Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

donghd2009

Xe điện
Hôm qua trời mát mới bị lần đầu tiên cụ ạ

Hôm qua đi làm về trời mưa.. xe cháu lúc đó để từ sáng tới chiều và vừa đi đc 4km thì bị hiện tượng đó.
E nghe như kiểu có hiện tượng bỏ máy, cụ kiểm tra củi lửa thử xem sao...

Chimchip

Xe tăng
Website
www.eaglesport.com.vn
Oh! Thì mình ở đâu cũng là mình thôi, làm sao mà khác được bác nhỉ. :)
Thì xe mình là xe cũ bảo là cũ chứ biết làm sao.
tuần trc em có thấy 1 xe biển 43 đậu bên lề bãi biển đà nẵng, hình như màu bạc, có phải của bác 0? nếu biết có bác danang thì em alo làm chầu rượu đế, em lang thang đó mấy hôm.

Chimchip

Xe tăng
Website
www.eaglesport.com.vn
sau hơn 1 tuần đi chơi về, mới sờ đến xe, bật điều hòa thì 0 mát nữa, dù lốc vẫn đóng. báo hại đi đường mà lưng với mông ướt nhoẹt. bận quá còn chưa vào bác Hậu sửa đc. dù trc đó vẫn lạnh sun người.
các bác phán hộ mức độ, để em còn chuẩn bị đầu tư

donghd2009

Xe điện
sau hơn 1 tuần đi chơi về, mới sờ đến xe, bật điều hòa thì 0 mát nữa, dù lốc vẫn đóng. báo hại đi đường mà lưng với mông ướt nhoẹt. bận quá còn chưa vào bác Hậu sửa đc. dù trc đó vẫn lạnh sun người.
các bác phán hộ mức độ, để em còn chuẩn bị đầu tư
Điển hình là sì ga thiếu ga, thêm nữa là tắc nghẽn, thêm tý nữa là lốc yếu, e chỉ đoán đc vậy...

SAHABECO

Xe buýt

Lamcoca

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi gấp với ạ! Xe em đang đi bình thường,máy móc khô roong, Em mang ra hiệu thay đôi bát bèo trước,đến khi nắp vào thì bị chảy dầu thước lái, cua gấp một cái là chảy hết dầu luôn, bình dầu trợ lực không còn tí nào. Như thế là thế nào ạ? Do xe em bị thế hay do thợ làm sai cái gì ạ? Xe em là siena ELX. Em cảm ơn nhiều ạ

donghd2009

Xe điện
Cụ lên lấy đầu đê?
Cụ gửi cho e đi, đi mà...

Các cụ cho em hỏi gấp với ạ! Xe em đang đi bình thường,máy móc khô roong, Em mang ra hiệu thay đôi bát bèo trước,đến khi nắp vào thì bị chảy dầu thước lái, cua gấp một cái là chảy hết dầu luôn, bình dầu trợ lực không còn tí nào. Như thế là thế nào ạ? Do xe em bị thế hay do thợ làm sai cái gì ạ? Xe em là siena ELX. Em cảm ơn nhiều ạ
Lẽ nào thợ đụng đến một đường ống áp dầu nào đó của cụm thước lái, cụ kiểm tra xem dầu dỉ ra ở đâu thì sử lý chỗ đó...

vip tien sinh

Xe ngựa
Đến thời điểm phớt thước lái của cụ tèo thui, không liên quan đến thay bát bèo. Dầu phọt ra ở một đầu thước lái phải không ak?

Chimchip

Xe tăng
Website
www.eaglesport.com.vn
Điển hình là sì ga thiếu ga, thêm nữa là tắc nghẽn, thêm tý nữa là lốc yếu, e chỉ đoán đc vậy...
em đang ở tr chinh sửa điều hòa. tình hình test là 100% gas r12, tức loại nạp cho tủ lạnh. của oto phải r134. sai gas sẽ dẫn đến hỏng dàn lạnh nếu đi lâu.
còn xe em đang tìm nguyên nhân, hiệnbphair dỡ hết taplo trong, ngoài, linh tinh beng cả

SAHABECO

Xe buýt
Cụ nào cho cháu hỏi, đai cam mà kém thì xe đi sẽ có hiện tượng ntn.