[Funland] Hồi ký lang thang

Một suất ăn ở Mỹ lớn lắm, nhẹ nhàng thì cũng gần nửa cân thịt bò... người Việt ăn một bữa có thể lo bụng cả ngày. Mấy ông cộng thì chỉ chén được một hai bữa đầu, các bữa sau thì nhè ra luôn...
Đúng vậy. Sáng ra ăn sáng nhìn tụi mẽo lấy đồ mà ngất luôn : một đĩa chất đầy tú hụ như cái bánh ga to chưa kể nào sữa nào nước hoa quả....sang đó mới hiểu vì sao dân Mỹ béo phì nhiều đến thế

TungNguyenMD

Xe container
Em thích. Khi nào cụ hết chuyện, em sẽ dưa góp.
Mời cụ

Cụ đoán ntn ạ? :))

Cái sẹo là do con bé kia nó véo chớ giề
Suy đoán nhiều khi đem lại cho ta những ý tưởng rất mới và hay :)

Không chết được đâu. Hồi sang Phớp, đoàn em còn chơi cả mấy cân tim gà luộc chấm muối tiêu chanh cơ.
Của đáng tội, thằng cu em kêu rẻ thối, dell tin... hôm sau ra siêu thị mới biết rẻ thật! Nhưng bên này toàn mua cho chó ăn :o3
Bọn em sang Nga toàn ăn lòng cụ ạ. Ngon cực kỳ. Chẹp chẹp!

Đúng rồi anh. Nhiều khi đi bộ lúc đợi đèn đỏ qua đường, đứng cạnh bọn mọi em thấy hôi kinh khủng. Mà cái mùi nó rất đặc biệt, không giống những mùi mình đã gặp
Đợt tới này ae nhất định phải nếm thịt người da đỏ đấy nhá :))

piaggio

Xe tăng
Vào đây mới thấy mình thật ếch ngồi đáy giếng
Haizzzz

Ama Ben

Xe buýt
Mời cụ
Cụ đoán ntn ạ? :))
Suy đoán nhiều khi đem lại cho ta những ý tưởng rất mới và hay :)
Bọn em sang Nga toàn ăn lòng cụ ạ. Ngon cực kỳ. Chẹp chẹp!
Em đoán là cụ đồng ý. Nhưng đến nửa công đoạn cụ rút ra và bảo " tao xin dừng và trả mày 50 oi":))

Chỉnh sửa cuối:

TungNguyenMD

Xe container
HỒI KÝ LANG THANG P9

Bị Transguy theo đuổi

Buổi tối ở Amsterdam, dek ngủ được. Sờ bao thuốc lá thì hết. Thôi đành xuống đường mua bao thuốc lá vậy.
Amsterdam là thành phố mang lại tự do cho con người đến mức hoang dã. Bạn có thể dùng ma tuý, cởi trần dạo phố,..... mà ko bị police sờ gáy.
Tôi xuống mua được bao thuốc lá xong, trên đường về thấy 1 cậu thanh niên tóc đen, để râu rất điệu lẽo đẽo đi theo mình. Đầu tiên sợ cướp giật mình cũng đề phòng. Được 50m thấy cậu ta vượt lên đi ngang với tôi. Cậu ta bắt đầu hỏi tôi từ đâu đến, lần thứ mấy đến đây..... Tôi cũng đề phòng và trả lời dè dặt. Được một lúc, cậu ta bắt đầu gạ tinh: nào là đi với tao đi, mày sẽ có 1 đêm tuyệt vời, nào là mày hãy thử cảm giác lạ..... Nói chung là rất kinh khủng.
Tôi nói, tao đi cùng bạn gái và tao ko có nhu cầu đó với đàn ông. Thằng này nó dek tin, cứ lẽo đẽo đi theo tôi về cửa khách sạn. BM rồi, gọi police thì cũng không hay lắm. Trong đầu tôi bắt đầu tìm kế thoát ra khỏi thằng này.
Về tới cửa KS, may thay có cô bé tóc vàng đi từ trong KS ra. Tôi tiến tới nháy mắt và nói "Oh, em yêu! Em đợi anh có lâu không" Khoác vai cô bé và quay sang nói với thằng kia "Đây là bạn gái tao"
Cô bé đầu tiên có vẻ hơi ngỡ ngàng, nhưng loáng 1 cái cô ấy đã hiểu.
Hoá ra cô bé này đi du lịch cùng 2 người bạn gái. Để cám ơn cô ấy hôm sau tôi mời đi ăn tối. Mất mẹ nó hơn 100 E

