Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
loại màu đỏ, bơm kiêm hút bụi của Tầu, có 2 loại giống nhau các Cụ nhé, chênh nhau 100K, loại tốt mầu đỏ tươi, dây điện to dầy hơn, loại đỏ xỉn là nhái ạ

Lada1207

Xe tăng
trong danh mục của Bác Mèo, E thấy 1,2,3,5 là rất cần thiết ạ, cũng ko đáng bao, bình thường thì không sao, nhưng lúc hữu sự mới thấy đáng đồng tiền ạ

kiavuong

Xe điện
trong danh mục của Bác Mèo, E thấy 1,2,3,5 là rất cần thiết ạ, cũng ko đáng bao, bình thường thì không sao, nhưng lúc hữu sự mới thấy đáng đồng tiền ạ
Vâng những lúc hữu sự cụ có "hàng" giữa rừng núi bao la em nghĩ gọi cứu hộ vẫn hơn!:)):)):)):)):)):))

cominup

Xe hơi
Làm thế nào để côn Fiat nhẹ được như côn Huyndai Getz các cụ nhể?

fiatELX

Xe hơi
thay côn mới là nhẹ ngay mừ, xe cháu thay rùi, đi thử getz của thằng em mà thấy sao côn xe mình lại nhẹ thế nhỉ không bít có bị làm sao không:21::21:

namlun

Xe hơi
Các bác ơi. Em ở huyện vùng cao của Yên Bái. E có Fiat 1.6, mới mua mà dạo này cứ không nổ máy được. Mấy lần đi đám cưới toàn phải đẩy, bình còn rất khoẻ. Muốn nổ được phải để rất lâu (4-5 tiếng sau) tại sao các bác nhỉ, Các bác giúp em tý nhé.

Các bác ơi. Em ở huyện vùng cao của Yên Bái. E có Fiat 1.6, mới mua mà dạo này cứ không nổ máy được. Mấy lần đi đám cưới toàn phải đẩy, bình còn rất khoẻ. Muốn nổ được phải để rất lâu (4-5 tiếng sau) tại sao các bác nhỉ, Các bác giúp em tý nhé.
Xe bác là Tempra hay Siena bác nhỉ ... Nếu Siena đem xuống HN em cắm máy tính vào xem nó báo ra răng:69::69:

qisheng

Xe buýt
Các cao thủ Fiat đâu rồi, cho em hỏi chút:
Xe em mấy tuần nay cái quạt gió điều hòa trong cabin xe nó cứ kêu lạch xạch (như kiểu cái cánh quạt bàn nhà các cụ bị vướng vào cái gì đó), bật quạt số to thì càng kêu to, kể cả bật AC hay chỉ để gió không đều kêu cả.
Cách đây 1 tháng đi bảo dưỡng 2 vạn ở Mekong Thanh Trì em có yêu cầu tháo lọc khí cabin để vệ sinh.
Em dự đoán có 2 khả năng:
(i) Lúc lắp lại cái lọc khí, có lẽ chú thợ mới tay nghề non nên lắp ngược, hoặc lệch, dẫn đến bị kêu. Nếu theo khả năng này thì chỉ cần tháo ra lắp lại;
(ii) Hoặc cái quạt thổi gió vào trong ca bin bị rơ hay lỏng cánh quạt hay bị chạm vào cái gì đó. Nhưng mà xe mới chạy 2 vạn, chưa tháo lắp nghịch ngợm gì các bộ phận này thì sao mà hỏng được nhỉ :^)
Nếu theo khả năng (ii) này thì em không biết cái quạt đó nó nằm ở đâu, tháo ra kiểm tra và sửa có dễ không?
Các bác vào tư vấn cho em đi nào (b)

