Chi hội Hội KIA SPECTRA - Trao đổi chia sẽ kinh nghiệm - Tầng 2

Thanhwww688

Xe đạp
Vậy là nó giống cái nắp nhớt trên xe máy hả cụ? Không biết cái này có chỗ nào bán không. Cái của em mất tiêu rồi.
Khi nào rãnh thì cụ mở nó ra giúp em xem cài dấu chỉ mức nhớt cao nhất sâu khoảng bao nhiêu cm để em biết mà thăm nhớt nha cụ. Sẵn tiện cụ chụp hình lại cho em xem nha. Cảm ơn cụ nhiều!
Mai sẽ chụp hình hầu cụ

tuyenorgan

Xe máy
Cho e hỏi mặt kính chiếu hậu còn zin k ạ, nếu zin thì cho e order cả 2 bên nhé
Thằng bạn em bỏ hẳn 1 xe Spectra 2003 ra để rã đồ. Còn rất nhiều đồ bán rẻ , Máy, hộp số, lazang, rotuyn, càng A, phanh, hộp đen, đèn trước và đèn hậu..... nhìn chung là đủ hết. Cả ghế lái nữa. Cụ nào có nhu cầu gì thì gọi cho nó nhé. số của nó là : 0971.358.929 gặp Tú nhà ở Định Công nhé

Kia spetra

Xe đạp
Xin các bậc tiền bối chỉ dùm em có vợ 2 kia spetra bị chẩy dầu ở đầu trực cơ và đuôi trục cơ, hôm nọ em mang ra gala thợ phán thay phớt là hết những em thấy xong về mấy hôm lại chẩy.e xin các bậc tiền bối chỉ dùm.

mvtttt

Xe hơi
Xin các bậc tiền bối chỉ dùm em có vợ 2 kia spetra bị chẩy dầu ở đầu trực cơ và đuôi trục cơ, hôm nọ em mang ra gala thợ phán thay phớt là hết những em thấy xong về mấy hôm lại chẩy.e xin các bậc tiền bối chỉ dùm.
Tại cái trục nó mòn quá đó mà, thằng thợ làm không cẩn thận nó lại bị lại, cái đó phải cắt bớt lò xo ở phớt may mới được

mvtttt

Xe hơi
Thằng bạn em bỏ hẳn 1 xe Spectra 2003 ra để rã đồ. Còn rất nhiều đồ bán rẻ , Máy, hộp số, lazang, rotuyn, càng A, phanh, hộp đen, đèn trước và đèn hậu..... nhìn chung là đủ hết. Cả ghế lái nữa. Cụ nào có nhu cầu gì thì gọi cho nó nhé. số của nó là : 0971.358.929 gặp Tú nhà ở Định Công nhé
Cái mô tơ kim xăng còn ngon không bán cho em

kugod

Xe tải
Các cụ ơi cứu em với!
Tình hình là sau hơn 2 tuần em đi công tác về thì vợ 2 nhà em bị kiệt ắc quy, dùng chìa khoá điện bấm không mở được cửa. Em cắm cả 2 chìa khoá cơ của em vào cánh cửa 2 bên cũng không mở được (em nhớ hồi xưa chủ xe cũ bảo là không mở được bằng chìa cơ). Hiện tại bây giờ em chỉ mở được cốp sau và kính bên ghế dưới miết xuống hở ra được một khoảng cho vừa cái đũa ăn cơm vào.
Em phải làm cách nào bây giờ ạ?

vanvuong

Tháo bánh
Lấy cọng dây thép 3ly, làm cái móc thò vào chỗ hở kính, nhờ người nhìn giúp phía bên kia, lựa đầu móc lọt vào tay móc cửa.
Giật nó lên là xong. :)

vanvuong

Tháo bánh
Cách 2 :
Chui vào đầu xe, thò tay lên nắp capo mò mẫm sợi cáp kéo mở capo, nắm cả dây kéo mạnh, nắm cả vỏ lẫn ruột cáp.
Mở capo, vác bình sạc đầy rồi lắp vào, mở cửa :).

