[Funland] Hồi ký lang thang

patuana76

Xe container
HỒI KÝ LANG THANG P7

Ăn mỳ kiểu Mỹ

Sang Chicago dự hội nghị ASCO đoàn Việt Nam có 5 người trong đó trẻ nhất là thằng cu em kém tôi 3 tuổi. Còn lại toàn các đại ka cả.
Như thường lệ, đi HN quốc tế dân mình nghe hội nghị thì ít mà ăn chơi thì nhiều. Sau khi đi ăn chơi các kiểu con đà điểu thì mấy đại ka bảo về phòng tôi đánh tá lả.
Khổ nỗi dân mình đi nước ngoài toàn mang tiền chẵn, tiền lẻ không có thì đánh tá lả kiểu gì? Hơn nữa sau hồi nhậu nhẹt chơi bời mất sức cũng đói đói. Thế là sai thằng cu em trẻ nhất đoàn đi mua mỳ và tiện thể đổi tiền luôn. Nhưng cái thằng này tiếng Anh ú a ú ớ, nó ngại. Thế là các anh động viên " Thì mày cứ vào siêu thị, mua 4 gói mỳ loại đắt nhất. Ra quầy tính tiền trả tiền là xong. Dell phải nói câu nào đâu"
Nửa tiếng sau thằng em đem được 4 gói mỳ và một đống tiền lẻ về. Các anh gậy gù "Good, good! Chú mày bây giờ lấy ấm siêu tốc đun nước pha mỳ phục vụ các anh"
Thằng cu em ngoan ngoãn đi pha mỳ và lúc sau đem bốn tô mỳ lên cho các anh ăn.
Mải chơi bài ông nào ông đấy cũng ăn gần hết bát mỳ. Riêng tôi chưa đói lắm nên cũng chưa ăn vội. Đến lúc đưa lên miệng ăn vài miếng thấy khang khác, bèn nói với các anh " Các anh ăn thấy gì không? Em thấy nó cứ thế nào ấy". Ông lớn tuổi nhất bảo "Chú vớ vẩn, nhà quê bỏ mẹ. Mỳ Mỹ nó phải thế chứ"
Tin ông anh tôi cũng ăn vài miếng nữa nhưng thật sự không thể nuốt nổi. Lại nó lại "Em ko ăn đc các anh ạ, vị lạ lắm" lúc giờ ông anh trẻ hơn bảo " uh, anh cũng thấy nó thế dell nào ấy"
Tôi gọi thằng cu em ra bảo mày mua mỳ gì thế?
"Thì em nghe lời các anh mua loại đắt nhất mà?"
"Chú đưa cái vỏ đây anh xem nào"
Cu em vội vàng chạy vào lục thùng rác đem ra cái vỏ gói mỳ tôi nhìn kỹ thì ra nó đề " NOODLE FOR THE DOG"
Không chết được đâu. Hồi sang Phớp, đoàn em còn chơi cả mấy cân tim gà luộc chấm muối tiêu chanh cơ.
Của đáng tội, thằng cu em kêu rẻ thối, dell tin... hôm sau ra siêu thị mới biết rẻ thật! Nhưng bên này toàn mua cho chó ăn :o3

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Gớm ...ái Tây lại còn da bánh mật thảo nào..
Mất toi đĩa gan ngỗng bé như lòng bàn tay,thêm chai Ziệu cho hưng phấn ...mà lúc lưng chừng đỉnh lại tòi thêm tăm ơ...đắt đắt là :))
Chắc nó tắm nắng nhiều mà cụ, gớm gớm là, vụ này e đek tin lão cì gà:))

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Không chết được đâu. Hồi sang Phớp, đoàn em còn chơi cả mấy cân tim gà luộc chấm muối tiêu chanh cơ.
Của đáng tội, thằng cu em kêu rẻ thối, dell tin... hôm sau ra siêu thị mới biết rẻ thật! Nhưng bên này toàn mua cho chó ăn :o3
À nó có bán 2 viên bi gà ko cụ nhể? Món này nhậu ngon phết.

