Chi hội hội kia spectra, trao đổi chia sẻ kinh nghiệm

Trạng thái
Thớt đang đóng

bacsihung

Xe máy
Của em đèn báo cũng đen xì, hic hic, giờ cả 2 cái đèn trần đều cháy rồi, hic hic. à mà của em là 55A, thay cái 70A của bác có đươc không nhỉ?
Hôm nay em qua nhà bác Nam Vu mua đôi bóng 550k, về tự thay vào thấy sáng lắm bác ạ, bác chuẩn bị sèng đi thôi, em thấy bóng nào tối tối 1 tí là đã thay rồi bác ạ8-> Bác Vũ Nam đánh bật bóng đêm có ghé qua thớt này thì rót riệu mời em nhé, mà hai cô bán hàng của bác nhìn cũng thấy duyên dánh nhỉ, he he

truonggiang78

Xe hơi
Hôm nay em qua nhà bác Nam Vu mua đôi bóng 550k, về tự thay vào thấy sáng lắm bác ạ, bác chuẩn bị sèng đi thôi, em thấy bóng nào tối tối 1 tí là đã thay rồi bác ạ8-> Bác Vũ Nam đánh bật bóng đêm có ghé qua thớt này thì rót riệu mời em nhé, mà hai cô bán hàng của bác nhìn cũng thấy duyên dánh nhỉ, he he
Đèn xe em cũng bị tối quá, cho em hỏi địa cỉ mua đèn bác Nam Vũ ở đâu với?

bacsihung

Xe máy
Đèn xe em cũng bị tối quá, cho em hỏi địa cỉ mua đèn bác Nam Vũ ở đâu với?
Số 5 ngõ 59 Láng Hạ hà nội, nếu bác ở xa tốt nhất bác nhờ xe ôm hoặc định hình như sau: xin đến chỗ tòa nhà Petrolimex là ra ngay, hôm rồi em đi bộ từ Nguyễn Chí Thanh qua khu Thành công hỏi đường mới tới nhà bác đó.

Vanbienpc

Xe hơi
các bác cho em hỏi xe em di chậm số thấp nghe có tiếng gì róc róc như bị ung long chỗ nòa ấy tiếng nghe như tiếng rít của cao su là sao nhỉ, xe các bác co vậy không tư vấn em với

bacsihung

Xe máy
các bác cho em hỏi xe em di chậm số thấp nghe có tiếng gì róc róc như bị ung long chỗ nòa ấy tiếng nghe như tiếng rít của cao su là sao nhỉ, xe các bác co vậy không tư vấn em với
Đề nghị mang xe ra cho thợ kiểm tra đi ạ, như cụ miêu tả khó biết bị bệnh gì lắm; báo cáo các bác vợ hai em mới hàn ống xả giờ đi êm lắm, không ồn như trước, do xe Spectra gầm thấp nên đi đường lồi lõm cái ống xả chỗ phồng to ra em không biết gọi là gì nó bị quẹt xuống nền đường lâu dần bị thủng mà không biết, thợ hàn cho giờ đi im re, trước đi ồn lắm, có 50k thôi nhưng phải tháo ác quy ra trước nhé.

dinhdung87

Xe buýt
Số 5 ngõ 59 Láng Hạ hà nội, nếu bác ở xa tốt nhất bác nhờ xe ôm hoặc định hình như sau: xin đến chỗ tòa nhà Petrolimex là ra ngay, hôm rồi em đi bộ từ Nguyễn Chí Thanh qua khu Thành công hỏi đường mới tới nhà bác đó.
Hình như bác đang nói đến đèn pha thì phải, em bị hỏng đèn trần trong xe cơ mà bác :(

drwatson_qn

Xe hơi
Chào các pác, cái công tơ mét của em bị xịt, chả hiểu tại sao, em đi mua cái cảm biến ( sâu công tơ mét ) về thay nhưng vẫn ko được, có pác nào biết tại sao ko