Rong Ruổi

Xe container
Câu chuyện thật sâu sắc, cười mà mếu :D

turbin_engine

Xe tăng
HỒI KÝ LANG THANG P9

Bị Transguy theo đuổi

Buổi tối ở Amsterdam, dek ngủ được. Sờ bao thuốc lá thì hết. Thôi đành xuống đường mua bao thuốc lá vậy.
Amsterdam là thành phố mang lại tự do cho con người đến mức hoang dã. Bạn có thể dùng ma tuý, cởi trần dạo phố,..... mà ko bị police sờ gáy.
Tôi xuống mua được bao thuốc lá xong, trên đường về thấy 1 cậu thanh niên tóc đen, để râu rất điệu lẽo đẽo đi theo mình. Đầu tiên sợ cướp giật mình cũng đề phòng. Được 50m thấy cậu ta vượt lên đi ngang với tôi. Cậu ta bắt đầu hỏi tôi từ đâu đến, lần thứ mấy đến đây..... Tôi cũng đề phòng và trả lời dè dặt. Được một lúc, cậu ta bắt đầu gạ tinh: nào là đi với tao đi, mày sẽ có 1 đêm tuyệt vời, nào là mày hãy thử cảm giác lạ..... Nói chung là rất kinh khủng.
Tôi nói, tao đi cùng bạn gái và tao ko có nhu cầu đó với đàn ông. Thằng này nó dek tin, cứ lẽo đẽo đi theo tôi về cửa khách sạn. BM rồi, gọi police thì cũng không hay lắm. Trong đầu tôi bắt đầu tìm kế thoát ra khỏi thằng này.
Về tới cửa KS, may thay có cô bé tóc vàng đi từ trong KS ra. Tôi tiến tới nháy mắt và nói "Oh, em yêu! Em đợi anh có lâu không" Khoác vai cô bé và quay sang nói với thằng kia "Đây là bạn gái tao"
Cô bé đầu tiên có vẻ hơi ngỡ ngàng, nhưng loáng 1 cái cô ấy đã hiểu.
Hoá ra cô bé này đi du lịch cùng 2 người bạn gái. Để cám ơn cô ấy hôm sau tôi mời đi ăn tối. Mất mẹ nó hơn 100 E

cụ mất hơn 100E trong đó có tiền "are you ok? " ko cụ? vì e thấy cụ bảo là tây đã mời đi ăn tối xong là "go to the bed ? :))

Ruan pham

Xe tăng
Hơn 20 năm về trước, dân mình vẫn lạc hậu, tiếng Anh cực kém. Hồi ấy ở ĐSQVN 1 nước nọ có anh nhân viên có vợ sang thăm. Sợ vợ đi lại khó khăn vì k bt tiếng Anh, anh này viết 1 cái note có gì vợ đưa ra. Anh cũng k bt tiếng Anh nhưng đc 1 bà người Ấn độ đến ĐSQ dạy miễn phí tuần 2 buổi, học đâu đc mấy tháng. Anh viết nguyên văn ' My name 9, I no speak England. Help'. Vợ anh tên Chín. Chuyện thật 100%.

TungNguyenMD

Xe container
HỒI KÝ LANG THANG P10

Suýt chết trên Temple mount!

Cái thành Jerusalem phân chia cũng thật kỳ lạ. Israel kiểm soát toàn bộ thành phố. Nhưng nơi linh thiêng nhất của người Do thái là Temple mount ( Núi đền) thì lại bị cấm đặt chân lên đó. Trên đó toàn lính UN người Palestine và người Arab nói chung.
Những người Arab họ có lối đi riêng lên Núi đền, còn bọn Backpacker như tôi thì phải đi lối đi riêng và bị kiểm soát rất chặt. Ngày mở cửa có 1h từ 12h đến 13h. Nói như vậy các bạn đủ hiểu là xếp hàng vào đây nó dài đến như thế nào vì đến Jerusalem mà ko đến Temple mount coi như chưa đến Jerusalem.
Tôi đứng xếp hàng từ 10h30' sáng. Sau gần 2h qua 3 cửa an ninh cuối cùng cũng bước chân được tới vùng đất thiêng nhất của Thế giới.
Vừa vào, có ông già Palestine ngỏ ý muốn làm HDV cho tôi kiếm ít đồng lẻ. Đầu tiên ông ta hỏi tôi từ đâu đến. Khi nghe thấy Vietnam ông ta hú lên mừng rỡ và nói "Wow! Vietnam fighting to US" tôi nhăn mặt nói "No Vietnam and US are friend". Ông già ngạc nhiên đưa tay lên miệng hú 1 cái.
Lập tức có 4-5 thằng thanh niên Arab chạy đến vây quanh tôi ( tôi đi mỗi 1 mình). Ông già xì xồ bằng tiếng Arab với bọn chúng. Rồi một thằng râu ria xồm xoàm nhìn như mấy thằng khủng bố tiến đến tôi gườm gườm và hỏi: Are you from North Vietnam or South Vietnam?"
Tôi quan sát, lượng sức mình không thể chiến với bọn này được. Chỉ còn kế là chuồn. Nhưng chuồn đâu cho thoát? Bọn nó bắt được ngay. Ko chết thì nó cũng đánh cho què chân. May quá cách tôi khoảng hơn 10m có một tốp lính UN đang túm 5 tụm 3 hút thuốc chém gió. Tôi vừa đi lùi, vừa trả lời: "No Vietnam become united in 1975"
Thằng kia vẫn tiếp tục gườm gườm tiến tới, tay cho vào túi quần (chắc định rút cái gì ra) và hỏi: "Are you friend US?"
May quá đúng lúc tiến đến nhóm lính UN. Tôi bèn túm áo 1 thằng và nói: "Help me! They attacked me"
Mấy chú lính UN xúm tới hỏi bọn Arab kia. Thừa lúc không ai để ý, tôi nhanh chân chạy thoát.

