Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

doanvieth

Xe hơi
Chào cả nhà,
Tình hình là rất tình hình. Hôm nay em đi từ Hà Tĩnh ra Hà nội. Từ sáng đến tầm 11g khi nhiệt độ ngoài trời chưa cao quá thì điều hòa chạy bình thường dù không được mát lắm nhưng tạm chấp nhận được. Đến Thanh hóa thì ôi thôi nóng, có cảm giác như lốc không đóng vậy. Cách đây nửa tháng lúc em đi Lào Cai đã xẩy ra hiện tượng này nên em mới bảo dưỡng toàn bộ điều hòa: kiểm tra hệ thống điều hòa xem có hở xì gas không (không bị), nạp gas mới, thay cảm biến đông đá loại cơ... mà vẫn bị thế. Các bác có kinh nghiệm điều hòa của fiat xin cho hỏi nguyên nhân trên do đâu? Em muốn cải thiện để điều hòa lạnh hơn thì làm ở đâu uy tín, có nên thay thế bộ phận nào không (kiểu đến hạn cần thay í ạ), xe em đời 2001 nên chắc cũng già rồi. Mong nhận được sự giúp đỡ từ các bác.
Fiat nó thế cụ ơi. Điều hòa ngắt mãi chả đóng lại. Khi đó cụ tắt điều hòa chỉ để gió một luc rồi mở lại. Còn nếu muốn triệt để thì hình như phải đấu tắt hoặc thay cảm biến.

namaus

Xe tăng
Fiat nó thế cụ ơi. Điều hòa ngắt mãi chả đóng lại. Khi đó cụ tắt điều hòa chỉ để gió một luc rồi mở lại. Còn nếu muốn triệt để thì hình như phải đấu tắt hoặc thay cảm biến.[/QUOTE
Cảm ơn bác đã dành thời gian trả lời em
Mùa hè năm ngoái nóng thế mà điều hòa xe em vẫn ngon mà, không bị hiện tượng này. Em cũng đã thay cảm biến đông đá sang loại cơ, có thể chỉnh tay mà vẫn bị hiện tượng này. Mấy hôm nay em chạy trong phố thì vẫn bình thường, điều hòa vẫn mát, Chắc chạy đường dài nó mới bị, em vẫn mong các bác chia sẻ kinh nghiệm giúp em xử lý vụ này.
Hay cho sang nhà bác sỹ Tân SS đi cụ ơi.mùa này đi đường xa ko có đh cháu nghĩ chỉ dành để giảm cân thôi.

congnhuanphat

Xe điện
Fiat nó thế cụ ơi. Điều hòa ngắt mãi chả đóng lại. Khi đó cụ tắt điều hòa chỉ để gió một luc rồi mở lại. Còn nếu muốn triệt để thì hình như phải đấu tắt hoặc thay cảm biến.
Cụ nói vậy oan cho Fiat quá. Vợ già nhà cháu vẫn đóng ngắt bình thường ngon làmh mừ

tuansn

Xe tải
Website
pmu2.com.vn
các cụ nói thấy giống giống xe cháu thì phải ? sáng đi Bái Đính nửa đường là hơi ra mịt mù, lạnh cóng cả các ngón tay không lái nổi, sau đó chẳng thấy hơi mát và sương mù đâu nữa. Mỗi lúc như thế cháu phải tắt hẳn đi, một lúc sau bật lại .... lại nghe gù gù ... gù gù.... và lại mát ạ. Như vậy là bệnh gì ạ, ga em bơm đầy đủ 300 lít của Quyết

maianhbao1102

Xe tăng
các cụ nói thấy giống giống xe cháu thì phải ? sáng đi Bái Đính nửa đường là hơi ra mịt mù, lạnh cóng cả các ngón tay không lái nổi, sau đó chẳng thấy hơi mát và sương mù đâu nữa. Mỗi lúc như thế cháu phải tắt hẳn đi, một lúc sau bật lại .... lại nghe gù gù ... gù gù.... và lại mát ạ. Như vậy là bệnh gì ạ, ga em bơm đầy đủ 300 lít của Quyết
Cụ thử kiểm tra lại cảm biến chống đông đá ở giàn lạnh xem sao. nếu giàn lạnh đóng đá thì bị hiện tượng như cụ tả đấy. em chém tý

maianhbao1102

Xe tăng
Cụ thử kiểm tra lại cảm biến chống đông đá ở giàn lạnh xem sao. nếu giàn lạnh đóng đá thì bị hiện tượng như cụ tả đấy. em chém tý

albertini

Xe tải
Hôm nay em đi bảo dưỡng điều hoà ở MK, nghe thợ nói là muốn mát sâu thêm thì nên thay cảm biến điện tử bằng cảm biến cơ. Có ổn ko hở các cụ

congnhuanphat

Xe điện
Hôm nay em đi bảo dưỡng điều hoà ở MK, nghe thợ nói là muốn mát sâu thêm thì nên thay cảm biến điện tử bằng cảm biến cơ. Có ổn ko hở các cụ
Cháu chưa thay bao giờ nhưng thấy bảo ổn ạ và chi phí hình như là 400k cả công

