Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

vip tien sinh

Xe ngựa
Cụ bị cháy bóng rùi, thay bóng là ngon.
Cụ làm ơn hướng dẫn em cách thay bóng với ạ,tháo cái nào trước ạ? Theo em tìm hiểu hình như là tháo CD ra trước Rồi đến mặt kính đồng hồ trung tâm thì phải? Nếu có ảnh thì càng tốt ạ. Mà các cụ thường hay of ở đâu ạ. Mong có dịp được giao lưu với các cụ[/QUOTE]

Tháo CD ra, rùi tới mặt dưỡng đồng hồ. Có mấy con vít nhỏ đó cụ, mí cả cũng phải cậy cậy 1 tí.

SAHABECO

Xe buýt
Cụ làm ơn hướng dẫn em cách thay bóng với ạ,tháo cái nào trước ạ? Theo em tìm hiểu hình như là tháo CD ra trước Rồi đến mặt kính đồng hồ trung tâm thì phải? Nếu có ảnh thì càng tốt ạ. Mà các cụ thường hay of ở đâu ạ. Mong có dịp được giao lưu với các cụ
Tháo CD ra, rùi tới mặt dưỡng đồng hồ. Có mấy con vít nhỏ đó cụ, mí cả cũng phải cậy cậy 1 tí.[/QUOTE]

Cụ cho cháu hỏi, cái cần số xe cháo nó bị lỏng lẻo, giờ chỉ việc tháo 4 cái e-cu ra là nhấdduwwocj cái nhựa ra và đi tiện phải không cụ, có phải thao tác thêm gì nữa không ạ

SAHABECO

Xe buýt
Còn mấy cái dây kia là dây gì ấy các cụ nhỉ

vip tien sinh

Xe ngựa
Tháo CD ra, rùi tới mặt dưỡng đồng hồ. Có mấy con vít nhỏ đó cụ, mí cả cũng phải cậy cậy 1 tí.
Cụ cho cháu hỏi, cái cần số xe cháo nó bị lỏng lẻo, giờ chỉ việc tháo 4 cái e-cu ra là nhấdduwwocj cái nhựa ra và đi tiện phải không cụ, có phải thao tác thêm gì nữa không ạ
[/QUOTE]
Phải nâng xe lên, tháo bô ra mí giữ được bu lông. Mí tháo được, không đơn giản đâu ak.

tunglkd.k51

Xe buýt
Cụ hỏi thật hay đùa vậy...
Nhà cháu hỏi thật mà cụ. Có hiện tượng nếu chạy để điều hoà liên tục, ra xe, ngó xuống gầm thấy nhỏ tong tong. Mọi thứ khác cháu vẫn thấy bthg cụ ạ.

donghd2009

Xe điện
Nhà cháu hỏi thật mà cụ. Có hiện tượng nếu chạy để điều hoà liên tục, ra xe, ngó xuống gầm thấy nhỏ tong tong. Mọi thứ khác cháu vẫn thấy bthg cụ ạ.
Nguyên lý cũng như điều hòa trong nhà thôi cụ à, giàn lạnh nó lạnh tích tụ nước và theo máng nước thải ra ngoài, thường thì đường nước thải ra ở dưới gầm gần chỗ thước lái...

tunglkd.k51

Xe buýt
Nguyên lý cũng như điều hòa trong nhà thôi cụ à, giàn lạnh nó lạnh tích tụ nước và theo máng nước thải ra ngoài, thường thì đường nước thải ra ở dưới gầm gần chỗ thước lái...
Khổ quá, cháu ko biết nên hỏi thật, tại có cụ nói nc điều hoà lại tràn vào trong xe bên ghế phụ nên cháu hỏi lại thôi. Hôm nay vừa thay 4 quả lốpn chỉnh chụm, thay bulong camber bên chỗ cụ Magic, cụ ấy cũng chỉ cháu vài đường. Cái điều hoà đích thị nó thế ạ. :). Sang tuần có cụ nào đến niên hạn đăng kiểm ko ạ. Đi cùng nhà cháu cho vui.