Lada1207

Xe tăng
Bác ở khu vực nào của YB đấy ạ, cuối tuần này có thể E đi YB đây ạ

thanh_hoi

Xe điện
Xe bác là Tempra hay Siena bác nhỉ ... Nếu Siena đem xuống HN em cắm máy tính vào xem nó báo ra răng:69::69:
Cụ Mèo toàn chơi khó bác ấy, bác ấy mà chạy được xuống HN có lẽ cũng chả phải bàn hihi
Nếu bình còn đấy điện, khả năng xe bác hỏng củ đề rồi. Bác ra gara nào đấy ở YB kiểm tra xem, nếu ko được bác đẩy nó xuống HN gặp cụ Mèo bửn nhé :))

MQC

Xe buýt
CỤ tả rõ hơn khi cụ đề không nổ nhá, âm thanh nó phát ra thế nào để các cụ trên này còn phán

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Siena 1.3 đã bác nào đi lên Đền Thượng ở Ba Vì chưa ạ? Chủ nhật này em định đi lên mà nghe nói cua tay áo này nọ nên hỏi các bác trước.

Fiater0936

Xe tải
Em vừa đi hôm qua xong, không khó đi lắm đâu bác, chỉ có vài đoạn là cua tay áo và hơi dốc thôi (lưu ý 1 số đoạn cua đường rất hẹp), còn thì đi = xe Innova AT cũng vô tư mà bác.

Lái xe nâng

Xe buýt
Cụ 0936 kg đi họp à :21:

Cụ Ocha đi rồi về làm cái rì pọt nhé, hôm nào e cũng đua đòi chơi (b)

hoachuoique

Xe điện
CỤ tả rõ hơn khi cụ đề không nổ nhá, âm thanh nó phát ra thế nào để các cụ trên này còn phán
"Khi cụ đề không nổ" là nó kêu ực ực ... để chi tiết thêm bác hỏi bác Phuongcuunet và Cụ Mèo già mà xem ...

Fiatvuong

Xe tải
Siena 1.3 đã bác nào đi lên Đền Thượng ở Ba Vì chưa ạ? Chủ nhật này em định đi lên mà nghe nói cua tay áo này nọ nên hỏi các bác trước.
Đền Thượng - Ba Vì em không biết nó cua như nào,không biết có khó bằng Sapa không ạ.ED cùi đã từng chiến được HN - Lào Cai - Sapa với 6 chú ngồi trên xe được ạ.

qisheng

Xe buýt
Chả thấy cụ nào tư vấn, em up lại để các chuyên gia Fiat xem thế lào nhá :21:

Các cao thủ Fiat đâu rồi, cho em hỏi chút:
Xe em mấy tuần nay cái quạt gió điều hòa trong cabin xe nó cứ kêu lạch xạch (như kiểu cái cánh quạt bàn nhà các cụ bị vướng vào cái gì đó), bật quạt số to thì càng kêu to, kể cả bật AC hay chỉ để gió không đều kêu cả.
Cách đây 1 tháng đi bảo dưỡng 2 vạn ở Mekong Thanh Trì em có yêu cầu tháo lọc khí cabin để vệ sinh.
Em dự đoán có 2 khả năng:
(i) Lúc lắp lại cái lọc khí, có lẽ chú thợ mới tay nghề non nên lắp ngược, hoặc lệch, dẫn đến bị kêu. Nếu theo khả năng này thì chỉ cần tháo ra lắp lại;
(ii) Hoặc cái quạt thổi gió vào trong ca bin bị rơ hay lỏng cánh quạt hay bị chạm vào cái gì đó. Nhưng mà xe mới chạy 2 vạn, chưa tháo lắp nghịch ngợm gì các bộ phận này thì sao mà hỏng được nhỉ :^)
Nếu theo khả năng (ii) này thì em không biết cái quạt đó nó nằm ở đâu, tháo ra kiểm tra và sửa có dễ không?
Các bác vào tư vấn cho em đi nào (b)

Dân dan hay dùng cách nặng tay tý .. bác vỗ mấy cái xem nó dư lào.
Không được thì ae phải hội thảo rùi :21::21: