có chắc thay xong phát là chạy ngay ko?không?
Em đang bận chứ ko lại phải tự nghiên cứu xử lý hay nhờ lão Mèo vậy.
Các bác cho ý kiến để đợt 2-9 này em xử.

Fiat1.6

Xe buýt
Thanks cụ đã chia sẻ, cụ nói rõ hơn được không ? Cái cụ cao su là cái gì ạ ? Trước hồi e mới lấy Albea cũng bị kẹt cupen phanh cả 2 bên, phanh xong ko nhả hoặc nhả chậm khá nguy hiểm. Vào MK khám thì cupen rỉ, rỗ nòng xy lanh phanh nên các bác đè ra bắt thay cả 2. Mới lấy xe, lái chưa thạo, phanh kẹt cũng ghê nên e cắn răng thay hết chứ thực ra e nghĩ là thay 2 cái phớt dầu, dầu nó ko ra nữa, áp đủ thì phanh nó lại nhả bình thường. Mà chỗ bác làm ở Ngọc Hồi có phải gara bác Long ko ạ ? Bác Tuệ giờ làm ở đó hở bác.
Đúng rồi em chỉ thay 2 cái cụ cao su chính là cái phớt dầu đấy thôi cũng mất 4 lít cả công. Bác thay cả củ xilanh chắc hết tầm 2 triệu nhưng bền hơn chứ.
Bác Tuệ giờ không làm ở đấy nữa về mở gara ở nhà (Đông Anh).

Chỉnh sửa cuối:

maianhbao1102

Xe tăng
Bá cáo với cụ là em thử rút từng dây ra rồi nhưng vẫn chưa tìm được nguyên nhân. xe em đồng hồ báo nhiệt độ luôn luôn ở mức Min, ko biết đây có phải là nguyên nhân làm xe ăn uống nhiều ko cụ nhỉ? các cụ dự giúp em với ạ.

GreatestTiger

Xe tăng
Bá cáo với cụ là em thử rút từng dây ra rồi nhưng vẫn chưa tìm được nguyên nhân. xe em đồng hồ báo nhiệt độ luôn luôn ở mức Min, ko biết đây có phải là nguyên nhân làm xe ăn uống nhiều ko cụ nhỉ? các cụ dự giúp em với ạ.
Nhiệt độ quá thấp (làm máy không đủ nóng) cũng hao xăng, mà nhiệt độ cao quá (làm máy quá nóng) cũng hao xăng cụ ạ.
Tốt nhất là cụ cứ mang vợ 2 của cụ đến gara tin cậy để khám là xong liền ấy mà.
Chúc cụ thành công!

maianhbao1102

Xe tăng
Nhiệt độ quá thấp (làm máy không đủ nóng) cũng hao xăng, mà nhiệt độ cao quá (làm máy quá nóng) cũng hao xăng cụ ạ.
Tốt nhất là cụ cứ mang vợ 2 của cụ đến gara tin cậy để khám là xong liền ấy mà.
Chúc cụ thành công!
Em muốn xử lý cái bệnh nhiệt độ này thì phải điều trị ở chỗ nào các cụ nhỉ? lý do làm cho nhiệt độ của em nó thấp thế là tại làm sao các cụ nhể??? em dự là do van hằng nhiệt bị hỏng không biết có đúng không? muốn thay nó thì có thể mua được ở đâu ạ?

GreatestTiger

Xe tăng
Em muốn xử lý cái bệnh nhiệt độ này thì phải điều trị ở chỗ nào các cụ nhỉ? lý do làm cho nhiệt độ của em nó thấp thế là tại làm sao các cụ nhể??? em dự là do van hằng nhiệt bị hỏng không biết có đúng không? muốn thay nó thì có thể mua được ở đâu ạ?
Hôm trước nhà cháo cũng bị bệnh nhiệt này nên chạy đến chỗ gara Trọng Nhân, số 72, ngõ 283 Trần Khát Chân. Chả biết là súc két nước hay làm cái gì gì đó là ngon lành luôn òy. Cụ thử cái coi thế nào nhé.

maianhbao1102

Xe tăng
Hôm trước nhà cháo cũng bị bệnh nhiệt này nên chạy đến chỗ gara Trọng Nhân, số 72, ngõ 283 Trần Khát Chân. Chả biết là súc két nước hay làm cái gì gì đó là ngon lành luôn òy. Cụ thử cái coi thế nào nhé.
vâng, cám ơn cụ nhé.

fiatcoi

Xe tăng

stratocaster

Xe đạp
Trước em có quan tâm Fiat thì biết Fiat có mấy dòng Siena Doblo v.v; bây giờ ko biết Fiat còn lắp ráp mới ở VN sp nào ko các cụ nhỉ? Bẵng một thời gian bận làm ăn chả còn update tin nhiều như trước :D

Trước em có quan tâm Fiat thì biết Fiat có mấy dòng Siena Doblo v.v; bây giờ ko biết Fiat còn lắp ráp mới ở VN sp nào ko các cụ nhỉ? Bẵng một thời gian bận làm ăn chả còn update tin nhiều như trước :D
Lắp ráp thì không cụ ạ, Fiat chắc chả quan tâm gì thị trường VN