TungNguyenMD

Xe container
HỒI KÝ LANG THANG P8

Bài này em đã viết bên mục CCCCD nay post sang cho vui

Nhắc đến chuyện đi bộ ở Tel Aviv em mới nhớ. Hôm đó em đang tha thẩn đi dạo bên đường. Bỗng dưng muốn.....lái các bác ạ. Mà khổ nỗi mình déo biết luật Ích xà nó như thế nào. Lái bậy cái nó phạt chết. Biết đâu nó còn gửi giấy phạt vào Đại sứ quán VN bên đó thì nhục quốc thể. Thế nên phải vừa đi vừa nhịn. Bỗng nhiên thấy bên kia đường có toilet công cộng. Không biết có bác nào trải qua cảm giác như em chưa. Bố khỉ nhìn thấy cái toilet đó mà sướng run người các bác à. Mừng hơn thấy mẹ về chợ, sướng hơn cả gặp Ngọc Trinh. Thế là em tìm cách đi qua đường.

Khốn nỗi theo đúng luật thì phải đi tít lên 500m nữa mới có chỗ sang đường rồi lại quay lại 500m nữa. MK đi gần 1 cây số như vậy lái cmn ra quần mất. Thế là bản tính nông dân của em nổi lên, thôi thì nhìn lúc đường nó vắng vắng em chạy vèo cmn qua. Lập tức có tiếng đạp phanh xe kesttttt rồi một chú thò cái đầu trong xe ra hỏi:

“ Are you crazy???? Where are you from?????”

“ China, China, China”

Em nhắc lại 3 lần cho nó chắc là chú kia nghe thấy. Bố khỉ, mình suốt ngày bị bọn China bắt nạt. Thấp cổ bé họng déo làm được gì thì thôi nhân cái việc xấu này bố mày đổ tội cho mày vậy. Kê kê, thật là “Nhất tiễn hạ song điêu” mình vừa giải tỏa được cơn thèm lái của mình vừa đổ được tiếng xấu cho bọn khựa

tung.edu

Xe tải
em cũng mong được 1 cái lang thang của cụ mà chưa được @-)

ChessMan

Xe tải
HỒI KÝ LANG THANG P1

Trên tầu
:D
Lần mình đi từ Napoli về Venice. Từ Napoli đến Rome thì cùng toa tầu với 1 em tóc vàng rất xinh tươi. Chém gió thoả thích, cứ tưởng đi cùng tới Venice thì kiểu gì cũng......

Đâu ngờ đến Rome em ấy xuống. Thay vào đó là 3 thằng mọi đen lực lưỡng cao hơn 1.9m ( mình đi 1 mình trên tàu của bọn TrenItalia toa 4).

Nhìn thấy bọn này trong lòng cũng sờ sợ. Bèn nghĩ mưu để chúng nó không thịt mình.

Đến lúc đi ngủ, bọn chúng tắt điện và chém gió ầm ầm với nhau bằng tiếng Pháp mình dek hiểu gì.

Đùng 1 cái mình bật công tắc điện sáng choang cả toa. Mấy thằng mọi còn đang ngơ ngác thì mình rút từ trong túi ra 1 con dao bấm. Bấm roẹt 1 cái, bọn mọi ú ớ sợ hãi. Mình bình thản móc túi kia lấy quả táo ra gọt ăn. Ăn xong lau lưỡi dao vào cổ áo và tắt điện ngủ ngon lành
cụ bản lĩnh quá ...nể luôn ạ :D:D:D:D:D:D:D:D mời cụ chén rồi đấy a

ChessMan

Xe tải
Em quê mùa cũng xin tham gia một tí.

Cái ngày em ở oslo, Đến khách sạn, lúc 11h đếm, lúc này mặt trời bắt đầu đi ngủ, em cũng buồn ngủ nhưng đói quá gọi khách sạn mang đồ ăn lên thì họ bảo giờ này hết phục vụ rồi, đói quá thì lên tầng 5 ăn miễn phí... chả có gì hơm miễn phí cả, phi lên tầng 5 lấy đồ ăn ngon lành, đang ăn nhìn thấy mấy ông tây quần áo rách rách vào ăn, cười nói hể hả lắm ...thấy em ngồi ăn một mình, các ông ấy hỏi cũng vô gia cư hả ? ngồi nói chuyện với họ mới biết, khách sạn đó và rất nhiều khách sạn khác dành một chỗ để các nhà dân trong thành phố có đồ ăn không hết thì mang đến để ở đó, nhà bếp sẽ kiểm định lại, lấy những đồ ăn được bày lên bàn và sau 10h đêm thì người vô gia cư, không có đồ ăn có thể mò đến ăn.

