Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

Turbodiesel 2.2

Xe tăng
Em có nghe hóng hớt thấy một số cụ nói là có thể sử dụng chất tẩy rửa chế hòa khí xe (loại bình xịt ý) rồi xịt thẳng vào cửa hút của bướm ga lúc xe đang nổ máy để làm sạch khoang xilanh động cơ, đỉnh pitong và chân buzzi luôn khỏi phải tháo ra có phải không các cụ?

vip tien sinh

Xe ngựa
Em có nghe hóng hớt thấy một số cụ nói là có thể sử dụng chất tẩy rửa chế hòa khí xe (loại bình xịt ý) rồi xịt thẳng vào cửa hút của bướm ga lúc xe đang nổ máy để làm sạch khoang xilanh động cơ, đỉnh pitong và chân buzzi luôn khỏi phải tháo ra có phải không các cụ?
Không phải đâu cụ ui.

NewFiater

Xe tải
Cụ inbox e số đt nhé.
Em siena cụ vẫn để trong nhà à?

Xe em bật điều hòa, có tiếng kêu lọc xọc ở khoang, chưa phát hiện ra do bi hay curoa, mới bị gần đây.
Gần tết định đem đi bảo dưỡng mà loanh quanh lưới đi, toàn uống rượu. 0 biết cụ Tân hôm nào mở hàng, em đánh võng lên đó chơi 1 hôm

maianhbao1102

Xe tăng
Em siena cụ vẫn để trong nhà à?

Xe em bật điều hòa, có tiếng kêu lọc xọc ở khoang, chưa phát hiện ra do bi hay curoa, mới bị gần đây.
Gần tết định đem đi bảo dưỡng mà loanh quanh lưới đi, toàn uống rượu. 0 biết cụ Tân hôm nào mở hàng, em đánh võng lên đó chơi 1 hôm
Xe e thì bay lâu roài cụ ơi. Có anh bạn đang máu đổi xe thôi.

Việt Samo

Xe đạp
Website
www.thebank.vn
Chào các cụ, em mạo muội nhờ các cụ tư vấn giúp một em vợ 2 với ạ. Em dự chi 200 củ khoai quay đầu ạ. Tính em chịu được khó chịu được khổ trước và sau hôn nhân <:-P

fiatsontay

Xe máy
Chào các cụ em vừa thành công với củ đề doblo . Hóa ra đề xe fiat siena cũng lắp vừa cho doblo tuy nhìn khác nhau nhưng lắp vào đề rất ngon và chân ốc giống nhau với đề nguyên bản valeo của doblo

Turbodiesel 2.2

Xe tăng
Doblo, Siena 1.6 và Albea 1.6 về cơ bản là máy giống nhau cụ ạ.
Khác nhau là Doblo dùng ga điện (không có dây ga).
Do vậy: củ đề, máy phát, bi tỳ, đai cam, côn, bàn ép... là dùng chung được cụ nhé!
Còn 4 con buri nữa cũng dùng chung được cụ loccong nhá :))

Turbodiesel 2.2

Xe tăng
Chào các cụ, em mạo muội nhờ các cụ tư vấn giúp một em vợ 2 với ạ. Em dự chi 200 củ khoai quay đầu ạ. Tính em chịu được khó chịu được khổ trước và sau hôn nhân <:-P
Cụ thật là một người chồng lý tưởng đấy, em nào mà lấy được cụ là sướng cả một đời nhà nó :))

fiatsontay

Xe máy
Con doblo của em vẫn còn một bệnh mãn tính chưa xử lý được thỉnh thoảng đang đi nổi check rồi mất chân ga luôn . Rồi có lúc nổi check máy ụ ụ tắt luôn nếu mình không đệm ga . Nhưng có lúc đi vài trăm km hoặc cả tuần không lỗi gì hết đã thay mới cảm biến đánh lửa mà bệnh ko khỏi nên em đang sống chung với lũ chỉ sợ nằm đường có cụ nào gặp vụ này rồi thì chỉ giáo em với nhé mà đi scan nó toàn báo lỗi hệ thống đánh lửa và cảm biến đánh lửa nó lại không chết hẳn nên khó cho gara

lehuycasilas

Xe tải
Con doblo của em vẫn còn một bệnh mãn tính chưa xử lý được thỉnh thoảng đang đi nổi check rồi mất chân ga luôn . Rồi có lúc nổi check máy ụ ụ tắt luôn nếu mình không đệm ga . Nhưng có lúc đi vài trăm km hoặc cả tuần không lỗi gì hết đã thay mới cảm biến đánh lửa mà bệnh ko khỏi nên em đang sống chung với lũ chỉ sợ nằm đường có cụ nào gặp vụ này rồi thì chỉ giáo em với nhé mà đi scan nó toàn báo lỗi hệ thống đánh lửa và cảm biến đánh lửa nó lại không chết hẳn nên khó cho gara
Thư´ nhất bugi, thư´ hai laˋcái j bên trong, thư´ ba dây điện lòng thòng, thư´ tư laˋ hỏng tưˋ trong ra ngoài. Cụ Lộc Công co´ cao kiến j ko? Cháu thấy co´ vẻ như tuột lỏng liên quan tới ECU

magicianfs

Xe tăng
em còn 4 con bu gi đen dô 2 chấu dùng ngon cho si 1.3 cụ nào thích test thì mang về đùng nhé