Loccong

Xe tăng
Cụ Albertini chuẩn bị đón mùa hè sớm thế..., cơ mờ như vậy là chuẩn đấy cụ ạ, đầu tư một chút thì em nó phục vụ mình nhiều hơn đấy.

albertini

Xe tải
Cụ Albertini chuẩn bị đón mùa hè sớm thế..., cơ mờ như vậy là chuẩn đấy cụ ạ, đầu tư một chút thì em nó phục vụ mình nhiều hơn đấy.
Vâng, vợ cả hay vợ hai đều phải thuế má đủ cả thì mới vui cửa vui nhà :x

lttung

Xe buýt
Chào các bác
Tôi tìm thấy chỗ có số khung rồi, nhưng số máy tìm mãi không thấy. Bác nào cho biết cụ thể hơn được không.
Lưu ý cho các bác đi nộp trước bạ:nếu giấy chứng nhận đăng kiểm mới không có thông tin về dung tích máy, nếu đăng ký cũng không có thông tin này thì để đỡ mất thời gian đi lại, các bác cần đến đăng kiểm xin thông tin về phương tiện, lúc đó phòng thuế mới duyệt hồ sơ của các bác.
Hỏi thêm các bác: trong thời gian đợi xe có được lưu hành không? ra ngoại tỉnh thì thế nào? CA cần cấp cho chủ xe những giấy tờ gì?
Mà sao lại cần những 6 bản hả bác
Cái tấm nhôm đó chỉ như cái card visit thôi ợ.cụ đã thấy chỗ cà chưa?tự cà làm 6 bản đỡ ối tiền cho đội xăm trổ.

Chỉnh sửa cuối:

Thich-wagon

Xe buýt
ờ số máy mỗi đời xe một khác, xe bác là xe gì ợ

Thich-wagon

Xe buýt
hôm rồi 1 bên miệng phun nước rửa kính nhà bị ko ra nước, cháu tháo đảo chiều lại cái lõi phun từ ống chia vào miệng phun, sau khi lắp lại cẩn thận cháu vào gạt thử cái cần phun nước trời, nước phun ra như mưa cả hên bên các cụ ạ, giờ kính gió trước lúc nào cũng trong veo, sướng thế ko biết

khuongfiat

Đi bộ
các cụ cho em hỏi xe siena 1.3 em mới thay bơm xăng nhưng sao đi gần hết xăng lại có hiện tượng khậc khậc. Có bác nào từng bị như vậy chỉ giúp em với. đổ đầy vào lại hết mới lạ chứ. mong các bác chỉ giáo.

luugu2

Xe buýt
các cụ cho em hỏi xe siena 1.3 em mới thay bơm xăng nhưng sao đi gần hết xăng lại có hiện tượng khậc khậc. Có bác nào từng bị như vậy chỉ giúp em với. đổ đầy vào lại hết mới lạ chứ. mong các bác chỉ giáo.
súc lại bình xăng,xem lại ống hút và lọc xăng ở ống hút.sau nữa là thay lọc xăng ở dưới gầm

namaus

Xe tăng
hôm rồi 1 bên miệng phun nước rửa kính nhà bị ko ra nước, cháu tháo đảo chiều lại cái lõi phun từ ống chia vào miệng phun, sau khi lắp lại cẩn thận cháu vào gạt thử cái cần phun nước trời, nước phun ra như mưa cả hên bên các cụ ạ, giờ kính gió trước lúc nào cũng trong veo, sướng thế ko biết
Ảo nhể.chứng tỏ 1 bên thông 1 bên hơi tắc.nên thay bên tắc vào đường ngắn bên ô tắc vào đường dài

ngocsupe

Xe tải
Ảo nhể.chứng tỏ 1 bên thông 1 bên hơi tắc.nên thay bên tắc vào đường ngắn bên ô tắc vào đường dài
Sai òi cụ ơi. 2 bên cùng tắc nên ko ra nước nhưng tắc đúng chỗ tháo. Khi tháo vật làm tắc bật ra khỏi nen hết tắc. Lắp lại như cũ vẫn chạy ngoen. Cụ chủ đồng ý thì rót cháo đê. Ai để nhắc chỗ đông người, ngại chết. he he

ngocsupe

Xe tải
Em đã thay cảm biến cơ. chẳng có gì khác. Nói chung là nó chẳng hỏng thì cảm biến nào cũng được. Cảm biến cơ thì không bằng điện tử được về cả độ hiện đại lẫn chức năng. Các bác thợ thì cứ cái gì có thể chỉnh được là tốt vì pác ấy mới biết chnhr chứ tớ thì chỉ biết đi thôi.

onlysuper

Xe hơi
Em đã thay cảm biến cơ. chẳng có gì khác. Nói chung là nó chẳng hỏng thì cảm biến nào cũng được. Cảm biến cơ thì không bằng điện tử được về cả độ hiện đại lẫn chức năng. Các bác thợ thì cứ cái gì có thể chỉnh được là tốt vì pác ấy mới biết chnhr chứ tớ thì chỉ biết đi thôi.
Em thấy ý này rất chuẩn. Xe em nghe lời thợ phán là phải thay sang cảm biến cơ mà giờ điều hòa vẫn tậm tịt y như cũ. Mất tiền mất thời gian mà chẳng giải quyết được = lặng lẽ bỏ đi tìm bác sĩ khác.