Rất nhân văn !
thấy ngon lành là tuyệt vời roài :D ăn gì mình thấy ngon là được ...bên tây quả là văn minh ^:)^(*)(*)

ChessMan

Xe tải
Cụ này lang thang được lắm nước quá nhỉ.
Em cũng định làm cái tour vòng quanh châu âu chỉ với 1 quả thận
Ghẹ cụ nuôi ngon quá , thôi giữ thận mà hưởng thụ chứ sang châu âu làm gì cụ ơi là cụ :)):)):)):)):))

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Anh Avalon-Bg vào chém gió cho bọn em hóng hớt đê! E nghe ông anh đi lđxk bên senegal nó thích mấy ông việt+ lắm, nó thích tóc mượt là kết xoa suốt, mà bọn nó thật như đếm, ông kể tao nghe bẩu ngực chúng mày đẹp lắm thế là bon ly cê nó cởi cho xem thôi, cấm sờ, cứ dắc co là nó thích.

viet2000x7

Xe hơi
HỒI KÝ LANG THANG P4

Chuyện tình Paris

Hồi ở Paris, tôi đi học hàng ngày từ ga de la Villette đi khoảng 2, 3 ga gì đó đến ga Riquete có một cô bé tóc đen, mắt nâu với làn da rám nắng nhảy lên. Và cũng thật vô tình, cả đoàn tầu dài như thế nhưng mấy lần tôi đều gặp cô bé lên cùng toa của mình. Về sau phát hiện ra cô bé toàn lên toa thứ 3. Vậy là hàng ngày tôi cũng nhảy lên toa số 3 với mục đích chờ cô bé. Hôm nào không gặp y như rằng ngày đó đầu óc trên mây không làm được gì cả.

Sau khoảng 2 tuần tôi cũng cố gắng lấy hết dũng khí đàn ông làm quen, hỏi han, tán tỉnh. Thế rồi buổi chiều cũng nắm tay nhau đi dọc sông Sein hay thả bộ nô đùa cùng nhau trên cầu Alexandre III. Một hôm đánh bạo mời nàng đi ăn tối, nàng đồng ý, tôi mừng quýnh lên đi lo đặt mọi thứ. ( bên này mời đi ăn tối đồng nghĩa với việc sau đó là go to the bed)

Bữa tối hôm đó ở một nhà hàng sang trọng ngay giữa trung tâm Paris với hoa hồng, ánh nến lung linh, Vin trắng, foie gras ( gan ngỗng) những món cực đắt bên này.

Trong bữa ăn hai người cũng dành đủ những lời tình tứ, thân mật với nhau. Và kết thúc bữa ăn cũng là căn gác trọ của tôi.

Về tới phòng, sau khi đóng cửa cái rầm hai người lao vào nhau như thiêu thân..... Tôi bế nàng lên giường, từ từ cởi cúc ngực trên váy nàng. Nàng vẫn lim dim mắt và nói với tôi trong cơn thở hổn hển " 100 EU per night. Are you ok?"
Đây gọi là làm thêm à cụ! =D>
Đang hứng thì làm sao dừng dc :))

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Bọn nhà nc đi hội thảo học tập ngu lắm, mặt nghệt như ngỗng ỉa, kg biết j đâu.
Đi hội thảo cũng phải xét chứ có phải đi chợ đâu mà ai đi cũng đc, cu e trai năm 2008 đi tây bán nnà, pháp, italia theo chương trình hãng acatel mời, xét khoai phết đấy.

ChessMan

Xe tải
Cũng ở Oslo, cuối tuần dảnh thấy bảo có bãi tắm tiên... nghe đến tiên là háo hức lắm rồi... chiều chủ nhật nằng vàng nhẹ, gọi tắc xi đi xem tiên thế nào...Tắc xi ở oslo thì cực đặt, đi khoảng 3km thôi cũng phải trả đến gần 100 USD...

