Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

Fiatvuong

Xe tải
Em đang có ý tưởng chế đèn cho cánh cửa fiat và đèn hộc để đồ bên phụ, k biết có cụ nào làm chưa nhỉ

Là bộ đèn trang trí nội thất dùng bóng tiết kiệm điện 11W - đui G23.
Chụp đèn: Làm bằng nhựa Polycarbonate trong suốt, có vân sọc, chịu nhiệt, chịu va đập, không ngả vàng trong quá trình sử dụng.
Điện áp sử dụng: 230V 50Hz.
http://www.sino.com.vn/Category.aspx?CT=e71f6bab-78a4-40aa-be1a-92c4dbac82d4
bác xem lại nhé,của này dùng điện 220v xoay chiều,còn vợ hai nhà bác dùng điện 12v một chiều cơ mà!:102::102::102::102:

SienaHLX1.6

Xe tải
Chiều nay trên đường Đại Cồ Việt e gặp một bác đi siena ED hay ELX gì đấy biển 29S 5452 (không nhớ có đúng không :D) có dán logo otofun,e vượt lên đi song với bác mà bác chả nhìn sang gì cả :21:.Không biết là bác nào trên đây :P

Meodeokinh

Xe đạp
Chiều nay trên đường Đại Cồ Việt e gặp một bác đi siena ED hay ELX gì đấy biển 29S 5452 (không nhớ có đúng không :D) có dán logo otofun,e vượt lên đi song với bác mà bác chả nhìn sang gì cả :21:.Không biết là bác nào trên đây :P
Em đây - Xin lỗi bác là em mải nhìn quan sát nên ko dám ngó nghiêng lung tung - Tạ lỗi bác 1 Voka nhá .

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Em hỏi về đèn đóm:
Cái bóng "xi nhan" của Siena màu gì ạ? Em mua dự phòng loai thường 3.5K/chiếc thấy nó màu trắng. Nhưng sao một số xe nó lại có màu vàng ví dụ Vios, Camry...
Lúc mình bật xi nhan em thấy nó màu vàng mà sao cái nhựa nó vẫn màu trắng. Thế bóng không vàng như của Vios thì không dùng được à?

Chào bác - Vợ hai em và Vợ hai nhà bác là chị em sinh muti. Bệnh tình thì như nhau, bác vào hãng hay ra gara hiểu biết về xe Fiat cắm kiểm tra chỉnh xóa lỗi trên máy vitinh là xong ngay. Chúc bác tết vui ra HN .
Ở QB không có hãng hay gara hiểu biết về fiat bác ơi! :mad: . Ví như hôm trước em đi bảo dưỡng xe (khung gầm), thợ bảo rotuyn lái bị rơ, khuyên là thay cả bộ (gồm 4 cái 2 bên). Em quyết định thay, 4 ông thợ "cày" hết 1 ngày :) (vì không chuyên fiat). Đồ thay ra em nhờ mấy bác lái xe cty em kiểm tra, bảo là còn ngon lắm, chỉ bị rơ (không đáng kể) rôtuyn lái ngoài bên phụ thôi, khắc phục vẫn ok, chỉ tốn khoảng 300k cả tiền công. Em mới cất lại, với mong muốn là có bác nào trong hội cần thì em chuyển giao quyền sử dụng free kể cả phí vận chuyển tận nơi :) .
Em không hiểu 1 điều là: chi phí thay thế: rotuyn lái ngoài 1,2M/ cặp, rotuyn lái trong 1,3M/ cặp, tiền công 200k. Tổng cộng 2,7triệu.
Trong khi đó theo báo giá của các bác cho tham khảo: rotuyn lái ngoài 1,2M/ cặp, rotuyn lái trong 1,4M/ cặp.
=> hàng của em ko chính hãng? Em thấy có dán tem bảo hành luôn. Các bác giúp em trấn an tinh thần với :102:

Em hỏi về đèn đóm:
Cái bóng "xi nhan" của Siena màu gì ạ? Em mua dự phòng loai thường 3.5K/chiếc thấy nó màu trắng. Nhưng sao một số xe nó lại có màu vàng ví dụ Vios, Camry...
Lúc mình bật xi nhan em thấy nó màu vàng mà sao cái nhựa nó vẫn màu trắng. Thế bóng không vàng như của Vios thì không dùng được à?
Bóng (chứ ko phải là nắp đèn) phủ màu vàng.

Các bác ơi, em ở Quảng Bình, muốn sở hữu 5 cái ( :) ) logo cho anh em Fiat ở QB.
Vậy phải làm tờ trình gửi ở đâu và cần những thủ tục gì? Các bác giúp em với!

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Các bác ơi, em ở Quảng Bình, muốn sở hữu 5 cái ( :) ) logo cho anh em Fiat ở QB.
Tết này em đi Quảng Bình đây. Bác Mèo xin cho chi hôi Fiat Quảng Bình để em vào em mang và trao hộ các bác được không? Nếu mà bóc được thì em cho cái của em luôn.
Đừng để em phải nghĩ cách chế nhá! Lúc đó thì bản quyền lại khác đấy.

