Chi hội Hội KIA SPECTRA - Trao đổi chia sẽ kinh nghiệm - Tầng 2

Matizcoi

Xe cút kít
Đen 1 cái là cái chốt lại nằm phía trong cabin cụ ợ :)).
Kẹt cốp có thể chui ngược từ cabin ra, chui vào dc thì chỉ có khả năng là cái chốt ấy đã .... hỏng =)).
Trong cabin nhưng luồn tay hay chọc gậy đẩy chốt qua khe vẫn được mà cụ, vì phần ngăn giữa cốp và ghế mềm lắm :D

Matizcoi

Xe cút kít
Em cũng mò mẫm sờ cái lẫy để mở bật nắp capo từ phía cái mặt nạ dưới nắp capo nhưng ấn hết lực vẫn không bật nắp lên. Chắc phải giật dây giống cụ nói nhưng cho em hỏi ngu cái là sau khi giật thì có phải đi sửa lại giây đó không ạ?
Thôi ko phải mò mẫm nữa đâu cụ, gọi thợ khóa tới cho nhanh, khoảng 5 phút, giá thương lượng (100-150-200K)

nicktinhban89

Xe máy
Các cụ cho nhà cháu hỏi tí ạ. Tình hình là hiện giờ xe nhà cháu đang mất hết điện đèn trần, đèn đọc sách, radio thì làm thế nào ạ? Cần kiểm tra cái gì trc ạ? E đã kiểm tra cái cầu chì audio bên dưới ghế lái thì vẫn ok không sao hết. Nhan đèn vẫn đủ cả.

vanvuong

Tháo bánh
Đèn t
Các cụ cho nhà cháu hỏi tí ạ. Tình hình là hiện giờ xe nhà cháu đang mất hết điện đèn trần, đèn đọc sách, radio thì làm thế nào ạ? Cần kiểm tra cái gì trc ạ? E đã kiểm tra cái cầu chì audio bên dưới ghế lái thì vẫn ok không sao hết. Nhan đèn vẫn đủ cả.
Đèn trần + đọc báo không dính dáng gì đến đèn radio ợ :D.
Kiểm tra từng thứ 1.
Đèn trần dự là hư ngay tại hộp đèn do rỉ sét.
Đèn radio thì cũ nó tèo thôi :).

nicktinhban89

Xe máy
Đèn t

Đèn trần + đọc báo không dính dáng gì đến đèn radio ợ :D.
Kiểm tra từng thứ 1.
Đèn trần dự là hư ngay tại hộp đèn do rỉ sét.
Đèn radio thì cũ nó tèo thôi :).
Thế nó mới lạ ạ. Hôm qua nhà cháu đem xe đi sửa cái máy phát. Lúc về ko để ý đi nửa đường rồi thấy buồn mới mở đài lên nghe thì tịt, mở cửa ko thấy đèn trần sáng mới bật cái đèn đọc sách tìm đồ cũng tịt nốt. Tất cả 3 chức năng này gần như ngày nào lên xe cháu cũng phải dùng vì đi làm về muộn toàn phải bật đèn để lấy đồ khi cất xe thôi ạ. Mà cái chỗ sửa thì xa nhà quá nên hỏi các bác xem có cách nào xử nhanh đc thì cháu đỡ phải vác e nó đi

kugod

Xe tải
1.Acquy 2 năm tùy cách sd, nhưng thay cũng hợp lý.
2, dầu mỡ đỡ chân tay, chỉ cần xịt rp7 vào là có khi lại dùng tốt.
3. Phát hiện rò rỉ thì tháo ra, vệ sinh sạch chỗ tiếp nối, nếu rắc co lỏng thì mua vòng thít mới thít chặt lại :)).
Tạm thời vậy đi :).
Nó bị thủng một lỗ nhỏ, em tắt máy mở nắp capo là thấy nó phun ra một bãi dưới gầm cụ ạ.

vanvuong

Tháo bánh
Thế nó mới lạ ạ. Hôm qua nhà cháu đem xe đi sửa cái máy phát. Lúc về ko để ý đi nửa đường rồi thấy buồn mới mở đài lên nghe thì tịt, mở cửa ko thấy đèn trần sáng mới bật cái đèn đọc sách tìm đồ cũng tịt nốt. Tất cả 3 chức năng này gần như ngày nào lên xe cháu cũng phải dùng vì đi làm về muộn toàn phải bật đèn để lấy đồ khi cất xe thôi ạ. Mà cái chỗ sửa thì xa nhà quá nên hỏi các bác xem có cách nào xử nhanh đc thì cháu đỡ phải vác e nó đi
Cái này ông thợ tháo cái gì rồi quên lắp vào rồi.
Đi bắt đền cho nhàn :).