Đến bãi tắm thì phi vào thôi... mặc quần áo đầy đủ mọi người nhìn mình như thằng hủi... cởi luôn, mặc mỗi áo may ô với quần sịp, mọi người vẫm nhìn mình như thằng hủi... cởi áo luôn, còn cái quần sịp, mọi người vẫn nhìn mình như thằng hủi...thôi thì cởi nốt xem sao... cái cảm giác tồng ngồng đi giữa đám đông không mảnh vải rất chi là khó tả...đúng là heo heo gió thổi rơn mông đ.ít, sóng gió mây trời tuyết núi sông...

Ra đến bờ biển đứng trên mỏm đá thấy các em mắt xanh, tóc vàng bới lượn... đệt... đúng là nàng tiên cá, quá đẹp thế mới hiểu tại sao mấy nước bắc âu họ có truyền thuyết nàng tiên cá...
nag
Máu quá, nhảy bùm phát xuống bơi cùng cho nó thi vị... cha mẹ ơi... lạnh thấu xương... những tảng băng nhỏ lững lờ trôi bên cạnh... chim tọt ngay vào trong, chăng thấy tiên đâu nưa... bơi vội qua tảng đá gần nhất leo lên nằm phơi nắng cũng phải 30 phút lất lại thân nhiệt rồi lại bùm cái cắm đầu cắm cổ bơi về ...

Leo lên bờ, tự nhủ, ừ mình cũng máu phết....
=))em có cái video tắm tiên, hình như cụ kể nhé .(nàng tiên cá ....:D..hình như có cụ ở trong đấy :)):)):))

adlama

Xe tải
Đi hội thảo cũng phải xét chứ có phải đi chợ đâu mà ai đi cũng đc, cu e trai năm 2008 đi tây bán nnà, pháp, italia theo chương trình hãng acatel mời, xét khoai phết đấy.
E đi cùng mấy đoàn, cả lũ chả b đ j cả, đi vài ngày ăn chơi nhảy múa rồi té, thăm quan và học tập

ttngoc

Xe tăng
Website
alocanhosg.com
Em hóng hồi ký lang thang của cụ chủ để mở mang thêm tầm mắt :)

Anh Avalon-Bg vào chém gió cho bọn em hóng hớt đê! E nghe ông anh đi lđxk bên senegal nó thích mấy ông việt+ lắm, nó thích tóc mượt là kết xoa suốt, mà bọn nó thật như đếm, ông kể tao nghe bẩu ngực chúng mày đẹp lắm thế là bon ly cê nó cởi cho xem thôi, cấm sờ, cứ dắc co là nó thích.
Tung MD vừa nhắc đến King cross....X_X Nơi a mất cmn đời trai Việt. Tụi da đen nó ko thích mấy ông châu Á khòng khèo đâu. Nói về sex thì tụi đàn ông da đen là nhất, body thằng nào cũng 6 múi chứ đâu có 1 múi bánh mì như mình đâu. Nhưng tụi này mùi mô hôi kinh khủng ko chịu nổi. Lần a đi Kenya có thể được tình cho ko biếu ko bất kể lúc nào nhưng chưa bao giờ có ý nghĩ sex với đàn bà bên đó dù chỉ là ý nghĩ thoáng qua:D

adlama

Xe tải
Tung MD vừa nhắc đến King cross....X_X Nơi a mất cmn đời trai Việt. Tụi da đen nó ko thích mấy ông châu Á khòng khèo đâu. Nói về sex thì tụi đàn ông da đen là nhất, body thằng nào cũng 6 múi chứ đâu có 1 múi bánh mì như mình đâu. Nhưng tụi này mùi mô hôi kinh khủng ko chịu nổi. Lần a đi Kenya có thể được tình cho ko biếu ko bất kể lúc nào nhưng chưa bao giờ có ý nghĩ sex với đàn bà bên đó dù chỉ là ý nghĩ thoáng qua:D
Khổ thân cụ, chỉ thích sex với đàn ông.
Thú vui của cụ thật là tao nhã ha ha

TungNguyenMD

Xe container
Đúng rồi anh. Nhiều khi đi bộ lúc đợi đèn đỏ qua đường, đứng cạnh bọn mọi em thấy hôi kinh khủng. Mà cái mùi nó rất đặc biệt, không giống những mùi mình đã gặp