donghd2009

Xe điện
Khổ quá, cháu ko biết nên hỏi thật, tại có cụ nói nc điều hoà lại tràn vào trong xe bên ghế phụ nên cháu hỏi lại thôi. Hôm nay vừa thay 4 quả lốpn chỉnh chụm, thay bulong camber bên chỗ cụ Magic, cụ ấy cũng chỉ cháu vài đường. Cái điều hoà đích thị nó thế ạ. :). Sang tuần có cụ nào đến niên hạn đăng kiểm ko ạ. Đi cùng nhà cháu cho vui.
Xe nào bật điều hòa nước cũng chảy dưới gầm, nó mà ko chảy là phải kiểm tra hệ thống điều hòa ngay...

tunglkd.k51

Xe buýt
Xe nào bật điều hòa nước cũng chảy dưới gầm, nó mà ko chảy là phải kiểm tra hệ thống điều hòa ngay...
Dạ vâng. Cháu không rõ nên hỏi các cụ cho chắc. :). Chái vodka cụ trc mà diễn đanf cứ bắt cháu phải vode 10 cụ khác trc ạ.

utucu

Đi bộ
Cưới vợ haizz

Kính chào các cụ,

Chả là cưới vợ cả được 6 năm rồi nay muốn kiếm cô vợ 2 cho cuộc sống thêm thú vị.
Kinh tế của em cũng hạn hẹp, với nhu cầu của em là che năng che mưa. Thỉnh thoảng về quê cho tiện.
Em đang ngắm em Fiat Siena 1.3 MT 2003, giá của em nó thấy trên bonbanh rao tầm 150 củ đã đi 12 vạn. Giá thế này mua được không cụ, dòng xe này có hay hỏng vặt không cụ?
Em thì chưa biết gì về ô tô cả. Mong các cụ tư vấn giùm.

Cám ơn các cụ!

Chỉnh sửa cuối:

Babet Ta

Xe tăng
Kính chào các cụ,

Chả là cưới vợ cả được 6 năm rồi nay muốn kiếm cô vợ 2 cho cuộc sống thêm thú vị.
Kinh tế của em cũng hạn hẹp, với nhu cầu của em là che năng che mưa. Thỉnh thoảng về quê cho tiện.
Em đang ngắm em Fiat Siena 1.3 MT 2003, giá của em nó thấy trên bonbanh rao tầm 150 củ đã đi 12 vạn. Giá thế này mua được không cụ, dòng xe này có hay hỏng vặt không cụ?
Em thì chưa biết gì về ô tô cả. Mong các cụ tư vấn giùm.

Cám ơn các cụ!
Chào cụ!

1. Siena 1.3 là một lựa chọn hợp lý trong mức xiền khiêm tốn, ăn uống xăng ít, dễ sửa chữa bảo dưỡng, máy móc vẫn mạnh mẽ không như dòng Albea 1.3, khung gầm khỏe, chắc... Cẩn thận với taxi hoàn lương (Siena ED).

2. Siena 1.3 đời 2003, đi 12 vạn (số km này cũng chả quan trọng, chủ xe có thể tua số km), quan trọng là nội thất, máy, gầm bệ: vì thứ nào kém cũng đều không ổn (tốn cả mớ USD mà rồi cũng chả ra gì). Nhiều món đồ thay giá rẻ hơn Siena 1.6.

3. Giá thì phụ thuộc vào chất xe, xem cụ thể mới phán được, cụ sang tuần đi off bia với hội ở Văn Cao - Liễu Giai (nếu cụ ở Hà Nội) sẽ có nhiều tư vấn và tìm xe ngon cho cụ.