Vanbienpc

Xe hơi
nếu cụ đã thay cảm biến rồi thì kiểm tra lại đông hồ vaf vệ sinh lại những điểm tiếp xúc xem sao, xe em mọi hôm cũng bị như thế vào chỗ điện ô tô nó tháo ra vệ sinh xong láp lại tw hôm đó tới giơ không bị nữa, chúc cụ sớm sửa được chứ đi xe ô tô mà không có công tơ mét khổ lắm toàn sợ bị dính tốc độ thôi

bacsihung

Xe máy
Hình như bác đang nói đến đèn pha thì phải, em bị hỏng đèn trần trong xe cơ mà bác :(
Cụ ơi em kiếm cho cụ rồi nè, cụ vô đây nhé, cụ ở đâu, tuần sau em sẽ qua lấy mấy cái này vì em đưa vợ đi học ở Học Viện Hành Chính gần đây, có xe ô tô nhưng đi bộ cho nó khỏe:
http://www.photonics.com.vn/product/825-D%C3%A8n-Bien-so/cop...html
đèn phanh, đèn xi nhan, đèn lùi, cả đèn trần ở phía trước người lái nè, tuyệt quá nhỉ. Tuần sau em phải làm cả bộ rồi post lên cho các cụ xem, xe ít tiền nhưng chịu khó đầu tư cũng ngon choét.
http://www.photonics.com.vn/product/823-Dèn-led-thay-the.html

Chỉnh sửa cuối:

Vanbienpc

Xe hơi
xin kinh nghiệm khi bị XXX dừng xe

nhờ các bác trên of tư vấn cho em khing nghiệm khi bị XXX dừng xe với, dạo này XXX hay vặn vẹo lắm các bác ợ

jupitercocs

Xe buýt
nhờ các bác trên of tư vấn cho em khing nghiệm khi bị XXX dừng xe với, dạo này XXX hay vặn vẹo lắm các bác ợ
xuống xe , cười thật tươi , giọng nhỏ nhẹ cầm mấy tờ giấy xanh tím có in hình ông Cụ cũng cười như mình nhờ các chú .........có gì không phải.............

dinhdung87

Xe buýt
Các cao thủ cho em hỏi với:
cả nhà mình dùng ắc quy của hãng nào vậy?
xe em đang dùng Atlas 50A, nhưng hôm nọ có 1 bác bảo đnag dùng Rocket 70A.
Theo các bác thì em nên thay cái nào của hãng nào vậy?

Vanbienpc

Xe hơi
các bác cho em làm phiền ty nữa ah, nghe nói dây curoa cam của xe kia spectra hay bị đứt lắm phải không ah?, vậy có dấu hiệu nào trước khi bị không vậy các bác, em thỉnh thoảng cũng kiểm tra nhưng thấy lúc naof cũng đang mới nên cũng không biết phải kiểm tra bằng cách nào nữa

drwatson_qn

Xe hơi
Cảm ơn pác Vanbienpc

nếu cụ đã thay cảm biến rồi thì kiểm tra lại đông hồ vaf vệ sinh lại những điểm tiếp xúc xem sao, xe em mọi hôm cũng bị như thế vào chỗ điện ô tô nó tháo ra vệ sinh xong láp lại tw hôm đó tới giơ không bị nữa, chúc cụ sớm sửa được chứ đi xe ô tô mà không có công tơ mét khổ lắm toàn sợ bị dính tốc độ thôi
Công tơ mét xe em ok rùi, do lúc ấy em ko chạy thử tốc độ cao nên ko phát hiện ra, cứ tưởng ko được.
hỏng công tơ mét em mới phát hiện ra là nó còn liên quan đến ECU điều khiển phun xăng nữa các cụ ạ, em hỏi thợ thì bảo ko sao nhưng thực tế thì khi hỏng công tơ mét nếu đang chạy mà nhả hết chân ga là xe giật giật hoặc chít máy luôn, công to mét chạy rùi lại êm ru.

bacsihung

Xe máy
Các cao thủ cho em hỏi với:
cả nhà mình dùng ắc quy của hãng nào vậy?
xe em đang dùng Atlas 50A, nhưng hôm nọ có 1 bác bảo đnag dùng Rocket 70A.
Theo các bác thì em nên thay cái nào của hãng nào vậy?
Em nói bác không tin em, em xin post cái hình ắc quy em đã dùng được 3 tháng rồi nhé, chưa vấn đề gì đâu, em thay ở nhà ông chủ ắc quy Bắc bộ ở Thái Nguyên:
Cái bình của em đây, loại 70A, cực (+) quay vào trong:

Còn đây là cái nhãn hiệu của bình,sát với lọc gió hình trên nhìn không thấy:

Đây là nhãn cửa hàng nhập:

Đây mặt trên có chữ 70A đó:

Nhìn cận hơn tí nè hết lăn tăn nhé:

Chuẩn bị xèng cụ ơi:))

fiatcoi

Xe tăng
Em chào cả nhà kia spectra em đang tìm một em kiaspectra có cụ nào trong hội mình nâng đời thì để lại cho em

fiatcoi

Xe tăng
Trạng thái
Thớt đang đóng