Matizcoi

Xe cút kít
Các cụ ơi cứu em với!
Tình hình là sau hơn 2 tuần em đi công tác về thì vợ 2 nhà em bị kiệt ắc quy, dùng chìa khoá điện bấm không mở được cửa. Em cắm cả 2 chìa khoá cơ của em vào cánh cửa 2 bên cũng không mở được (em nhớ hồi xưa chủ xe cũ bảo là không mở được bằng chìa cơ). Hiện tại bây giờ em chỉ mở được cốp sau và kính bên ghế dưới miết xuống hở ra được một khoảng cho vừa cái đũa ăn cơm vào.
Em phải làm cách nào bây giờ ạ?
Chui cốp sau vào xe được mà cụ, có chốt mở ghế băng sau đấy :D

Matizcoi

Xe cút kít
Mặt máy (kèm bơm nước và bơm dầu luôn) bán bao nhiêu cụ?

vanvuong

Tháo bánh
Chui cốp sau vào xe được mà cụ, có chốt mở ghế băng sau đấy :D
Đen 1 cái là cái chốt lại nằm phía trong cabin cụ ợ :)).
Kẹt cốp có thể chui ngược từ cabin ra, chui vào dc thì chỉ có khả năng là cái chốt ấy đã .... hỏng =)).

kugod

Xe tải
Cách 2 :
Chui vào đầu xe, thò tay lên nắp capo mò mẫm sợi cáp kéo mở capo, nắm cả dây kéo mạnh, nắm cả vỏ lẫn ruột cáp.
Mở capo, vác bình sạc đầy rồi lắp vào, mở cửa :).
Em cũng mò mẫm sờ cái lẫy để mở bật nắp capo từ phía cái mặt nạ dưới nắp capo nhưng ấn hết lực vẫn không bật nắp lên. Chắc phải giật dây giống cụ nói nhưng cho em hỏi ngu cái là sau khi giật thì có phải đi sửa lại giây đó không ạ?

vanvuong

Tháo bánh
Em cũng mò mẫm sờ cái lẫy để mở bật nắp capo từ phía cái mặt nạ dưới nắp capo nhưng ấn hết lực vẫn không bật nắp lên. Chắc phải giật dây giống cụ nói nhưng cho em hỏi ngu cái là sau khi giật thì có phải đi sửa lại giây đó không ạ?
Không phải sửa gì đâu,cụ cứ tưởng tượng giống ngày xưa khi tay phanh xe đạo hết tác dụng thì ta tóm lấy dây mà giật mạnh ấy mà :D.

kugod

Xe tải
Không phải sửa gì đâu,cụ cứ tưởng tượng giống ngày xưa khi tay phanh xe đạo hết tác dụng thì ta tóm lấy dây mà giật mạnh ấy mà :D.
Báo cáo cụ là em đã xử lý xong xuôi bằng cái móc treo quần áo bằng nhôm rồi ạ. Em với thằng ku em vợ đứa soi đèn đứa ngoắc dây cuối cùng cũng lật được cái lẫy chốt cửa ra. Nhân tiện phiền cụ sẵn em xin hỏi cụ thêm 3 câu ạ:
1. Ắc quy của em thay cách đây 2 năm thì sau vụ cạn điện này em nên thay mới hay đem đi sạc lại ạ?
2. Em có đánh một cái chìa sơ cua, hôm nọ em cắm vào thì bật nổ được máy như bình thường nhưng không rút được chìa đó ra sau khi tắt máy, em cứ phải để cắm như thế 3 tuần nay rồi.
3. Em phát hiện ra đường ống nối két nước làm mát với máy có lỗ rò thì em nên xử trí thế nào ạ?
Em hơi tham nhưng ham học hỏi nên rất mong được cụ chỉ giáo ạ!

vanvuong

Tháo bánh
1.Acquy 2 năm tùy cách sd, nhưng thay cũng hợp lý.
2, dầu mỡ đỡ chân tay, chỉ cần xịt rp7 vào là có khi lại dùng tốt.
3. Phát hiện rò rỉ thì tháo ra, vệ sinh sạch chỗ tiếp nối, nếu rắc co lỏng thì mua vòng thít mới thít chặt lại :)).
Tạm thời vậy đi :).

nicktinhban89

Xe máy
Bác
Bác hỏi giúp em cái hộp cầu chì đc ko ạ???