Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

albertini

Xe tải
Bảo dưỡng xong roài các cụ ợ, em thấy cũng tê tay cầm vô lăng đấy chứ, có kém gì Nhật Bổn với Đại hàn dân quốc đâu.

Thich-wagon

Xe buýt
làm sao để cháo đổi được nick từ Thich-wagon thành Thich-dủ thứ các cụ nhảy

lttung

Xe buýt
Chào các bác
Vợ 2 hôm qua để dưới trời mưa, sáng nay gặp khó khăn khi nổ máy. Chiều nay, nhà cháu đưa vợ cả và F1 từ Thái nguyên về Hà nội cả đoan đường cho đến chân cầu Vĩnh tuy mọi viêc Ok, tuy nhiên tại chân cầu Vĩnh tuy xe tụ nhiên bị chết máy, nhà cháu quả này gặp lần đầu, cho vơ 2 từ từ vào lề đường và nổ máy lại thì Ok. Vụ này là sao hả các bác, chả là sáng mai cháu lại phải đi Nam định sớm. Mong các bác tư vấn
Cám ơn các bác trước

HaHpm3

Xe đạp
Em thấy ý này rất chuẩn. Xe em nghe lời thợ phán là phải thay sang cảm biến cơ mà giờ điều hòa vẫn tậm tịt y như cũ. Mất tiền mất thời gian mà chẳng giải quyết được = lặng lẽ bỏ đi tìm bác sĩ khác.
Sao các Cụ cứ phàn nàn máy lạnh xe Fiat nhỉ? Xe em từ khi Thay lược thấy ngon choét, đi trời trưa nắng để số 3 là tê tái. Bình thường chỉ số 1 hoặc 2. Em cứ A-Qui vậy cho vui.

robocar

Xe tải
Sao các Cụ cứ phàn nàn máy lạnh xe Fiat nhỉ? Xe em từ khi Thay lược thấy ngon choét, đi trời trưa nắng để số 3 là tê tái. Bình thường chỉ số 1 hoặc 2. Em cứ A-Qui vậy cho vui.
Để số 3 cụ có mở nhạc sàn luôn không :D. Em chạy...

Thich-wagon

Xe buýt
Em cũng thấy fiat si/albea 1<br />
6 điều hòa lạnh cóng. Nhưng 1.3 lại yếu hơn rõ rệt, chắc công suất thấp hơn.
<br />
<br />
cu cho e hoi, v2 e lay lai cua cu dao nay sao dang di cat con dem ti phanh de chuyen so thap hay bi tat may nhi

Thich-wagon

Xe buýt
cai nay chau van ko chac la tai xe hay tai nguoi lai, nho cac cu tu van gium

kiavuong

Xe điện
Em cũng thấy fiat si/albea 1
6 điều hòa lạnh cóng. Nhưng 1.3 lại yếu hơn rõ rệt, chắc công suất thấp hơn.
2 thằng lốc điều hòa là 1 lắp chung được cụ ah.

<br />
<br />
cu cho e hoi, v2 e lay lai cua cu dao nay sao dang di cat con dem ti phanh de chuyen so thap hay bi tat may nhi
Cụ viết có dấu đê , cháu đọc hiểu cụ hỏi gì chết liền

kiavuong

Xe điện
Hôm kia cháu ở Thanh Hóa ra đến cách nhà 200 mét thì có đúng một giọt nước rơi vào vào bàn chân dùng để đạp ga, phanh. Các cụ phán giúp cháu giọt nước này ở đâu ra ợh?
Ở cái dàn lạnh điều hòa cụ ạ. Cụ xem nó có bị tắc cái ống thoát nước không. Cái ống này vợ hai nhà cụ nó để ở gần dưới gầm xe , khi chảy nó sẽ rơi đúng vào cái càng A bên phụ cụ nhá.
Còn cách sửa chữa nữa là cụ cho tháo cái dàn lạnh đó cho cháu , để thế hỏng hết giầy.

danca

Xe điện
từ dàn lạnh điều hòa,như cụ tả thì có khả năng sàn xe cụ bị ướt nhẹp rồi.HIỆN tượng nước nhỏ vào chân khi cua xe đúng k ạ!