4. Hỏng vặt hay không thì phụ thuộc vào chất của từng xe cụ thể và kinh nghiệm sử dụng. Nói chung Siena 1.3 lành cụ ah. Trong hội hiện có cụ Magicianfs, Turbordiesel đang sài, hay cụ Locong, Kiavuong... đã đi mấy đời rồi, cụ cứ đi off bia là... Cháu đi 1 năm rưỡi chả thấy hỏng hay nằm đường lần nào, may chăng!

5. Cụ chưa sài ô tô bao giờ thì cũng nên cẩn thận, tham khảo thêm một số dòng khác cùng tầm xiền ( zưng theo cháo fiat vẫn là lựa chọn tốt). Còn lại mời các cụ khác tư véo ah.

Chỉnh sửa cuối:

haanhbinan

Xe điện
Chào cụ!

1. Siena 1.3 là một lựa chọn hợp lý trong mức xiền khiêm tốn, ăn uống xăng ít, dễ sửa chữa bảo dưỡng, máy móc vẫn mạnh mẽ không như dòng Albea 1.3, khung gầm khỏe, chắc... Cẩn thận với taxi hoàn lương (Siena ED).

2. Siena 1.3 đời 2003, đi 12 vạn (số km này cũng chả quan trọng, chủ xe có thể tua số km), quan trọng là nội thất, máy, gầm bệ: vì thứ nào kém cũng đều không ổn (tốn cả mớ USD mà rồi cũng chả ra gì). Nhiều món đồ thay giá rẻ hơn Siena 1.6.

3. Giá thì phụ thuộc vào chất xe, xem cụ thể mới phán được, cụ sang tuần đi off bia với hội ở Văn Cao - Liễu Giai (nếu cụ ở Hà Nội) sẽ có nhiều tư vấn và tìm xe ngon cho cụ.

4. Hỏng vặt hay không thì phụ thuộc vào chất của từng xe cụ thể và kinh nghiệm sử dụng. Nói chung Siena 1.3 lành cụ ah. Trong hội hiện có cụ Magicianfs, Turbordiesel đang sài, hay cụ Locong, Kiavuong... đã đi mấy đời rồi, cụ cứ đi off bia là... Cháu đi 1 năm rưỡi chả thấy hỏng hay nằm đường lần nào, may chăng!

5. Cụ chưa sài ô tô bao giờ thì cũng nên cẩn thận, tham khảo thêm một số dòng khác cùng tầm xiền ( zưng theo cháo fiat vẫn là lựa chọn tốt). Còn lại mời các cụ khác tư véo ah.
Cụ Bet Nhè tư vấn khá đầy đủ và chính xác, hy vọng cụ chủ lĩnh hội được những điều trên, chỉ sợ cụ ý hỏi 1 câu rồi từ từ biến mất hoặc là ơm bênh nhà nào chăng...

utucu

Đi bộ
Cám ơn cụ Babet nhè,

Em cũng đã đọc bài của cụ Ocha. Cũng khá tỉ mỉ và chi tiết, đọc xong cũng thấy hơi hoang mang stype vì cũng cần một chút kinh nghiệm về xe cộ. Em cũng đang liếc sang em Nubira II 2003 giá cũng tầm 140 củ, nhưng uống xăng như voi ma mút uống nước với lại máy móc và khung gầm lại không ngon như Siena mà các cụ nói.

Nhà em ở bên kia sông Đuống nên off bia với các cụ không tiện lắm. Có cụ nào ở khu Long Biên hay Gia Lâm không để cuối tuần café với em cho cụ thể hơn tí nhỉ.

huyhien

Xe buýt
Các cụ cho cháu hỏi:xe cháu ab elx,chở 5 người lớn,mở điều hòa,chạy 50-60km/h,đạp ga lâu lâu nó lịm xuống yếu hẳn,phải về số 4 mới đở yếu.Xe nổ garanty lâu lâu nó lại khựng xuống như muốn tắt máy.Như vậy xe cháu nó bị làm sao vậy các cụ?Nhờ các cụ chỉ giúp.