Dinh_Hao

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi dòng xe này liệu cái ăng ten băt radio có khi nào thi thoảng nó cứ tự kêu lục cục lục cục khi xe đang chạy không ạ?

nicktinhban89

Xe máy
Các cụ cho e hỏi dòng xe này liệu cái ăng ten băt radio có khi nào thi thoảng nó cứ tự kêu lục cục lục cục khi xe đang chạy không ạ?
Nó có kêu nhưng không tự mà là khi bật đài hoặc tắt đài. Xe em thì nó tụt hết xuống hoặc chồi hết lên nó vẫn lên hoặc xuống vài phát nữa nên tạo ra tiếng kêu như vậy

nicktinhban89

Xe máy
Cụ vanvuong cho hỏi thiết bị nào chỉ có điện khi xe đã nổ máy ạ? Ý tưởng của nhà cháu là làm 1 con rơle đấu vào đấy để ngắt mạch máy đề. Tức là khi đề xong, xe đã nổ máy thì có mà cho vặn thoải mái máy đề vẫn không làm việc ý ạ. Nhờ bác nghiên cứu giúp ạ.

vanvuong

Tháo bánh
Cụ vanvuong cho hỏi thiết bị nào chỉ có điện khi xe đã nổ máy ạ? Ý tưởng của nhà cháu là làm 1 con rơle đấu vào đấy để ngắt mạch máy đề. Tức là khi đề xong, xe đã nổ máy thì có mà cho vặn thoải mái máy đề vẫn không làm việc ý ạ. Nhờ bác nghiên cứu giúp ạ.
Có cái bu ri đó cụ :)).
Đùa chút, xe cụ cũ, nổ nó rung bần bật mà chế cháo làm gì thêm hở cụ ?
Cụ đã nghe câu " vẽ rắn thêm chân" chưa ợ ! =))

nicktinhban89

Xe máy
Có cái bu ri đó cụ :)).
Đùa chút, xe cụ cũ, nổ nó rung bần bật mà chế cháo làm gì thêm hở cụ ?
Cụ đã nghe câu " vẽ rắn thêm chân" chưa ợ ! =))
Dạ rõ khổ. Vì e nó lạc hậu nhưng nhà cháu lại muốn có cái hiện đại mà không có tiền nên định chế cái bộ start - stop. Giờ nhà cháu chỉ cần giải quyết nốt cái vụ làm sao cho tự tắt máy đề khi có điện thôi ạ

maivinh

Xe đạp
Chào các cụ.. Em vào đây thấy tinh thần tương thân tương ái quá... Các cụ cho em hỏi chút em dag rất phân vân ạ.. Em là GV nên thu nhập thấp lắm vay mượn mãi mới đủ tiền để mua con Sphatra.. Các cụ cho hỏi xe di ổn ko? Hỏng hóc đồ dạc có dễ kiếm ko? Sửa chữa có đắt đỏ lắm ko ạ.. Cảm ơn các cụ nhiều..( vì mơi vào trang nay nên cũng chưa thạo lắm)

mvtttt

Xe hơi
Chào các cụ.. Em vào đây thấy tinh thần tương thân tương ái quá... Các cụ cho em hỏi chút em dag rất phân vân ạ.. Em là GV nên thu nhập thấp lắm vay mượn mãi mới đủ tiền để mua con Sphatra.. Các cụ cho hỏi xe di ổn ko? Hỏng hóc đồ dạc có dễ kiếm ko? Sửa chữa có đắt đỏ lắm ko ạ.. Cảm ơn các cụ nhiều..( vì mơi vào trang nay nên cũng chưa thạo lắm)
Chuẩn, nó chẳng hỏng nhiều lắm, chi phí sửa như xe máy, phụ tùng dế kiếm. nói thật có đại tu máy cũng hơn chục là cùng, kiếm được con nào chưa qua taxi thì chạy còn chán

Dinh_Hao

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi ngố tý...xe đã chạy taxi và xe chạy dạy tập lái thì xe nào ngon hơn ạ??? e cám ơn các cụ ạ

maivinh

Xe đạp
Chuẩn, nó chẳng hỏng nhiều lắm, chi phí sửa như xe máy, phụ tùng dế kiếm. nói thật có đại tu máy cũng hơn chục là cùng, kiếm được con nào chưa qua taxi thì chạy còn chán
Cảm ơn cụ. Tiện thể cụ cho rm hỏi luôn. Xe đời 2004 còn khá ngon tầm 200 ok ko??

vanvuong

Tháo bánh
Các cụ cho e hỏi ngố tý...xe đã chạy taxi và xe chạy dạy tập lái thì xe nào ngon hơn ạ??? e cám ơn các cụ ạ
Dạ, nó cũng dạng phò lít rưỡi với lít sáu cụ ạ.
Cả 2 đều " tan hoang" như nhao :)).

vanvuong

Tháo bánh
Cảm ơn cụ. Tiện thể cụ cho rm hỏi luôn. Xe đời 2004 còn khá ngon tầm 200 ok ko??
Tầm 200 là xe còn ngon, gầm chưa mọt, sơn còn gin toàn bộ ( dặm vá linh tinh không tính) .
Đồ đạc còn nguyên theo xe, máy móc chưa bung, chạy cỡ loanh quanh 10 vạn.