Chỉnh sửa cuối:

kiavuong

Xe điện
từ dàn lạnh điều hòa,như cụ tả thì có khả năng sàn xe cụ bị ướt nhẹp rồi.HIỆN tượng nước nhỏ vào chân khi cua xe đúng k ạ!
Thường thường đi xa , trời nóng , bật điều hòa khá lâu và mạnh mới bị 1 , 2 giọt thôi cụ ah. Chứ nó mà chảy thành dòng thì nói làm gì.

onlysuper

Xe hơi
Chào các bác,
Xe em giờ cứ nháy pha xin đường là đèn pha cứ sáng luôn, không tắt dù cần công tắc đã tự hạ xuống, phải lấy tay ấn nhẹ cần công tắc xuống nó mới tắt. Liệu có phải công tắc của em bị "dính" không, hay vì lý do gì khác? Công tắc này có sửa được không, trường hợp xấu phải thay thì mua ở đâu tốt mà giá hợp lý ạ.
Mong nhận được câu trả lời của các bác, em cảm ơn ạ.

GB1

Xe tăng
Ngày ở gần hồ con Rùa, tối về gần hồ con Ốc.
Cảm ơn 2 cụ nhé. Đúng là em bị khi cua từ đường nhớn vào ngõ nhà mình nhưng mà bị duy nhất một giọt thôi và đây là lần đầu tiên xe em bị như thế. Một hai tuần tới em lại về gặp cụ Tân chứ em thì chịu chả biết tự sửa cái gì, đi fiat 10 năm nữa chắc vẫn vậy thôi :|.

Ở cái dàn lạnh điều hòa cụ ạ. Cụ xem nó có bị tắc cái ống thoát nước không. Cái ống này vợ hai nhà cụ nó để ở gần dưới gầm xe , khi chảy nó sẽ rơi đúng vào cái càng A bên phụ cụ nhá.
Còn cách sửa chữa nữa là cụ cho tháo cái dàn lạnh đó cho cháu , để thế hỏng hết giầy.
Thường thường đi xa , trời nóng , bật điều hòa khá lâu và mạnh mới bị 1 , 2 giọt thôi cụ ah. Chứ nó mà chảy thành dòng thì nói làm gì.

kiavuong

Xe điện
Cảm ơn 2 cụ nhé. Đúng là em bị khi cua từ đường nhớn vào ngõ nhà mình nhưng mà bị duy nhất một giọt thôi và đây là lần đầu tiên xe em bị như thế. Một hai tuần tới em lại về gặp cụ Tân chứ em thì chịu chả biết tự sửa cái gì, đi fiat 10 năm nữa chắc vẫn vậy thôi :|.
Vụ này mà cụ không tự làm nổi ah , đưa cháu 10 triệu cháu làm giúp cho nhanh .:-bd

kiavuong

Xe điện
Chào các bác,
Xe em giờ cứ nháy pha xin đường là đèn pha cứ sáng luôn, không tắt dù cần công tắc đã tự hạ xuống, phải lấy tay ấn nhẹ cần công tắc xuống nó mới tắt. Liệu có phải công tắc của em bị "dính" không, hay vì lý do gì khác? Công tắc này có sửa được không, trường hợp xấu phải thay thì mua ở đâu tốt mà giá hợp lý ạ.
Mong nhận được câu trả lời của các bác, em cảm ơn ạ.
Cụ vạch cái cao su chụp cần đèn ra xịt cho tý PR7 xem sao . Cháu nghĩ là không có vấn đề gì lớn lắm .

lttung

Xe buýt
Chào các bác
Hôm qua đi bấm biển cho vợ 2 tại 86 LTK. Biển là đầu 7 rồi các bác ạ.
Nhà cháu về tháo biển cũ để lắp biển mới thì thấy thợ lắp biển mới chế cháo chỗ lắp kinh quá. Hóa ra, Fiat Siena không có sẵn ốc để bắt biển như các dòng xe khác nhỉ. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp (hay chỉ giúp thợ cũng tốt)
Cám ơn các bác trước