Chỉnh sửa cuối:

marusaki

Xe máy
Đọc truyện của cụ chủ và các cụ khác làm em buồn cười quá. Mà đang ở công ty nên đành phải kiềm chế. Đánh dấu tối về đọc tiếp.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
HỒI KÝ LANG THANG P10

Suýt chết trên Temple mount!

Cái thành Jerusalem phân chia cũng thật kỳ lạ. Israel kiểm soát toàn bộ thành phố. Nhưng nơi linh thiêng nhất của người Do thái là Temple mount ( Núi đền) thì lại bị cấm đặt chân lên đó. Trên đó toàn lính UN người Palestine và người Arab nói chung.
Những người Arab họ có lối đi riêng lên Núi đền, còn bọn Backpacker như tôi thì phải đi lối đi riêng và bị kiểm soát rất chặt. Ngày mở cửa có 1h từ 12h đến 13h. Nói như vậy các bạn đủ hiểu là xếp hàng vào đây nó dài đến như thế nào vì đến Jerusalem mà ko đến Temple mount coi như chưa đến Jerusalem.
Tôi đứng xếp hàng từ 10h30' sáng. Sau gần 2h qua 3 cửa an ninh cuối cùng cũng bước chân được tới vùng đất thiêng nhất của Thế giới.
Vừa vào, có ông già Palestine ngỏ ý muốn làm HDV cho tôi kiếm ít đồng lẻ. Đầu tiên ông ta hỏi tôi từ đâu đến. Khi nghe thấy Vietnam ông ta hú lên mừng rỡ và nói "Wow! Vietnam fighting to US" tôi nhăn mặt nói "No Vietnam and US are friend". Ông già ngạc nhiên đưa tay lên miệng hú 1 cái.
Lập tức có 4-5 thằng thanh niên Arab chạy đến vây quanh tôi ( tôi đi mỗi 1 mình). Ông già xì xồ bằng tiếng Arab với bọn chúng. Rồi một thằng râu ria xồm xoàm nhìn như mấy thằng khủng bố tiến đến tôi gườm gườm và hỏi: Are you from North Vietnam or South Vietnam?"
Tôi quan sát, lượng sức mình không thể chiến với bọn này được. Chỉ còn kế là chuồn. Nhưng chuồn đâu cho thoát? Bọn nó bắt được ngay. Ko chết thì nó cũng đánh cho què chân. May quá cách tôi khoảng hơn 10m có một tốp lính UN đang túm 5 tụm 3 hút thuốc chém gió. Tôi vừa đi lùi, vừa trả lời: "No Vietnam become united in 1975"
Thằng kia vẫn tiếp tục gườm gườm tiến tới, tay cho vào túi quần (chắc định rút cái gì ra) và hỏi: "Are you friend US?"
May quá đúng lúc tiến đến nhóm lính UN. Tôi bèn túm áo 1 thằng và nói: "Help me! Him attack to me"
Mấy chú lính UN xúm tới hỏi bọn Arab kia. Thừa lúc không ai để ý, tôi nhanh chân chạy thoát.
Quả "Him attack to me" nghe nó lạ lạ :D

keeponlylove

Xe điện
Tung MD vừa nhắc đến King cross....X_X Nơi a mất cmn đời trai Việt. Tụi da đen nó ko thích mấy ông châu Á khòng khèo đâu. Nói về sex thì tụi đàn ông da đen là nhất, body thằng nào cũng 6 múi chứ đâu có 1 múi bánh mì như mình đâu. Nhưng tụi này mùi mô hôi kinh khủng ko chịu nổi. Lần a đi Kenya có thể được tình cho ko biếu ko bất kể lúc nào nhưng chưa bao giờ có ý nghĩ sex với đàn bà bên đó dù chỉ là ý nghĩ thoáng qua:D
Trước cháu đi máy bay, ngồi cạnh e da đen, body thôi rồi nhưng mùi thì... Vụ đấy cháu bị say máy bay.

daiama

Xe tải
Còn nữa không cụ ơi :)