SienaHLX1.6

Xe tải
Em đây - Xin lỗi bác là em mải nhìn quan sát nên ko dám ngó nghiêng lung tung - Tạ lỗi bác 1 Voka nhá .
Bác hay đi làm về đường này à,trong thời gian tới e hay về đường này,xe e với bác giống mầu nhau nhưng xe e k có logo :D,khi nào gặp bác e lại lên tạt đầu bác hoặc ta tổ chức đua tí :))

Tết này em đi Quảng Bình đây. Bác Mèo xin cho chi hôi Fiat Quảng Bình để em vào em mang và trao hộ các bác được không? Nếu mà bóc được thì em cho cái của em luôn.
Đừng để em phải nghĩ cách chế nhá! Lúc đó thì bản quyền lại khác đấy.
Vào Quảng Bình thì ới cho em bác nhé! Rất hân hạnh được đón tiếp. Bình thường thì Quảng Bình có nhiều cái hay lắm, nhưng mà tết chắc về nghĩ tết hết rồi :)) Anh em mình chỉ (b) chay thôi.
Bác nhiệt tình cho em cái vụ logo với nhé!

sieutruong

Xe tải
Ơ thế em ỡ Vũng tàu thì cái vụ logo này làm dư lào để có nhẩy?

Ơ thế em ỡ Vũng tàu thì cái vụ logo này làm dư lào để có nhẩy?
Hai bác cho e cái địa chỉ ... em gửi cho nếu bác Ocha không đi QB được ạ ...

Fiat1.6

Xe buýt
Em dự thôi nhá:

1- Chập chờn tiếp xúc do xe nổ thì rung rung chỗ...tiếp xúc như: Cầu chì liên quan hoặc đui bóng đèn.
2- Tụ lọc nguồn DC cho nạp Accu kém sắp hỏng...(em ko biết nó nằm ở đâu. Nguyên lý là nắn từ AC sang DC phải có món tụ này để ổn định dòng DC nạp vào accu).
3- Accu cũng già rồi nên không lọc giúp hỗ trợ cái tụ (nêu trên) kia được. Mà tụ hỏng thì cứ DC ko lọc liếc gì nạp vào accu cũng đi nhanh.

Bác kiểm tra những cái liên quan đó đi chứ xe em thì chưa đến tuổi để bị bệnh này nên ko có kinh nghiệm thực tiễn.
Accu của cụ có ngon ko - chạy hơn 3 năm chưa? Nạp những lần đầu mà ko đúng chế độ thì chỉ cần vài tháng cũng sẽ đi accu.

Cụ Mèo ý kiến đi chứ cứ để mình em chém gió mệt quá!!!
Số 1 : em kiểm tra lau hết cầu chì rồi .Ắc quy thì mới thay ...tất cả các đèn đều chập chờn các cụ ạ (đèn cốp, đèn trần trước sau...)

sieutruong

Xe tải
Hai bác cho e cái địa chỉ ... em gửi cho nếu bác Ocha không đi QB được ạ ...
Địa chỉ nhà em đây ợ: 22F2A - Đường Ngô Quyền - Phường Thắng nhất - Vũng tàu. Số cầm chân 0989 172 787. Cạm ơn cụ mèo trước ạ

Em cũng chưa có thì tìm gặp cụ Mèo ở đâu ợ :102: Hay cụ chuyển phát nhanh cho em đi (b)
Cụ ở HN có thể ra cafe Bud ở phố Phan Chu Trinh gần ngã tư Lý Thường Kiệt vào các sáng t7, cn gặp bác Hà Chi nhé :69::69:

hoachuoique

Xe điện
Các bác cho hỏi lốp MIT đã đưa vào sử dụng đi thời gian bao lâu, bao nhiêu km thì phải thay trong điều kiện đường Việt Nam. Thấy nói 3 năm sau sử dụng thì nên thay bất kể bao nhiêu km. Ý các Bác ra sao để em tính trước Tết .

Fiatvuong

Xe tải
Các bác cho hỏi lốp MIT đã đưa vào sử dụng đi thời gian bao lâu, bao nhiêu km thì phải thay trong điều kiện đường Việt Nam. Thấy nói 3 năm sau sử dụng thì nên thay bất kể bao nhiêu km. Ý các Bác ra sao để em tính trước Tết .
Cụ xem thông số ở trên lốp có ghi ngày tháng năm sản xuất.Quá 6 năm thì thay với bất cứ điều kiện nào,cho dù mới đi có 1km.Theo số km của lốp xe thường từ 3 - 5 vạn km thì thay ợ!Cụ thay thì nhớ vác về cho nhà cháu,nhà cháu buộc lên cây làm du cho con hĩm chơi ạ!:41::41::41::41:

Địa chỉ nhà em đây ợ: 22F2A - Đường Ngô Quyền - Phường Thắng nhất - Vũng tàu. Số cầm chân 0989 172 787. Cạm ơn cụ mèo trước ạ
Hàng đã chuyển EMS hôm trước .. bác nhận được ới ae nhá :69::69:

Lái xe nâng

Xe buýt
Cụ mèo bửn làm thía này thì a e còn kiếm chác gì tiền cò nữa :102: